Sắp 2020, trên tay đồng hồ Orient phiên bản đặc biệt 1010 năm Thăng Long

ND Minh Đức
16/12/2019 13:45Phản hồi: 554
Sắp 2020, trên tay đồng hồ Orient phiên bản đặc biệt 1010 năm Thăng Long
Cách đây 1010 năm, Lý Công Uẩn Lý Thái Tổ đã dời đô về Thăng Long và bây giờ, sau khi x2 năm lên thì chúng ta sắp kỷ niệm điều đó trong năm 2020 sắp tới. Đó cũng chính là thông điệp mà bộ sưu tập đồng hồ Orient Thăng Long 1010 muốn gởi gắm vào.

Bằng sự kết hợp khá mượt mà giữa phong cách đồng hồ Mặt Trời Phương Đông Orient và những hình ảnh mang đậm tính biểu tượng của Việt Nam, chiếc đồng hồ vốn dĩ đã thích hợp với phong cách casual, everyday watch nay có thêm điểm nhấn về mặt tinh thần cho anh em đồng hồ Việt Nam, đồng thời cũng để lại giá trị sưu tập.

Đây là size 40.5 mm dành cho nam và size 36mm dành cho nữ, theo đó là chung một ngôn ngữ thiết kế. Mình sẽ chọn ra 1 chiếc 40.5 mm để chụp nhiều hình trên tay hơn cho anh em coi.

Hộp của đồng hồ với dòng chữ nhũ vàng Phiên bản kỷ niệm 1010 năm Thăng Long Hà Nội bằng tiếng Anh. Bên cạnh là biểu tượng Khuê Văn các.

Bên trong sẽ là thêm một lớp hộp gỗ sáng bóng nữa. Nghe bảo đây chính là nhà sản xuất gỗ hay làm cho Hoàng gia Thái Lan hoàn thiện. Kỳ thực thì cảm giác unbox một chiếc đồng hồ là cực kỳ sướng ở đoạn nhìn hộp gỗ này.

Bên trong hộp.

Đây là Orient Thăng Long 1010 năm. Màu xanh và dây xanh đậm sẽ là chủ đạo của phiên bản này.

Chúng ta vẫn sẽ có một chiếc đồng hồ mặt kính cứng hình vòm thường thấy của Orient, một thương hiệu của Seiko. Bên trong là thiết kế open hoàn toàn với quả tim “đập” liên tục ở hốc 9h. Thiết kế mặt cơ bản với các cọc số chải sun burst cho óng ánh cao ở nhiều góc nhìn khác nhau.

Quảng cáo

Góc này dễ đọc hơn dòng chữ máy cơ automatic nằm bên dưới logo Orient, hướng 3h chính là logo 1010 năm Thăng Long Hà Nội cùng biểu tượng Khuê Văn Các được đính nổi lên.

Mép bên dưới sẽ là dòng chữ Japan cùng máy F6T2 đồng hồ, cách in không lẫn vào đâu được của các đồng hồ đến từ Nhật, thế lực sớm nổi lên trên bản đồ đồng hồ thế giới cùng với Swiss Made hay Made in Germany.

Phần case xung quanh được hoàn thiện dạng xước cực mịn. Trên crown là logo của Orient với các đường cắt quanh núm. Mặt lưng thép không gỉ và case cùng phần niền phía trên được ghép lại hoàn toàn không dùng ốc. Những chiếc đồng hồ Nhật có độ cong của clug khá dịu dàng và dễ đeo trên form tay người châu Á.

Khóa với dòng chữ Orient dập chìm trên đó.

Quảng cáo

Đây là phần hấp dẫn nhất. Mặt lưng xuyên thấu thấy máy bên trong. Những thông tin cơ bản về đồng hồ được in quanh viền như chống nước, Made in Japan, khung thép không gỉ và máy F6T2. Chính giữa sẽ là phần kính cho thấy toàn bộ máy bên trong với 1 chân kính rubi trên tổng số 22 chân kính của máy này. Phần trong đánh vân chải tia hình vòm, không khiến mình nhớ tới những chiếc Grand Seiko cũng có vân tương tự nhưng được chải đều ở mặt.

Điểm nhấn đáng chú ý chính là bản đồ Việt Nam đầy đủ quần đảo Hoàng Sa Trường Sa nằm trên kính. Ở những góc khác nhua sẽ có những hiệu ứng ánh sáng khác nhau. Sơ chút về máy F6T2, đây vẫn là máy cơ automatic với chức năng lên cót tay, tự lên cót và Hacking Movement với dấu chỉ là kéo núm đồng hồ ra thì toàn bộ sẽ dừng lại, bao gồm cả kim giây. Tính năng này bắt đầu rộ lên từ những năm thế chiến thứ 2, khi đó phù hợp để giúp đồng bộ giờ đồng hồ của cả nhóm binh sĩ đến từng giây. Thí dụ như một đôi biệt kích đang cùng nhau thực hiện một nhiệm vụ gì đó nghiêm trọng thì rõ ràng việc phối hợp làm việc nhịp nhàng phải chính xác tới từng giây là điều cần thiết. Sau này mình vẫn thấy tính năng này khá hay do nó cho phép chúng ta có thể căng chỉnh giờ chính xác nhất có thể, nếu chịu khó thậm chí chỉnh cho nhảy chung với giờ nguyên tử được luôn

Dây kèm theo khá dễ đeo. Lỗ đục sẵn vẫn phù hợp với cổ tay mình dù mình hơi nhỏ.

Trong hộp có sẵn thêm một bộ dây khác cho tùy nhu cầu của anh em.​

Cám ơn Xwatch.vn đã cho mình mượn sản phẩm. Anh em nào quan tâm có thể đặt mua ở Hệ thống đồng hồ Xwatch, đang có ưu đãi giảm 10% cho các khách hàng đặt hàng. Xwatch là đơn vị phân phối chính hãng của Orient và Orient Thăng Long tại Việt Nam, xem thêm chi tiết tại đây: https://xwatch.vn/ldp-dong-ho-orient-thang-long-1010/

Đồng hồ Orient Thăng Long 1010

event.xwatch.vn
554 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phiên bản kỷ niệm 1010 năm Thăng Long Hà Nội trong năm 2020 😁 Số quá đẹp
@Sfvnthanh Chúc mừng bác. Khi nào bác lên tay, chụp ảnh cho anh em mục sở thị nhé 😁
@Đồng hồ Xwatch Mai nhận hàng rùi, chủ yếu sưu tầm là chính
@Sfvnthanh Em cũng nghĩ vậy. Mua sưu tầm và có thể đeo vào các dịp đặc biệt. Bác cũng có thể dùng để tặng quà cũng ý nghĩa mà sang.
@Đồng hồ Xwatch Mới nhận nà
Kiểu dáng cổ điển ,đẹp quá !
@phuocthanh234566 Thích nhất bản màu xanh
@minhthanh255 Bản màu xanh thì trẻ trung, đúng màu trend của 2020. Classic Blue - Color of year. Còn bản màu vàng cũng ổn anh em ạ. Bản màu vàng thì thanh lịch, khá sang tay khi kết hợp vs áo sơ mi hoặc vest, diện chơi Tết ổn. 1 số hình ảnh em nó cho anh em tham khảo.

@Đồng hồ Xwatch Cửa hàng chu đáo quá. Chúc làm ăn phát đạt
@minhthanh255 Cảm ơn bác Minhthanh255 đã có lời khen 😁. Anh em support nhau là chính thôi ạ!
Ngon quá nhỉ chẳng nhẽ vừa mua đồng hồ xong lại làm thêm một em nữa về chơi
Tieu Minly
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quangk137a Mua nhanh còn kịp
@quangk137a Mua cho kịp chơi Tết bác ạ 😆
Đẹp quá
Hyper But
TÍCH CỰC
4 năm
@trivietvalues OMEGA luôn biết cách làm hài lòng fan. Cuối năm cũng phải làm em bác ạ.
@deconbebong Làm con sea master giá mềm hơn đeo bao đẹp
Saigonian
ĐẠI BÀNG
4 năm
@visaodemroi Đẹp quá!
man1606
TÍCH CỰC
4 năm
@Hyper But Phiên bản FC Limited Edition kỷ niệm 45 năm thống nhất đất nước (1975-2020).

Phiên bản này sử dụng trên base là chiếc FC-718 Worldtimer, trong đó múi giờ +7 được thay bằng HANOI hoặc HOCHIMINH (nguyên gốc là BangKok). Đáy in hình trống đồng Đông Sơn và số thứ tự x/45.

Limited Edition chỉ có 45 chiếc HANOI và 45 chiếc HOCHIMINH.
Chơi loại này mới máu này.
dnhdnh
TÍCH CỰC
4 năm
Có trả góp freeship không :v
@dnhdnh Có freeship và hỗ trợ trả góp cho anh em luôn đó bác 😁
abba8386
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chắc đắt hơn bản thường vì cái logo kia.
@abba8386 K tự dưng ng ta làm vậy
@abba8386 Có nét riêng nên đắt hơn vẫn thích
@abba8386 Giá khoảng bao nhiêu nhỉ
@huygapro Bác Huy có thể tham khảo giá các phiên bản ở link này nhé: https://xwatch.vn/ldp-dong-ho-orient-thang-long-1010/

event.xwatch.vn

Về cơ bản thì giá bản thấp nhất hiện tại sau khi được chiết khấu đang rơi vào 8.820.000 VNĐ bác Huy nhé. Thông tin đến bác.
hieutran89
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đẹp quá
Orient là hãng nào, có so được với Longines không?
@Hoangvu.99 Nổi tiếng mà mấy chỗ bán lẻ như macys đừng nói chi mấy tiệm bán đồng hồ sang trong mall nó đéo thèm bán
lamtd
ĐẠI BÀNG
4 năm
@harry.pham16 Phát biểu 1 câu là biết rồi... dù giá nó không cao nhưng không biết thì đúng là loi nhoi thật =))
@lamtd Chả lẽ ở VN xài mấy đồ phụ kiện như ốp lưng dây cáp pin dự phonf hãng tàu, nhiều người biết thì nghĩ là ở Mỹ cũng phải biết hà ? Lol
Hãng Nhật thì Casio và Seiko nổi hơn thui
@Vuducanh0909 Xài rolex thì không rảnh vào đây comment với đi reply dạo liên tục vậy đâu!
Đẹp và ý nghĩa
Đẹp quá. Có bản đồ Việt Nam là thích rồi
Chẳng lẽ lại làm thêm chiếc nữa nhỉ, trông ngon phết.
@nguyentrongquan Bác cũng đang chơi đồng hồ rồi đúng ko. Nếu vậy có thể cân nhắc em này cho vào trong BST nếu tài chính dư dả 😁. Mình dùng nó cho những dịp đặc biệt, như Tết chẳng hạn.
Chỉ 1 từ: đẹp quá. Tinh tế quá.
dgminhthanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chỗ logo 1010 năm Thăng Long Hà Nội mà làm to lên chút để cân đối với phần máy bên thì đẹp
@dgminhthanh Đồng hồ làm chi tiết nhỏ mà sắc nét thì đẹp. Làm to thô lắm
@Evolution X Đồng ý với bác Evolution. Em cũng nghĩ là phần logo như này là vừa, có thể nhỏ đc hơn mà vẫn nhìn rõ thì càng ok. Đặc biệt là cho các phiên bản đặc biệt như thế này. Vì diện tích mặt đồng hồ nhỏ, nếu chi tiết lớn quá sẽ làm cho mặt đồng hồ cảm giác chật chội, mất đi sự tinh tế.
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn đơn giản mà đẹp thật, tay nhỏ như mình bản 40mm là hợp lí
@Giáo Vũ Tay nhỏ đeo 40mm là hợp lý bác ạ. Vì bản này là theo phong cách dresswatch nên thường size mặt nó cũng ko to. Size này là phù hợp vs đa số tay người Việt.
diamonia
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đẹp thật
Cuongnv0920
ĐẠI BÀNG
4 năm
9củ8 cho bản rẻ nhất.
@Cuongnv0920 8tr8 nhé.
@Evolution X 8820 b ơi 😆
anmit
ĐẠI BÀNG
4 năm
K vào web dc?
@anmit Nếu bác ko vào được website thì có thể gọi theo số hotline 1900.0325 để bên mình hỗ trợ cho bác nhé.
nhìn thèm quá
@Angelas2 Vậy múc e nó thôi bác ơi 😆). Làm 1 quả chơi lớn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019