Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tam Tuần Tứ Tuyệt - Nhật Kim Anh

LinhChi@
17/1/2020 8:50Phản hồi: 5
Tam Tuần Tứ Tuyệt - Nhật Kim Anh
Nhật Kim Anh mang tích 12 Bà Mụ và truyền thuyết Thạch Sùng vào MV mới

Nhật Kim Anh và ekip đã dùng điển tích 12 Bà mụ khá nổi tiếng trong văn hoá dân gian Việt Nam để mở đầu câu chuyện. Mụ Cả đã chúc cho đứa trẻ những phẩm chất “tài hoa", “nhan sắc", “công danh" và “bác ái". Mỗi một con người, mỗi một phụ nữ đều xứng đáng được yêu thương và trân trọng.

Nội dung ca khúc chỉ đơn giản là ca ngợi vẻ đẹp của những người phụ nữ. “Nhất dáng nhì da, tam tuần tứ tuyệt", người ta vẫn hay nói thanh xuân là độ tuổi đẹp nhất của đời con gái, ấy nhưng cũng có ý kiến cho rằng độ tuổi tam tuần (28 đến 35 tuổi) mới là giai đoạn mặn mà và quyến rũ nhất, "tam tuần" của tựa đề ca khúc chính là nói đến thời điểm này của cuộc đời phụ nữ. Nhật Kim Anh cho biết cô càng thấm thía điều đó vào lúc này, sau khi hôn nhân không được may mắn đi đến đoạn kết đẹp nhưng bù lại, mình là một người tự chủ và biết yêu bản thân mình hơn.

5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@LinhChi@ Bạn vui lòng đưa toàn bộ thông tin bài viết & cuối bài ghi Nguồn giúp mình nhé, ko chia sẻ một đoạn roài bảo thành viên qua 1 đường dẫn khác để xem tiếp được, rất ức chế 😔

Đề nghị bạn sửa các bài đã đăng, nếu ko phía diễn đàn sẽ xử lý bài viết, mong bạn thông cảm 😃
LinhChi@
TÍCH CỰC
4 năm
@LIENHUONG Hỏi ngu vài câu:
1. Bạn là ai thế?
2. Nếu bạn thông báo cho mình, hãy để mình onl và sửa lại nội dung bài viết vi phạm
3. Mình onl vào 4r, thì bị hạn chế truy cập tới M1 Tết. Cảm xúc rất ức chế giống bạn lúc này, vì không hiểu chuyện gì đang diễn ra wtf ??? :mad::mad::mad:
@LinhChi@ 1. Mình là thành viên Ban quản trị 🆒
2. Đi qua đọc bài thấy các bài bạn chia sẻ trong khu vực thì bạn đưa 1 đoạn rồi đưa trang web khác để ng đọc qua 1 chỗ khác để đọc tiếp, điều này ko hay lắm khi bạn chia sẻ nên mình lưu ý bạn để sửa 😃
3. Mình kiểm tra thì thấy bạn đăng bài nhưng kèm link có Quảng cáo nên Admin đã gởi cảnh báo đến bạn, hệ thống tự động xử lý, mong bạn chú ý o_O
LinhChi@
TÍCH CỰC
4 năm
@LIENHUONG Tks bạn đã góp ý o_Oo_Oo_O
Cái số 3 ý, bạn có biết là mình chưa hề nhận thông tin cảnh báo từ Ad bạn nhé :mad::mad::mad:
Và mình xin chốt tin nhắn tại đây, không muốn đôi co làm gì với Ad mà bị khóa nick oan uổn, bực mình :p:p:p
@LinhChi@ Tranh luận mà bị khóa tài khoản thì ko có bạn nhé, có chỗ nào vướng mắc hay xử lý ko thỏa đáng thì bên mình đều hỗ trợ cả 😃

Trong tài khoản của bạn có 2 cảnh báo, bạn kiểm tra trong hộp thư tinh nhắn tinhte sẽ thấy 1 cái 10/12/2019 & 1 cái 18/01/2020 để lưu ý bạn tránh vi phạm lần sau đó bạn :oops:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019