Disney chốt danh sách diễn viên tranh giải Oscar 2020, Robert Downey Jr. là dv phụ xuất sắc nhất

Nam Air
8/11/2019 6:33Phản hồi: 63
Disney chốt danh sách diễn viên tranh giải Oscar 2020, Robert Downey Jr. là dv phụ xuất sắc nhất
Hãng phim Disney đã sử dụng dàn diễn viên chủ chốt trong phim Avengers: Endgame - bom tấn thành công nhất của họ năm 2019 để tham dự tranh giải thưởng Oscar 2020, gồm có 8 nam diễn viên và 5 diễn viên nữ, tất cả đều đề xuất cho hạng mục Diễn viên phụ xuất sắc nhất. Lễ công bố và trao giải Oscar 2020 sẽ được tổ chức tại nhà hát Dolby Theatre ngày 10/2/2020 tại Hollywood, Los Angeles.

Giải Diễn viên chính xuất sắc nhất sẽ rất khó nhằn với vô số đối thủ nặng ký, mà có lẽ nặng nhất năm nay là vai diễn Joker của Joaquin Phoenix. Do đó, Disney chỉ có duy nhất 1 ứng cử viên là Donald Glover (Simba - The Lion King), còn lại là tham gia hạng mục diễn viên phụ, với các gương mặt chủ chốt trong vũ trụ điện ảnh Marvel của họ, gồm có:

1 đề cử Nam diễn viên xuất sắc nhất
  • Donald Glover (lồng tiếng cho sư tử Simba trưởng thành trong phim Lion King)
Danh sách đề cử Nam diễn viên phụ xuất sắc nhất
  • Robert Downey Jr. (vai Iron Man)
  • Chris Evans (vai Captain America)
  • Mark Ruffalo (vai the Hulk)
  • Chris Hemsworth (vai Thor)
  • Jeremy Renner (vai Hawkeye)
  • Josh Brolin (vai Thanos)
  • Paul Rudd (vai Ant-Man)
  • Don Cheadle (vai đại tá James Rhodes/War Machine)
Dánh sách đề cử nữ diễn viên phụ xuất sắc nhất
  • Scarlett Johansson (vai Black Widow)
  • Gwyneth Paltrow (vai Pepper Potts)
  • Zoe Saldana (vai Gamora)
  • Karen Gillan (vai Nebula)
  • Brie Larson (vai Captain Marvel)
Sẽ có 5 phim ra mắt trong năm 2019 của Disney tham gia tranh giải Oscar 2020, gồm có Avengers: Endgame, Aladdin, Toy Story 4, The Lion King và Frozen 2. Trong đó Aladdin là phim tranh ít giải nhất, chỉ tham gia duy nhất 1 hạng mục là Ca khúc nhạc phim hay nhất (bài Speechless), còn lại 4 phim kia đều dự rất nhiều giải, bao gồm giải Phim hay nhất, Đạo diễn xuất sắc nhất. anh em có thể tham khảo chi tiết tại link nguồn bài viết.

aladdin.jpg Phim Aladdin tranh giải ca khúc nhạc phim hay nhất

frozen2.jpg Các hạng mục tranh giải của hoạt hình Frozen II

Các hạng mục tranh giải của phim The Lion King
Toy Story 4
Theo Disney
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rẻ rách 😕😕😕
dinhbach
TÍCH CỰC
4 năm
@traneupcqk Tôi có quyền chê nấu ăn dở, nhưng lịch sự ở chỗ thái độ và lời nói của tôi khi phàn nàn vấn đề thức ăn với quản lý, nó phản ánh cơ bản là tôn trọng con người trong đối xử và giao tiếp. Chứ không phải lôi đầu đầu bếp và quản lý ra rồi bảo đồ ăn là rẻ rách. Góc nhìn của người thấy cái gì cũng cho là rẻ rách nó khác với người bình thường lắm bạn ạ.
traneupcqk
TÍCH CỰC
4 năm
@dinhbach Thôi bớt đạo lý đi bạn trẻ. Trên mạng thì ai chả hót hay. Ngoài đời ai mà biết bạn thế nào.
Phán xét người khác cũng không phải là đố kỵ đâu =))
dinhbach
TÍCH CỰC
4 năm
@traneupcqk Thiệt ra mình cũng sống nửa đời người rồi bạn, ngày xưa cũng thích thể hiện ta đây là nhất, là ko cần học hỏi và khi tranh luận thì chỉ muốn mình thắng và rất thoả mãn khi người ta thua mình. Nhưng bây giờ mình đã chú ý lắng nghe nhiều hơn, tôn trọng người khác nhiều hơn, vì thực sự mình đang học để trưởng thành. Lời nói ko mất tiền mua, nhưng khi cẩn trọng những lời mình sắp nói ra, thì biết đâu xã hội lại được nhờ, ít nhất cũng ko để con cái mình nó học theo bạn ạ.
greybrain
ĐẠI BÀNG
4 năm
@traneupcqk đừng nghĩ ai cũng như mình mà đánh đồng bác ơi 😁 chẳng phải khi không mà ông bà dạy trước khi nói uốn lưỡi bảy lần với cả lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau :v thì đúng là bác có nói toẹt ra thì cũng chẳng ảnh hưởng đến người khác, nhưng nó ảnh hưởng đến bác đấy :v
Fan Avenger bơi vào đây nhé
@phucprolangtu Trượt từ vòng gửi xe đạp.
The Lion King mà tranh giải hình ảnh thì có khả năng thắng cao hơn hẳn Toy Story 😁, nhạc phim hay nhất khả năng thuộc về Speechless của Aladdin :D, Frozen II chưa coi chưa biết thế nào :p

Còn dàn diễn viên Avengers thì dự là sẽ không có cái giải nào :3 =]]]]
@Penguin Pingu Hi cũng cắt riêng bài speechless từ phim ra để nghe :D
Chả đc cái méo giải nào đâu 😆
@k3drakumihalk Dikney xem được cái đề cử nào ko.
PinkFriday
ĐẠI BÀNG
4 năm
chốt 1 chữ thôi: shameless
TnQ NMT
TÍCH CỰC
4 năm
@PinkFriday =))) Fan đông mà bác, kiểu cố đấm ăn xôi mong đc ủng hộ nhờ fan
kidhitech
TÍCH CỰC
4 năm
Ủa anh Iron man là diễn viên phụ thì ai là diễn viên chính nhỉ =))))))
Hai Hoagng
TÍCH CỰC
4 năm
@kidhitech thanos nhé bạn 😁:D:D
@kidhitech Phim đó chả biết ai diễn chính. Haha.
@kidhitech con chuột đầu phim trong phân cảnh ngươi kiến nha 😃 ko có nó thì éo có end game luôn
kidhitech
TÍCH CỰC
4 năm
@ngminhman123 =)) chắc vậy
Cloudz
ĐẠI BÀNG
4 năm
Disney thật rác rưởi.
kidhitech
TÍCH CỰC
4 năm
@Cloudz ủa có vấn đề gì đâu nhỉ
Cái này ko phải danh sách tranh giải Oscar mà là tranh đề cử. Hội đồng sẽ dựa vào đây để rút gọn lại và công bố các phim được đề cử oscar tại từng hạng mục, còn sau đấy mới bầu chọn vòng cuối để lấy ra phim thắng giải. Tranh giải nên tính các phim nhận đề cử thôi, những phim thực sự phải cạnh tranh nhau để thắng.

Btw, việc chuột gửi hết dàn cast của avengers endgame vào nam/nữ phụ xuất sắc đang khiến cộng đồng mê phim xứ vịt ko khỏi bàng hoàng.

Người thì nói nó cay god Martin nên gửi đkí dằn mặt. Kẻ lại bảo cố tình chơi oscar để tỏ thái độ coi thường. Hoặc đơn giản là họ muốn thừa nhận bản chất công viên giải trí mua vui cho thiên hạ thôi, mang lại tiếng cười cho mọi người là niềm vui của chuột rồi. Liêm sỉ j tầm này nữa. Vừa bị chửi sml.

Diễn viên chính xuất sắc nhất avengers endgame là con chuột đầu phim nhé. Ko có nhân tố quyết định ấy thì làm j có phim.
@AmbitiousMan Con chuột làm cho Scott Lang về lại á hả 😆)
.
MeoMao121
TÍCH CỰC
4 năm
Thề chứ diễn viên ở phim Marvel thì cũng hay thật nhưng mà đoạt đc giải Oscar thì nên dẹp mịa cái giải đấy đi 😁
Mod đặt cái tiêu đề như hạch. ”Robert Downey Jr. là dv phụ xuất sắc nhất“ hồi nào?? Chỉ là nằm trong danh sách đem đi tranh giải thôi, còn được đề cử và thắng giải nó khác nữa
@cuc_cut_than_bi Đang định nói giống bạn. Tinh tế nhiều lúc gặp vấn đề về ngôn từ với chính tả quá, chưa thoát được mác diễn đàn.
kiencuong001
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuc_cut_than_bi Ăn tục nói phét câu view câu like quen rồi bạn, giờ nó là chuyện bình thường ở tinhte mà
dangtu4444
TÍCH CỰC
4 năm
@kiencuong001 Ko câu view, ko ai đọc ko ai tương tác thì tiền đâu ra bác ? Vtv2 ngày xưa làm quái gì có quảng cáo mà về sau nhan nhản, tiền,kinh tế nó xoay chuyển cả. Ao trong làm gì có cá ,vui vẻ chấp nhận thôi
@NguyenXuanBang Em nghĩ nó là vấn đề hiểu biết (kiến thức) chỉ không phải là thuần tuý "ngôn từ"
Trantuanksa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Disney mang theo cả cái công viên giải trí theo chủ đề đi mua vui cho khán giả xem Oscar à
Nhìn danh sách đề cử xong thấy hoang mang tột độ luôn 😆)
Aladanh và cái điếu cầy phải phim có Smith đóng vai thần đèn đúng ko nhỉ ?Xem đc đoạn chán mớ đời 😆.
xadieu92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@supperchym phim hay nhất trong lis đã chiếu :p
Đọc cái tiêu đề dễ gây hiểu nhầm 😁
Toy 4 năm nay lại ẵm giải
lồng tiếng thôi cũng đc đi tranh giải dv chính xuất sắc nhất ? hơi lạ
@p.a.tuan Xem nhẹ vai trò của diễn viên lồng tiếng à? 😃

Phim không có người đóng thì diễn viên lồng tiếng cũng coi như diễn viên chính, chẳng lẽ trao một cái tượng Oscar ảo cho một con sư tử ảo à????
CitaTo
TÍCH CỰC
4 năm
@Penguin Pingu So với loạt diễn viên thực diễn xuất thực, lăn xả ngoài phim trường thì mình thực sự xem nhẹ diễn viên lồng tiếng. Năm nào có diễn viên lồng tiếng được đề cử chính thức chưa bạn? Hay là có năm nay cái hãng phim tự sướng ghi tên, hy vọng được hội động đưa vào danh sách đề cử.
Đừng đổ thêm rác vào cái giải Oscar nữa.
concuuduc
TÍCH CỰC
4 năm
Giải nhất phải thuộc về Huy món Huế VN
Avengerrrrr, assemble 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119