Google xin Microsoft đưa một vài tính năng của Edge lên Chrome

bk9sw
31/1/2020 9:38Phản hồi: 126
Google xin Microsoft đưa một vài tính năng của Edge lên Chrome
Google đã vừa đề nghị Microsoft cho phép đưa những tính năng của trình duyệt Edge mới lên Google Chrome. Động thái này cho thấy mối quan hệ ngày một tốt hơn giữa 2 gã khổng lồ công nghệ Mỹ và những thay đổi này hiển nhiên có lợi cho người dùng.

Tính năng được Google xin Microsoft là Move to new window trong Context menu khi bạn click chuột phải vào một tab đang mở. Tính năng này sẽ cho phép bạn tách tab này sang một cửa sổ riêng, tách biệt với cửa sổ trình duyệt chính. Và trong tình huống có 2 cửa sổ trình duyệt đang mở thì Move to new window sẽ đổi thành Move to another window kèm một menu phụ hiển thị tiêu đề các cửa sổ trình duyệt đang mở từ đó cho phép bạn chuyển tab sang cửa sổ mong muốn dễ dàng hơn.

Vấn đề là chúng ta vẫn có thể thực hiện thao tác này một cách đơn giản là gắp thả tab đang mở ra khỏi tab bar cũng như kéo tab này vào cửa sổ trình duyệt còn lại dễ dàng. Chrome hay Edge đều hỗ trợ thao tác này. Tuy nhiên, tính năng này sẽ khá cần thiết nếu anh em mở nhiều cửa sổ riêng của trình duyệt và muốn chuyển các tab sang cửa sổ mong muốn, nó sẽ dễ tìm hơn thay vì kéo thả.

126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc họ trao đổi ngang thui...như kiểu Việt Nam mình hay nói xin cám ơn thui....
@vicktorbui Tôi chả cần bạn nhận thua. Lol. Bạn thắng hay thua cũng chả giúp tôi giàu lên hay nghèo đi. Tôi chẳng biết bạn là ai và mấy hôm sau có khi tôi còn chẳng nhớ sự kiện này. Cho nên là bớt ảo tưởng bản thân.
@hakuruno Cảm ơn bạn, con người cao thượng.
@vicktorbui Vẫn chưa hết sân si hả bạn?
Edge Chromium scroll vẫn chưa mượt bằng bản cũ
@vitozz Firefox mặc định nó tắt nên muốn bật bác chỉnh chế độ riêng tư về mức 1, mặc định firefox chọn mức 2 là chặn khá nhiều thứ. Mình lại thích kiểu chặn firrefox 😆
@denmilu mới check lại, do cái add-on Facebook Container của nó bác ạ, mịa nó, bị nó chặn khó chịu thực sự 😁

| Sent from điên-khùng_đâm-loạn_nhạt-nhẽo_1981 |
@vitozz Kaka. Cái đó để chống việc facebook theo dõi thói quen duyệt web của bác đó.
@denmilu yup, chặn toàn diện

| Sent from điên-khùng_đâm-loạn_nhạt-nhẽo_1981 |
Từ lúc Microsoft Edge ra em đã cai được Google Chrome
@denmilu Edge chromium cũng bị lỗi facebook không nhìn thấy thanh công cụ khi inbox
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@denmilu Ý mình là edge chrom...m
Tự nhiên hôm nay xài hết lỗi facebook xóa chrome thôi :p
@BenGlo Hehe. Cái edge chronium nó update y hệt chrome. Nên bác yên tâm. Mình dùng fb với zalo ổn cả. Chỉ có thèn edge cũ là lởm thôi
hoanloc
CAO CẤP
4 năm
đề nghị mà tiêu đề làm chữ xin như kiểu cầu xin vậy
@hoanloc Vn mà, xin quen mẹ rồi
Akiteru
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thằng google đểu giả này bao nhiêu vụ bóp YT rồi Gmail trên nền tảng khác mà anh Mic vẫn chơi cùng được.
@Akiteru Chuyển sang dùng chung engine là gg nó không chơi bài "không tương thích" được nữa
giờ M$ chỉ đợi có cái site nào của gg chạy hỏng là ăn vạ ngay thôi
@Akiteru Chú nói "Google đểu giả" là nghe mùi mấy tên Anti-Android rồi, thật chứ ko đùa, don't blame me ! Ngôn ngữ mấy tên chống lại Android đấy 😆))))))
kaoxofuto
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hy vọng có thêm tính năng reader mode
willxlazy
TÍCH CỰC
4 năm
@kaoxofuto read mode của EGDE quá ngon 😆
kaoxofuto
ĐẠI BÀNG
4 năm
@willxlazy Nói chung EDGE ngon, tại xài Chrome quen rồi 😁
Mình hay dùng cái này, mở cái tab cùng nội dung vào một cửa sổ mới 😁
Google xin mà Microsoft k cho thì chuyện gì sẽ xảy ra nhỉ.
vnv88
TÍCH CỰC
4 năm
@from team b with love Google sẽ không được.
@from team b with love Google tước quyền sử dụng mã nguồn Chromium chơi 😁
thuca1992
TÍCH CỰC
4 năm
@MrMedic229 mã mở rồi tước sao được
@from team b with love Nó lịch sự xin, đỡ mất công kiện cáo lằng nhằng
cái này hữu ích trên mac os này, vì người dùng mac hay để chế độ fullscreen, không kéo thả đc 😃
Nguyenbao04
ĐẠI BÀNG
4 năm
chưa cai được chrome nữa
jing
CAO CẤP
4 năm
Xin luôn excel ấy
@jing Thôi tiện xin luôn cả cty đi.
@haichin =]]]
LIPIK
ĐẠI BÀNG
4 năm
Muốn trình duyệt có cloud riêng. Lưu ảnh lưu note mọi thứ vào đó.
@LIPIK Chưa tích hợp lưu OneDrive hả bác
mEnO 22
TÍCH CỰC
4 năm
Cứ cài máy cho ai là mình đặt cho cái edge này làm mặc định họ dùng bảo thích hơn chrome 😃
[Zeus]
CAO CẤP
4 năm
Qua rồi thời dùng trình duyệt của M$ chỉ để tải Chrome. :3
Không liên quan bài này, dạo gần đây cai được youtube rồi hehe, mở lên toàn quảng cáo xem riết bực nên chẳng muốn xem nữa.
Từ ngày có edge thì chọn làm trình duyệt chính rồi
Mr.BD
TÍCH CỰC
4 năm
Đa bỏ hẳn Chrome ko hẹn ngày quay lại 😃
bocon1903
ĐẠI BÀNG
4 năm
Méo cho.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp