GeForce Experience gặp lỗ hổng bảo mật, anh em xài card GTX và RTX hãy cập nhật phần mềm ngay

P.W
24/12/2019 9:27Phản hồi: 50
GeForce Experience gặp lỗ hổng bảo mật, anh em xài card GTX và RTX hãy cập nhật phần mềm ngay
Mới đây Nvidia phát hiện ra một lỗ hổng bảo mật trong ứng dụng quản lý game và điều chỉnh đồ họa game GeForce Experience đi kèm với driver đồ họa của card GTX và RTX. Lỗ hổng này cho phép hacker có thể xâm nhập vào máy tính của anh em. Dù rằng lỗ hổng này yêu cầu hacker phải trực tiếp can thiệp vào máy tính thay vì điều khiển máy qua internet, nhưng vẫn là thứ khá nghiêm trọng và Nvidia phải tung bản vá trong bản cập nhật GeForce Experience 3.20.2.34 vừa ra mắt. Đây không phải lần đầu tiên GeForce Experience bị phát hiện lỗ hổng bảo mật, trước đó vào tháng 5 và tháng 11 năm nay, Nvidia cũng đã tìm ra những lỗi khiến phần mềm này có thể bị lợi dụng theo cách xấu.

Anh em đang có sẵn phần mềm GeForce Experience trong máy chỉ cần bật lên là sẽ tự cập nhật, hoặc tải bản GeForce Experience mới nhất trên trang chủ của Nvidia tại đây để cài đặt.

Theo TechRadar
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yên tâm ko bị gì đâu 😆)
@Ngothien123 Có thấy báo cập nhật j đấu nhỉ...
Niga
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenpr089 bản cập nhật này là vào ngày 10/12, mod đưa tin chậm
Sao ngày nào cũng nghe Tinh Tế có 1 bài viết về lỗ hỗng 1 app nào đó mà toàn chỉ nói chung quy 1 lý do "cho phép hacker có thể xâm nhập vào máy tính của anh em" ???
lehongxuan
TÍCH CỰC
4 năm
@MrMedic229 chuyện thường ngày bên IT mà. sâu gián ngày nào cũng có
Mr.Xr
TÍCH CỰC
4 năm
@MrMedic229 tưởng nhà bạn thủng thì người khác chui vào đc. nếu ko chui vào đc thì đau gọi là lỗ hổng
yên tâm, ko ai care cái máy tính gia đình của chúng ta đâu 😆
@taudayma có card là làm trâu được rồi bnạ 😁
ngocnghechvt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Anh em yên tâm, ko ai hack đâu, up lên hiệu năng lại giảm, chiêu trò cũ của Nvidia đó mà 😆
Scared6789l
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngocnghechvt Cắt chim nó ghét nhi
CuongLam02
TÍCH CỰC
4 năm
@ngocnghechvt Tính phát biểu giống bạn bổ sung thêm xui xui cháy card cũng nên.
cabk
TÍCH CỰC
4 năm
lỗ hổng bảo mật ===> bản vá bóp hiệu năng ===> mua mới 😁:D:D
duy2271995
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cabk Yến vi có truyền thống update là bóp hiệu năng của GPU cũ :D
khoaslim
TÍCH CỰC
4 năm
Nó lừa update để giảm hiệu năng card, ae lại phải múc túi ra để nâng cấp card.
Scared6789l
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khoaslim Bản update có auto update k nhi
Hoang Min
TÍCH CỰC
4 năm
@Scared6789l không, tốt nhất gỡ cái experience luôn
Ae chơi game vá lỗi gấp, kẻo đang chơi mà hacker hack mất cmn máy, k có mà chơi tiếp đâu nhé 😁:D:D
mEnO 22
TÍCH CỰC
4 năm
Cập nhật tự động không thấy đã tải luôn bản mới
Scared6789l
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nó có auto update k anh em. Chặn làm sao
intel hd graphic không thấy cập nhật gì bao năm nay 😔
Otakuweeb
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tyller end kiểm tra lại phần mềm update của hãng bạn dùng
mình xài dell thì nhấn vào app Dell update là update hết các phần mềm tích hợp =
Paimon
TÍCH CỰC
4 năm
Chiêu trò của chị Yến Vi. :rolleyes:
cái này là nó tự chỉnh từng game cho phù hợp à mọi người mình ko cài mà chỉ cài driver
DuongPNJ
TÍCH CỰC
4 năm
Mình ở tiêm đỏ
jedi9
TÍCH CỰC
4 năm
Hy vọng không làm cháy card như năm nào.
Cái này là phần mềm tối ưu được cài theo driver màn hình của nvidia nhưng mình thấy nó tối ưu cho game kém quá thể nên chả bao giờ cài và tự vô game set lại cài đặt.
Và với cái truyền thống cứ update driver là hiệu năng của card lại bị giảm đi bảo sao lỗ hổng lắm nhưng người dùng vẫn không thích up để bị bóp hiệu năng và phải mua card mới.
Update ngay
Mod này có bệnh nghiện sử dụng từ "anh em".
thaolegend
ĐẠI BÀNG
4 năm
dùng mỗi cái driver chứ k xài thằng exp này cài vô tổ nặng máy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019