Facebook mua lại studio làm ra game VR Beat Saber

P.W
27/11/2019 7:32Phản hồi: 45
Facebook mua lại studio làm ra game VR Beat Saber
Beat Games, nhà phát triển tựa game thực tế ảo được rất nhiều anh em yêu thích, Beat Saber đã được Facebook mua lại và đưa về "mái nhà" Oculus Studios, những nhà phát triển ứng dụng và game cho kính thực tế ảo. Thông tin này được Oculus cùng Beat Games thông báo trên Twitter. Nhà phát triển đến từ Cộng Hòa Séc này vẫn sẽ tiếp tục làm game một cách độc lập ở studio có trụ sở tại thủ đô Prague, chỉ khác một chút là game của họ nay sẽ có thêm logo Oculus Studios. Về phần Beat Saber, tựa game âm nhạc chỉ có mặt trên kính thực tế ảo, chế độ chơi 360-mode được chờ đợi sẽ được cho ra mắt vào tháng 12 tới.

Còn về lý do vì sao nhiều anh em thích Beat Saber, mình nghĩ từ ngữ là không đủ, mời anh em theo dõi một đoạn clip màn chơi game này, cảm giác đu đưa theo nhịp độ bản nhạc để "chém" như Fruit Ninja đình đám thuở mới có iPhone, mà không cần phải có những động tác vũ đạo phức tạp như Just Dance của Ubisoft có lẽ là thứ khiến Beat Saber trở nên dễ tiếp cận và dễ chơi:

Theo Engadget
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MeoMao121
TÍCH CỰC
4 năm
bọn Beat saber này gép mấy bài hát hay vc
up209d
TÍCH CỰC
4 năm
Trò này vực cả ngành VR dậy, mua cũng đúng rồi
utkz2319
TÍCH CỰC
4 năm
@up209d Nói nghe như vr sắp dẹo, trong khi nó vẫn còn mới, còn trên đà phát triển.
up209d
TÍCH CỰC
4 năm
@utkz2319 Ko nói nó dẹo, nhưng phổ cập VR đc là nhờ nó, cấu hình nhẹ, chạy đâu cũng đc từ quest tới vive rồi pimax 8k, dễ chơi mà hay, có ai chơi VR mà ko có trò này đâu.
@utkz2319 nó phát triển 1 tí rồi cũng dẹo mà bác 😁
utkz2319
TÍCH CỰC
4 năm
@up209d Bớt xàm đi bạn
Mình chơi cái này suốt, tập thể dục tốt.
Chơi tốt nhất trên Oculus Quest
@adagioleonard Thế thì bác chưa chơi rồi 3p chơi chế độ huyền thoại xem có nhấc nổi tay lên ko
@hoangphuong hp Bác đeo cặp 50 kg, đứng lên ngồi xuống liên tục 2' cũng đủ rồi, mà còn hiệu quả hơn 😁 :D
@adagioleonard Cái đấy phải có hứng mới chơi được bác ơi . Hết hứng lại ném qua một bên à.
@hoangphuong hp Tui ko có đkien. Bác có dkien quá 😔
ông nào chơi PS4 VR thì con này gần như must buy rồi. Phải nói trải nghiệm VR quá tốt
Ông Mic bảo VR sớm dẹo cứ chờ xem, sau này biết đâu lại nói ngày ấy lỡ lời 😃
wormwon
TÍCH CỰC
4 năm
@boyngo1988 Trình bốc phét phần cứng của ông Mic lạ gì nữa... Hồi Kinect chém như thần, 1 mình 1 ngựa không thằng nào phát triển cái tương tự để cạnh tranh mà vẫn ngáp ngáp rồi chết luôn
bandbu
TÍCH CỰC
4 năm
@boyngo1988 VR còn cần vài thứ nữa mới đủ để thu hút dc
VAdaihiep
TÍCH CỰC
4 năm
Nhạc đám cưới Boney M 😆
Mà sao game nó track được chân mình nhỉ?
Thangga13312
ĐẠI BÀNG
4 năm
@VAdaihiep Vive tracker 😁
Hóng Facebook mua lại Tiktok
Thangga13312
ĐẠI BÀNG
4 năm
Beat Saber bị Oculus mua lại thì mình lại thấy lo hơn là mừng. Sẽ đến lúc Oculus đưa Beat Saber độc quyền trên Oculus Store thì anh em phải mua đắt hơn bình thường.
Cùng 1 game trên Oculus giá 30$ thì trên SteamVR chỉ có 250k.
omnhumadoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thangga13312 Thế những người mua game từ lúc trước rồi sao, game buộc phải xóa à. Một khi game đã multi-platform thì chuyện độc quyền sẽ không xảy ra.
lắc dữ quá
Vậy mới gọi là thể thao điện tử chứ
vviettan
TÍCH CỰC
4 năm
@Channel NTL đồng ý
Hóng mỗi gameplay của half life alyx
tichuot215
TÍCH CỰC
4 năm
Sớm hay muộn thôi
duytrung2121