Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft đã bắt đầu tích hợp Gmail, Drive, Calendar vào Outlook nền web

bk9sw
21/11/2019 3:29Phản hồi: 60
Microsoft đã bắt đầu tích hợp Gmail, Drive, Calendar vào Outlook nền web
Microsoft đang tiến hành tích hợp hoàn toàn Gmail, Google DriveGoogle Calendar vào Outlook nền web. Đây là một sự kết hợp rất cần thiết, chẳng hạn như mình vẫn vừa xài email cá nhân là Hotmail nhưng email làm việc, lịch biểu đều là Gmail và Google Calendar.

Một người dùng Twitter đã phát hiện ra điều này khi nhận được email mời dùng thử tính năng mới. Anh này đã liên kết thành công tài khoản Google với Outlook để truy xuất vào Gmail, Drive và Calendar.

Ở thế giới của dịch vụ thư điện tử thì Outlook và Gmail như 2 kẻ bá chủ, đều có lượng người dùng rất lớn. Hiện tại Outlook đã cung cấp một vài tùy chọn để người dùng nhập dữ liệu hay đồng bộ tài khoản Gmail. Tuy nhiên việc tích hợp này không hoàn chỉnh, chẳng hạn như email Gmail không bị xóa hoàn toàn nếu bạn xóa nó trong Outlook, nó chỉ bị ẩn đi. Lần này thì Microsoft đã lên kế hoạch tích hợp hoàn toàn không chỉ Gmail mà các dịch vụ còn lại của Google vào Outlook.com.

Người dùng này cũng cho biết trải nghiệm sử dụng Gmail với Outlook nền web tương tự như ứng dụng Outlook trên smartphone tức là vẫn có các hộp mail riêng và lịch nằm bên cạnh. Với Google Drive thì bạn có thể đính kèm các văn bản hay tập tin lưu trên Drive vào email Gmail hay Outlook. Đây vẫn là giải đoạn thử nghiệm ban đầu nên có thể khi phát hành chính thức thì Microsoft sẽ bổ sung tính năng, chẳng hạn như cho phép thêm nhiều hơn một tài khoản Gmail vào Outlook và việc chuyển đổi qua lại giữa tài khoản Outlook và Gmail sẽ không khiến phải tải lại toàn trang như hiện tại.

Theo: The Verge
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bxv77
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vẫn thích xài mail trên Outlook nhất luôn.
@bxv77 soạn mail trên Outlook ngon hơn Gmail
bxv77
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vanlinh2905 E kết hợp set calendar, chữ kí các kiểu cũng ngon. Trên gmail cái khung soạn mail nó cứ dở hơi sao đó.
f gh SE
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bxv77 Outlook chặn spam tốt hơn và outlook trên office dễ gửi html nhất
nếu cho chuyển file từ Drive qua Onedrive và ngược lại thì ngon.
@#JK Có nha. Bạn có thể dùng chức năng Google Takeout. mình mới phát hiện cách đây 1 hôm 😁
HamDzui
CAO CẤP
4 năm
@officialnguyen Thanks bạn
@#JK Mình xài multicloud, bạn thử xem
mEnO 22
TÍCH CỰC
4 năm
@officialnguyen để em thử đang dùng onedrive 1 T mà người khác gửi toàn qua google drive
Nói về app thì outlook k có đối. Gmail k thể bằng đc
thanhlocgp
TÍCH CỰC
4 năm
outlook trên web mà, load realtime luôn chứ không phải outlook business chạy trên nền tảng office 365 đâu man.
@thanhlocgp Web mới nói là chậm đó.
tbdat11
CAO CẤP
4 năm
@micheal9000 Thôi bác ơi. E đã tắt luôn cái noti của Gmail và chuyển hẳn sang dùng Outlook chỉ vì nó quá nặng nề. Mỗi lần có email bấm vào mở phải đợi nó load app, xong nó load email mất gần chục giây. Các bác xài điện thoại xịn thì thằng nào cũng như nhau, chứ xài điện thoại dăm ba triệu thì cái Gmail đúng là ác mộng.
@hd79 Cuối cùng thì nó cũng là dịch vụ email thôi, phụ thuộc vào người dùng.
Mình dùng Gmail+Thunerbird/<Bất kỳ chương trình mail trên nền tảng gì>, và mình luôn tổ chức mail theo dạng cây.
Bữa sau google có fix lại không nhỉ. Đợt có cụ GG ko cho ấy
iamvuanhson
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ldthai Nếu google đã có ý định chặn thì họ đã làm với app outlook trên PC và mobile lâu rồi, nên ko chặn đâu, và đây ko phải lỗi mà fix, nó dùng API chính chủ hẳn hoi
egoz
ĐẠI BÀNG
4 năm
gmail mà quên pass coi như xong. bạn mình có acc mà lâu k xài. nhớ hết các thông tin, còn email với sdt mà nó k cho lấy lại. bảo cannot recognize
Outlook cho Android làm vụ này lâu rồi mà ta. Outlook mail, Google mail và cả Yahoo mail cũng tích hợp được luôn
huucanh.tran
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anhtuan1066 chính xác bạn nhé. còn trên webmail thì chưa đc.
Vài bữa Google chặn ngay
knonlylove
TÍCH CỰC
4 năm
vẫn thích xài Gmail nền web trên máy tính hơn.
Cái app Outlook trêm máy tính khá rối với mình.
quy tụ xài dịch vụ google nhiều thì ko nên cài thêm app mail khác cho thêm rối
Dùng app Outlook trên Android, xóa email Gmail thì thấy mất mà lúc lên web check lại vẫn còn nguyên, push notification email Gmail cũng không xóa được, tưởng mỗi mình bị lỗi thì ra do chưa tích hợp. Trừ mấy cái trên ra, còn lại thấy app Outlook tốt hơn Gmail.
301
ĐẠI BÀNG
4 năm
Gửi và nhận mail liên tục, dùng Outlook thấy ngon
duongtrandl
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quá đã. Mong điều này đã lâu. Hy vọng sẽ đến nơi, đến chốn 😃
outlook trên máy tính và web khá ngon ... còn trên app cho android hay ios thì chưa ổn
SHiNE -n
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tuyệt quá, nay đỡ mở nhiều tab hơn rồi 😁
anhquocpd
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cho đăng nhập Gmail nhưng dung lượng lưu trử tổng trên outlook vẫn 15G thì sẽ mau chóng đầy.
@anhquocpd Mua Office 365 đi bạn, được cả 50Gb đó.
Penn
TÍCH CỰC
4 năm
@officialnguyen 1000 GB nhé bạn, đâu phải 50 😃
@Penn à, đang nói Outlook thôi bạn ơi, không phải dung lượng Onedrive. Lưu ý là mức dung lượng 2 cái này khác nhau đó nha.
@Penn Bạn chưa hiểu ý người ta rồi. 1000GB cho OneDrive còn 50GB dành cho email thôi bạn. Mail 50 GB thì biết khi nào hết.
Ngon
Chờ cho ứng dụng
Thêm người dùng về với Outlook
Outlook nền web sáng sủa hơn Gmail. nhưng vì thói quen và cách tổ chức công việc trước giờ nên vẫn dùng song song cả hai.

(Còn phần mềm Outlook của bộ Office thì lại là câu chuyện khác).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019