Vì sao AirPods chẳng có gì đặc biệt mà anh em vẫn mua?

Duy Luân
27/11/2019 22:16Phản hồi: 568
Vì sao AirPods chẳng có gì đặc biệt mà anh em vẫn mua?
AirPods không rẻ, âm thanh lại chẳng phải thuộc hàng top chỉ vừa đủ nghe, và hẳn AirPods cũng không phải tai nghe true wireless đầu tiên của thế giới. Nhưng vì sao anh em vẫn đang dùng nó? Mời anh em chia sẻ ý kiến và trải nghiệm của mình bằng cách comment vào bài nhé.

Với mình thì mình tai trâu nên âm thanh của AirPods đã đủ tốt, mình cũng chẳng làm gì quá đặc biệt, nghe nhạc khi làm việc, coi video YouTube, lâu lâu coi phim thôi. Chủ yếu mình thích AirPods vì nó tiện, gỡ lên gỡ xuống dễ, chức năng tự tạm dừng và tự khôi phục nhạc / video hoạt động đúng như kỳ vọng. Ngoài ra AirPods không nhét vào tai, mình không thích tai nghe in-ear.
568 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yêu vì sự tiện dụng khi pair với các thiết bị của Apple, đến con gái mình còn thích xài Airpods là đủ hiểu 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

hjp_alone
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Con gái giống bố!
@crazysexycool1981 Nhìn hình như lêu lêu mây anh Seeder được tặng tai nghe miễn phí bắt dùng ấy nhỉ!?!
@QuanLyNhaNghi 😁
Mmonster
TÍCH CỰC
4 năm
Mình mua vì hệ sinh thái apple quá tốt, sử dụng tiện và không phải quan tâm về những vấn đề kết nối này kia. Nhưng nếu có dư sẽ mua thêm tai nghe Sony để nghe nhạc
tpe1893
TÍCH CỰC
4 năm
@Mmonster Mình thấy thằng sony cứ hơi nửa mùa, dùng bose thấy ok hơn bác a
@杜越英 Chính xác , bose ở đẳng cấp caio hơn hẳn sony. Sony ko cùng đẳng cấp
@tinnokian781 Sony nó có nhiều dòng với mục đích sử dụng và sở thích của mỗi người. Vd như mình nghe nhạc thì cần yên tĩnh, chống ồn của hãng hiện tại chưa có đối thủ (con WH1000XM3), điều này BOSE và các hãng khác có cùng đẳng cấp đc với Sony ko?
Nói câu Sony ko cùng đẳng cấp có phần phiến diện quá.
HM10
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mmonster Chuẩn. Vì hệ sinh thái nên dùng
DrTMA92
TÍCH CỰC
4 năm
Thông minh, tiện lợi, ổn định, dễ chịu, pin tốt, chất lượng âm thanh khá ổn ,hệ sinh thái....từng đó là thừa “đặc biệt” rồi sao lại bảo là chẳng có gì.😆
phân vân Airpods Pro với Powerbeats Pro cuối cùng múc con Sony WF-1000XM3 vì săn được sale rẻ hơn nhiều
@thegunners0507 E thì ngược lại bác 😆 phân vân Airpods Pro với 1000XM3 cuối cùng múc con Airpods 2 ^^ Vì in-ear đau tai vc
xài apple nên xài airpod cho nò đồng bộ và đc hỗ trợ lâu dài, chất âm cũng khá ổn cho ng bình thường thích nghe nhạc chất lượng free ^^
quocnt0510
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác giống e ko thích mấy cái nhét nhét đau tai vãi
-Vì hệ sinh thái của apple, đã xài apple thì phải xài airpods mới ngon
-Xài airpods có tính tiện dụng cao hơn, chỉ cần mở hộp ra là kết nối được liền, có rất ít hãng làm được việc này 😁
@Hacker Anonymous Tai nghe các hãng khác cũng mở hộp là kết nối mà nhỉ?
@saobang3886 nhưng apple là người khởi xướng cho cách làm này, mình nhớ là thế
@Hacker Anonymous Trước Apple có mấy hãng làm rồi bạn ơi, ví dụ SS cũng có tai nghe ko dây từ trước rồi, con Gear IconX 😁
i2Bi
CAO CẤP
4 năm
1 chữ thôi => TIỆN
bshung
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chính là mấy cái lợi đó
Tam SE
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chắc là tiện dụng hơn kaka
Cừu thích mua thôi
@hellangel1511 Đi đường bất tiện Bác !
@hoanglogans Gây war thì cứ report cho nhanh. Trả lời lại làm gì bro
@hellangel1511 Mơ ước của mình là lên HD880 pro , hehe
@nguyenhuuthuc Có tiền mua DAC/AMP Schilt cỡ 80 ~ 100t rồi thì chơi HD8xx
Em thấy nó nhẹ. Rất nhẹ. Dễ dùng. Rẻ nữa.
@hunghxist Rẻ thì ko hẳn nhưng nhẹ và tiện là đủ lý do để xuất tiền rồi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
kienze
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hunghxist Nó tiện thôi, chứ rẻ thì k phải đâu ạ
@crazysexycool1981 Chuẩn! Đeo vô cảm giác như không đeo,rất thoải mái khi so sánh với những tai khác.kkk
Chắc do tiện là nhiều. Nhưng ở quê mình cũng ko gặp nhiều ng dùng lắm. Chủ yếu vẫn là cắm dây.
Nvc97
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em âif ipx cới aiirpods 2 có hiện tượng hay phải kết nối lại mỗi làn sử dụng....đeo vào tai k tự kết nối dk ....anh duy luân như thế do ios hay tai của em lỗi r a
riêng với mình: kết nối nhanh - thông minh, không bị ngắt kết nối trong lúc sử dụng và sang chảnh
thanh_th
ĐẠI BÀNG
4 năm
đam mê mà
meovt
TÍCH CỰC
4 năm
Quá trời nhẹ, màu trắng tinh khôi chuyên trị mấy bác mắc bệnh sạch sẽ
biicvvs
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vì hệ sinh thái
Bán thương hiệu thôi bạn chất âm không nổi bật
@xuanlong1966 Mình bình dân đây nhưng chất âm của airpod mình thấy ko xứng với giá mà mình bỏ ra.
@Ngày ỉa 2 lần Vậy là bác bình dân+ rùi kkk
(Nếu so kè giá với chất âm thì cũng hơi đúng đúng đó nha..)
@Thắng BG98 Apple đã bao h làm đc một cái tai nghe nào cả có dây lẫn blt nghe hay đâu, nhưng n đánh vào những ng k quan tâm chất âm là ntn chỉ cần phát ra âm thanh là đc, trông lịch sự đẹp là OK, iPod cũng thành công nhờ vậy
@xuanlong1966 Cái đó đúng mà bác. Nếu để so sánh về chất âm thì với tầm tiền đó có rất nhiều con ăn đứt airpod nhưng nó lại gắn mác apple, hệ sinh thái có thể nói là hoàn hảo...nên có nhiều người dùng. Mình thì tai nghe chỉ dùng để nghe nhạc nên mình ko đánh giá cao mấy đời airpod và tai nghe có dây của apple từ trước tới nay.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019