Trên tay núm xoay bật tắt, chỉnh độ sáng đèn Yeelight

Duy Luân
3/11/2019 0:21Phản hồi: 76
Trên tay núm xoay bật tắt, chỉnh độ sáng đèn Yeelight
Cái núm này có nhiệm vụ bật tắt đèn, chỉnh độ sáng, chỉnh màu. Nó có thiết kế đơn giản, đẹp, và có thể dán lên tường chứ không cần khoan đục đẽo hay đi dây gì cả. Bên trong nó là cục pin tròn CR2032, khi nào xài hết thì có thể thay dễ dàng. Núm Yeelight sẽ giao tiếp Bluetooth với cái đèn, và một đèn Yeelight gắn trần có thể pair với nhiều remote khác nhau nên anh em vẫn có thể dùng remote cầm tay đi kèm theo đèn một cách bình thường.

Cục Yeelight Bluetooth này mình mua ở Chiemtaimobile.vn, giá là 320k / cái. Kích thước của nó là 86 x 86 x 25mm, dán lên tường nhìn rất đẹp, cùng size với công tắc hiện tại của nhà mình luôn.

Lý do mình mua cục này đó là mình không muốn tắt đèn bằng công tắc bình thường, do tắt công tắc là ngắt mất nguồn điện đi vào đèn trong khi nó lại là Bluetooth Gateway cho nhiều thiết bị khác trong nhà (khóa cửa thông minh, nhiệt kế... đều cần Bluetooth Gateway để gửi dữ liệu ra Internet). Mà nếu lần nào ra khỏi nhà cũng phải đi mò cái remote để bấm nút OFF thì mất công quá, nên mình mua cái núm này dán lên ngay ổ công tắc để xài cho tiện. Đi ngang nhấn một cái kịch là nó tắt đèn, về tới nhấn cái kịch là nó sáng đèn lên.

Công tắc núm Yeelight có thể nhấn để bật tắt, nhấn đúp để chỉnh độ sáng nhanh thành tối đa, và xoay để chỉnh độ sáng tùy mức độ bạn muốn. Mình đang tìm hiểu xem làm sao có thể chỉnh được màu đèn từ cái công tắc núm này nhưng có vẻ là không hỗ trợ, để mình Google thêm, anh em nào biết cách làm thì chỉ mình với (update: đã được anh em chỉ: vừa nhấn vừa xoay núm để đổi màu, ngon, cảm ơn anh em)

Về cái đèn trần mình đang sử dụng, nó là loại Yeelight LED Ceiling Light, đã từng chia sẻ nhiều với anh em trong các bài này, anh em nào quan tâm thì đọc nhé:
Hiện tại công tắc núm này chỉ dùng cho đèn Yeelight thôi, các hiệu đèn khác mình không nghĩ là nó chạy được với núm xoay trong bài. Mình thấy Yeelight có bán một model khác cũng có núm xoay nhưng là dạng đục tường gắn vào và có đấu điện, có vẻ như là dùng để tăng giảm độ sáng cho đèn truyền thống nhưng mình chưa tìm hiểu nên cũng không rõ.

Thời lượng pin thì mình thấy ghi trên website như sau: "Công tắc dán tường thông minh Smart Witch Yeelight được tích hợp viên pin dạng nút có thiết kế công suất thấp. Nếu mỗi ngày sử dụng khoảng 50 lần (bao lần 40 lần bấm và 10 lần quay) thì thời lượng pin có thể lên tới 2 năm, khá thuận tiện vì không cần phải thay pin thường xuyên."

Thiết kế đẹp, đơn giản đúng phong cách của Xiaomi và Yeelight

Không quá dày, hai cái ngàm này là để bạn mở ra thay pin

Mặt sau có 2 miếng keo, lột ra là sẽ dán được lên tường. Lớp keo này gắn với mặt lưng bằng một dải nhựa có các móc li ti nên gỡ ra dễ dàng.
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lehongxuan
TÍCH CỰC
4 năm
Núm không dây 😆)
@lehongxuan Xài SmartHome để bỏ Công Tắc cho nhanh gọn thông minh, rồi lại dùng Công tắc bluetooth để điều khiển thiết bị smarthome ?
nghe có vẻ logic 😁
lehongxuan
TÍCH CỰC
4 năm
@Thạch_Phạm Cuộc sống giờ càng tiện lợi càng tốt mà, lúc mới vào nhà với tay lên cái công tắc chắc chắn là nhanh hơn ra lệnh hoặc rút đt lên mở app rồi, cái núm này ko có dây lại càng hay, mình thích gắn đâu cũng đc
goodbye77
TÍCH CỰC
4 năm
@Thạch_Phạm rất logic, vd người già hay trẻ nhỏ họ ko quen cái này, hoặc vd lúc dậy đi vệ sinh buổi tối thì mấy công tắc vật lý này rất tiện
sapphire2006
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thạch_Phạm đây là công tắc ko dây dán rất tiện
ken1435
TÍCH CỰC
4 năm
Có phải là vừa nhấn vừa xoay để đổi màu giống một số đèn Xiaomi khác ko
@ken1435 Ồ đúng rồi nè, ngon. Cảm ơn bạn
rupiah
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duy Luân Chuyển Sun/Moon mode được không @Duy Luân ơi
anhvu999
TÍCH CỰC
4 năm
@ken1435 quạt trần mà muốn điều khiển từ xa thì có cách nào kg anh em????
khoait1985
ĐẠI BÀNG
4 năm
Văn phạm của @Duy Luân nghe mắc cười vl
@khoait1985 *văn phong
@khoait1985 ble ble 😆
trannninja
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cục Aqara cube cũng vui lắm.
Mua về thử nghiệm mới được
Có xài được cho yeelight2 led tròn đc ko Cu @Duy Luân ơi ?
Offline smarthome tại nhà đi mod 😁
Nói chung cứ là cái núm là mình khoái
ủa rồi xài bóng đèn nào vậy chú @Duy Luân ????
@vinhphucng25 Trong bài mình có ghi đó, Yeelight LED ceiling light nha, đèn trần. Mấy con Yeelight xài Bluetooth là chơi được hết
balecong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duy Luân có xài cho bóng yeelight bub được o Duy Luân
@Duy Luân No chi hon tro dien 220 hay 110 ok ko mod?
@Duy Luân ngoài đèn này thì còn đèn nào ngon bổ rẻ ko? cái đèn trần mà 2tr mấy cũng ớn thiệt... 😁
quocvu88_dn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cần gì mua núm niết chi cho mệt.
Có apple watch là công tắc trên tay luôn. 0EA193E8-3EB7-4E9C-AEB8-0A0C5436430B.jpeg
edios
TÍCH CỰC
4 năm
@quocvu88_dn Đi ngủ mới tháo ra hả bạn 😆 Hay tắt đèn xong mới tháo ra đi ngủ ?
quocvu88_dn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@edios Thường thì tháo đồng hồ ra xong mới đi ngủ. Lúc đó mà đèn chưa tắt được thì dùng điện thoại.
cuhieu83
ĐẠI BÀNG
4 năm
“Đi ra vặn núm là được” anh em mà thực hành theo là toi nha 😁
99v9.9999
TÍCH CỰC
4 năm
Gắn ở đầu giường tiện hơn
Nhà mình mua lại sẵn hết rồi 😔 muốn độ đẽo thêm quá

edios
TÍCH CỰC
4 năm
@cunatvechai Mua thêm cảm biển mở cửa và cảm biến chuyển động bạn ơi. Mấy quả điều khiển này lúc đầu thì thích chứ sau mở lên bật tắt cũng mệt, nhà mình chỗ nào tự động đc thì cho tự động.
@cunatvechai bạn dùng bóng đèn gì mà nhiều vậy
@tyhn Bóng đèn bình thường thôi b ơi, nhưng nó lại nối vào cái công tắc thông minh, để kết nối đc wifi
Joker P
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cunatvechai có đau đầu suy nghĩ ko bác :v
@Joker P Không b, cứ thế dùng thôi 😁
Nhìn đẹp nhưng giá 300 thì ok
@Ngothien123 Có bạn chia sẻ giá tiki 250k kìa
trungctu
TÍCH CỰC
4 năm
Có bác nào thử với Yeelight LED Gen2 chưa ạ?
@trungctu Ý bạn là cái bóng LED nhỏ đổi màu hả? Cái đó không có Bluetooth, không dùng được nhé
xrokhanx
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trungctu Tính hỏi giống bạn, vì cái đèn trần thì to quá so với phòng của mình. Tính xài loại nhỏ hơn.
Hay ta
Cũng thú vị đó chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019