NOTE 9 HẾT BẢO HÀNH HÃNG 1 TUẦN THÌ SỌC MÀN HÌNH/

Shatorio
19/12/2019 2:11Phản hồi: 95
NOTE 9 HẾT BẢO HÀNH HÃNG 1 TUẦN THÌ SỌC MÀN HÌNH/
Sau 1 thời gian thì giờ mình cũng nản và chả còn mặn mà gì với flagship nữa, độ bền điện thoại giờ không còn được như xưa, chưa kể còn hay bị đem con bỏ chợ. Tụi cận cao cấp bây giờ cũng đủ tính năng cần thiết rồi, xài 1-2 năm chán lại đổi con khác vừa có tính năng mới vừa được cập nhật phần mềm mới, lỡ có bị hư hay bị gì cũng không quá tiếc.
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leoshate
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sau 1 thời gian thì giờ mình cũng nản và chả còn mặn mà gì với flagship nữa, độ bền điện thoại giờ không còn được như xưa, chưa kể còn hay bị đem con bỏ chợ. Tụi cận cao cấp bây giờ cũng đủ tính năng cần thiết rồi, xài 1-2 năm chán lại đổi con khác vừa có tính năng mới vừa được cập nhật phần mềm mới, lỡ có bị hư hay bị gì cũng không quá tiếc.
ByGP
TÍCH CỰC
4 năm
Đen thế bác. Chia buồn cùng bác
TTris
TÍCH CỰC
4 năm
Do bác xui thế nào chứ đó giờ xài Samsung từ Note2,3,5, S6,s7e,s9 mà có bị gì đâu...
Shatorio
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sroyan01 Mình sau vụ này thì thực sự ngán Flashship rồi/
TTris
TÍCH CỰC
4 năm
@Shatorio Vợ mình cũng đang xài Note 9 nè, xài cũng phá không ít mà chưa thấy gì cả. Chắc do nhân phẩm. hehe...
Nếu có nhu cầu đổi máy thì tiện đây mình đang dư bán ra con Mi8.
Có hứng thú cứ alo mình ở SG 0902403347
@sroyan01 cũng gì có cũng phần hên xui, bác thì hên rồi
anhhnt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngày xưa xài note 5 cũng bị. Nhưng giá này còn rẻ chán so với màn iphone amoled
80014475
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đợt rồi sale 11/11 mua dùm bạn trên Lazada cái note 10, nhưng xài được hơn 10 ngày thì bị lỗi màn hình khi vuốt từ trên xuống để hiện các icon wifi, chuông...không được. Tới TT Sámung Nguyễn Đình Chiểu chay lại FW cũng không được, họ nói để máy lại để háo màn hình xử lý bảo hành. Thời điểm đó LZD còn trong thời gian đổi trả nên mình đã làm thủ tục trả lại cho LZD và đang chờ xử lý hoàn tiền.
-> Có vẻ màn hình Samsung không ổn nhỉ, hiện đang xài Note + cũng hơi lo lo 😆
Shatorio
ĐẠI BÀNG
4 năm
@80014475 Mình tin tưởng chất lượng dòng Flashship bỏ tiền ra mua mà cứ hết bảo hành là lỗi kiểu này thực sự chán /
@80014475 Mình mới mua trên lazada con M30 cho mẹ xài, cũng bị lỗi và đang trả hàng
80014475
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Dừng Bước Giang Hồ Không phải " Nâng bi" cho Apple chứ trước giờ xài iphone từ đời 3G tới giờ, mỗi máy xài ít nhất cũng tầm 3-4 năm nhưng không phải lăng tăng về chất lượng như xài Samsung
@80014475 Có con X màn lần đầu oled nên bị ngáo, xs đổ lên hết bệnh luôn 😁
Nói chung màn bọn ip nó lành hơn...
Số bác đen thôi, em xài con note FE 2 năm rồi vẫn chạy phè phè
noitk
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Dừng Bước Giang Hồ Hên xui. Tôi sài note 5 từ 2016 vẫn ngon. Kiểm tra Q-check qua hết
@noitk Thường mình thấy mua ở mấy nhà bán lẻ lớn thì hàng ok hơn. Mua online thì đa phần gặp xui
@Dừng Bước Giang Hồ online cũng nguyên seal mà bác, hàng điện tử thì hên xui.
Zoro kun
TÍCH CỰC
3 năm
@Dừng Bước Giang Hồ đào mộ phát, note FE 3 năm đã dính, note 8 của vợ cũng bắt đầu có dấu hiệu 😆
Màn samsung đắt lắm.
Carnage
TÍCH CỰC
4 năm
@phuocthanh234566 Đắt k bằng cái màn loại 2 đội giá đâu
Đã tháo máy ra là mất khả năng kháng nước. Đồ điện tử thì hên-xui chứ không nói trước được dù nó là dòng cao cấp hay cơ bản. Trước giờ xài SS từ thời: S3, Note 4, S7E, S8, S9+ và hiện tại là Note 9 thì chỉ duy nhất con S7E một ngày đẹp trời nó xuất hiện 1 đốm đen nhỏ ở cạnh dưới cỡ bằng đầu đũa nhỏ. Còn lại đều rất bền bỉ. Con S3 giữ làm kỉ niệm, rớt bộp bộp bể kính, bể nắp nhựa do lâu năm mà màn nó vẫn vậy, không bị gì. Nói chung, đồ điện tử thì... hên xui !!!
kipper
ĐẠI BÀNG
4 năm
@andytran1986 sửa ở trung tâm bảo hành thì vẫn test chống nước, dùng từ note 8, note 9 đến giờ vẫn yên tâm
@kipper Không, ý mình là nó sẽ mất zin. Thường máy gốc, chưa sửa chữa nó sẽ khít từng chi tiết (vì máy móc làm). Còn khi bảo hành, hãng làm, nhưng không bảo đảm. Tất nhiên vẫn kháng nước, nhưng theo kiểu... hên xui! Tùy bạn đen hay đỏ để máy rơi vào tay thợ nào (dù là nv của SS). Túm lại là mình vẫn an tâm xài với sự kháng nước, nhưng khi test qua app nó sẽ không còn nữa. Giống như knox ấy, 1 khi đã nhảy thì không bao giờ trở về được.
Shatorio
ĐẠI BÀNG
4 năm
@andytran1986 Gọi tổng đài mình nhận được thông tin thay hãng cũng chỉ bảo hành có 3 tháng. Không phải nói xui chứ sau 3 tháng mà bị như vậy chắc đập máy thật
@andytran1986 con note 3 cũng mình đến giờ vẫn ngon, mỗi tội rớt nhiều màn hình nứt hết nhìn hơi xấu mặc dù cảm ơn vẫn tốt
@andytran1986 Công nhận hàng điện tử hồi trước ngon hơn, con note 3 mình vẫn dùng đến tận bây giờ.
Nhân vật đen nhất năm đây rồi , đến đồ tàu cũng phải dùng được ít nhất 2 năm mới sinh chuyện .
Shatorio
ĐẠI BÀNG
4 năm
@uthalinh Sau khi cưới vợ chỉ duyệt điện thoại mỗi lần đổi khấu hao 2-3 năm, giờ mới dc 1 năm 😔(
TTBH giá hơi cao nhưng chất lượng ok nhất rồi. Ra ngoài thay rẻ hơn nhưng xác định ko ngon đâu.
zajkull
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giống bác lúc trước mình cũng mua note 5 chính hãng hết BH 3 ngày nó bị lỗi Main xài xíu là màn hình giật tung chảo gửi vào TTBH báo giá thay Main 6tr mình bán xác luôn 3tr từ đó về sau mình ko bao giờ mua đt Samsung chính hãng mình mua xách tay bản hàn với Mỹ xài thì ko thấy bị như vậy nữa.
@zajkull đúng là tù thật luôn ấy bác, chắc do chưa quen, chụp ảnh xong muốn copy file về máy tính cũng chả được.
dongson08
TÍCH CỰC
4 năm
@sonha28 samsung cho dễ dùng, đổi máy mới chuyển dữ liệu cũng nhanh
@dongson08 cũng đang ss s7, chưa có tiền nâng cấp lên.
dongson08
TÍCH CỰC
4 năm
@sonha28 s7 dùng vẫn ngon chán
Note9 còn rẻ chán, xsm thay hãng màn hơn 9 củ, ra ngoài cũng phải 6-7 củ =)) nghe giá thôi là hết muốn rơi máy luôn =))
Liên Diệu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bên e có màn new bác nhé giá 3.9 ạ
2nd
TÍCH CỰC
4 năm
Màn vậy rẻ rồi,thời note 5 mua cũ 8xtr,cái màn gần 6xtr lun,chia tay ss từ đó
Mrlk88
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hên xui thôi bác, mình dùng cả note8, note 9 vẫn bình thường dù hết bảo hành lâu rồi.
Tuấn__ka
ĐẠI BÀNG
4 năm
lỗi gì thì lỗi chứ riêng lỗi sọc màn hình thì nguyên nhân chủ yếu là do người dùng rồi.thấy cái ảnh con đt bạn chụp thì nhìn cũng không phải là người giữ gìn máy.
Đen rồi
Mình cũng bị vậy, bị sọc ngang nó nhàn nhạt hình. Lên ttbh thay cũng hơn 4tr, xui. Có máy thì không bị
Nhân viên kỹ thuật của ss nói mình nên để ý cách sử dụng máy, nhất là đừng để màn hình luôn ở chế độ phải hoạt động nhiều
tuyen000
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hungphovtv9 Nv nó nói khó nghe quá. Mua máy về mà phải dùng e dè thì chịu rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019