Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay sạc HyperJuice 4 cổng: có tới 2 cổng USB-C là yêu rồi, đủ Power Delivery và Quick Charge

Duy Luân
29/10/2019 12:14Phản hồi: 138
Trên tay sạc HyperJuice 4 cổng: có tới 2 cổng USB-C là yêu rồi, đủ Power Delivery và Quick Charge
Mình đã xài cục Anker 5 cổng được hơn 2 năm nay, giờ chuẩn bị có phòng làm việc riêng nên mình mua thêm một cục sạc nhiều cổng nữa để dùng cho gọn bàn, không phải gắn nhiều cục sạc riêng lẻ. Lựa một hồi mình cũng đã chọn được cục HyperJuice Dual Port 87W này, và lý do chính mình chọn nó là do cục sạc có tới 2 cổng USB-C, cả 2 đều hỗ trợ sạc nhanh theo chuẩn Power Delivery.

Cục này khác với cục mà bạn @Mikeknowsme trên tay, cục của mình có tới 4 cổng lận, trong khi cục kia chỉ 3 cổng. Mình xài 3 cổng không đủ, phải chơi 4 cổng mới được. Thiết bị của mình bao gồm 1 MacBook Pro, 1 iPhone, 1 cái đầu phát hồng ngoại và 1 đầu USB-C để sạc các máy Android.

Trước giờ cục sạc Anker 5 cổng của mình có 1 cổng USB-C mà thôi, và mình cũng đã đi tìm thử các cục Anker 2 cổng USB-C khác nhưng chỉ thấy có mỗi dòng Atom PD4 mà nó lại chưa có bán ở Việt Nam, coi trên Amazon Mỹ cũng không còn hàng nên không nhờ người ship về được. Aukey thì đang không có cục nào có 2 cổng USB-C. Thế nên mình chọn cục HyperJuice luôn cho tiện (nó có bảo hành ở Việt Nam, chứ mấy cục sạc này mà hỏng thì phiền lắm). Link mua ở đây cho anh em nào quan tâm, giá 1,8 triệu đồng.

Quay trở lại cục HyperJuice Dual Port 87W, nó là một cục hình chữ nhật màu trắng rất đẹp, dễ thương, nó mỏng hơn so với cục Anker cũ của mình nên nếu có cần xách theo đi công tác, đi du lịch thì cũng gọn gàng khi nhét vào balo.

Nhà sản xuất có bán kèm theo 2 cái chân đế nhỏ, nó cực kì đơn giản nhưng giúp cục sạc nằm thẳng lên ngon lắm, bàn làm việc khi đó nhìn gọn gàng hơn một chút. Mấy cái chi tiết nhỏ nhỏ này coi vậy mà hay phết.

Cục sạc này lấy điện vào từ một sợi dây số 8, còn đầu ra bao gồm:
  • 2 cổng USB-C hỗ trợ Power Delivery và Quick Charge 4.0, công suất tối đa 87W mỗi cổng
  • 2 cổng USB-A hỗ trợ Quick Charge 3.0, công suất tối đa 70W mỗi cổng
Mấy cái công suất tối đa này là tổng công suất của cục sạc có thể cấp qua cổng tương ứng, khi anh em sạc nhiều cái cùng lúc thì công suất mỗi cổng sẽ giảm đi nhé.

Mình thấy trên web họ ghi là có thể sạc nhanh đồng thời 2 thiết bị USB-C và 2 thiết bị USB-A cùng lúc. Hiện tại nhà mình chỉ còn cái cục hồng ngoại smarthome Broadlink là còn dùng đầu USB-A thôi, còn lại đổi hết sang USB-C cho khỏe người rồi.

Việc có 2 cổng USB-C cũng là lý do chính mình chọn cục HyperJuice 87W thay vì các mẫu khác vì mình cần sạc MacBook Pro 15 inch và iPhone 11 Pro Max cùng lúc. Hiện mình đang dùng cục sạc nhanh của Apple cho con iPhone (do cục Anker cũ chỉ có 1 cổng USB-C mà thôi), nếu cắm dây iPhone vào thì mình phải gỡ dây sạc của MacBook ra bất tiện lắm. Công suất đầu ra của cổng USB-C trên HyperJuice cũng đạt tối đa 87W, trong khi cục Anker cũ của mình chỉ là 45W (MacBook Pro 15" có thể nhận dòng tối đa 87W lận, mình coi trên cục sạc của Apple thì thấy ghi thế).

Anh em lưu ý thêm là công suất tối đa của cục sạc sẽ thay đổi tùy theo dung lượng pin do các hãng sản xuất đều có tính năng điều khiển dòng nhằm tối ưu pin và nhiệt độ. Việc điều khiển này do cả thiết bị di động lẫn cục sạc cùng thực hiện. Cơ bản thì để sử dụng bình thường thì anh em không cần quan tâm lắm đâu.

Hơi tiếc là tổng số cổng có trên cục sạc của mình hiện tại chỉ là 4, phải mà tăng thành 5 thì ngon 😁 Ví dụ thêm một cổng USB-A khác nữa chẳng hạn, sạc thường cũng được, nhỡ đâu cần dùng.

Cục HyperJuice này được nhà sản xuất trang cho mấy tính năng an toàn, ví dụ như tự động ngắt khi quá áp, quá dòng, tự ngắt khi đoạn mạch... Hi vọng mình không bị dính phải mấy vụ này, điện đóm các thứ mình không rành lắm.

Quảng cáo

Tạm thời thì hài lòng với cục này, nó có sạc nhanh qua USB-C là điểm quan trọng nhất, thiết kế hiện đại đẹp mắt cũng là điểm cộng với mình. Hiện tại mình cũng đang dùng một cái adapter USB-C của HyperJuice, dùng quăng quật và nhét ra vào balo cả năm rồi vẫn ngon.

138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tốt quá
conan1212
TÍCH CỰC
4 năm
@Tuanvu10hp Thằng sản xuất cái cục này nó chuẩn bị ra cái cục mới, mạnh hơn, mát hơn nữa

https://www.kickstarter.com/projects/hypershop/hyperjuice-worlds-first-and-smallest-100w-gan-charger?ref=329mwu&gclid=EAIaIQobChMIhZO15bH35QIVRCUrCh3T0QEvEAAYASAAEgJ2c_D_BwE
thientoifxr
ĐẠI BÀNG
4 năm
@conan1212 Chờ thôi ông nhỉ. Tính mua cục trong review. 1650k nhưng chờ cục trên video vậy
odysseyntn
TÍCH CỰC
4 năm
sạc cho Macbook Pro 15 hết 87w thì sao đủ sạc cho IP hay mấy thiết bị khác nhỉ 😁
@odysseyntn 87W là công suất tổng của tất cả các cổng, cổng này dùng thì cổng kia sẽ phải giảm xuống, chia nhau, ông mod ghi kiểu đó người ko nghề tưởng cổng nào cũng 6 ,7 chục W
@QuanLyNhaNghi Mình update rồi nhé bác
MrXoay84
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có vẻ ổn ghê. Tạm thời đang dùng sạc của macbook cho cả note8 và mac. Note lại khi nào cần sẽ tính đến. Thank mod
Nhìn có vẻ khá ổn 😁
Hyper ngon rồi
Bác duy Luân có thể test hộ em xem nếu full tất cả các cổng thì công suất tối đa được bao nhiêu
Mình nghĩ con này tầm đâu đó 130W là kịch kim rồi
Chứ 2 cổng kia mà dual dc 87 W thì lại điên quá
Nhìn mấy cục sạc laptop 150W đã khủng long rồi chứ đâu hack công suất như này

À mà kể ra cũng lạ, 2 cổng usb A dùng gì tới 70W nhỉ thậm chí dây kiếm support cũng khó
@Smurf:v Đoạn 70w 2 cổng mà chia ra 35 W mỗi cổng em cũng đang thấy lạ vì hiện tại có mỗi qc 4.0 22,5 W là căng lắm rồi còn tầm 29W là C to C rồi chứ không thấy dây nào khỏe hơn
@thanatox1 Nó xảy ra cao hơn khi chuẩn bị đi đâu đó
Vd như sáng mai đi biển là kiểu gì tối cũng về muộn và đêm bắt đầu nhớ ra phải sạc
@fanoraman-1 Đòi xôi quá đấy bạn, cái adapter của apple to tổ bố kia mà còn được mỗi cổng usb c 87w nữa là. Bây giờ kiếm trên thị trường cũng chả có adapter nào như bạn cần đâu, hyper có con 112w mà 1a1c thôi. Cắm nhiều thì nó phải giảm công suất là đúng rồi, đòi cổng nào cũng chạy full 87w à?. 87*4 =350w bằng cục sạc to tổ bố của bọn rog rồi, nhét vào cái cục bé tý này nó nổ cho sấp mặt thì vui =))
@fanoraman-1 70w chưa thấy nhưng 65w có bọn oppo đấy
LuuVanCM
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác xài lắm thứ quá
kimsonphuc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Em thấy cục trên kia ngon hơn anh Nam ơi
@Duy Luân 10 cổng C mà có 87w thì cũng chưa ngon 😃
@Nam Air Cổng A của mod cũng đâu ra được đủ nhanh để sạc cho mấy con dùng c PD
@Duy Luân Giờ mình tiên tiến rồi, mình dùng cái C cắm vô Macbook Pro 2016 touchbar rồi từ mấy cái C trên MacBook mình sẽ sạc :á
Daihung4000
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duy Luân cho mình hỏi 87w sạc có iphone liệu có ổn không ?
nó có chip điều chỉnh điện áp thích hợp với thiết bị không ?
mình đang thắc mắc về vấn đề này.
vì theo mình nghĩ iphone hình như 18W gì đó là oke rồi
@Daihung4000 Nó có chứ bạn 😁 chip đó giờ điện thoại nào cũng có mà.

Còn này mình xài với iPhone ngon nhé, không vấn đề gì. Mình dùng song song iphone 11 pro max sạc cùng macbook pro
MoNoJi
CAO CẤP
4 năm
@Daihung4000 Nó tự nhận dòng bác ơi, chứ nhận hết 87W có mà nhà sáng nhất SG 😁
@Daihung4000 Nó nhận khoảng 50W trong 5p đầu xong nó giảm xuống nên lúc đấy điện thoại thường nóng
Cục sạc mà mắc dữ nhể.!
@BinBon2020 Tại nó có 2 USB-C, chứ như cục Anker của mình 1 cổng C, có khi sales chỉ còn 700-800k, rẻ lắm
@Duy Luân Tăng thêm 1 cổng, giá tăng gần 3 lần.!
Daihung4000
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duy Luân sau khi hôm qua thấy thú vị mình đang sài MacBook Pro 13 sạc 61w. mình định mua 1 cục order về 3 usb-a và 2 usb-c 65w nhưng 600k thôi hãng khác. thấy nhiều review đã mua và đo dòng chuẩn trên đó. nhưng mình đang lo về tính ổn định của nguồn khi sài cho iphone hoặc các thiết bị khác...
@BinBon2020 Để dùng với sạc nhanh mà 😁 chịu khó thôi
@Daihung4000 Mấy cái độ ổn định thì mình không rành cách đo
Be Trần TK
ĐẠI BÀNG
4 năm
sài clound ổn hơn
Trong video, vỏ hộp ghi là max 87W cho PD thì khi cắm 2 cổng, công suất sạc chỉ còn 1/2 đúng k mod?
@Sao_Cung_Duoc Tùy đó bạn, vì như con MacBook Pro 15" của mình nó cần max 87W, nhưng con iPhone chỉ cần 20W là đã có sạc nhanh rồi. Nên nó sẽ tự chia theo thuật toán gì đó của nó.

Mình thử cằm cả macbook lẫn iPhone thì con iPhone của mình vẫn sạc nhanh
@Duy Luân Theo mình, con MacBook Pro của bạn chưa chạy full tải nên không dùng hết 87W theo thiết kế đâu
@Sao_Cung_Duoc Chắc thế
Tommy297
TÍCH CỰC
4 năm
Anker có cục 100W 2 PD 2 USB A....bữa mua dip 9.9 có 1tr450...khá hài lòng
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
@Tommy297 Cảm ơn bạn
@Tommy297 mình mới mua cục Anker PD4 này 1tr8 xong 😔
Cơ mà thất vọng vì cục này nặng lắm, hơn nửa kg đấy
Phải chi mod Luân viết bài này sớm hơn thì mua cục Hyper này rồi, tìm hiểu thấy nặng có 230gram ko à
Tommy297
TÍCH CỰC
4 năm
@vodanhdaisu Đúng là nặng và to ( to hơn cục 6 port đang xài ) nhưng mình không quan tâm lắm vì chỉ để 1 chổ xài,đc cái 100W...ngon 😁
@Tommy297 Mình so sánh cục Anker PD4 với 1 cục sạc usb-c khác mà mình có thì thấy cục anker sạc laptop chậm hơn. Trong khi cục kia là 95w 😔 ông Anker quảng cáo 100w
Hãng này của Sancho Corporation, có Head office ở Trung Quốc mà sao ở vn cứ bốc lên là hãng mỹ. Mắc, k xứng đáng.
phucpro2911
ĐẠI BÀNG
4 năm
@airwalker mình cũng cùng câu hỏi , muốn biết chính xác là của china hay US
hóng mua lại cục anker
@THỊNH PHAN 2405 Không bán nha 😆
Mod Luân chắc xài tám chục cục sạc
Quick Charge 4 & Power Delivery luôn đây!
@damtuan91091 Này thì có 2 cổng à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019