Microsoft Office trên Macbook

titi00
19/12/2019 8:28Phản hồi: 17
Xin chào mọi ng, em đang có nhu cầu mua macbook tuy nhiên thấy 1 số anh em phản hồi Bộ ứng dụng Office trên MacOS chạy có nhiều lỗi, cho em hỏi có đúng vậy không ạ.? Có cách nào khắc phục không ạ.
Em đang xài máy Win muốn đổi sang MAC vì đang xài nhiều sản phẩm khác của APPLE.
Cám ơn mọi ng
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tréo
TÍCH CỰC
4 năm
Lỗi chắc từ thời Office 2010, chứ bản bây giờ chạy ngon lành không lỗi lầm gì.
titi00
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tréo Cám ơn bác nhiều,
Xài bình thường mà bạn
doublerick
TÍCH CỰC
4 năm
Không thoải mái, mượt và nhiều tính năng như trên windows, còn bạn chấp nhận hay không nên làm thực tế. Đôi khi macbook đẹp nên bất chấp cũng nên kkk
Xét về vấn đề Office, nếu Office như Word hay Excel hay Powerpoint không phải công cụ kiếm cơm chính của bác thì okie, dùng Mac cũng được, vì Office cho Mac bị hạn chế 1 số tính năng khá khó chịu (tự tra GG) và dùng cũng không mượt bằng win (với file Excel lớn chẳng hạn).
ChauTinhTo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Người ta phản hồi nhiều thì biết rồi đấy, không phải tự nhiên mà có đâu
mình thấy xài bình thường, tuy rằng nó ko mượt như bên window thôi
Mình sử dụng cả năm rồi chưa thấy lỗi gì cả! có vài lần ko mở app nhưng nó thông báo lỗi buộc phải đóng thôi.
tieubaoboi
TÍCH CỰC
4 năm
Cùng tâm trạng bác ơi đang xài iphone muốn qua mac lắm mà vướng mỗi office
trjeutulong0
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình thì thấy xài bình thường, ko có vấn đề gì cả, cần thiết thì cài bản mới nhất cho máy
lỗi gì mà lỗi, các ông ấy toàn dùng lậu chả thế. bạn cứ bản quyền mà chơi thì chẳng có vấn đề gì cả
Mình dùng gần 6 năm nay Macbook + Office và là công cụ chính để kiếm cơm, chẳng thấy có lỗi lầm gì cả.
2468
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hàng Microsoft làm, mình dùng từ 2011 rồi không thấy vấn đề gì cả
namnao
TÍCH CỰC
4 năm
Mình chưa từng gặp lỗi gì luôn !
đang dùng bản mới nhất. chả thấy lỗi lầm gì. trừ khi dùng nhiều tool đính kèm hoặc file exel nặng chẳng hạn thì nên dùng win
QuocBaoIT13
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dùng cả 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019