Ứng dụng NePlayer có thể chơi nhạc từ Apple Music giúp nâng cấp chất lượng âm thanh

abuchino
29/12/2019 9:18Phản hồi: 88
Ứng dụng NePlayer có thể chơi nhạc từ Apple Music giúp nâng cấp chất lượng âm thanh
Phần mềm phát nhạc trên điện thoại NePlayer, vừa chính thức giới thiệu hỗ trợ phát trực tiếp các nội dung từ Apple Music. Khả năng hỗ trợ dịch vụ stream nhạc trực tuyến sẽ được hỗ trợ ở cả phiên bản miễn phí là 'NePlayer Lite' và phiên bản trả phí hỗ trợ phát nhạc Hi-Res 'NePlayer'. Người dùng đã có thể cập nhật trên Appstore iOSAndroid.

Dành cho những bạn chưa biết về NePlayer thì đây là một phần mềm phát nhạc cao cấp được phát triển bởi thương hiệu âm thanh Radius đến từ Nhật Bản. Phần mềm được hướng đến đối tượng audiophile với khả năng giải mã chất lượng nhạc cao cấp như Hi-Res 24bit, DSD và hỗ trợ tối ưu với các Portable DAC. Và một điểm đặc biệt trên iOS là phần mềm này sẽ hỗ trợ chép các file nhạc chất lượng cao vào bộ nhớ trong của máy.

Việc NePlayer hỗ trợ phát trực tiếp nội dung của các dịch vụ stream nhạc trực tuyến như Apple Music và trước đây là Spotify Premium, sẽ giúp người dùng tiện lợi trong việc quản lý nhạc không cần phải sử dụng nhiều app. Đồng thời cải thiện chất lượng âm thanh khi phát nhạc trực tuyến nhờ khả năng upsampling, các chế độ hỗ trợ Portable DAC và phát nhạc không dây sử dụng DLNA.

Người dùng dịch vụ Apple Music trên NePlayer vẫn sẽ giữ được các playlist cá nhân, các ca khúc yêu thích. Khả năng tìm kiếm ca khúc, nghệ sỹ theo yêu cầu tiện dụng và tận dụng được kho nhạc khổng lồ của các dịch vụ stream nhạc. Tuy nhiên vẫn có một số tính năng bị hạn chế khi phát nhạc trực tuyến là khả năng giả lập surround và EQ sẽ tự động tắt khi sử dụng dịch vụ stream nhạc

Nguồn: Phileweb
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huucanh.tran
ĐẠI BÀNG
4 năm
ở VN thì vô bổ.
huucanh.tran
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Khanh.ha.26 bạn có xài ko bảo đảm 100% là ko, trong cty mình thì 10 cái iphone thì 10 người điều ko ai dùng, toàn Zing và NCT.
@Art VU Tưởng trả phí mấy cái dịch vụ streaming là ghê gớm à? Đây chỉ mua CD gốc rồi tự tay chuyển thành FLAC thôi nhé :rolleyes:

Quay lại vấn đề ban đầu: bảo rằng Spotify Premium kém Apple Music, tức là nói âm thanh encode bằng Vorbis kém hơn AAC. Hỏi tại sao thì không đưa ra được lý luận cụ thể, lại cãi cùn kiểu "tự đi mà nghe". Wtf? Học xong cấp 2 chưa đấy?

Loại như chú em đúng là điển hình của bọn dốt nát bị lũ buôn thiết bị nhồi sọ và tẩy não.
@DarthTyr Hài hước thật, bạn nói bạn có kiến thức. Nhưng lại giữ nó cho riêng mình, tự vỗ ngực là người hiểu biết. Vậy bạn cứ ôm lấy nó mà tận hưởng đi, đừng vào đây mà cắn lung tung nữa. Đồ tai Trâu, đừng ném đá nữa.
Tôi là người nghe bình thường, dùng đồ bình thường.
Bạn chắc có trình độ rất "cao" rồi, nên mới ăn nói với thái độ khinh dễ người bình thường như vậy.
tienduy12345
ĐẠI BÀNG
4 năm
@huucanh.tran Lạy bạn, bạn ko nói thì ko ai biết bạn ngồi đáy giếng ngó lên, 10 người trong cty bạn đông quá hay gì, đồng ý số lượng người bỏ 59k/tháng đăng ký AM ở VN còn ít so với lượng người nghe nhạc chùa trên Zing, NCT.
Nhưng bạn lấy những người trong môi trường làm việc của bạn ra để đánh đồng cho cả dân VN là ko được.
So sánh kiểu của bạn thì mình thấy trong list friend của mình ít nhất 50% là có xài AM và Spotìfy đó ạ.
BTW: mình đang xài cả AM và Spotify nhé bạn.
Quá hay, dành cho bác nào nghiện Audiophile 😁
Vanda1905
ĐẠI BÀNG
4 năm
So với Onkyo thì sao các bạn nhỉ?
@SandPro Cho mình xin link uapp với ạ, mình tìm chả biết cái nào, toàn tên na ná nhau tung hoả mù thật
MegatronX
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hieu282828 hơi đắt chút nhưng đáng đồng tiền. chúc vui vẻ 😁
Usb Audio Payer Pro
@SandPro Cám ơn bác, em nạp momo mua 😆
Vanda1905
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TYA Vâng noá ăn tiền nhất chỗ đó, xuất nhạc số dsd ra cho dac qua cổng lightning.

Bản trả phí mới có phần down nhạc về từ các loại cloud hả bác?
hhhai0304
ĐẠI BÀNG
4 năm
hay thật, mình vừa tải về bản lite bật surround thử đã thấy khác bình thường lắm rồi @@
Waysli
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái chất âm của mấy ông nhật cực nịnh tai trên mấy con ktai, lên android thì là 1 thảm hoạ 😃
Thôi không ham đâu
Tai trâu nên dùng app mặc định và chơi thêm VLC 😁
@Khẩu trang xanh Ơ tưởng tai chó chứ nhỉ 😆
Youtube muôn năm
Tai trâu như mình mà dùng thử bản lite, nghe bằng Airpod đã thấy phê hơn rồi.
lại 1 app tốt để nghe từ aple
ranmap1989
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dùng Spotify Pre. và thích cách mà phần mềm này hoạt động gợi ý bài đúng gu.
Đi xe, máy bay (offline), thư giãn tại nhà sau giờ làm đều tuyệt
Các bác cho em hỏi chút. Em dùng cả Spotify và Zing Mp3 cho vào ứng dụng NePlayer này thấy file nhạc của Zing như bài "Mưa trên cuộc tình" thì chất lượng FLAC 24bit/44.1 kHz chất lượng sẽ cao hơn đúng ko ạ?
@vinhsgt Đâu em cài cái NePlayer này thấy nó hiện lên đấy chứ bác
@vinhsgt Em đang tính có nên mua Neplayer này không vì hình như Zing Mp3 không phát 24 bit được tuy nhạc ghi vậy
ho_tu_kiet
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vipmapperf2 mua đi rồi share anh em đi bác
dhnghia
ĐẠI BÀNG
4 năm
có app nào down nhạc về và nó cũng vào luôn Apple Music ko mọi nguời?
vantung_h
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngon ấy
Hay quá
choen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác dùng ứng dụng nào sync được spotify vậy?
ngsangmt
TÍCH CỰC
4 năm
So với NPlayer thì sao các bác?
quá ngon rồi, vậy là chỉnh được equ là mưng rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119