Thêm nhiều phim VN chiếu trên Netflix: Trạng Quỳnh, Mẹ Chồng, SG anh yêu em...

Nam Air
17/12/2019 2:59Phản hồi: 176
Thêm nhiều phim VN chiếu trên Netflix: Trạng Quỳnh, Mẹ Chồng, SG anh yêu em...
Sau khi chính thức có mặt ở Việt Nam, Netflix cũng bắt đầu đưa phim của nước ta lên chiếu trên dịch vụ của họ, lần này họ vừa bổ sung thêm 7 phim mới, nâng tổng số lượng phim VN lên con số 13, gồm 12 phim chiếu rạp và 1 phim truyền hình.

Trước đây đã có 6 phim Việt đang được chiếu trên Netflix, gồm có Trúng Số, Hai Phượng, Chung Cư Ma, Để Mai Tính, Yêu và phim bộ Hậu Duệ Mặt Trời. Nay bổ sung thêm 7 phim mới gồm Trạng Quỳnh, Sài Gòn Anh Yêu Em, Mẹ Chồng, Sắc Đẹp Ngàn Cân, Siêu Sao Siêu Ngố, Ngôi Nhà Bươm Bướm và Hạnh Phúc Của Mẹ. Các phim này đều là phim đã chiếu rạp rồi chứ không phải là phim hoàn toàn mới, nếu anh em nào chưa xem ngoài rạp mà có Netflix thì có thể chọn xem.

Chúc anh em vui!
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ứng dụng này xem phim ngon phết. Chất lượng
@chanhthi Đang nói đến phim Netflix (đang chiếu) ở Việt Nam chứ k phải phim Việt Nam nhé 😁 phim Việt Nam thì tôi không có bênh
chanhthi
TÍCH CỰC
4 năm
@Sr_9x Tôi mượn lời của bạn để nói về phim VN hiện nay thôi
@Sr_9x Không biết sao chứ những phim nổi tiếng từ lâu như series Lord of the Rings, Harry Potter... còn không có.
@vophuochigh-tech Một phần cũng do bản quyền từng phim đối với khu vực thôi. Ví dụ như series The Office bên Mỹ có nhưng Việt Nam lại không, ngược lại bên Mỹ lại không có Modern Talk trong khi Netflix Việt Nam lại có
Mong càng nhiều phim việt đc chiếu trên nf, còn tuyệt hơn nữa nếu nf đầu tư làm phim Vietnam
@nh0ktam01 làm phim vietnam để làm gì 😆
K có nhật kí vàng anh 😔
TnQ NMT
TÍCH CỰC
4 năm
@vietnamMBC Dạo này nhiều cái tên khác làm lu mờ Vàng Anh rồi :rolleyes::rolleyes:. BTW con ngân 98 nhìn tởm ko tả đc @@, thề danh dự cho mình thì mình sút vào đít ấy chứ.
@kehuydietngo Ngôi Nhà Bươm Bướm kìa
dongqtrung
TÍCH CỰC
4 năm
@TnQ NMT Lương Bằng Quang ko thích điều này =))
TnQ NMT
TÍCH CỰC
4 năm
@dongqtrung Chắc LBQ nó nhắm mắt đưa trym chứ e ko nghĩ gu nó tệ vậy bác ạ 😔
Namct30
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dạo này ae có gặp tình trạng tối là xem netflix k dc ko.mạng quá lag,e xài viettel gói 40mbps
@Namct30 tối mình vẫn xem đc mà, fim 4k luôn, xem trên tv qua wifi
Namct30
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Cskhviettel Bác check giúp e:d061_gftth_namld15
0978836821
Trong nước thì mạng vẫn nhanh,nhưng truy cập appstore hay netflix rất chậm,chỉ bị buổi tối tầm 7h-12h đêm
Namct30
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Cskhviettel Bác xem giúp e,server trong nước thì max speed.server netflix singapore chỉ dc vậy,mọi hôm chỉ có 500-700mbps
Phimmoi còn nhanh hơn 😁
@Khẩu trang xanh Làm sao có các show độc quyền của Netflix được?
@Khẩu trang xanh Serve ngon nhất Fimfast
dongqtrung
TÍCH CỰC
4 năm
@Khẩu trang xanh cũng là cơm 1 bên fine dining cho người tinh tế còn 1 bên vỉa hè cho người xôi thịt, so món ăn là phải so cả ko gian thưởng thức, qua rồi cái thơi ăn no mặc đủ nha ^^
kevin2012
TÍCH CỰC
4 năm
@Khẩu trang xanh Phimmoi là cái trang xem phim chất lượng 480p đấy hả, coi riết chắc đuôi con mắt luôn, mờ căm...
chúc mừng phim việt
Có phí ko mọi người
Namct30
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Doctor Strange 260k/1thg 4k 5 màn hình,220k full hd
anhvu77it
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Namct30 Tớ đang xài gói Ultra 260k/tháng có 4 màn hình cùng lúc thôi mà
Namct30
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anhvu77it Ờ nhỉ.e nhầm
cũng muốn đăng ký lắm, nhưng nghĩ hơn chục tiếng ngồi trước màn hình, chiều về lại ngồi trước TV nữa thì không đủ can đảm, hix..hix..
anhtkl
TÍCH CỰC
4 năm
@Phan Huy Thọ Nằm xem cũng đc á bồ!
@anhtkl hahahahahaha, ờ, chắc vại
Film+ cho nhanh gọn bổ rẻ 😁 vì e thích xem phim VN chiếu rạp mà e lại k thích ra rạp
@fe_hanghieu đúng rồi bác. chỉ cần chiếu rạp 1 vài hôm sau là có. tuy nhiên phải bỏ tiền ra mua tùy từng phim k dùng chung với tài khoản theo tháng đc
@RF Hiến Nguyễn Film+ làm gì có tuổi với netflix. 260k/tháng đáng từng xu. Xem 4k khỏe rõ đủ tv series. Em cũng xài film+ song song luôn nhưng cắt rồi. Tại thấy ko ngon bằng
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@RF Hiến Nguyễn À ok bác e tưởng xem chung đc chứ, hehe. mua từng phim ngoài thuê bao thế thì chắc e ra rạp xem thú hơn 😁
@fe_hanghieu tất nhiên rồi bác, ra rạp xem đã hơn nhưng giá đắt hơn thuê trong đó :D e lại lười ra rạp nên thế là ổn áp rồi
Xem cũng tạm
quanghuyhup
ĐẠI BÀNG
4 năm
netflix này có gói mua chung gì ko ạ, e ko mấy khi xem mà tháng hơn 200k cũng hơi phí 😁
hoangnx1503
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bumaki315 mình đã có nhóm đang xài rồi nhé
lamtn06424
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bumaki315 bác gom đi, em xin 1 chân.
lamtn06424
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bumaki315 e tính mua luôn gói Premium, bác share ko? 65k/tháng. Hùn với em.
-nHm-
CAO CẤP
4 năm
Netflix là ứng dụng xem phim ngon nhất nhưng ở VN thì phim chưa đa dạng lắm
Chưa từng bao giờ mua vé ra rạp xem phim Việt Nam cả. Đa phần toàn phim hài nhảm, những phim được đánh giá cao nhưng ít đc chú ý nên suất chiếu ít và nhanh ngừng chiếu. Có lẽ phim ấn tượng nhất là Áo lụa Hà Đông
@heliosy Mình thuọc tuýp người thích phim nghệ thuật nhiều hơn là giải trí, kiểu như Three Billboards Outside Ebbbing Missouri hay Shoplifters là 2 phim nước ngoài mình cựu thích luôn. Phim giải trí mình cũng có xem nhưng ko thích đến nỗi để lại ấn tượng sâu đậm. Vì vậy, phim Việt Nam mình rất kén, có phim Chuyện của Pao mình cũng khá thích.
@chanhthi Thì làm phim nghệ thuật ko thu hút đc khách mà bác, phim hài mới có doanh thu.
@drluongtuandung Phim Tháng Năm Rực Rỡ cũng hay đó bác, dạng kiểu Hoa Vàng
@drluongtuandung Nhưng mấy phim có thực lực thì lại bị cái "thuần phong mỹ tục" cấm sạch 😔
7900
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tối nay xem Trạng quỳnh thử coi thế nào
@7900 xàm vkl ra, tốt nhất là đừng coi chỉ thêm tức 😆
7900
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tiendatts Tkssss, tính thử xem cổ trang Việt Nam. 2 Phượng mình xem kg được 15p là out. Xem hành động trên Netflix riết xem phim Việt Nam & HongKong thấy rời rạc thiếu logic. Cảm nhận riêng hihihiii
có phim mới của Ngân 98 với mấy trái chuối không AE :p
TnQ NMT
TÍCH CỰC
4 năm
@quanghung1611 Tởm lắm bác, đừng xem 😔 nhìn mặt nó đã ghê ghê rồi nhìn người nó còn dơ dơ nát nát sao ấy. Bọn nổi tiếng bằng truyền thông bẩn không đáng tốn thời gian đâu bác :rolleyes::rolleyes:
Cái phim Trạng Quỳnh coi xàm vãi ra.
Hmmm thế mà bọn nào bảo Sai Gon chết queo rồi =]]] Người ta còn đặt tên phim kia kìa, vào mà gáy =]]]]
chanhthi
TÍCH CỰC
4 năm
@Rich Leon Cái tên Sài Gòn nó đẹp từ trong câu chữ cho đến trong hoài niệm của mỗi con người cho nên nó bất tử.
kaoaye
TÍCH CỰC
4 năm
@Rich Leon Muốn chết thì nó đã không qua được khâu kiểm duyệt!
theeonao
TÍCH CỰC
4 năm
Có bác nào xem 6 Underground trên Netflix không ? 🆒
@theeonao Được cái chạy xe tông người tá lả
lylehang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@theeonao Không nên xem, lạm dụng nhiều hiệu ứng, hành động nhiều lắm nhưng về nội dung thì không hay. Mình xem đúng 10p là tắt mặc dùng lời giới thiệu phim có vẻ hấp dẫn.
mitd
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lylehang Đúng vậy bạn à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019