Tiếng kêu ríu ríu trên ssd m2 sata

Vũ Hồng Hà
20/12/2019 15:39Phản hồi: 21
-Chả là em có mua em ssd kingston 120gb(m2 sata 2280) về cài win khi nhập xuất giữ liệu nó có kêu hơi i i giống kiểu tiếng tivi thời xưa bật lên ấy em khẳng định k phải tiếng quạt và hdd quay hhd em đã tháo ra quạt kêu rất bé vào chrom mở tab kêu bé dí tay touchpad mới nghe thấy
- em có tải pm test tốc độ ssd nó kêu rét rét rõ hơn rất nhiều
Bác nào kinh nghiêmh ssd em hỏi ssd có thật sự kêu không vì em nghĩ là nó k có cơ khí giống hdd và ssd kêu là do j nó chỉ là 1 thẻ nhớ em có cách đây dc 1 tuần ạ
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

☐ ☐
TÍCH CỰC
4 năm
Bác nghĩ đúng rồi đấy ssd nó làm gì có cái gì để phát ra tiếng đâu
@☐ ☐ Mà em xuất nhập dữ kiệu nó kêu i ỉ nhỏ thôi ghé tai vào touchpad or bàn phím mới nghe rõ dc bác ạ em dùng ssd m2 còn sata 2'5 em k rõ
☐ ☐
TÍCH CỰC
4 năm
@Vũ Hồng Hà ssd thì m2 hay 2.5 thì đều là chip nhớ cả thôi
Bác đem vệ sinh lại máy xem chứ theo e nghĩ thì nó vướng gì đấy thôi
@☐ ☐ Em đã tháo ssd ra lắp lại vệ sinh quạt rùi ạ vẫn bị em băn khoăn
ssd là chip nhớ, ko có thành phần nào chuyển động à
tiếng quạt hay tiếng ổ hdd quay đó
@Hentai Ouji Bậy bạ, ko có thành phần chuyển động vẫn kêu đc nhé, đại loại như mấy cái loa máy tính ấy.
Còn mấy cái ko phải loa hay quạt mà kêu là bị coilwhine (nhiễu điện), cái này thì phải xem đường điện ở nhà + nếu còn bị thì thay luôn cục nguồn xịn hoặc SSD (thay = của Samsung cho chắc)
@max-20091 Em dùng laptop em cũng nghĩ nhiễm điện vì nhà k có điện nối đất em dùng pin trực tiếp và vẫn bị như vậy ạ
☐ ☐
TÍCH CỰC
4 năm
@max-20091 Ai bảo ông loa k có thành phần chuyển động
Thế cái màng rung k được coi là chuyển động à
DuongPNJ
TÍCH CỰC
4 năm
Khi bạn transfer dữ liệu thì nó sẽ kéo theo 1 lượng tải của CPU từ đó sinh nhiệt, các thứ khác như Fan sẽ chạy nhiều hơn để tản nhiệt.
@DuongPNJ Em đã kiểm tra quạt laptop quay chắc chắn k do quạt quay hơi khó bác ạ em vẫn băn khoăn ssd kêu là do gì bt k kêu cứ mở tab chrom hoặc vào cái j đó là nó ri rỉ nhỏ giống kiểm tiếng nhiễm điện ấy
DuongPNJ
TÍCH CỰC
4 năm
@Vũ Hồng Hà Bác xem cáse có chập điện ko
@DuongPNJ Không bác ạ trước lúc mua em k thấy bị vậy lắp ssd cài win mở win là nghe thấy rõ nhất
bảo hành đi ! dễ mà !
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Bảo hành đc cái j? cái đấy ko phải là lỗi nhé.
@max-20091 Em có đọc qua 1 số lỗi có người đi bảo hành và bảo k có lỗi j cả
Quân ITz
TÍCH CỰC
4 năm
Điện tích
@Quân ITz Em thấy điện tích có vẻ đúng nhưng mà có ảnh hưởng k đến ssd k bác
Quân ITz
TÍCH CỰC
4 năm
@Vũ Hồng Hà Nếu ssd bình thường, ko có vấn đề thì ko sao, thử đổi qua ssd mới xem có bị vậy nữa ko
- có thể thử ssd trên máy khác, xem lại cánh quạt có bị cọ vào đâu không (nhìn gần).
- theo lý thuyết ssd sẽ không phát ra bất cứ âm thanh gì vì toàn là ic/chip nhớ.
@Kilo Victor Em có mỗi 1 máy dùng lap mà cọ sao dc bác em cũng nghĩ như bác ssd không thể kêu được
vghy94
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em xin phép đào mộ, chủ thớt thế nào rồi chứ con của e cũng bị

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019