[Video] Trải nghiệm tính năng chống ồn trên AirPods Pro

cuhiep
3/11/2019 0:59Phản hồi: 134
[Video] Trải nghiệm tính năng chống ồn trên AirPods Pro
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hôm qua mình đeo đi chạy bộ ở La An Ultratrail, chạy cả ngày với em nó #AirPodsPro thực sự tuyệt vời. Không bị bụp bụp khi chạy, không bị bí khi đeo lâu, nhạc vẫn hay khi ở chế độ nghe xuyên qua...
Cảm tưởng ngoài mic ra còn có một cái van điều tiết không khí trong và ngoài cho nó không bị mất cân bằng áp suất.
tuxedo075
TÍCH CỰC
4 năm
@cuhiep Bác Hiệp có thấy cái bản lề ở kén sạc có bị dơ ngang ko. Của em đẩy nắp trên sang hai bên nó dơ cứ cành cạch.
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuhiep Thật sự rất ngạc nhiên ở chế độ xuyên qua, nó quá ok
@cuhiep Chống ồn nếu như đúng mod miêu tả thì ok quá Còn cái cảm giác như sắp bị rơi ra không biết còn không chứ trên các phiên bản cũ là mình không thể đeo để chạy bộ được. Hốc tai mình hơi nhỏ mà housing nó to cho nên hay rớt . Nếu không thì mình cũng có cảm giác bất an. Hay chỗ là đeo lúc đầu hơi cấn cấn về sau nó như không có mới ghê . Inear thì ngon rồi âm thanh và chống ồn sẽ được cải thiện tốt hơn . Mic nó thu tính hiệu tiếng ồn và phần còn lại là chip nó làm việc . Giống như các xe Ford bây giờ nó chống ồn rất tốt là nhờ công nghệ thu tiếng ồn bên ngoài như mặt đường , lốp xe.....rồi xử lý phát ra âm thanh với tầng số đối nghịch nhau để triệt tiêu tiếng ồn đó . Chờ Black Friday sẽ mua 1 cái . Heheheheheh
@mr hung90 Thanh lý k bác 😆
Mình đang dùng airpod 2, và các dòng tai nghe giá trên 900tr cho đến 2 tỷ
như Sony IER-Z1R đến Sennheiser HE 1- gần 2 tỷ. Nhưng khá là kinh khủng và shock vì tai nghe 1 tỷ bị airpod pro bỏ xa về mọi thứ. BẠn nào không tin thì đeo thử tai nghe Sennheise HE 1 và Airpodpro là biết ngay , airpodpro lần này là bước đột phá lớn. Mình xin nói chi tiết hơn:

#Mình cũng đã được đeo thử
#airpodsPro bên Cellphones , quả thực chưa từng có một hãng công nghệ nào cho khả năng chống ồn siêu tốt như Apple cả kể cả sony hay các hãng nổ tiếng chuyên về âm thanh khác.

#Chất âm thì siêu hay , khi đeo vào cảm giác như lạc vào thế giới khác. Noí cho dễ hình dung giống như 1 mình bạn đang ngồi ở rạp CGV vậy, không hề nghe bất cứ thứ gì khác ngoài phim , âm thanh cực hay rõ nét.Ngay cả nghạc lúc bơi, cảm giác mình đang bay vì chứ không phải bơi nữa

#Về pin thì apple khiêm tốn về thời lượng sử dụng. Tuy bật chống ồn thì pin dùng ngắn hơn. Nhưng tắt chống ồn pin AirpodPro mình dùng liên tục hơn 2 ngày rồi vẫn chưa cần sạc.
Giá này quá rẻ so với chất lượng mà Apple mang lại lần này, mình nghĩ apple nên tăng giá x4-x10 lần mới xứng đáng, vì nó quá tốt
Bạn nào chưa đeo thử thì nên ra mua về đeo thử sẽ thấy tiền nào của đó
@NhungTuyet1999 Ko nên hút cần khi review tai nghe nhé bác
noinghenah
TÍCH CỰC
4 năm
@NhungTuyet1999 Giờ trend viết content tấn công là tung hô quá lố, vô lý mà. Ko cần nghiên cứu sản phẩm luôn. Rồi mướn thêm 1 mớ vô chửi =)))) ss dạo này chi tiền marketing dễ sợ thiệt.
@NhungTuyet1999 XLKCGV
@bqthinh72 Lo kiếm tiền đi thay vì lo chuyện người khác xài tiền.
nublast
TÍCH CỰC
4 năm
Nhân tiện còn dư con Airpods 2 hỗ trợ sạc ko đây mới tinh, nghe đúng 2 lần, sạc đúng 1 lần. Anh em nào cần mình để lại rẻ cho
vuonghao9x
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NhungTuyet1999 là sao ma
@nublast Địa chỉ airport2 ở đấu bác
nublast
TÍCH CỰC
4 năm
@trieugialinh Sài Gòn nha bro
@nublast Quá xa rồi bác
Nó hay nhất là đang chạy xe thì tính năng xuyên qua nó làm dịu mọi thứ âm thanh tạo xuống. Nhưng khi đậu lại thì nó lại thể hiện đầy đủ. Chay tiếp thì nó lại dịu xuốnh tiếp. Người ngồi sau nói thì nó thu rõ ràng luôn
Like
Shin Chan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Biết là hay rồi nhưng có nhất thiết là mỗi ông Tinhte một bài thế này không?
@Shin Chan là sao... không hiểu nói gì
tinhbo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Shin Chan thích thì nói thôi, không thích có thể không xem bài =]]
@tinhbo THích SP thì ai cũng thích nhưng review kiểu rời rạc ngẫu hứng đến nỗi nhà nhà đều làm thì không chuyên nghiệp. Kiểu như mới quá đang xài hôm nay phát hiện ra tính năng mới iền pót 1 bài và ngày mai lại ....làm như thế. Nhất là ở các mod. Không biên tập kỹ......Nói chung các thành viên cần nhưng bài viết bài review chất lượng và chuyên nghiệp hơn là những bài kiểu như Ad.....Nếu bài post trang nhất không có chọn lọc không có kiểm duyệt thì TT sẽ giống trang mạng XH hợn Cái này TT cần tiếp thu để phát triển hơn . Hahahahaha
HD6969
TÍCH CỰC
4 năm
Ngon quá. Hic. Mà giá cao vãi bíp.
Thôi thấy airpods 2 đã ngon rồi, giá em này còn cao quá
tinhbo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@blackrock1304 tiền nào của đó thôi =]]
Ghiền quá 😔
mrtimap
ĐẠI BÀNG
4 năm
bữa giờ mình đang dùng em này nhưng thấy cũng khá lăn tăn. Điểm cộng: đeo thoải mái, kết nối với các thiết bị Apple tốt, nhỏ gọn, thời trang, và mic đàm thoại tốt. Tuy vậy, những điểm mình còn lăn tăn: dễ dơ (mình đang đi và có ng nói chuyện nên tháo ra nhét vào túi quần, và những sợi vải bám vào rất khó lấy ra), khá dễ mất, và cũng chưa cảm nhận dc sự "thông minh" trong tính năng chống ồn. Mình để ý nhưng chưa cảm nhận dc sự thay đổi các chế độ với nhau như trong clip nói. Chắc cần phải xài lâu hơn nữa.

Và dù mới ra khoảng vài ngày, nhưng giá đã giảm ở các trang lớn như Amazon. Điều hiếm khi thấy ở Apple.
Screen Shot 2019-11-02 at 6.12.41 PM.png
noinghenah
TÍCH CỰC
4 năm
@mrtimap Tại vì anh đó ảnh đã xài nhiều tai chống ồn chủ động khác với transparency mode rồi nên ảnh đang nói là ảnh so với các mode của các tai nghe khác. Kiểu các tai khác bạn chọn mode chống ồn và transparent đủ nghe pô xe thì lúc ng này hay ng kia nói bạn khó nghe được thì bạn thấy khó chịu, kiểu đúng ra bạn cứ phải chỉnh cái mức độ transparent the từng loại âm thanh á, còn ảnh xài con này nó lại tự nhiên là nó nhận biết cái nào cần nghe cái nào ko tự động. Nếu bạn chưa dùng các tai hãng khác và mới dùng dạng chủ động như vầy bạn sẽ khó biết nó đang làm tốt thế nào, vì nó đang rất tự nhiên rồi =))))
chả lẽ bác lại chê hàng apple 😁
Đợi em nó giảm giá hoặc sale 1 chút mình sẽ mua. vì cái tính năng chống ồn của nó. Tính ra với các trải nghiệm nó mang lại thì nó vẫn rẻ hơn nhiều tai nghe khác. Tất nhiên là sẽ đánh đổi 1 chút về chất âm nếu đem so với B&O E8 (đang giảm giá), Sennheiser Momentum, Bose Noise-masking Sleepbuds...v
ktung
TÍCH CỰC
4 năm
Con tai nó khôn vậy khéo ae grab múc xài hết chạy cho đã 😆
con này xuống 5 củ là đẹp
@tanthanhkt10 Mua cặp Sony đi bạn ơi, 6 củ mới hạ xuống 5 củ tinhte đưa tin đóa
@Chạt Phích chờ mua airpod vì hệ sinh thái của nó...kết nối vơi iphone sẽ tốt hơn nhiều...tại airpod đời cũ mình đeo hay bị rớt nên ko ham
IPAD II
TÍCH CỰC
4 năm
tuyệt vời, mình. mua thêm cho em Airpod 2 có cặp có đôi.
Cuối cùng em nó cũng buộc phải đeo bao cao su chống tạp âm vào rồi. Không đeo thì có mà thành củ tỏi.
cuquynh
TÍCH CỰC
4 năm
@Emranhieulam1990 Thì 2 đời trước nó có phải tai nghe khử tiếng ồn đâu
@cuquynh Thế nên ifan có tỉ lệ Cừu làm chuột bạch cao nhất thế giới đó.
cuquynh
TÍCH CỰC
4 năm
@Emranhieulam1990 Thế bạn là gì , người ta có tiền người ta thích gì quyền của người ta . Sao bạn ăn nói kiểu ganh tỵ bất mãn thế
@Emranhieulam1990 Cố kiếm tiền để làm chuột bạch. Chúc thành công.
Có nhìu màu hơn
Trời ơi hút máu, hút máu. Tốn tiền nữa đây. Huhu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019