iPhone 8 Plus cũ cho người thích du lịch
Duy Luân
4 tháng trướcBình luận: 235Lượt xem: 34.582
iPhone 8 Plus cũ cho người thích du lịch
Hôm nay mình lại chia sẻ tiếp với anh em về iPhone 8 Plus. Bữa giờ mình xách nó đi Cam Ranh chơi để xem thử xem liệu một cái điện thoại 2 năm tuổi có còn phù hợp để anh em mua về dùng hay không, nhất là anh em thích du lịch. Mình thấy hiện tại nó vẫn ổn lắm.

iPhone 8 Plus đi du lịch: chụp hình ổn

Đi du lịch thì cái mà chúng ta quan tâm nhiều nhất là ảnh chụp phải đẹp. Về phần này thì iPhone 8 Plus vẫn dư sức đáp ứng cho bạn, nó có thể chơi cả ảnh trong nhà, ngoài trời, phong cảnh... thậm chí cả quay video. Thật ra từ trước đến giờ mình vẫn thích quay video bằng iPhone nhờ khả năng chống rung tốt của nó.

Hơi tiếc chút là iPhone 8 Plus chưa có camera góc rộng như iPhone 11 Pro Max, camera góc rộng đem lại những hiệu ứng rất ấn tượng khi chụp phong cảnh và những nơi như resort, khách sạn... Nếu thích anh em có thể mua thêm lens góc rộng cũng được nhưng không phải cách tối ưu.

iPhone 8 Plus đi du lịch: thời lượng pin ổn

Thật ra cái này không chỉ iPhone 8 Plus mà đa số smartphone cao cấp từ 3-4 năm trở lại đây đều có thể làm được. Bạn có thể dùng điện thoại mà không sạc cả ngày, từ chụp ảnh quay phim cho đến dùng Google Maps để tìm đường đi hay bật nhạc chill bên một góc biển bí mật nào đó mà bạn vô tìm khám phá ra. Dòng Plus thì trước giờ pin vẫn lâu, không vấn đề gì phải lo.

À, nhưng mà đi du lịch thì vẫn nên xách theo một cục pin dự phòng nhé anh em, chứ không lỡ xài nhiều hết pin giữa đường thì mệt mỏi đấy.

iPhone 8 Plus đi du lịch: màn hình sáng rõ ngoài trời

Khi di chuyển ngoài trời nhiều nắng, cái bạn cần là màn hình đủ xịn đủ ngon và độ phản chiếu thấp thì mới dễ xem, và phần này thì iPhone nói chung hay iPhone 8 Plus nói riêng đều làm được mà không gặp bất kì khó khăn nào. Trước giờ mình vẫn đánh giá cao màn hình của iPhone mà.

iPhone 8 Plus đi du lịch: giá tốt

Giống bài iPhone 8 Plus dành cho người cao tuổi mình từng chia sẻ, iPhone 8 Plus hiện nay theo mình có giá cực kì yêu để sở hữu, từ 8 đến 10 triệu đồng tùy theo ngoại hình, độ mới, kể cả việc được update phần mềm nữa. Ở mức giá này mà bạn vẫn còn yên tâm về việc được hãng hỗ trợ thêm vài năm nữa thì iPhone là vô địch, mấy con Android không đọ được.

Những ưu điểm mà mình đề cập trong bài này là những cái giúp bạn khi bạn đi du lịch, mà có phải lúc nào bạn cũng đi du lịch đâu. Ngày thường bạn cũng dùng nó cơ mà, vậy nên tất cả những lợi điểm này đều sẽ áp dụng cho cuộc sống thường ngày của bạn nữa. Nếu bây giờ anh em cần 1 cái điện thoại ngon, nhưng không muốn chi quá nhiều tiền thì 8 Plus mà phang là được rồi.

8 plus, chiếc iPhone ko tai thỏ tốt nhất có thể mua 😁
@vtb center cmt trên thì nói pro promax không ai thèm mua , cmt dưới lại nói chỉ bán màn cho apple là đủ thơm , thế là thế éo nào bạn seeder? không bán được máy thì mua màn tế sống à? mồm seeder đúng nói con mịa gì cũng đc , thương seeder
@Apple.Inc Seeder mà
=))
Bọn nó biết nói ng.u nhưng vẫn bất chấp cãi cố
Apple bán đắt chúng nó kêu Apple hút máu, Apple mua màn lọai 2 cho SS
Apple bán chậm chúng nó kêu Apple sắp chết
Trong khi chủ của chúng nó ngáp lên ngáp xuống 2 năm nay thì chẳng thấy nói tới
Thị phần ở TQ thì coi như dẹp tiệm
@vn_ninja nhiều chú xạo ke thôi chứ có tiền méo đâu mà mua con iphone 8 plus hàng new VN/A, mấy chú đó cái mỏ thì dổn dổn công nghệ công nghệ năm mới thôi chớ trong túi chỉ mua được con vài triệu bạc của trung quốc
@vn_ninja Quá chuẩn
Nếu bài viết thay chữ 8 Plus = XR thì nghĩa vẫn ko đổi thì phải
@kenje Phạm Đâu ra giá 8 Plus bằng X v ông? Đừng so hàng 2nd, like new 99%, lock nha 😃
@kenje Phạm 3 triệu làm được rất nhiều thứ
@MoNoJi nếu so hàng mới X=20tr, Xr=18tr, 8+ = 13tr5 :oops:
@juzkyte có lý
cam với pin trên 8plus có so đc với trên iphone X ko ae. mình đang phân vân 2 máy này cho dịp tết./
@hettiensai Mua 8plus hoặc xs max luôn chứ không nên mua X làm gì. Thấy ko đáng.
@boysr đang nói đến con máy mình đang xài nè, chứ có phải đi mua hàng đâu
@hettiensai Cam x nó sáng hơi síu bác. Chứ mình dùng hai con thấy x màn đẹp hơn thôi !
@cuonguyenkt Bác cần không ! Máy e đang dùng chính chủ quốc tế . Mới tầm 98% luôn . Còn áp suất luôn . Bao check các kiểu con đà điểu . 64gb 7tr8 được không bác
Trong tầm giá. Android không thể nào bì được
@vkhanh2007 Trong tầm giá iph8pl tuổi chuột
@DanteXXX2898 Vd Xr màn thô thế màn 8pl chắc là ko thô? viền 2 bên thì 2c như nhau nhưng trên dưới 8pl cả mảng to đùng gấp mấy lần cái viền Xr mà chê. viền Xr dày nhưng cân đối các cạnh bằng nhau. Nhìn quen màn tỉ lệ 16:9 rồi thích thì cứ chọn 8pl đi 😃) nghe mấy ông chê màn Xr thô mà màn 8pl thì ko nó hài hước vd
@why_why2212 bắt bẻ cái loằn gì, bộ t thấy XR thô hơn 8 plus cũng k được hay sao mà phải kêu hài hước cái gì? đưa ra ý kiến cá nhân là phạm luật à?
chỗ người lớn đang nói chuyện tử tế, ranh con biến dùm
@DanteXXX2898 😆 có từ nào ko tử tế??? Xr thô còn 8pl thì ko t nghe t thấy hài hước thì t nói thôi. Ai cấm được
Nuôi gấu được 2 năm có nên đổi không 😁
@Saigonam Bác phải up ảnh lên anh em mới trả lời được :D
@B.A.D Bạn biết hình trong bài là bạn gái ai sẽ hiểu ý mình :D
ảnh bìa zyzy à 😆
@Đạt Phít Một Techrum kk thấy ae chém gió cmt gì cả
@toivaem986 K xôm đâu! Toàn mem vô đọc tin chứ ít tương tác!
@Đạt Phít Một M cũng hay vào. Thấy chất lượng bài viết hơn hẳn bên này. M hay vào tt chủ yếu xem ae chém gió thôi @@
@toivaem986 Viết bài khách quan hơn!
Pro max night mode nè anh em. Khá ổn chứ hỉ ^^ 8plus chưa có cái chức năng này
@adagioleonard Hehe. Cú đêm mà bác ^^
@Killer_11 Haha. Quả là có con mắt tinh tường
@Maxken86 Đúng thật. Phải thử mới tin bác à. Ảnh nguyên xi ko app, ko chỉnh gì hết á
@Andrew Vo Đang xài nên cũng hiểu =))
thời buổi nào rồi mà còn thiết kế này, thiết kế lỗi thời quá... muốn chụp hình p30 pro cũ mà chơi...
Quá ngon
Agency nào đang chạy campaign cho 8+ à? hết chủ đề smartphone cho người già, gaming phone giờ đến camera. :rolleyes: Tiếp theo sẽ là cái j nữa đấy?

😁 Dạo gần đây có thấy tự nhiên mấy channel công nghệ đào mộ con 8+ lên nói về gaming ko các bạn?
@AmbitiousMan 8+ thì quá ngon rồi, thiết kế đẹp, sang trọng, chắc chắn, máy nhanh và mạnh mẽ, mặt kính bóng bẩy cầm rất mát tay và sang trọng.
Mình xài không dán bảo vệ luôn, kỹ chút xíu là được. Vẫn xài một lúc 7 nhỏ, 8+ và ip x.
@AmbitiousMan Mà thực sự sau gần 2 năm thì 8 plus vẫn luôn dc chọn để thi đấu gameming liên quân và các giải đấu game thế giới. Vì chíp quá mạnh và ko tai thỏ
@AmbitiousMan Bên didongviet đang tồn nhìu 8+ bác ơi.
@AmbitiousMan Biết là qc nhưng nó là chất lg lượng thật, giá ngon bổ rẻ... ko thể chối cãi. Con này mua ko hối tiếc
1 loạt bài liên quan tới Iphone 8, dự sắp tới sẽ là 1 loạt bài quảng cáo bán Iphone 8. Và 1 loạt shop nhảy vô khen Iphone 8 để thiên hạ ùa theo mua.... Làm giàu túi cho thương lái Iphone 8....
@bupbechanh Đang chạy bài cho didongviet
Vậy chúng nó liên tục khen iPhone xs Max rồi 11 pro max cải tiến nhiều so với đời trước rồi chụp đẹp là khen náo à?
@dlv.pro.thick.game Không. Tại bây giờ chúng nó đang chạy chiến dịch bán 8+ nên nó phải nói thế :rolleyes:
E6F4FF3F-4787-40DA-90C5-FA95EB0C9AE0.jpeg camera vậy chê gì nữa?
Vừa đi du lịch với 8+ về, dc 2 kiểu selfie. Còn đi du lịch ko có góc rộng thì hơi tù.
Máy thì nặng bỏ bố, ko tiện
Cái hình giống zyzy vậy
@redosolo zyzy sang techrum mà xem
@duchppc Đang nói giống mà, khó tính vãi =))
@redosolo ý mình là zyzy sang techrum rồi mình cũng hay qua đó xem mà
lâu lắm rồi không thấy bạn gái ảnh bìa đâu nhỉ
@người quan họ Người a đổi nhà rồi mà còn cứ mang hình ra xài. haiz
@ddamme zy qua đâu rồi bạn ?
@zozolozozove Hình như là qua techrum
@zozolozozove Sang techrum.vn rồi bạn ơi 😆 sang đó hóng di, Vy hay lên hình lắm 😁
Ngon
@Khẩu trang xanh 8+ thì quá ngon rồi, thiết kế đẹp, sang trọng, chắc chắn, máy nhanh và mạnh mẽ, mặt kính bóng bẩy cầm rất mát tay và sang trọng.
Mình xài không dán bảo vệ luôn, kỹ chút xíu là được. Vẫn xài một lúc 7 nhỏ, 8+ và ip x.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019