Trải nghiệm thanh toán tiền xăng bằng ví điện tử MoMo - nhanh, tiện lợi

su béo béo
31/10/2019 2:34Phản hồi: 247
Trải nghiệm thanh toán tiền xăng bằng ví điện tử MoMo - nhanh, tiện lợi
Mới đây mình có nghe việc có thể đổ xăng và thanh toán bằng ví MoMo tại các cây xăng của PVOILCOMECO. Bây giờ mình sẽ mang xe của mình đi đổ xăng để xem như thế nào.

Vừa qua MoMo đã hợp tác với PVOIL nhằm đem đến khả năng thanh toán xăng dầu trực tiếp tại cây xăng mà không cần sử dụng đến tiền mặt. Bắt đầu từ đầu tháng 11 là anh em có thể sử dụng được hình thức này. Mình nghĩ đây là tin vui cho nhiều anh em trong đó có mình, thường xuyên chạy xe ra đường mà hay quên mang ví tiền.

Phương thức tính tiền mặt

Mình chạy ra một cây xăng thuộc hệ thống của PVOIL để trải nghiệm dịch vụ này. Mọi thứ vẫn diễn ra như bình thường, vào cây xăng, anh chị nhân viên đổ xăng cho mình. Mình nói muốn thanh toán bằng MoMo, anh nhân viên lấy máy tính bảng ra có QRCode và hướng dẫn mình thanh toán. Việc thanh toán cũng tiến hành rất nhanh, mình mở ứng dụng MoMo lên, quét QRcode trên máy tính bảng cuả nhân viên, sau đó xác nhận và xong. Không mất tới 30 giây nữa.

Anh em đừng lo việc sử dụng điện thoại trong cây xăng nha, vì nhân viên sẽ hỗ trợ cho anh em khoản này. Cũng như bình thường đi xe hơi quẹt thẻ anh em sẽ vào phòng trong vậy đó.

Mình đang quét QRCode để thanh toán tiền đổ xăng
Nếu như bình thường anh em không mang ví tiền phải nơm nớp lo không biết vạch xăng cuối đã chớp rồi có chạy tới nhà hay không hoặc có lúc hết phải nhờ sự trợ giúp từ ngừoi thân cũng như người đi đường. Bây giờ cứ cài app MoMo, nạp sẵn mấy trăm ngàn trong đó lỡ như lúc nào quên có cái mà cứu cánh.

Và trong ngày thứ 6 ngày 1/11/2019 anh em sẽ được hoàn tiền khi đổ xăng với 50% tối đa là 30.000 đồng. Ngoài ra thì MoMo cũng hoàn tiền cho anh em khi sử dụng ở những cửa hàng tiện lợi và siêu thị.

Nói chung, mình cảm thấy hài lòng về phương thức thanh toán tiền xăng qua MoMo, nó sẽ là cứu tinh khi mình quên mang ví tiền mà hết xăng. Mình nghĩ anh em cũng nên thủ sẵn MoMo để đổ xăng , vừa nhanh lại vừa để phòng thân.

Quảng cáo

Hướng dẫn anh em cách dùng app MoMo để tìm những cây xăng cho thanh toán bằng MoMo:

247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhlocgp
TÍCH CỰC
4 năm
Ai cho xài điện thoại ngay cây xăng?
Vmemory
CAO CẤP
4 năm
@forever12800 Liên quan gì thanh toán Momo tại cây xăng? Nếu bạn đọc kỹ bài này sẽ biết vì sao có thể thanh toán Momo tại cây xăng mà không bị phạt. Còn không đọc bài cứ cãi hoài thì cũng chịu
@ntdieu Chính xác là vậy, ng ta đã cấm rồi, còn cố vi phạm khi bị phạt thì hết cãi thoi
@forever12800 Bác nói đúng, cấm rồi còn cố vi phạm khi bị phạt thì hết cãi thoi.
Sử dụng điện thoại khi lái xe thì bị cấm và nếu C.A thấy thì có thể bị phạt. còn sử dụng Momo ở cây xăng thì không bị cấm, cho dù C.A đứng đó cũng chẳng sợ
@thanhlocgp Không thể nổ được nhé. Mình đã từng thử và nhiều người cũng làm vậy. Trừ khi bấm đt cùi bắp kế xe bồn đang bơm xăng
mình lại toàn đổ petro 😆
HoangLong SG
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vqt907 Thanh toán MoMo ngày 01/11 sẽ được hoàn tiền 50% nhé mọi người ơi
https://www.zamoss.com/2019/10/thanh-toan-bang-momo-khi-do-xang-duoc-hoan-tien.html
@vqt907 Pvoil gần nhà tui được cái đổ chạy là xe kiu bạch bạch ngay, đổ 2 chiếc bị hết 2
@vqt907 Mình cũng thế, cơ mà bạn biết cách sử dụng trạm xăng tự phục vụ của Petro ko, mình có thẻ Napas muốn sử dụng cho tiện, đỡ phải chờ nhân viên mất thời gian
Thực ra là loằng ngoằng so với TM, chỗ khác thì tiện chứ xếp hàng mua xăng gặp đằng trước lôi đt ra thanh toán quả là sốt ruột.
HoangLong SG
ĐẠI BÀNG
4 năm
@darklight_vtp Đỡ bị thối tiền rách nữa.
heliosy
TÍCH CỰC
4 năm
@flower_cutter vãi, trong lúc xăng nó đổ bác đứng thanh toán luôn ko dc sao ? rồi người sau cũng phải móc dt ra chờ người trước sẵn chứ
hay bác đổ xong rồi mới móc dt ra ? bình thường cũng chẳng ai đợi đổ xong mới móc tiền ra cả
@heliosy Thì đúng, chuẩn bị sẵn 50K trong túi áo (lấy từ ví từ trước lúc chờ đèn đỏ chẳng hạn), đổ xong đưa luôn ok. Chứ có móc đt ra sẵn thì vẫn phải làm thủ tục thanh toán trên điện thoại, mà cứ cúi vào đt cái đồng hồ tính tiền nó nhảy thế nào cũng ko biết ấy chứ.
@flower_cutter Cái này nó hướng tới tự động. Cây xăng tự phục vụ. Chứ ở VN chưa có hình thức này..
Hay quá, mai sẵn tiện cần đổ xăng trải nghiệm luôn
anhvu999
TÍCH CỰC
4 năm
@ntdieu ra cây xăng mà lấy điện thoại mò mò cái ap momo trả tiền, kg may gặp đai ca khác đang chờ đổ xăng thấy lâu nó đạp mấy phát cũng nên
@anhvu999 gặp đại ca khác thì mò mò lấy tiền ra trả nó cũng đạp được, cần gì phải momo?
anhvu999
TÍCH CỰC
4 năm
@ntdieu đúng rồi,nên những chỗ nóng nực khói bụi dễ gây ức chế như thế cần phải tiền sẵn sàng trong tay, làm nhanh gọn
@anhvu999 Cây xăng thì thường không nóng nực và không có khói bụi, còn có gây ức chế hay không thì tùy người.
haewonbaby
ĐẠI BÀNG
4 năm
@haewonbaby Đá nhau chỗ nào vậy bác?
Chưa kể cái Nghị định đó được thay thế bằng 167.
Vmemory
CAO CẤP
4 năm
@haewonbaby Đọc bài cho kỹ vào, không hiểu thì hỏi lại nhé
vhjmb
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chỗ mình méo thấy PVOil. Toàn Petrolimex 😆
WiAp
ĐẠI BÀNG
4 năm
Pvoil có 95-iv khg?
@WiAp ko. Chỉ có 95-III thôi
vietrung
TÍCH CỰC
4 năm
@kstn_hut_hat tùy chỗ vẫn có...
@vietrung Tại mình thấy cây bên cạnh công ty ở quận 3 vậy nên chắc mấy cây khác cũng sẽ không có đâu. Nghĩ là thế.
vietrung
TÍCH CỰC
4 năm
@kstn_hut_hat Mình đổ cây xăng ở Q9 vẫn có nhé...
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
Có tiện thật ko nhỉ ?? Hay là móc tiền ra trả cái là xong ?
@ngoanlh Có giải pháp thay thế lúc không mang tiền theo người thôi.
bomy
CAO CẤP
4 năm
@ngoanlh nhiều lúc hết nhẵn tiền mà cần đổ xăng lại lóc cóc đi rút tiền xong quay lại cây xăng bất tiện cực; có cái này cứu cánh thì khá hay
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
@Centaurus Archerius @bomy nếu vậy cây xăng có máy quẹt thẻ trực tiếp nhanh hơn hong nhỉ ? Tương tự có thể SsPay liệu có nhanh hơn hong nhỉ ?
@ngoanlh Máy POS thì nhiều chỗ có rồi, nhưng có thể do vấn đề về phí ngân hàng nên không mặn mà hợp tác với nhau. Hiện giờ thanh toán nhiều chỗ hợp tác với các fintech, có thể do phí rẻ hơn.
hcthai2
ĐẠI BÀNG
4 năm
khu vực Thủ Đức
đổ xăng ở PVOil nhân viên nói chưa dùng được, chờ 1/11
buồn!
nhocdenthui
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hcthai2 Là mai rồi nè bác 😃
Không biết được bao lâu, chứ mình sử dụng thẻ đổ xăng cho xe máy nhà hàng, nhân viên cây xăng toàn tỏ thái độ không muốn tiếp vì thấy thanh toán lằng nhằng 😁.
@gunnyonline Vụ này thì momo có bo cho nhân viên, nên bạn cứ yên tâm.
nhocdenthui
ĐẠI BÀNG
4 năm
@gunnyonline Đợt này ông MoMo hợp tác chiến lược với PVOIL nên thấy PVOIL ready chuyện thanh toán phết.
Tính ra ổng PVoil không nhà nước lắm ha.
daivigold
TÍCH CỰC
4 năm
@gunnyonline chính xác bác. Nhân viên bắt họ chạy đi chạy lại rồi bấm bấm mở mở thế nào chả bực!? Rồi sẽ có bài bất cập.
@daivigold Cây xăng không hề đông, máy thanh toán cách có 5m, các bước thanh toán rất đơn giản: lấy thẻ quản lý nhập mã vào và quét thẻ khách hàng, nhập số tiền rồi OK là xong. Không mất đến 20s. Cái này mình thấy là lười hơn là rắc rối.
Mới đăng ký xài MOMO nhưng chưa hiểu khuyến mãi 50% vào ngày 1/11 là thanh toán nó khuyến mãi tự động luôn hay sao?
chaobeyeu
TÍCH CỰC
4 năm
@Cuộc sống tốt Nó ghi dễ hiểu mà , hoàn tối đa 30k , tức là đổ 60k trở lên cũng chỉ đc hoàn 30k . Còn dưới 60k thì hoàn 50%
@chaobeyeu Nó để hoàn 50% (tối đa 30k). Cũng có thể hiểu hoàn 50%, tối đa mỗi lần đổ là 30k. Mình thì nghĩ vậy, chứ nếu hoàn 30k thì không có ai đổ dưới 60k. Moo8 người 30k thì cũng mệt nó à. 😃
Vmemory
CAO CẤP
4 năm
@Cuộc sống tốt Bẻ chữ kiểu này thì chết rồi bạn ạ. Kiểu hoàn 50% tối đa chục hiện đã quá phổ biến rồi. Bẻ kiểu này cũng không ai đền bù khi bạn chi tiêu sai đâu
Chung807
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Cuộc sống tốt Tương tự code giảm 50% mà tối đa 25k bên now,baemin, grabfood hay các app tương tự thôi mà ^^
IPAD II
TÍCH CỰC
4 năm
ko dc dùng điện thoại tại cây xăng, trên thế giới đều cấm như vậy, sao lại như vậy nhỉ, ko lo sợ cháy nổ.
chaobeyeu
TÍCH CỰC
4 năm
@IPAD II Cứ làm quá lên , vào cây xăng thấy tụi nv bấm , nghe gọi ầm ầm , nói ai đc 😆)
@chaobeyeu Luật thì có cấm, nhưng chưa đủ sức răng đe nên tụi nó bấm bấm, khi có chuyện thì tính sau.
Vmemory
CAO CẤP
4 năm
@IPAD II 1. Thế giới nào cấm?
2. Đọc kỹ bài & quy định chưa?
heliosy
TÍCH CỰC
4 năm
@IPAD II thế giới nào cấm vậy ??
Theo mình thấy là không tiện lợi, sử dụng mạng di động trong khu vực bơm xăng. Haizz, cái này còn chưa kể là cướp giật có thể xảy ra nữa...
@ok_never Momo ở VN cũng đâu có sai, sai là khi mình vào trạm xăng mà sử dụng điện thoại thui.
@Centaurus Archerius Thay vì phải mở đt, lúi húi mở phần mềm, chọn ứng dụng thanh toán tiền xăng...Tôi rút ví ra lấy tiền mặt có khi còn nhanh hơn.
Đấy là còn chưa kể trong thời gian rút ví tôi vừa có thể chủ động quan sát người bơm xăng và người bấm. Chứ cầm đt mà nó chỉ gần gạt cái lưỡi gà lúc bơm thì có mà ăn cho đủ...
@deconbebong Cái này chỉ là giải pháp thay thế khi bạn không có/không có đủ tiền mặt trong người thôi chứ có ai bắt bạn dùng đâu😁
ok_never
TÍCH CỰC
4 năm
@deconbebong Dĩ nhiên chúng ta đều đồng ý là trả tiền mặt gọn hơn rồi bác. Nhưng mà tới khi lỡ ngày đẹp trời hết xăng mà ví hết tiền/quên mang ví thì mới thấy mình cần nó tới nhường nào. Nên có để thủ sẵn vẫn hơn 😁
Cứ tập trung vào cái smartphone và cái ví Momo mà quên ko rút chìa khóa trên xe thì có ngày đi bộ về do thằng khác nó mượn đỡ cái xe.
nhocdenthui
ĐẠI BÀNG
4 năm
@valkyrie-vt Không đến mức đâu 😁
LINH120612
TÍCH CỰC
4 năm
xài điện thoại nhiều cái bumm, mọi ng thành heo quay
Girlsmehon
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cần cây Petrolimex chứ mấy cây này ko ham
trongtin045
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm giác thao tác và giao dịch vẫn lâu lắm, chưa được tiện và nhanh.
chaobeyeu
TÍCH CỰC
4 năm
@sieu_nhan B chắc chưa mua mấy chỗ như kidplaza hay Bibomart.... Dùng vnpay quét qr code toàn in sẵn , quét xong nhập số tiền là thanh toán . Lẹ cực
@chaobeyeu Mình dùng rồi b. Không lẹ đâu. Cái đó tương đương việc b chuyển khoản thủ cong. Nhanh hơn việc k mất công nhập số tài khoản các thứ thôi. Xong sau đó kế toán phải tự check xem gd thành công chưa r báo b. Quy trình này không tự động đc nên không tiện nếu xử lý sl lớn
@chaobeyeu hình như mỗi giao dịch 1 mã
nếu 1 mã cho cửa hàng thì nhanh hơn .nv đút vòi xong là mở app ,nhập số tiền ,bơm xong thì khách quét code là xong
@sieu_nhan Nếu cửa hàng có mấy POS có màn hình tương thích thì nó hiện luôn được mã QR cho từng giao dịch, không cần nhập số tiền nữa.
VAdaihiep
TÍCH CỰC
4 năm
Cây xăng giờ tan tầm đông lắm, đợi thanh toán như này thì quá lâu.
@daivigold Đi đổ chưa. Cho cái rờ víu
daivigold
TÍCH CỰC
4 năm
@PhongVu6263 người biết suy nghĩ thì cũng có thể tưởng tượng ra cảnh này bác!
Bác thử dùng thẻ quà tặng, hay mấy cái tương tự mà vào cửa hàng, xem nhân viên tính tiền cái mặt nó khác à! mất công của nó, rách việc!
Còn cái vụ chạy đi chạy lại để tính tiền cho bác, thì trong momo cũng có hướng dẫn. Rồi Tinhte cũng có bài nói đến rồi. Chiều nay ráng chạy hết xăng để đi đổ đây!
@daivigold Vào cửa hàng nào rách việc v. Bác ở mô. Em vào các cửa hàng tiện lợi lấy mã vạch. Quẹt éc cái xong. Có gì đâu.
@daivigold Còn chưa kể mấy quan bún. Để QR code ngay trên menu. Order xong quẹt tại menu luôn.
Toàn dùng thẻ petrolimex để thanh toán !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019