Classic Blue - Xanh dương cổ điển: Màu của năm 2020 do Pantone bình chọn

5/12/2019 6:43Phản hồi: 128
Classic Blue - Xanh dương cổ điển: Màu của năm 2020 do Pantone bình chọn
Pantone vừa công bố màu sắc của năm 2020 sẽ là màu xanh dương cổ điển - Classic Blue, màu biểu trưng cho màu trời vào lúc hoàng hôn. Màu này có mã 19-4052 và được Pantone miêu tả theo họ là "thấm nhuần sự bình tĩnh, tự tin và kết nối". Như vậy có sự chuyển biến gam màu mạnh khi mà năm ngoái, Pantone đã chọn Living Coral là màu của 2019.

Màu này đem lại một cảm giác hoà bình và thanh tĩnh cho tâm hồn con người, mang đến một không gian tĩnh lặng trong nội tâm. Theo công ty, Classic Blue vốn đã được dùng rất nhiều trong thời tranh hay các ngành công nghiệp thiết kế, may mặc khác. Có thể năm nay anh em sẽ được thấy sự hiện diện của sắc xanh nhiều hơn do ảnh hưởng của "mốt" màu sắc này.

Pantone được thành lập từ những năm 1950, là một công ty đã xây dựng nên bộ không gian màu được sử dụng trong rất nhiều ngành công nghiệp và có ảnh hưởng lớn đến những phong trào thời trang, thiết kế. Kể từ năm 2000 tới giờ, Pantone luôn chọn ra một màu sẽ thành xu hướng của năm vào những dịp cuối nào như thế này. Mình vốn thích màu xanh nên cá nhân mình rất thích Classic Blue của năm 2020, chúng ta cùng chờ đón những xu hướng thời trang thiết kế theo tone màu này nhé.

Theo Pantone
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích mỗi màu xanh này . Dù sao thì nó cũng là một cái cớ để một số người bám vào để ... Anti acc .

@minhthuvc
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
@minhthuvc cái winphone bạn còn chụp ảnh dc ko cái mình 830 sau nhiều lần cập nhật camera không cồn xhụp dc báo lỗi lúc trước 640 xl cũng bị lỗi vậy
@qua2007 Quay về 8.1 . Chứ Win 10 chụp hạch lắm . Mà giờ về 8.1 là ko lên đc 10 nữa .
toolkit
CAO CẤP
4 năm
Năm 2020 thì nên chọn màu cầu vồng làm màu sắc của năm sẽ hợp lí hơn
@toolkit Cầu vồng của năm 2019 thì đúng hơn, cứ nhìn mặt lưng mấy hãng đt là thấy. Mong sao qua năm sau các hãng bỏ cái bảy sắc cầu vồng đó đi.
@toolkit Haha LGBT muôn nơi
hungbya
TÍCH CỰC
4 năm
@toolkit Chọn màu cầu vồng là chọn hết dãy quang phổ luôn đó hả. Chọn thế thì năm sau khỏi cần chọn nữa vì màu nào cũng được chọn rồi
VINHDOPP
ĐẠI BÀNG
4 năm
@toolkit chọn luôn quả Rgb cho chất bác
có 1 cái áo phông màu ntn
VINHDOPP
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lovegameisme mặc áo phông màu này trông hơi dừ
@hoduyvinhtt hà hà thì m thuộc type chém gió nghiêm túc mà
Làm nhớ tới hình nền của Win10 😆
mrbekei
TÍCH CỰC
4 năm
đã bao h Pantone dự đoán sai xu hướng chưa nhỉ? dù sao thì mình cũng thích màu xanh và màu classic blue này nhìn nhẹ nhàng bình yên thật đấy
@mrbekei Họ giống như người tạo xu hướng hơn là dự đoán xu hướng.
PhuHaMy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng thích màu này
lnt55
TÍCH CỰC
4 năm
Màu không chói, sẩm là OK
manhnt97
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đẹp <3
đúng là màu của sự kết nối mà nokia nó tinh tế chọn từ lâu cho logo với khẩu hiệu connecting people
Nhìn đẹp mà có khi thành hot trend
Xanh này phải k? Nhiều xanh quá chả bik cái nào đẹp nữa! :p

AD 1.jpg
AD 2.jpg
launching TW 3.jpg
H800 1.jpg
Grapes
ĐẠI BÀNG
4 năm
@AmbitiousMan Mình ấn tượng với bạn người mẫu ở ảnh 2 cầm XZ quá. Bạn có biết tên bạn ấy không?
Grapes
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Grapes Cái dở của Xperia là nó đẹp, màu rất đẹp luôn. Cầm lên sang lắm.
Nhưng trải nghiệm sử dụng thì dở. Mình nghĩ đỉnh cao của dòng Xperia là cây Z3. Ko chê vào đâu được.
Đầu tiên là Xperia Theme xấu tệ. Từ thời Z3 đã làm mình bị dội. Sau này thiết kế đi xuống đến nỗi mình cầm XZs cảm thấy cực kì khó chịu. Quá sắc, thiếu công thái học.
Xperia kiểu như một giấc mơ dang dở vậy
@Grapes có thêm thằng ericsson vô là ngon như xưa rồi, ai bảo sony đi mua luôn làm gì.
@AmbitiousMan cũng một thời mê mẩn với mấy em Xperia đây
Đẹp
Toni Trịnh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ơn trời, mình không phải người tối cổ 😆
tungzino
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Sâu Tóc Xoăn đẹp quá bác
pvhunt
TÍCH CỰC
4 năm
Mình cũng thích. Xe mình màu này :p
Năm ngoái là màu cam coral
SaiO
TÍCH CỰC
4 năm
Mình vẫn thích màu xanh lá hơn @@
@SaiO xanh lá nhìn chói lắm bạn, còn xanh dương này nó kiểu huyền bí 😁
kyakaze
TÍCH CỰC
4 năm
Mình cũng thích màu xanh này, va màu trắng nữa 😆
@kyakaze mình cũng mới coi tử vi năm sau thấy hợp màu trắng với vàng, cuối năm đi sắm tết chắc mua toàn đồ trắng 😁
LuuVanCM
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thích nhất màu vàng SJC với màu xanh Đôla mỹ
@LuuVanCM chuẩn luôn 😆
ngoisaola9
TÍCH CỰC
4 năm
@LuuVanCM Giống mình thế, thêm màu của PNJ nữa bác
hanmongdu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Màu của nước biển sâu, màu của năm bảo vệ môi trường, vươn tầm sống xanh.
Syter
TÍCH CỰC
4 năm
@hanmongdu Môi trường là xanh lá green chớ
VINHDOPP
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hanmongdu Màu của xã hội bác ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế