Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Surface Laptop 3 dành cho ai

Duy Luân
10/11/2019 23:13Phản hồi: 4
Surface Laptop 3 15" là một cái máy tính rất đẹp, xài rất sướng, và mình nghĩ rằng những anh em nào đang chuẩn bị nâng cấp máy tính thì nên nghía qua nó để xem liệu đây có phải là chiếc laptop dành cho mình hay không.

Cho người làm văn phòng, sinh viên

Văn phòng ở đây là mấy việc liên quan tới web, văn bản, bảng tính, rồi duyệt báo cáo, email và các ứng dụng chat các kiểu. Nếu công việc của bạn xoay quanh những thứ này, Surface Laptop 3 15" là chính xác là con máy dành cho bạn vì màn hình tỉ lệ 3:2 rất rất sướng, lượng nội dung hiển thị theo chiều dọc nhiều nên bạn ít phải cuộn hơn khi soạn thảo hoặc đọc báo cáo. Cấu hình của máy cũng dư sức phục vụ cho đa số những tác vụ văn phòng, bạn không cần phải lo lắng gì cả.

Có một cái lưu ý là Surface Laptop 3 15" có thể sẽ hơi to so với những ai thích máy gọn nhẹ dễ mang vác và dễ bỏ vào cốp xe. Khi đó Surface Laptop 3 bản 13" có thể sẽ phù hợp hơn, và rẻ hơn nữa.

Sinh viên các ngành kinh tế, tài chính, code... cũng có thể dùng Surface Laptop 3 mà không gặp vấn đề gì.

Cho người chơi game

Tuy là Surface Laptop 3 15" có bản chạy chip AMD Ryzen với GPU được đề cao nhưng về cơ bản đây không phải là cái máy phục vụ tốt cho nhu cầu này. Bạn chơi mấy game đơn giản và không quá nặng thì được, chứ mà game hạng AAA thì không nổi đâu. Microsoft cũng không làm ra Surface Laptop cho mục đích này.

Cho bạn nào làm lập trình, hệ thống

Với cấu hình này thì bạn có thể làm gần như mọi việc về lập trình, quản lý hệ thống, thậm chí làm app cũng ok luôn.
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới trải nghiệm xong Surface Laptop 3, thấy build rất chắc chắn, phù hợp với dân văn phòng, đồ họa hoặc lập trình. Nhưng game thì không chắc lắm.
đã order con 15" dùng chip Intel i7, hóng về tới VN để dùng
Dạ cho em hỏi là nên mua bộ sạc type C loại nào cho Surface Laptop 3 13" là ổn nhỉ?
@nguyenhuuloc0105 Anker Atom 100W hoặc SlimQ cũng được bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019