Trên tay ốp lưng UAG Pathfinder - phiên bản màu trắng siêu hiếm cho iPhone X

26/12/2019 16:45Phản hồi: 396
Trên tay ốp lưng UAG Pathfinder - phiên bản màu trắng siêu hiếm cho iPhone X
~ Thursday, December 26th, 2019 ~

AE nào biết mình đủ lâu chắc cũng nắm thóp được thói quen sử dụng điện thoại nói riêng cũng như các thiết bị công nghệ, máy móc nói chung của mình! Đúng vậy, dù xài bất cứ điện thoại nào thì ốp lưng & miếng dán màn hình luôn là những thứ mình trang bị đầu tiên trước khi chính thức đưa vào sử dụng! Lý do khá đơn giản: mình muốn các thiết bị smartphone, tablet, laptop luôn ở trạng thái an toàn bởi không ai dám chắc 100% tránh được rơi rớt trong suốt quá trình sử dụng! Hơn nữa, nhà mình có trẻ nhỏ, tưởng tượng một ngày đẹp trời nọ nếu vô tình màn hình bị chúng làm bể, các góc cạnh của điện thoại bị móp, cấn, xước, vỡ thì giá trị của điện thoại sẽ giảm đi rất nhiều, chi phí sửa chữa cũng ngót tiền trăm, tiền triệu chứ chả bỡn! Không những vậy, cầm chiếc máy trong tình trạng không còn hoàn hảo như ban đầu sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến tính thẩm mỹ của món đồ cũng như tâm lý chán chường, không thoải mái mỗi khi sử dụng! Nguyên nhân sau cùng: mình khoái sự hầm hố, đầm tay khi cầm nắm. Điện thoại nói riêng hay đồ công nghệ nói chung đều phải có nét ngầu, cá tính và chút gì đó khác biệt so với những người khác! Chính vì vậy, nhiều món mình từng xài như: iPad Mini, iPad 2018, BlackBerry 8700, 9900, KeyONE, KEY2, iPhone 6s, iPhone X, Macbook… nhất loạt đều được trang bị ốp lưng và cả miếng dán màn hình, ngoại trừ chiếc Nokia N900 là máy trượt, thuộc diện khá độc nên không có ốp lưng thiết kế riêng...

Dễ dàng điểm mặt vài loại ốp (xuất xứ Trung Quốc) mình từng xài như: Caseformer, Transformer, Otterbox, Pepkoo cùng một số loại noname khác với chất liệu nhựa & silicon... Trước khi tìm tậu chiếc Urban Armor Gear (UAG) cho iPhone X, mình không nghĩ thương hiệu đến từ Mỹ này lại có nhiều loại đến vậy: Plyo, Plasma, Monarch, Pathfinder, Metropolis, Pathfinder se Camo… Còn nhớ đợt 28/3/2019, mình từng mua một chiếc UAG (fake) màu đen ở shop "Gom Hàng" với giá khá bèo (119k), dù rẻ nhưng chiếc ốp lưng này tỏ ra khá hữu hiệu trong việc bảo vệ điện thoại khỏi trầy xước, va đập! Thoạt tiên, mình tính mua loại xịn, chính hãng (trên dưới 1 triệu) nhưng sau khi cầm thử chiếc ốp UAG (fake) thấy độ hoàn thiện cũng ổn, các họa tiết, góc cạnh & đường vân ở mặt lưng cũng ngầu & ấn tượng nên mình xài miết từ cuối tháng 3/2019 đến tận trước thời điểm viết bài trên tay này! Nhẽ ra, mình vẫn tiếp tục sử dụng loại ốp lưng 119k kia nếu như không có sự xuất hiện tình cờ của chiếc UAG Pathfinder (phiên bản màu trắng) qua status quảng cáo của Nhật Huy Mobile trên Facebook (FB) đợt 5/6/2019...

Chính tại bước ngoặt này, hành trình lận đận săn lùng chiếc ốp lưng UAG Pathfinder (White) cho iPhone X của mình cũng chính thức đi vào... ngõ cụt! Càng sục sạo trên Google, mình càng thất vọng khi hàng loạt các shop tên tuổi như: Broshop, Bengo, Nhật Huy, Lê Sang, Gom Hàng, thậm chí ngay cả UAG Việt Nam... hết thẩy đều than không có hàng mặc dù mình thấy trên Website/FB ở một số nơi vẫn quảng cáo có phiên bản màu trắng! Sau đúng nửa năm tìm kiếm trong vô vọng, những tưởng mọi hy vọng đã tiêu tan & rồi cũng chính một status quảng cáo khác trên FB của Nhật Huy Mobile về chiếc UAG Pathfinder màu trắng (cho iPhone 11 Pro Max) đã một lần nữa khơi gợi trong mình cảm xúc mãnh liệt với khát vọng lùng sục cho kỳ được chiếc ốp lưng với phiên bản màu trắng siêu hiếm này!

9:14AM ngày Ất Dậu, tháng Bính Tý, năm Kỷ Hợi (tức 14/12/2019), mình chính thức lân la dò được nơi bán loại UAG Pathfinder (White) ở một shop qua kênh Lazada! Sau một hồi thắc mắc và trò chuyện trực tiếp với bên XXX (mình tạm giấu tên) cũng như những hình ảnh chụp trực tiếp sản phẩm cùng bao bì bên ngoài do bên XXX cung cấp, mình mừng húm và quyết định đặt hàng ngay tắp lự! Hết 3 ngày chờ đợi nhưng lịch sử đơn hàng không thấy cập nhật thông tin sản phẩm được chuyển cho bên shipper, mình tìm hiểu mới vỡ lẽ: mặt hàng này không có sẵn, thay vào đó sau khi khách hàng order thì hàng mới được chuyển từ nước ngoài về (cụ thể từ China)... Đây là hàng xách tay nên không được bảo hành chính hãng, bù lại được đổi trả trong 7 ngày nếu phát hiện lỗi phát sinh từ phía nhà sản xuất! Với mình, kiếm được chiếc ốp đúng mong muốn là điều quá sức tuyệt vời! Hơn nữa, chiếc ốp UAG (fake) mua bên "Gom Hàng" sau hơn nửa năm vẫn xài tốt nên mình tuyệt nhiên không một chút lăn tăn về vấn đề xuất xứ cũng như chế độ bảo hành của chiếc UAG Pathfinder (White) nọ! Sau đúng một tuần kể từ lúc đặt hàng, mình đã chính thức nhận được chiếc ốp mong ngóng bấy lâu nay, ngay bây giờ để mọi người không phải đợi lâu hơn nữa, mình sẽ trên tay cận cảnh chiếc ốp với phiên bản đặc biệt này...

Gói hàng trong tình trạng nguyên đai nguyên kiện từ phía nhà cung cấp.​

22-12-2019 (4).jpg

Toàn bộ lộ trình đặt hàng của mình trên Lazada từ đợt 14/12 đến lúc nhận được hàng (21/12).​

Lịch sử đơn hàng (1).jpg

Chiếc ốp lưng UAG cùng vỏ đựng bên ngoài.​

22-12-2019 (89).jpg

Mặt lưng của chiếc ốp được phủ gam màu trắng tinh khôi cùng logo UAG hết sức nổi bật, cá nhân mình nghĩ sẽ hợp lý hơn nếu dòng chữ UAG được thiết kế phương nằm ngang, còn nếu để dọc thì nên chia thành 3 hàng từ trên xuống theo thứ tự từng chữ cái.

22-12-2019 (11).jpg

Quảng cáo

Mảng lưng màu trắng của chiếc ốp được phủ bởi một lớp nhựa khá trơn, sờ mát tay, mình thật sự rất thích, như thể đang chạm vào gạch men vậy, trong khi đó mảng màu đen ở 4 góc có chút gì đó nhám & ráp tay hơn nhưng có lẽ đây cũng là phần hấp thụ lực khá tốt, giúp chiếc điện thoại được an toàn hơn mỗi khi bị va đập.

25-12-2019 (1).jpg

Cũng trên mặt lưng này, hãng UAG tô điểm thêm 6 chấm tròn màu đen (giả ốc) giúp chiếc ốp không quá đơn điệu với gam màu trắng cố hữu.

22-12-2019 (80).jpg

4 góc được phủ lớp nhựa cứng cùng tông đen tương phản với màu trắng ở phần diện tích xung quanh, đây thực sự là điểm nhấn rất ấn tượng khiến chiếc ốp trở nên mạnh mẽ, cá tính & nổi bật.

23-12-2019 (6).jpg
2 bên sườn nhấp nhô những gờ màu trắng tạo cảm giác chắc chắn khi cầm nắm, đỡ bị trơn tuột.

Quảng cáo

23-12-2019 (10).jpg
Cụm camera trên thân ốp được thiết kế lõm xuống so với bề mặt ốp khiến camera của iPhone X nằm lọt thỏm bên dưới, qua đó giúp người dùng thoải mái đặt chiếc điện thoại lên mặt phẳng mà không lo bị xước mặt kính.

23-12-2019 (11).jpg

Chút khác biệt từ phía bên trong của chiếc ốp UAG Pathfinder (White) với chiếc UAG (Fake).​

22-12-2019 (93).jpg

Bản thân chiếc iPhone X khá nặng so với các dòng smartphone khác, nay được trang bị thêm chiếc ốp này khiến trọng lượng của máy càng nặng hơn, rất phù hợp với những AE nào khoái cảm giác đầm tay như mình.

22-12-2019 (69).jpg

Ở phần bottom, toàn bộ dải loa ngoài, chân sạc lightning cũng như các lỗ mic của chiếc iPhone X đều được hãng UAG chăm chút thiết kế khá vừa vặn.

23-12-2019 (5).jpg

Sườn bên trái, nút Rung/Chuông cũng như phím Volume Up/Down đều được bố trí hài hoà, tiện lợi cho người sử dụng, trong khi đó mạn sườn bên phải, thiết kế phím nguồn nom cũng khá ổn.

23-12-2019 (2).jpg
Chiếc iPhone X ở góc nhìn từ trên đỉnh.​

25-12-2019 (5).jpg

Toàn bộ mảng lưng của chiếc UAG Pathfinder sau khi lắp iPhone X.​

23-12-2019 (8).jpg

Nom tổng thể phía trước, đường viền ôm gọn màn hình rất hợp tông với gam màu tối của điện thoại, ở góc nhìn này chúng ta như thấy phảng phất nét gì đó sang trọng, bí ẩn cùng sự hấp dẫn, đê mê đến khó tả.

23-12-2019 (7).jpg

Chiếc iPhone X của mình đã được dán một lớp chống vân tay trên màn hình, tuy nhiên khi xài với ốp UAG thì toàn bộ diện tích màn hình điện thoại vẫn nằm lọt thỏm dưới mép viền của ốp, qua đó giúp người dùng thoải mái úp điện thoại xuống mặt bàn mà không lo xước.

25-12-2019 (3).jpg

Hoàn toàn có thể sử dụng tính năng sạc không dây cho iPhone X khi dùng ốp UAG.​

25-12-2019 (6).jpg

Cảm giác rất thoải mái khi sử dụng, không hề có bất cứ triệu chứng vướng víu hay gượng tay.​

22-12-2019 (66).jpg

Dù biết UAG là thương hiệu có tiếng về ốp lưng chống sốc, chống va đập nhưng mình vẫn chưa sẵn sàng thực hiện màn droptest với em nó.

22-12-2019 (88).jpg

Những AE hay mặc đồ Jean với không gian túi quần đủ sâu & rộng thì không sao nhưng nếu túi nhỏ thì khá cấn khi đứng lên ngồi xuống! Mình hiếm khi cho điện thoại vào túi quần, độc nhét vô Tech Pouch mỗi khi đi làm hoặc cho vào túi bao tử mỗi khi ra đường nên túi quần to hay nhỏ không ảnh hưởng chi sất.

22-12-2019 (31).jpg
Bên cạnh việc lựa chọn thương hiệu UAG để bảo vệ điện thoại khỏi trầy xước khi va đập, một trong những điểm lôi cuốn và kích thích mình ở phiên bản Pathfinder (White) chính là dáng vẻ thời trang toát ra từ chiếc ốp cũng như hơi hướng mang đậm nét cá tính, phù hợp với cả nam lẫn nữ.

22-12-2019 (75).jpg

22-12-2019 (68).jpg

Nếu vô tình bắt gặp những bóng hồng trên đường phố ngược xuôi cầm trên tay chiếc smartphone cùng loại ốp UAG thời trang như này, đó hẳn là một cô nàng vô cùng cá tính & năng động, dường như nét dịu dàng,nữ tính của phái yếu đã bị lấn át bởi nét kiêu sa qua vẻ đẹp đặc trưng mà chiếc ốp này mang lại.

22-12-2019 (42).jpg

22-12-2019 (22).jpg
Trọng lượng thuần của chiếc ốp ngót 40g, sau khi gắn iPhone X thì tổng trọng lượng khoảng 200g.​

25-12-2019 (8).jpg
Chiếc iPhone X của mình từng trải qua một đời chủ, mặt lưng của em nó đã nứt trước đó. Mình tính đi ép nhưng do thường xuyên sử dụng ốp nên việc tân trang, mông má cho em nó có lẽ không quá cần thiết nữa.

22-12-2019 (91).jpg

Đây là hình dạng chiếc ốp UAG (fake) mình mua ở "Gom Hàng", sau nửa năm thì miếng kim loại sáng màu ở chữ G đã bị bong lúc nào chả hay dù tần suất sử dụng chiếc iPhone X của mình không hề nhiều.

22-12-2019 (94).jpg

Giờ mình đã có lý do chính đáng để chia tay chiếc ốp Fake và yên tâm sử dụng loại xịn.​

22-12-2019 (92).jpg

• ƯU ĐIỂM:
  1. Dễ dàng tháo lắp, vệ sinh khi cần thiết.
  2. Mang phong cách ngầu, cá tính & khác biệt.
  3. Tạo cảm giác chắc chắn, đầm tay khi cầm nắm.
  4. Tận dụng được tính năng sạc không dây khi xài ốp.
  5. Chống va đập, bảo vệ điện thoại khỏi trầy xước khi rớt.
  6. Mặc dù thiết kế bằng nhựa nhưng xài lâu không bị nóng máy.
  7. Thiết kế nhô cao giúp bảo vệ màn hình & camera (sau) khỏi bị xước.

• NHƯỢC ĐIỂM:
  1. Làm trọng lượng chiếc điện thoại nặng hơn.
  2. UAG là thương hiệu có tiếng nên chi phí khá đắt.
  3. Dễ bị cấn khi nhét túi quần (nhỏ) hoặc khi ngồi xuống.
  4. Khó lau chùi với các vết bẩn cứng đầu như: dầu, mỡ.

Ưu nhược điểm.png
Theo dõi toàn bộ các bài viết chia sẻ của mình ở ĐÂY hoặc bên NÀY nếu AE hứng thú 😎
396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bonus thêm cho AE 1 clip ngoài lề về chiếc ốp UAG Chớp mắt đểu.gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

thangchimse
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Nhìn robot thiệt
@thangchimse Là sao Chớp mắt.gif
thangchimse
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 À, ý mình là trông cái vỏ cảm giác rất robot 😁
@thangchimse UAG vốn nổi tiếng về thiết kế cứng cáp, hầm hố mà Cười (2).gif
Meow ơi
TÍCH CỰC
4 năm
Bài dài ghê
@quangluc789 Trước giờ mình viết bài chia sẻ cảm nhận và trên tay các món đồ công nghệ đều ở mức này hoặc dài hơn thế, chắc bạn ko để ý rồi Chớp mắt đểu.gif
Ông chú có cô vợ xinh đẹp quá :Y
@Bông Hoa Sen Mẫu nhà, ko dao kéo, cũng ko tệ lắm fải ko cháu Chớp mắt đểu.gif
@crazysexycool1981 Style đẹp nhìn khá trẻ và nhí nhảnh chú ạ. Cả chú cũng vậy. Nhưng nhìn hơi nghiêm túc. Mà ốp trắng dùng lâu có bị biến sắc không chú!
@Bông Hoa Sen Chắc do chú ko có tính hài hước nên khuôn mặt hơi căng thẳng, ngoài đời chú ko đến mức nghiêm túc vậy đâu! Ốp này chú mới xài nên chưa biết màu sắc có bị phai như kiểu ngả màu cháo lòng hay ko? Chắc fải đợi thời gian trả lời thôi Chớp mắt.gif
@deobiet_1996 What you say is the??? Ý bạn nói là gì???
djbuj
CAO CẤP
4 năm
Bài bác dài vc e ko đủ kiên nhẫn để đọc hết 😆)
@djbuj Ở #2 có đính kèm sẵn link clip dành cho những AE nào nhác đọc đó, cơ mà đọc sẽ cho trải nghiệm thích hơn vì viết bao giờ cũng dễ hơn nói Cười (2).gif
Đã xài 1 cái UAG plyo sau đó chuyển qua ốp ren. Mới thấy là không bao giờ xài UAG nữa. Vừa mắc vừa nặng vừa xấu.
@NamDoLa_V.I.P Mình mà xài Pro Max thì kiếm ốp như trong bài quá đơn giản, sau 2 năm chiếc X được sản xuất mà giờ kiếm ốp cho em nó ko dễ chút nào! Điều mình lăn tăn là sau tầm vài 3 tháng thì màu trắng của chiếc ốp sẽ như thế nào, ko biết có bị ngả màu cháo lòng ko Cười (2).gif
bomy
CAO CẤP
4 năm
@crazysexycool1981 Thử qua supcase hay ringke max đi bạn. Thiết kế, chống va đập vẫn tốt mà đẹp hơn nhiều uag. Giá chỉ bằng 1/2 1/3 thôi. Mới đây còn biết thêm thằng xdoria. Xài khá ổn
@bomy Ý bạn là thiết kế như này á, cũng hầm hố nhưng chưa đủ khiến mình kích thích Cười (2).gif

@crazysexycool1981 Ngại nhất đổi màu bác ơi, bữa tính mua Gear4 mà thấy nó to hơn dày hơn mình nghĩ nên chuyển qua UAG đầm chắc tay, cũng ngầu hợp vs tổng thể
olalautc
ĐẠI BÀNG
4 năm
K dùg ốp tại vì cái gì đẹp phải thưởng thức bằg hết. 😁.
@olalautc Nhà có trẻ nhỏ thì sao? Có nên trang bị ốp ko Chớp mắt đểu.gif
@crazysexycool1981 Mua máy mới xài tiếp thôi... rẻ mà, lăng tăng gì
@magicboy_pt123 Ờ ờ, rẻ mà nhỉ! Chừng nào tiền từ trên trời rớt xuống triền miên mỗi ngày thì hẵng "mua máy mới xài tiếp" nha Chớp mắt đểu.gif
@crazysexycool1981 Tiền thuế dân nạp vô thì cứ lấy mua mưa thôi chứ cũng không hẳn trên trời rớt xuống 😆)
Ốp hãng này tròng gồ gề dày quá
@chickeyone Chính vì có độ dày nhất định nên mình mới xài đó bạn Quỷ.gif
@crazysexycool1981 Làm sao để cài đặt chữ ký giống bạn vậy
@chickeyone Trên iPhone, mình dùng tính năng T.R, trên BB mình xài tính năng W.S, cụ thể hơn bạn để ý chỗ khoanh đỏ trong 2 ảnh đính kèm bên dưới Nhe răng.gif

Screen Shot 2019-12-27 at 09.18.22.png

ăn chơi quá a hoàng ạ
@nguyenkhangpt92 Đời người có trường tồn được đâu chú, thi thoảng thích cái gì thì nhích cho vui, nhiều khi kìm hãm sự sướng là có tội lớn với bản thân đấy Chớp mắt đểu.gif
@crazysexycool1981 a thừa cái ốp nào cho PP ko a kỷ niệm e cái
@nguyenkhangpt92 Xưa A có 1 cái nhưng là ốp cho bản Silver, mà ốp mấy món đó rẻ mà, trên dưới 100k chứ có mắc đâu nhỉ Đeo kính.gif
@crazysexycool1981 em xin bao da gấp howacj coverr đấy a
@nguyenkhangpt92 Chú nhầm à, A làm gì có bao gấp nào Đeo kính đen.gif
tender9
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hiện tại vẫn đang dùng Spigen thấy vẫn ổn kk
tender9
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 chắc phải đến broshop 1 chuyến 😁
Ốp mình đang dùng cầm nhẹ nhàng chắc tay, vật liệu mịn mịn cầm sướng
@tender9 Bới tung Google lên, mình nghĩ sẽ sớm tìm được thôi, cần thiết thì nhờ ai đó ở nước ngoài tìm giùm hoặc nhờ mua qua bên trung gian nào đó như kiểu Fado, cơ mà ghét chi phí vận chuyển và mua hộ cao vãi Giận dỗi.gif
Andy Lưu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tender9 Mình toàn mua bên MCL có tem xác thực hàng chính hãng với bảo hành, bác cứ search google là ra thôi
@Andy Lưu Mình vừa hỏi thử bên đó về chiếc ốp trong bài viết thì họ cũng báo ko có hàng, ko hiểu sao rất nhiều nơi ko có nhưng vẫn để ảnh quảng cáo! Cảm giác như kiểu họ sắp tới vẫn sẽ nhập tiếp màu này để bán vậy, nhiều lúc xem thấy có màu trắng thì rất hy vọng & kỳ vọng nhưng khi hỏi trực tiếp mới thấy thất vọng rồi tuyệt vọng Buồn ngủ (1).gif

Screen Shot 2019-12-27 at 14.26.01.png
Đắt mà xấu vcl. Đt cứ dán 2 mặt xong cầm là đẹp nhât
@deobiet_1996 Dán ppf mà ăn lol à. Cho còn đ' thèm dán.
@crazysexycool1981 Thế mới nói. có dùng ốp này có chăng là ông cẩn thận sợ vỡ muốn bảo vệ nó chứ còn bảo đẹp thì đẹp cái gì. nhìn trông có khác cái máy đồ chơi ko
@anh cô đơn Mình xài ốp này vì nhiều nguyên nhân khác nhau, ko đơn thuần chỉ vì muốn bảo vệ máy khỏi bị va đập! Mình nói lại nhé: mình xài vì nó thời trang, cá tính, thanh thoát, xài vì thích thiết kế hầm hố, ngầu, cá tính của ốp, sau cùng mình xài cũng vì nó đẹp trong cảm nhận của mình, vậy đấy! Còn chiếc ốp xấu trong mắt ai ko quan trọng với mình vì mình mua để mình xài chứ ko phải dành cho người khác xài, ta hiểu nhau rồi chứ? Chớp mắt đểu.gif
Bác cuồng Trump à
@Cơm nguội Ít nhất mình cũng có thiện cảm với Trump hơn nhiều so với ông Tập Cười (1).gif
quan1910
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hàng UAG là hàng mình thấy đúng chuẩn xôi thịt mỹ, dày, cứng, chắc, đẹp xấu thì tuỳ cảm nhận mỗi người.
@quan1910 Đó đó, quan niệm xấu đẹp thì ko phải ai cũng giống ai, do nhu cầu, do sở thích, do cá tính, do con mắt nhìn nhận của mỗi người nên thứ gì đẹp trong mắt người này chưa chắc đã đẹp trong mắt người khác và ngược lại Bye (1).gif
Cần chủ topic so sánh dùm mình con fake trăm mấy k với con xịn xò này có khác biệt lắm không ? 😆)
@angelhunter15 Tại thời điểm này mình chưa nói được gì nhiều, về mặt thiết kế thì bạn có thể tự mình xem ảnh trong bài viết, còn về chất lượng thì thời gian mới trả lời chính xác nhất! Như chia sẻ ở #1 của topic, mình xài loại Fake nửa năm nhưng chống va đập ko hề tệ chút nào, mặc dù giá hàng Fake có 119k Chớp mắt đểu.gif
bomy
CAO CẤP
4 năm
@crazysexycool1981 Sao ko khác được. Su của hàng fake cứng mà thô ko như real được. Hàng fake gắn vào để cầm luôn thì ổn chứ gỡ ra vào phát là biết mặt nhau ngay.
Độ hoàn thiện kém hơn.
Cảm giá cầm có thể ko ọp ẹp nhưng chất liệu ốp cầm ko đã như real.
Nếu mà nói bảo vệ thì thua con này. Dùng lại còn thỏa mái không lo hết pin nữa. Mỗi tội hơi nặng.
@nguyenkhanh6666 Nom qua ảnh chụp thì loại này có vẻ cũng cứng cáp và đủ dầy, có dễ bị bẩn ko bạn nhỉ Suỵt.gif
@crazysexycool1981 Không bác ơi. Hàng hịn của apple. Càng dùng càng trắng. Bẩn lấy khăn ẩm lau là sạch
htainger
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenkhanh6666 Nhưng cái ốp này không dành cho x thì phải
@nguyenkhanh6666 Con này mà bảo vệ cái gì bác @@ nó tựa như cái ốp da của Apple thôi, làm gì có chuẩn chống shock, hấp thụ lực. Chẳng qua từ đời XsM trở đi nó khá trâu sẵn r còn mấy con UAG có lớp chống shock đạt chuẩn đàng hoàng, đó là chưa nói đến con UAG Monarch nhiều lớp nữa.
Mình thấy. Nhấn mạnh lần nữa là mình thấy nhé, mấy bác ở ngoài đó ghét mỹ, thân tàu. Mỗi bác này yêu Mỹ, yêu Trum 😁
@nguyenkhanh6666 TRUMP, ko phải TRUM nha Quỷ.gif
@nguyenkhanh6666 Đấy là do các bác cứ mặc định ngoài kia là thân khựa chứ cả cái nước VN chẳng có chỗ méo nào là yêu đc thằng Khựa đâu!
Do các bác cứ nghĩ vậy 😆
gái xinh
goodyman
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dùng cái plasma quá chuẩn, yên tâm hẳn. Quăng quật các kiểu ko lo tốn vài củ như mấy bác thích trần truồng 😁
@goodyman Mấy người xài máy trần chắc cũng xác định sẵn tâm lý nếu để máy rớt rồi, mình ko sẵn sàng cho chi phí sửa chữa nếu để bể màn hình nên cứ fải trang bị ốp và miếng dán cho yên tâm! Đầm tay, chắc chắn, hầm hố, phong cách Chớp mắt đểu.gif
Andy Lưu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@goodyman Mình dùng 1 cái Monarch cho XR với 1 cái Plasma cho Iphone 6 xài khỏi sợ rơi rớt gì hết
@Andy Lưu Là 2 cái trong ảnh bạn attach ở comment bên dưới phải ko? Chơi với hàng UAG thì yên tâm khoản lỡ tay rơi hoặc để va đập điện thoại Cười (2).gif
@crazysexycool1981 Không phải là “xác định tâm lý” mà là biết mình có thể giữ nó không bị rơi. Em dùng tạp phế lù và gần như chưa dùng ốp, đt cũng chưa rơi bao giờ chứ đừng nói vỡ hỏng.
@songoku_1206 Giữ máy tốt ghê, A thì rớt nhiều lần rồi, thật sự nếu ko nhờ chiếc ốp chắc máy cũng xuất hiện nhiều vết móp rồi, chưa kể màn hình cũng dán miếng chống vân tay nên hạn chế được phần nào va đập! Nhà A có trẻ nhỏ, thằng cu chưa đến tuổi vào tiểu học nên quậy hết biết, có lần nó cầm máy xém chút xíu quăng qua cửa sổ tầng 2, may A kịp ra tay Cười (1).gif
huydinh83
TÍCH CỰC
4 năm
Có ai trầm trồ cho chủ thớt vui chưa
@huydinh83 Thứ đó quan trọng với mình lắm hả bạn? Chớp mắt.gif
Andy Lưu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Do công việc xài điện thoại ngoài đường nhiều nên mình ốp UAG mà quốc thôi từ con Iphone 6s đến con XR, cảm giác cầm rất chắc tay khỏi sợ rơi vỡ gì hết. Lần đi cà phê làm rơi từ cầu thang lầu 1 lăn lăn xuống đất ai cũng nhìn mà điện thoại với ốp không một vết trầy chỉ dơ nhẹ lau đi là xong.
ndl70116
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ALIBABA6886 bạn lên lesanh.vn xem thử còn hàng không. Mình mua ở đó.
anony.JP
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Andy Lưu Chỉ ghét cái là bọn UAG hay làm chung các model 6/6s/7/8. 6+/6s+/7+/8+ với nhau nên khi lắp vào con 6s hoặc 6+ thì thấy chỗ cụm camera bị lệch nhìn rất khó chịu. Còn lắp vào 7/8/7+/8+ thì cạnh dưới có cái lỗ cắm tai nghe nhìn ghét thật sự
@TDCuong_TN Nhầm nhé, nhầm hoàn toàn nhé! Chả có thực tế nào cho thấy chính xác "chỉ có mấy bố hay đi công trường mới mua". Những ai thích sự hầm hố, chắc chắn, an toàn và đầm tay đều có thể mua và họ mua khá nhiều! Bạn nên xem và nhìn nhận lại quan điểm này ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019