#TT19: Top những tai nghe true wireless đáng sở hữu nhất năm 2019

Knah
13/12/2019 13:29Phản hồi: 176
#TT19: Top những tai nghe true wireless đáng sở hữu nhất năm 2019
Năm 2019, năm bùng nổ của tai nghe true wireless, nhà nhà làm true wireless, người người dùng true wireless. Chính vì vậy có thể nói rất khó khăn cho mình để lựa ra những ứng cử viên sáng giá giữa một rừng sản phẩm như hiện nay. Sau một năm trải nghiệm đủ các thể loại, đây là những tai nghe mà theo mình là đáng để ae mua nhất năm nay.

1/ Sennheiser Momentum True Wireless - 8.990.000

Chính thức có mặt tại thị trường Việt Nam đầu năm 2019, Sennheier MTW giành được rất nhiều sự quan tâm của người dùng Việt Nam. Phần vì đây là sản phẩm true wireless đầu tiên của hãng Sennheiser danh tiếng, phần vì em nó có giá thuộc hàng cao nhất nhì hiên nay. Tuy nhiên, điều cuối cùng đọng lại với người dùng đó chính là chất âm không thể chê vào đâu được của em nó. Vượt ra rất nhiều đối thủ đi trước cũng như những đàn em ra sau, MTW cho đến tận cuối năm 2019 vẫn được đánh giá là chiếc tai nghe true wireless có chất âm tốt nhất.

Bên cạnh những điểm tốt, MTW cũng tồn tại một vài nhược điểm nhỏ như thời lượng pin thấp, case sạc dễ bám bụi. Tuy nhiên với những ai yêu thích âm thanh thì biết làm sao được, đành 9 bỏ làm 10 thôi.

Xem thêm:

2/ Apple AirPods Pro - 6.590.000

Được ra mắt âm thầm lặng lẽ cuối tháng 10 năm nay, thế nhưng AirPods Pro đã lấy không biết bao nhiêu giấy mực của các tạp chí công nghệ trong ngoài nước. Sản phẩm không chỉ làm thoã lòng các iFan từng ao ước bấy lâu các tính năng chống ồn, chống nước trên AirPods, đồng thời AirPods Pro còn khiến các hãng tai nghe khác phải giựt mình tỉnh giấc với các tính năng như: Noise Canceling, Transparent Hearing hay Force Sensor đều tuyệt vời trên cả tưởng tượng.

Sở hữu chất âm thường thường bậc trung chỉ làm vừa đủ hài lòng người dùng phổ thông, tuy nhiên AirPods Pro lại sở hữu thiết kế đẹp mắt, độ hoàn thiện đỉnh cao cùng mức giá cũng thuộc hàng top: 250$. Không biết liệu năm 2020 tới đây Apple còn chiêu bài nào để tung ra nữa hay không, rõ ràng năm 2019 vừa qua với AirPods 2 và AirPods Pro, Apple thực sự đã làm điên đảo thị trường tai nghe true wireless.

Xem thêm:

3/ Sony WF-1000XM3 - 5.490.000

WF-1000XM3 là sản phẩm mà không chỉ riêng fan Sony mà còn cả cộng đồng yêu âm thanh chờ đợi. Sony với WF-1000X có thể nói là một trong những true wireless tiên phong với chất âm tốt cùng khả năng chống ồn độc đáo. Thế nhưng đến tận 2 năm sau người dùng mới có thể trên tay được phiên bản nâng cấp của chiếc tai nghe này.

WF-1000XM3 được kế thừa và phát huy nhiều đặc tính tốt đẹp từ người đàn anh đi trước, đồng thời Sony cũng khắc phục nhưng yếu điểm đã tồn tại trên thế hệ đầu tiên của mình. WF-1000XM3 một lần nữa lại chứng tỏ sức mạnh của Sony bằng chứng là việc cháy hàng liên tục không chỉ riêng ở Việt Nam mà còn nhiều thị trường khác. Mới đây, Sony cũng đã ra mắt một bản cập nhật firmware lớn cho đứa con cưng của mình nhằm bổ sung thêm nhiều tính năng trong đó có tính năng tăng giảm âm lượng.

Xem thêm:

4/ Noble Falcon - 3.990.000

Quảng cáo

Khó có thể nghĩ được một thương hiệu chuyên về những in-ear cao cấp như Noble Audio cũng nhảy vào làm true wireless. Chính vì vậy kể từ khi những thông tin đầu tiên được rò rỉ, Noble Falcon đã khiến các con dân audio đứng ngồi không yên. Được chính thức bán ra vào những tháng cuối năm, Falcon đã thoã con khát về một chiếc true wireless có chất âm cực tốt với mức giá phải chăng.

Được trang bị phương thức kết nối True wireless stereo plus cùng driver Dual Layer Carbon, Falcon mang đến chất lượng âm thanh tuyệt vời cùng khả năng kết nối ổn đinh. Theo Noble, trong thời gian tới họ sẽ sớm ra mắt ứng dụng để giúp Falcon như hổ mọc thêm cánh.

Xem thêm

5/ RHA True Connect - 4.200.000

So với các ứng viên bên trên thì True Connect có vẻ kém cạnh hơn, tuy nhiên với mình đây cũng là sản phẩm rất đáng để tham khảo nếu muốn tìm kiếm một chiếc tai nghe true wireless. Đến từ thương hiệu âm thanh quen thuộc RHA của Anh, True Connect sở hữu thiết kế khá gọn gàng, cho cảm giác đeo thoải mái cùng 3 màu sắc để ae có thể dễ dàng lựa chọn.

Âm thanh cũng là một điểm mạnh của True Connect, sở hữu chất âm đặc trưng quen thuộc của RHA với độ trong trẻo chi tiết cao. Bên cạnh đó True Connect còn cho khả năng đàm thoại tốt phù hợp với ae nào thường xuyên phải liên lạc.

Quảng cáo

176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy con này toàn để ngắm chứ mấy ai dám mua, con Sony chắc chắn là ổn áp nhất trong tầm giá rồi, em lại về với Mi true wireless basic (Redmi Airdot) đây, best tầm giá 350-400k, mua sale còn có 249k hàng chính hãng Mi House nhập khẩu trên Tiki. Bài này nên để các con tốt nhất trong tầm giá cho a e tham khảo thì hay hơn, chả có gì mà nhiều mà mod lười không chịu làm
hardtrack
TÍCH CỰC
4 năm
@gagaharu Tôi cũng đến chịu với người thu nhập 50~60tr 1 tháng như bạn . Thu nhập bình quân ko nói lên việc thu nhập phổ thông là 15~20 triệu/ tháng được. Rất nhiều người thu nhập vai trăm triệu 1 tháng nhưng không nằm trong số đông dân số VN , hầu hết dân VN vẫn là lực lượng công nhân, nông nghiệp nên thu nhập đều ở mức cơ bản.
Còn nói thẳng bạn nhiều tiền hay vạch đích liên quan gì , có ai xin bạn đồng nào đâu mà bạn cũng cho ai đâu mà mọi người phải care.
Anh em chỉ bình luận tương tác và nhìn vào vấn đề xã hội hiện giờ thôi. Thực tế hầu hết anh em tham gia diễn đàn công nghệ này cũng ko ai nghèo khó đến mức không mua được đồ công nghệ mà bạn phải khoe khoang cả. Cái gì đắt, chưa hợp lý có thể bày tỏ quan điểm bình thường
@BlackCat_94 con này dùng vs iphone có full chức năng k bác
@SoulOfSagittarius Airdot hả bác? Full bác à, vì cơ bản nó cũng chả có tính năng gì, nhưng âm nghe cũng dễ nghe, k khen cũng chả chê, xứng đáng đồng tiền bỏ ra, ngon bổ rẻ
@hardtrack Thôi kệ người ta, quan tâm làm gì cho mệt, chả qua thấy cmt ngứa mắt quá nên phải rep lại, next cho nhẹ người
huedhcs
TÍCH CỰC
4 năm
ĐÁNG sở hữu thì phải cân nhắc giá cả nữa, giá cao quá với nhiều người trong đó có mình là không đáng
lehongxuan
TÍCH CỰC
4 năm
@huedhcs chuẩn rồi. bài này nên là 1 bài vote cho bình chọn chứ ko nên theo kiểu bụng ta xuy bụng ng thế này
Mình nghĩ là tinhte nên làm theo từng tiêu chí thì chuẩn hơn, ví dụ như phù hợp nhất với mọi người thì là Airpods 2, hay đáng mua nhất trong tầm giá 1tr thì là Partron PWE 1000
@Đạt Phít Một Khoảng 1tr2 thôi bạn ạ, hôm rồi mình thấy flash sale thì còn 900k là ngon lắm
KMIL307
TÍCH CỰC
4 năm
@n.a.v.i.p xem review trên Nam Anh Studio thì con PWE 1000 kết nối củ chuối quá :eek:
@KMIL307 Con đó vẫn tai chính tai phụ thì phải😃mất 1 tai là oẳng luôn hehe! Nhưng chất âm thì khá ổn nếu giá 1.2m!
anluu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Đạt Phít Một Tai chính tai phụ nhưng bác muốn tai nào chính thì setup nha, nên có mất 1 bên cũng k vấn đề gì, và e nó là con duy nhất có thể kết nối 2 đt
Đang sở hữu em Sennheiser MTW, nói chung quá hài lòng với chất âm của nó.
Đeo thoải mái (do tai mình cũng vừa, anh em nào vành tai nhỏ thì nên đeo thử trước khi mua), chạy bộ không rớt. Sau khi lên firmware 1.26-1.27 thì đã fix các lỗi, nghe ổn định hơn, đàm thoại tốt hơn.

Từ ngày 21/12 giá chính hãng của ẻm còn 6.9tr, anh em nào quan tâm thì ráng đợi nha 😃

@pikachu1412 Bạn check ở đây nha:

http://bluetoothcheck.com/
pikachu1412
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nuhuta Thanks bạn mình cũng mới lấy e sen, bạn dùng lâu chưa bung xong nghe tốt hơn k? mình mới lấy về nghe thấy nhiều nốt cao thấy có tiếng lẹt xẹt k biết có phải lỗi k? pin mình nghe âm lượng 60-70 chỉ dc hơn 3h tý????
@pikachu1412 Của mình không bị tiếng lẹt xẹt, bạn kiểm lại bằng tai nghe có dây xem có bị ko. Về pin thì đúng là nghe tầm 3h30 thôi.
pikachu1412
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nuhuta thanks bạn để nghe thêm xem sao trc mắt cũng thấy chất âm ổn
Trời má, các ông cứ lựa mấy con mắc thế này mà post thì ko đáng mới lạ. Theo mình nên post theo phân khúc giá cho ae còn tham khảo chứ. Mấy con này đa số ae chỉ ngắm thôi chứ ko mua 😁
@thanhdat3796 Chưa chắc à, b&o e8 đắt hơn airpods với sony mà có đc đưa vô đâu
vola3075627
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con Bud tặng kèm đâu rồi. Đâu rồi.
thainguu
TÍCH CỰC
4 năm
Rất muốn đc thử nghe chất âm của con Momentum lừng danh, mà bữa qua Xuân Vũ để nghe thử thì k bao h kết nối đc vs con Xiaomi ghẻ của mình ;(( hay hàng cao cấp k chơi vs hàng tàu rẻ tiền v 😔(
@thainguu M mới được nghe thử 😁 phê lòi tỹ bác ạ :D nhưng tai to lắm 😆)
MoNoJi
CAO CẤP
4 năm
@thainguu Xác nhận máy Xiaomi Bluetooth kém hơn các đt khác nhé bạn :v trước có con Xiaomi mà pair với con B&O Beoplay 2 cũng k dc 😃
kingsmiles
ĐẠI BÀNG
4 năm
WF-1000XM3 âm thanh ko chê vào đâu mới đúng, kết nối tuyệt vời đứng xa 10m nghe rõ mồn một.
Tui mua từ đợt pre-order, xài thích ghê á
@kingsmiles Con xm3 k ai chê âm mà thường chê cảm giác đeo thoi b! Phần nặng nó lòi ra ngoài nên tai có xu hướng bị rơi ra ngoài 😆
@kingsmiles Đúng! Con đó âm thanh mới là chuẩn cân bằng nhất.
@kingsmiles Âm thì bao ngon nhưng cảm giác đeo và khả năng kết nối, mất kết nối thì vẫn thua airpod 1 bậc
@Đạt Phít Một công nhận, mình lắc đầu vài cái có khi rớt luôn trong khi airpod vẫn nằm yên trong tai
tuy nhiên là bù lại chất âm ổn, chống ồn ngon, đi máy bay ngủ không biết trời đất là gì luôn 😁
Mình thì cứ airpod thôi,nghe ko hay bằng mấy tai trên nhưng mà tiện,mà ko đau tai
@skyline87 Nói về đeo ko đau, thoải mái thì ko e nào qua nổi chú Táo..
@xuanlong1966 Mọi người thì mình ko biết,nhưng mà mình đeo inear 1 lúc là bị đau tai
@skyline87 Mình cũng thế kkk
sau khi dùng qua neckband quàng cổ và truewireless vẫn thấy neck band tiện hơn vì nếu k muốn đeo tháo ra rất nhanh, k phải đút túi, còn truewireless trừ khi là airpod đeo trên 3 tiếng k khó chịu còn những loại đeo trên 1 tiếng là thấy khó chịu rồi thì dùng neckband lợi hơn
vviettan
TÍCH CỰC
4 năm
@Phuongkak từng dùng qua vài neckband, sau một thời gian đều bị điếc 1 bên tai (chắc do mình ko dùng cẩn thận). sau chuyển qua truewireless thì hoàn toàn hài lòng (nhanh gọn)
@vviettan Ngại mỗi khi nào không nghe nữa phải tháo đúi túi thôi bác
tetekh
TÍCH CỰC
4 năm
@Phuongkak Làm cọng cước cá, nối 2 bên lại, tháo nóng, thả tay vẫn tòng ten trên cổ?
@tetekh Thế cho hết sạch pin à
@tetekh Thế thì còn gì là truewireless nữa bác. như thế là neckband rồi :v
đang dùng wf-1000xm3 săn sale được và cực kỳ hài lòng :3
Foureyes8x
TÍCH CỰC
4 năm
Thấy airpods 2 vẫn ok. Mà thằng này giá giữ quá, ko chịu xuống
SoyHungry
TÍCH CỰC
4 năm
@Foureyes8x Hàng apple mà đòi xuống gì???
@Foureyes8x airpod 2 giờ cũng có 3tr3, em thấy giá đó ổn
Foureyes8x
TÍCH CỰC
4 năm
@Zombie.Lover Con beats power pro giảm mà con air ko giảm. ko thik beat lắm
vipkp3
TÍCH CỰC
4 năm
Con buds của mình nghe ngon mà sao ko thấy nhỉ
@vipkp3 Seeder vào tung hứng airpods là chính. Ko dìm buds là may lắm rồi. Nhiều người nói buds nghe hay hơn airpods.
Tôi biết là những tai BT inear dù đắt tiền cũng rất khó thể hiện clip này.
Những tai dư bass, bloom ầm kiểm soát kém ko thể tái tạo phần audio này, và thêm hụt treble thành cực hình.
Ae hãy mua đồ bằng đôi tai nhé

hugovietnam
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TYA đang thưởng thức bằng RHA S500 Universal
cân hết
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TYA mp3 128 (ko biết được 320 hay ko) thì làm sao đủ chất lượng mà đánh giá tai nghe
spinner
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TYA Cho mình xin vài bài nữa thuộc dạng âm thanh điện tử kết hợp nhạc cụ truyền thống này, clip chất lượng ;)
@spinner

Không có siêu phẩm Galaxy Buds à? Nhảm nhí.
KMIL307
TÍCH CỰC
4 năm
@DarthTyr Buds là siêu phẩm tặng kèm nên ko ở list này là đúng rồi 😁
Sony ổn
KMIL307
TÍCH CỰC
4 năm
Bài này ông mod lại viết cho đủ KPI à? Đáng mua nhất thì cũng phải theo tiêu chí nhất định chứ ? Cứ vơ mấy con cao cấp nhất của mấy hãng rồi cho vào bài là xong à?
@KMIL307 1tr thì quả là rất khó trừ khi set mục tiêu thấp.
Chẳng hạn như chỉ muốn cắt đứt dây cho ko vướng bận thì đc.
Còn nếu ví dụ như đánh thắng cái tai có dây 500 700k soundmagic dòng E là ko được rồi.
@KMIL307 Nếu theo tiêu chí cao cấp nhất của mấy hãng thì danh sách này dài lắm 😃
@Knah Làm bào tổng hợp những tai nghe chống ồn tốt và đáng mua nhất đi mod ơi.
@TYA Trong truwireless toi tháy chi có b&0 e82.0 la am thanh tot nhat nghe cuc dã. Con mtw du pass. Nghe xong 5p tôi bo y Dinh mua no va dã mua b@0 e8 2.0 âm thanh co thê nói hay nhat truewireless
Rất muốn nhưng không có tiền
thaiviet2536
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con Air Pod Pro chạy có bị rớt không các bác?
siminh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thaiviet2536 Mình đang dùng.chạy thoải mái
thaiviet2536
ĐẠI BÀNG
4 năm
@siminh Cảm ơn bác. Thấy trên mạng có bán dây nối 2 tai nghe lại 😆 Thấy cũng hay đỡ phải sợ rớt !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019