Oral-B ra mắt bàn chải điện đầu tiên có tích hợp AI, giá 220 USD

MinhTriND
26/10/2019 22:8Phản hồi: 66
Oral-B ra mắt bàn chải điện đầu tiên có tích hợp AI, giá 220 USD
Oral-B Genius X có lẽ là chiếc bàn chải điện đầu tiên trên thế giới được tích hợp Trí tuệ nhân tạo (AI) nhằm giúp người dùng đánh răng được tốt hơn. Ngoài chức năng tự động xoay phần đầu để hỗ trợ quá trình làm sạch răng, bạn có thể kết nối bàn chải với điện thoại thông qua Bluetooth. Nhà sản xuất có phát triển một ứng dụng để người dùng cài vào, khi bắt đầu đánh răng, bộ đếm sẽ hoạt động nhằm tính toán thời gian chải, đồng thời hướng dẫn chải răng sao cho phù hợp.

Tương tự như các dòng sản phẩm trước đây, Oral-B vẫn trang bị cho Genius X các cảm biến áp lực để nhận biết khi nào bạn dùng quá nhiều lực để chải hoặc chải không đủ lâu ở một vị trí cụ thể. Điều đặc biệt là toàn bộ dữ liệu này đều sẽ được gửi về ứng dụng. Lúc bấy giờ, thuật toán AI tích hợp sẽ bắt đầu phân tích dữ liệu đó và đưa ra những khuyến nghị nhằm giúp bạn sử dụng bàn chải đúng cách và hiệu quả hơn.

Nguồn: The Verge
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ AI áp dụng mọi nơi mọi lúc nhỉ. Cơ mà OralB này mắc quá.
ndminhduc
TÍCH CỰC
4 năm
@Ba_CardManHinh Chức năng sao y chang được 😁
@Bạn và 500 Anh Em upload_2019-10-28_9-11-16.png
@nbqvdp dơ + kinh dị
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@Bạn và 500 Anh Em oh nhưng oral-b là tương đối ổn nhất rồi bác ơi từ lúc mình biết nhận thức đến giờ thì oral-b là ngon lành nhất rồi ấy
Đánh răng thời 4.0 😃
Tưởng Al thế nào...
Greycloud
TÍCH CỰC
4 năm
Đúng là rỗi hơi, con người ngày càng lười biếng đến thế sao???
@Greycloud Vẫn là tự đánh răng đấy chứ có ai đánh hộ đâu
blizzaro
TÍCH CỰC
4 năm
@Greycloud Vấn đề không phải lười biếng mà là độ hiệu quả . Khảo sát thực tế cho thấy khi sử dụng bàn chải thường thì cứ 100 người thì sẽ có 80% người đánh răng không đúng cách , 15 % đánh răng chưa đạt hiệu quả cao . Còn 5 % là tốn quá nhiều thời gian để đánh sạch hàm răng đúng cách . Vì đơn giản răng chúng ta bao gồm kẽ răng và chúng ta phải đánh răng theo đủ mọi chiều chứ không phải chỉ chà ngang cái bàn chải là sạch . Vậy nên việc bàn chải xoay vòng thế kia đạt hiệu quả gấp 5 lần là dùng bàn chải thông thường
@Greycloud Lười đâu mà lười, miệt mài sáng tạo, luôn luôn lao động không mệt mỏi, để ra mắt sản phẩm thương mại
@Greycloud Dùng thử bàn chải điện 1 lần và ko bao h muốn dùng bàn chải thường nữa nhé
Skyiron
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Greycloud Từ ngày chuyển qua dùng oral-b 600, răng mình sạch hơn rất nhiều, nhất là những vị trí sâu bên trong như răng khôn hay kẻ răng, chân răng. Răng cũng trắng hơn.

Mình mua 1 bộ là 600k, rất hài lòng.

p/s: Bản chất vẫn phải cầm lên và chải thôi, chứ chả có gì gọi là lười biến.
Hàng này khỏi chê
@Michael Nhân Nguyễn sau tầm 5 năm pin nó chai thì thay dc k bác nhỉ
anhtaiqb
TÍCH CỰC
4 năm
thôi xin thua OralB, răng lợi mình nhạy cảm, chỉ dùng được Philips thôi 😕
smx105
TÍCH CỰC
4 năm
@anhtaiqb Mình cảm giác cơ chế xoay của Oral-B nó sạch hơn cơ chế rung của Philips.

Nếu lợi bạn quá nhạy cảm thì bạn có thể dùng đầu Sensi Untrathin, loại đó rất mềm.
riếc xàm... Mang AI ra để tăng bóc lên thôi
Giá mắc nhỉ
220 đô chát quá
gietchetad
TÍCH CỰC
4 năm
Rẻ nhỉ ae 😁
Giá hơi chát với 1 bàn chải đánh răng.
Nhưng nếu có điều kiện vẫn chơi vì AI quá hay trong vụ này.!
traitay95
TÍCH CỰC
4 năm
@BinBon2020 Mai mốt chơi đ. Ỷ cũng AI.
@traitay95 Chịch cũng AI.
Mua Oral B 1,2 T là đủ xài rồi
Giờ dân Âu Mỹ xài bàn chải điện nhiều lắm
smx105
TÍCH CỰC
4 năm
@MrDuc2010 Cáo gì cũng có lý do của nó, dùng bàn chải điện ngoài việc đánh sạch bề mặt răng ra, nó còn có khả năng đánh bay cả cao răng non nằm trong các khe kẽ, điều mà bản chải truyền thống khó có thể làm được
@smx105 Biết mà, nên mới móc tiền túi ra mua cái bàn chải điện 1,2 triệu thay cho bàn chải chạy bằng... cơm
Chưa nói sóng siêu âm của nó giết vi khuẩn nơi đánh hay kem ko tới, làm trắng răng
Ko dám mua em loai 10 triệu có cả app trên dt, làm trắng răng tốt hơn
Lố quá thì phải
theladu
CAO CẤP
4 năm
Cái bàn chải đanh răng 5 củ...
LMT85
CAO CẤP
4 năm
Nay cái qq gì cũng AI 😁
hoiclub
ĐẠI BÀNG
4 năm
giowf cái méo gì cũng AI, rồi sắp tới có cả rửa đít tích hợp AI đấy các bác
Khi màu lông trên bàn chải mờ đi, đó là lúc bạn nên đi khám mắt. Quanh đi quẩn lại gần 20 năm rồi, khéo còn hơn.
fako*
TÍCH CỰC
4 năm
Bàn chải điện thì chắc là hiệu quả hơn đánh bằng tay rồi ae nhỉ
junkey
TÍCH CỰC
4 năm
@fako* mình đang xài và cũng không thấy hơn là mấy
@fako* Mua loại rung 320Hz(20000/1ph) sạch vãi.
@junkey từng xài và cũng không thấy khác
từ ngày quyết định mua loại cogate 10k và mỗi tuần đổi cái mới thấy ok hơn hẳn 😁
fako*
TÍCH CỰC
4 năm
@TYA xiaomi có cái rung 21k vòng 1 phút hay 2 mấy nghìn vòng ấy, cũng ghê vãi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019