PUBG Mobile cho chơi miễn phí, nhưng vẫn thu về 1,3 tỷ USD tiền đồ ảo trong năm 2019

P.W
16/12/2019 13:10Phản hồi: 88
PUBG Mobile cho chơi miễn phí, nhưng vẫn thu về 1,3 tỷ USD tiền đồ ảo trong năm 2019
Một lần nữa, mô hình freeware cho chơi game miễn phí nhưng có cửa hàng ảo bán đồ bằng tiền thật trong game đã được PUBG Mobile chứng minh là mô hình hoàn hảo cho game trên di động. Bằng chứng là theo số liệu của Sensor Tower, kể từ khi ra mắt, PUBG Mobile đã thu về cho nhà phát hành game 1,5 tỷ USD, và trong năm 2019, con số này là 1,3 tỷ USD. Trong số đó, non nửa doanh thu đến từ Trung Quốc, với 614 triệu USD người chơi PUBG Mobile ở Trung Quốc nạp vào game mua đồ ảo.

Về lượt tải, PUBG Mobile đã được tải về 555 triệu thiết bị. Ấn Độ dẫn đầu với 116 triệu lượt tải trên cả App Store lẫn Play Store, kế đến là Trung Quốc với 108 triệu lượt tải, đứng thứ ba là Mỹ với 42 triệu lượt. 60% lượt tải đến từ Google Play Store.

Theo IGN
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhiều phết đó chứ
PUBG MOBILE sẽ đc mệnh danh là game của mọi thời đại, đc ng Châu Á (đặc biệt nhất là VN và các lũ trẻ trâu 😁) yêu thích nhất trên cả mọi game bắn súng của thế giới
À đây là ngôn ngữ của các thg bot @toolkit@tokylo mình phỏng lại thôi hì hì, nó vẫn có ý của mình, nhưng mình lại ko thể nói nó luôn là mọi thời đại hẳn đâu, vậy thôi chứ sau này PUBG cũng hết thời thôi. Đang nhại @toolkit@tokylo cho vui mồm tí ! :D:D:D
dtgame92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MrMedic229 Tỉnh táo lại đi bạn, Call Of Duty Mobile hiện đang bá chủ rồi, PUBG Mobile tụt hạng khỏi đường đua nhé.
@KeniVinh Ko đâu, kiểu chơi này ko bao giờ hết thời. Như facebook vậy, chả bao giờ hết thời cả, đến lúc bão hoà rồi 😁
@dtgame92 Mới thôi, rồi cũng đi theo apex hay bất cứ game ăn theo nào khác
dtgame92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Rulee Tran Chắc kèo với bạn là khi nào PUBG Mobile tàn thì mới đến Call Of Duty Mobile tàn nhé.
Hiện tại nó đang là bá chủ đi đầu, PUBG Mobile còn đang phải đuổi theo, copy lại những cái nó thành công kia kìa.
Reah
TÍCH CỰC
4 năm
Không thích mấy game fps. Cứ chơi được tầm 5-10 phút là đau đầu chóng mặt.
@Reah Bác giống tôi, tôi cũng thế. Việc gì phải chơi trên đt, nơi cảnh vật nó xoay như chong chóng, méo ai chịu được.
Mình ở tgiới bên ngoài, cùng lắm chỉ có đầu, mắt mình xoay, chứ cảnh quan nó có xoay đâu. 😁
@khanhduy.39n Cảnh quan xoay nhanh quá, chịu.
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@Reah Bạn qua lol coi thằng faker chơi chắc ói ngay và luôn đấy 😆
Baocaosu_ok
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Reah Trước mình cũng vậy đau đầu như kiểu bồn nôn khó thở, nhưng chơi quen rồi bh chơi bt
.Gù.
TÍCH CỰC
4 năm
Android và ios có cả trăm ngàn game hay nhưng đa số chơi 1 thời gian là chán vì chẳng còn đề cao giải trí mà là hơn thua quá nhiều
@qwert123451 Thật lạ là vì tính hơn thua nên nhiều người mới bị thu hút và nghiện đấy. Game giải trí thì chọn game offline mà chơi vì chơi 1 mình thì hơn thua khỉ gì.
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@qwert123451 Tùy gu mỗi ng chứ mình mua ps4 về try hard k nổi với mấy game off nên đành phải bán
trannam2089
ĐẠI BÀNG
4 năm
dân chịu chơi thì chịu chi cho đồ game thôi
@mandyhades Viết bài nói thua là thua hả 😁
canon2004
TÍCH CỰC
4 năm
@mandyhades Không biết chơi game mới phán thế! Dân fps chơi cả 2 nhé
i2Bi
CAO CẤP
4 năm
Game nào cũng 1 thời. Giờ mình k chơi PUBG hay mấy game kiểu đó. Nhớ lại xưa ngồi 1 bầy cày COC mà vui.
canon2004
TÍCH CỰC
4 năm
@NTN.PF Coc có giống pubg tẹo nào?!?
Aro
TÍCH CỰC
4 năm
Lâu rồi k còn vô Pubg nữa 😁
PUBG nó mở đầu cho cái dòng game này rồi. Nên vài năm nữa nó sẽ trở thành game huyền thoại thôi
Chơi cái PUBG này cứ chạy được vài vòng là chóng hết cả mặt 😁 :p

Nên thôi dẹp nghỉ chơi!? :D
thanhtuttm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Cuong Nb Bạn thử bật chế độ FPS cao xem sao 😃
@Cuong Nb Chóng mặt là đương nhiên, do bác nhìn vào màn bé, và cảnh ở trong màn bé đấy nó xoay tít.
Bác đến công ty, rủ mọi người trong công ty chơi PUBG ở đời thật, kiểu Battle Royale thì sẽ hết chóng mặt.
Châu á có PUBG, châu âu mỹ có Fornite
Tôi thấy nhiều ông cứ kêu game hút máu các kiểu trong khi nó có kề dao vào cổ bắt các ông mua đâu, không mua nó cũng không ảnh hưởng gì tới cân bằng của game
akb48
TÍCH CỰC
4 năm
Khủng khiếp thật
Hay thế
Tran Tao
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lâu rồi ko chơi, chơi gà vô toàn chết nên nản haizz
Game này cũng khá hay, tư duy chiến thuật như đi bộ đội, mới chơi bắn lung tung không trúng được địch, lâu dần cũng tạm nhưng không ham hố.
Có mỗi châu á là chiến nhiều pubg mobile. Giờ us với eu nó bỏ pubg pc rồi thì pubg mobile đâu nghĩa lí gì
canon2004
TÍCH CỰC
4 năm
@Shine.shin Núp lùm cũng là siêu chiến thuật đấy
@Shine.shin Vậy nên mình thích Fornite hơn, ở VN ít chơi game này nhỉ?
@KeniVinh Nhiều game phức tạp nhưng lại ko giống thật rồi cũng tàn thôi 😁
@Rulee Tran Mình thích đồ họa kiểu hoạt hình hơn vì dễ nhìn dễ chơi.
lien88nd
ĐẠI BÀNG
4 năm
pubg pc còn đỡ chứ pubg mobile hack nhiều quá, mà sao nhà phát hành còn cho ra bản giả lập mobile làm bọn nó hack quá trời. Riết chỉ còn bọn hack chơi vs nhau :X
Baocaosu_ok
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lien88nd Chuẩn luôn, bọn giả lập nó rễ chơi hơn là trên đt, vừa nhảy vừa bắn dc mình thì chịu chơi dc 2 ngón
mitsuvina
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Baocaosu_ok Giả lập nó có cho chơi chung với mobile đâu... Trong team bạn có người chơi giả lập thì mới gặp giả lập thôi.
Còn hack thì dạo này gặp hơi nhiều. Tốc biến các kiểu. nản thật
Thạch 42
TÍCH CỰC
4 năm
Có bạn nào đọc bài thấy khó chịu với cả tá dấu phẩy k ta.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019