Mi Mix Alpha sẽ sớm bán ra với giá khoảng $2800

Duy Luân
1/1/2020 21:47Phản hồi: 197
Mi Mix Alpha sẽ sớm bán ra với giá khoảng $2800
Xiaomi đã khoe Mi Mix Alpha được vài tháng, và máy đã bắt đầu xuất hiện trên các trang thương mại điện tử như Taobao, Tmall ở Trung Quốc, cho thấy mẫu smartphone này đang chuẩn bị bán ra rộng rãi. Mi Mix Alpha là chiếc điện thoại concept của Xiaomi, giá bán của nó loanh quanh $2812 khi quy đổi sang đồng USD, và họ chỉ bán số lượng hạn chế mà thôi.

Máy nổi bật với màn hình quấn từ trước ra sau, nhìn rất tương lai (nhưng hữu dụng hay không thì chưa biết) và Xiaomi nói màn hình chiếm 180% diện tích của thiết bị. Bên trong nó là chip Snapdragon 855, RAM 12GB, bộ nhớ trong 512GB, hỗ trợ sạc nhanh 40W, camera 108MP của Samsung.

Nguồn: MSPowerUser
197 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đắt hơn cả fold của sam và X của HW . Nhìn thì thấy nhỏ nhắn xinh xắn đấy nhưng cái màn cuộn từ trước ra sau thế kia thì cầm nó có chạm cảm ứng ko nhỉ ? . Mà màn hình sáng hết thế kia thì viên pin chắc khủng lắm , đến cái màn cong của con s10 , note 10 mà cầm đã chạm nhầm rồi thì con này mà ko tối ưu được phần viền cong chắc chạm nhảy lung tung quá . Đợi xem trên tay thế nào , xem thôi chứ mua thì ko .
BaChuVNG
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hacklife rỳ lý?
alvk
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hacklife Phải không đó bạn? Bạn xài qua miui chưa vậy?
xuxu09
TÍCH CỰC
4 năm
@hacklife dùng miui thấy ngon nhất bọn android rồi.
hacklife
TÍCH CỰC
4 năm
@xuxu09 Tôi đã mua Xiaomi Mi Mix 3 khi đang dùng note 8 được 1 năm. Cảm ứng thì thường xuyên báo chạm nhầm, nhiều chức năng hoạt động không thông minh. Tôi cũng có bài viết nói về tình trạng này của Xiaomi rồi. Nhưng nếu nhiều bạn chỉ dùng đời xiaomi thấp và chưa dùng các bản flagship cao nhất của nhiều hãng khác thì sẽ chưa thể cảm nhận hết sự khác biệt. Tôi chấp nhận gạch đá của nhiều bạn. Nhưng tôi tin nhiều người dùng cảm nhận như tôi đều đánh giá vậy.
Hóng bài trên tay
@ntdieu Làm gì bán mà trên tay

| Sent from Đạt09 using iPhone 6s 4.7 inch Retina - Apple A9 - iOS 13.0 |
@NguyễnDuyĐạt tinhte xưa giờ nổi tiếng với việc trên tay những thiết bị mẫu ko bán ra , hoặc trong quá trình nghiên cứu, hoặc hủy mẫu. Nhớ ngày xưa thời Blackberry đang thịnh thành thì tinhte đã trên tay con Z10 phiên bản thử nghiệm giai đoạn 3 ( trong tổng 6 giai đoạn) cho ae xem trc khi z10 bán ra chính thức nhiều tháng sau đó
@NguyễnDuyĐạt Bác đọc bài trên đi
xuxu09
TÍCH CỰC
4 năm
@NguyễnDuyĐạt không bán mới lạ 😃 . không đọc thì mới đúng
hoãn bán rồi bác
P/s: hôm bữa đọc trên genk.vn thấy thế =))
@Hacker Anonymous photoshop tấm hình rồi lâu lâu nhắn nhà báo là bán hay hoãn, tự nhiên được quảng cáo không công đó thím
toolkit
CAO CẤP
4 năm
Thiết kế đột phá
@toolkit Chưa biết sẽ dùng như thế nào
Cứ tinh tế về trên tay em nó đi xem thế nào. Nhìn thì đẹp nhưng còn phần thực dụng thì phải xem lại.
@quangk137a Chắc để khoe là chính
protk2
TÍCH CỰC
4 năm
:v đợi coi nó lỗi bấy nhầy!
Nhìn đã quá, rất sáng tạo.
Bữa mình xem trên Youtube cái Concept Mi 10 introduction nhìn cũng đẹp mê ly.

@phuocthanh234566 Đẹp đấy mà xài có hữu dụng ko? Giá gần 60 củ
@phuocthanh234566 Concept thì cái gì chả đẹp 😃
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@Phong_Nguyen Trung Bỏ ra ngần ấy tiền thì ngta cũng chỉ cần đẹp độc . Xài thì cứ móc ip ra cho lẹ
Nhìn đẹp quá nhỉ
nhìn đẹp quá
@Ho Van Anh 247 Nhìn vừa đẹp vừa lạ
Mr.Xr
TÍCH CỰC
4 năm
dẹp thì đẹp nhưng phế quá
Mr.ZP
TÍCH CỰC
4 năm
@Mr.Xr Xài đc chưa mà biết phế hay zậy
Mr.Xr
TÍCH CỰC
4 năm
@Mr.ZP ko bán đc thì chẳng phế là gì bro
Mr.ZP
TÍCH CỰC
4 năm
@Mr.Xr Nó đã thương mại hóa đâu mà đòi nó bán đc?
Mr.Xr
TÍCH CỰC
4 năm
@Mr.ZP ko thương mại đc tức là ko sài đc ko sài đc thì khác gì điện thoại phế ko ?
Mr.ZP
TÍCH CỰC
4 năm
@Mr.Xr Nói chuyện kiểu ngang ngược zậy thì nói mình ên lun đi há. Ko biết nó mà bán có mua nổi hay ko ở đó to mồm quá
Nhìn đẹp thật nhưng không biết để làm gì với cái điện thoại gần 3k$
anhmk95
TÍCH CỰC
4 năm
@Văn Hiếu20 mua về đợi hết hàng thì bán lên giá 6k$
Hóng quá đi
Đẹp thật. Chắc cuối năm mới bán nhiều hơn
Nhìn như lõi năng lượng vậy. Concept thì lúc nào cũng đẹp rồi, chờ ngày bán ra xem bản thương mại sẽ như thế nào. 😁
Dừng dự án cmnr .
Mr.ZP
TÍCH CỰC
4 năm
@minhthuvc Biết đâu là dừng lại để hoàn thiện hơn nữa, sau đó mới tung ra thị trường lại 1 lần nữa
uyvuhuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn đẹp và đã quá. Giá cũng đẹp luôn. Vượt trên cả tầm tay...Ước mơ thôi.
tungnhtsb
TÍCH CỰC
4 năm
nhìn thì cũng đẹp nhưng cảm giác nó nó không có nhiều ứng dụng thực tế lắm mà lại thêm vấn đề cần quan tâm là làm sao để bảo vệ cái màn sau lưng
@tungnhtsb để quảng cáo công nghệ là chính thôi bác
tqt_tinhte
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tungnhtsb Chỉ để chứng minh một điều là có sáng tạo thôi bác
Hoãn vô thời hạn rồi
Sao bên này kêu hoãn bán vô thời hạn rồi mà

https://vnexpress.net/so-hoa/xiaomi-hoan-ban-mi-mix-alpha-vo-thoi-han-4036178.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019