Đã có thể đem MacBook Pro 15 bị triệu hồi đi máy bay từ Việt Nam nhưng phải tắt nguồn

Trung Dt
4/11/2019 3:55Phản hồi: 116
Đã có thể đem MacBook Pro 15 bị triệu hồi đi máy bay từ Việt Nam nhưng phải tắt nguồn
Cục Hàng Không Việt Nam vừa có văn bản chỉ thị về việc cấm vận chuyển pin Lithium và thiết bị điện tử sử dụng pin Lithium ảnh hưởng đến an toàn bay. Trong đó có một chi tiết quan trọng đó là các thiết bị điện tử sử dụng pin Lithium nằm trong danh sách bị triệu hồi bởi nhà sản xuất để đảm bảo an toàn khi sử dụng sẽ được phép mang lên tàu bay dưới dạng hành lý xách tay khi đã tắt nguồn trong toàn bộ thời gian bay.

Điều này có nghĩa là những thiết bị điện tử sử dụng pin Lithium như MacBook Pro 15 (2015-2016) vừa bị triệu hồi gần đây sẽ không bị từ chối vận chuyển như chỉ thị 3618/CT-CHK trước đây. Như vậy anh em hoàn toàn có thể yên tâm mang theo MacBook Pro 15 bị cấm vận chuyển trước đây để đi máy bay từ các cảng Hàng không của Việt Nam theo dạng hành lý xách tay, tất nhiên nếu có thay pin rồi thì cũng không được sử dụng.

Như vậy chỉ thị này sẽ chỉ từ chối vận chuyển đối với những loại pin Lithium bị nghi ngờ không đảm bảo an toàn khi qua an ninh soi chiếu. Với thiết bị điện tử dùng pin Lithium nằm trong danh sách triệu hồi sẽ được thông báo về việc tắt nguồn thiết bị trước khi lên tàu bay và không được sử dụng trong suốt thời gian bay. Trong tương lai nếu có thiết bị nào tương tự như đợt triệu hồi MacBook Pro 15 vừa rồi thì anh em cứ tìm thông tin này để đối chiếu.

Nguồn: CAA
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

helloyou705
ĐẠI BÀNG
4 năm
MỪNG QUÁ
@helloyou705 Nếu các bạn để ý những comment gây war nhắm vào samfan ko bao giờ bị gỡ. Đây là chiến lược đánh chặn của tinhte, trước khi bị chê thì đem samfan ra làm lá chắn. Cũng khá bỉ ổi, sau đó tag tên để công kích cá nhân.

Tinh tế là một xã hội mà ifan như người da trắng, còn android fan như người da đen ở Mỹ vậy.
@iCừu 01 Thì mình chuyển qua làm nghề khác đi, ai biểu cứ cúi đầu nhận 3 củ để đi rống thuê làm gì. Cậu giống cái thằng Chí Phèo đi móc lốp họ xong bị chửi thế là quay ra than thân trách phận, nói toàn chuyện đạo đức nhân sinh quan các kiểu, nghe hay vãi chưởng
pin c4 TNT-ion tối đa 1 cục
Việt Nam update vậy là ổn rồi, giống các nước khác.
Chúc anh em vui.
trunghdo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air máy của mình từ lúc tháo cái bảo vệ màn hình ra nó cũng bắt đầu tơi và rụng như vậy, ko biết có ảnh hưởng gì không
qwerty007
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thienvk Máy đê lâu vậy đó. Con 2013 của mình cũng bị, nhất là chỗ đưa ngón tay để lật màn lên, chỗ camera, toe toét sạch
@qwerty007 con này mình mới nâng cấp thôi đời 2018 mà đã vậy rồi mới lạ
@thienvk Y chang pro, 2017 care mua tới 2020 cao su viền nó loè loẹ bám lên mặt cover trên chùi chết mợ. Ko biết có ai hỏi Uỷ quyền có thay ¿ ko ta
Lên máy bay mấy thiết bị xài pin thì cứ tắt nguồn là an toàn rồi
Híu Mụp
TÍCH CỰC
4 năm
Tội tội mấy cưng wá à 😁
0joro0
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vừa bán xong thì nó lại cho đem lên máy bay.
đéo hiểu sao Apple công ty ngàn tỷ đô làm ăn kiểu gì mà lại để sản phẩm của mình ra nông nỗi này
@hypous chuyện đó chẳng ai muốn khơi gợi, bạn phải đọc hết đoạn comment thì mới hiểu sao lại có lôi Note 7 vào đây.
Không thằng nào ngu tự bóp dái mình, cũng như không thằng nào ngu bán hàng đểu cho khách hàng vip.
@Chạt Phích Quan trọng là nó éo bị sao bác ạ, thằng lắm tiền nó "khốn nạn" thế chứ lại =))). Bác đi anti làm gì đối với cả apple lẫn ss thì ko chỉ cá nhân bác đâu mà cả VN ko dùng nó cũng ko care 😁.
Đi comment dạo trên tt kiếm điểm đổi thẻ điện thoại làm gì cho nhọc :p:p
@dunggrap Anti gì đâu Thím, thèn kia nó thắc mắc thì tui giải thích cho nó thôi. Thím nhạy cảm quá !
KMIL307
TÍCH CỰC
4 năm
@Methylamine Công ty ngàn tỷ hay công ty 0.1 tỷ thì cũng có lúc mắc lỗi thôi, chẳng ai hoàn hảo cả.
IPlover
TÍCH CỰC
4 năm
Văn bản của Cục hàng không số bao nhiêu, ngày tháng vv...ad cho thêm thông tin để tham khảo nhé. thanks
@IPlover Bài luôn có link nguồn bạn nhé.
@Trung Dt Nên bổ sung thêm là từ ngày 15/11/2019 mới được
conghoda5
TÍCH CỰC
4 năm
Tin vui cho mấy anh em đã mua Pro 15
IPAD II
TÍCH CỰC
4 năm
mình đi máy bay cho em MacBook Pro 15" ngủ ở nhà , cho yên tâm.
Mrs Kaka
ĐẠI BÀNG
4 năm
hura thế là được mang rồi
icon929
TÍCH CỰC
4 năm
Hi vọng k cháy máy bay
Ma cháy thì ôp pô dính phốt to
Jie
ĐẠI BÀNG
4 năm
>.> Doanh nhân ng ta toàn lên máy bay làm việc tiếp, thế thì làm kiểu nào đây.
@Jie Sếp tao lên máy bay toàn ngủ chả bao giờ làm việc, chắc éo phải doanh nhân
P/S: mổi tháng ổng kiếm vài tỉ
KMIL307
TÍCH CỰC
4 năm
@Jie Sếp tôi đi máy bay ốp headphone vào đầu ngủ 1 giấc, thế là hết 😁
[Zeus]
CAO CẤP
4 năm
@Jie Doanh nhân có xài Macbook thì chỉ dùng pro 13" hoặc Air chứ ít ai xài 15" cồng kềnh to nang, chừng nào cấm tiếp 13" thì tính tiếp. Mà có dùng máy diện bị cấm thì đổi cái khác mấy hồi. 😁
@Jie Doanh nhân lên máy bay là ngủ chứ sao phải làm việc? Lên máy bay vác Macbook ra làm việc toàn cu li thôi.
Thế là ổn rồi
Flirtflock
TÍCH CỰC
4 năm
Giờ lên máy báy còn thông báo không cho mang note 7 ko mấy bác . Lâu lắm rồi không đi máy bay
@Flirtflock bỏ lâu rồi bác, giờ toàn thông báo Macbook
@Flirtflock Có macbook cho bác hóng đó . Note7 có truyền nhân
KhanhPru
ĐẠI BÀNG
4 năm
Pin lỗi là bình thường thôi mà. Đâu bị nổ như note 7 =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019