Apple ra chương trình đổi mới Smart Battery Case cho iPhone Xs, Xs Max và XR vì bị lỗi

Mikeknowsme
11/1/2020 9:0Phản hồi: 74
Apple ra chương trình đổi mới Smart Battery Case cho iPhone Xs, Xs Max và XR vì bị lỗi
Apple xác nhận mẫu ốp lưng tích hợp pin bên trong - Smart Battery Case trên dòng iPhone Xs / Xs Max và XR gặp lỗi không nhận được sạc hoặc sạc điện chập chờn. Hoặc lỗi không thể sạc cho iPhone khi cắm vào cổng Lightning và sạc không ổn định.

Apple đã ra mắt chương trình đổi một sản phẩm mới hoàn toàn nếu khách hàng nào bị lỗi nêu trên với Smart Battery Case. Tuy nhiên Apple xác định rằng chương trình chỉ hợp lệ với các mẫu ốp Smart Battery Case được sản xuất trong khoảng tháng 1 năm 2019 cho đến tháng 10 năm 2019. Những ốp được sản xuất về sau thì vẫn xài ngon, không cần đổi trả nữa.

Như vậy người dùng có thể mang ốp lỗi ra Apple Store hoặc những nơi ủy quyền Apple (AASP). Lưu ý:
  • Việc đổi trả bảo hành không phải toàn cầu, tuỳ quốc gia
  • Chương trình này sẽ kéo dài 2 năm kể từ khi mở bán sản phẩm (2019 cho đến 2021)

Theo Apple
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tokylo
TÍCH CỰC
4 năm
thiết kế đã xấu còn gặp lỗi
@tokylo Con bot nay noi nghe có lý ak
Thạch 42
TÍCH CỰC
4 năm
@HD6969 Công năng của nó là gì kệ nó còn xấu là xấu thôi.
@tokylo xấu mà tiện thì vẫn bán đắt à bác 😆 điển hình như con Xr
umumti
CAO CẤP
4 năm
@Lập Tường đúng rồi bạn, ai nói con xr xấu nhưng mình vẫn thấy nó đẹp, chắc do pin của em ấy cứu lại ngoại hình của ẻm
Xài ba thứ này dễ làm lỏng cổng lightning.
Thế này phải đổi cả điện thoại cho khách, dùng case hỏng mother điện thoại. Hãng lớn mà ko nghiên cứu hoàn thiện, để khách hàng làm chuột bạch thế là không được 😁
@iCừu 01 Lấy j nói hỏng main, chú làm bộ phận kỹ thuật ah. Quen chém chứ j, hno kêu mua dc con fold đâu, lôi cho ae xem đi, hay lại xl khoe của😃
@from team b with love Nghĩ gì mà chân sạc lighinght rễ lung lay như chân microUSB sạc mà không biết cắm đúng đầu chưa
fring
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bông Hoa Sen Apple thiết kế chuẩn từng micromet. Nên yên tâm. Khít như đít bà già. Nên không có chuyện gãy đc. Không dùng phát biểu quá liều. 😁
Không đổi là bị kiện chết. Người Mỹ mạnh về đấu tranh quyền lợi. Ngoài ra có các cty chuyên đi kiện cho người tiêu dùng gặp lỗi sản phẩm và lấy tiền phí rất cao. Bù lại người tiêu dùng cũng được đền bù nhiều
pphuctv
TÍCH CỰC
4 năm
@MinhHy Nguyen Chứ còn Việt Nam mình là thị trường ngách, giờ có than trời chắc gì Apple đã đổi cho. Mà có bị hư cũng chẳng dám than vì sợ người ta chê tượng đài của mình. Ahihi.
@pphuctv Có bị thì cắn lưỡi chờ. Mình có Macbook Pro bị chảy viền cao su. Mang tới Apple Store ở Barcelona sửa với phí là 750Eur. Phải qua tới Mỹ mới được thay màn hình miễn phí
Mua cục sạc dự phòng codn đenp hơn
@chickeyone Cho link đi bro? Xài có bị chai pin không?
anhtkl
TÍCH CỰC
4 năm
Sao mình mở liên kết bình chọn Mod mà ko bình chọn đc vậy ae?
@anhtkl ấn chọn tham gia page fb tinhte chưa bác??
anhtkl
TÍCH CỰC
4 năm
@tyhn Rồi á
@anhtkl lạ nhỉ. bạn thử hỏi ông admin xem
@tyhn bình chọn dc chưa bạn?
Apple được cái là sẵn sàng đổi hay thay thế những sản phẩm bị lỗi. Thẳng thắn thừa nhận!
khoa_ha
TÍCH CỰC
4 năm
@hoanggiabao Bán 1 lời 3 thì chả sẵn sàng đổi mới. Cứ ăn 5-10% thôi xem có mạnh dạn đổi mới không.
@hoanggiabao Sẵn sàng đổi thay thế thì có. Nhưng thẳng thắn thì kô bạn nhé, cong lắm!
dangphi95
TÍCH CỰC
4 năm
@khoa_ha Ông nào từng xài qua idevice bị lỗi, qua tới store cho nó làm trực tiếp, thì sẽ rõ tại sao nó bán giá cao. Chưa kể hệ sinh thái apple nó liên kết cực kì chặt chẽ. Xin lỗi đã từng đi bh samsung, nói thiệt là ko có cửa
pphuctv
TÍCH CỰC
4 năm
@hoanggiabao Đồng ý với bác. “THẲNG THẮN THỪA NHẬN” sau 4-5 năm người tiêu dùng than trời vì bàn phím cánh bướm. =)) Apple phải được gọi là con ông cháu cha mới đúng.
Lại bọn người dùng. Ko biết cách xài rồi đổ cho apple lỗi. Spham apple ko bao giờ có lỗi nhé
@Fbiprohj thế bạn giải thích sao cái iphone của mình nó bị hỏng hao nguồn trên main mà apple đéo thèm sửa nên đổi máy mới đó
ko có gì hoàn hảo đk 100% hết
@phanhieu164 Đến dòng máu mình mang trong người mà mang theo bệnh còn trả biết. Nói gì cái thứ sản xuất hàng hoạt.
Thông tin ngon, chưa có mua nên cũng ko phải đi đổi.
Cục gù huyền thoại mà cũng bị lỗi à? Nhưng mà chế độ hẫu mãi của apple vẫn là vô địch
fring
ĐẠI BÀNG
4 năm
@KaiserhenZ Mình đang dùng cục gù cho xsm đây. Phải nói đáng từng cắc luôn. Dùng thoả mái với cường độ cao mà giờ vẫn còn 3/4pin. Mỗi tội hơi to. Nặng. Nhưng cầm đầm tay. Con của mình không bị lỗi.
Lolo69
TÍCH CỰC
4 năm
@fring Công nhận bạn chịu khó thiệt. Cái máy bình thường đã nặng ghê rồi còn mang theo cục pin.
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
Apple luôn làm các ifan ấm lòng 😃
ok
công nhận xấu kinh dị.
PhongTran01
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn cái bứu đến quỳ 😆
dongtrieuz
ĐẠI BÀNG
4 năm
Biết khắc phục điểm lỗi nè
Không hiểu sao táo lại nghĩ ra cái sạc này khi mà pin iPhone quá ngon và đặc biệt là iPhone 11, 11 pro và pro max.
Lại hóng cừu khen là có trách nhiệm.
Quan trọng là chất lượng tệ. Nếu k thì việc test sạc hay chọn linh kiện sẽ khác.
Despacito.
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thằng gù ở nhà thờ đức bà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019