IP XS Max bị nứt kính lưng

JuzeShy
4/2/2020 10:24Phản hồi: 13
Con dế em đợt tết cho trẻ con nghịch nhiều nên giờ đang bị nứt mất 1/3 kính lưng mặt sau. Nhà mình cho hỏi giờ em thay kính lưng thì có ảnh hưởng gì máy không ạ và cho em xin cửa hàng nào uy tín tại Hà Nội với.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ken2805
ĐẠI BÀNG
4 năm
làm cái ốp lưng cho nó nhẹ nhàng đi bạn, vừa che khuyết điểm vừa bảo vệ luôn 😃
Có 2 trường hợp cho bạn chọn:
1: Máy 2nd thì thay đâu cũng được, chọn mấy tiệm lớn xíu thay tại chỗ để tránh bị luộc đồ.
2: Máy zin chính hãng chưa sửa chữa lần nào thì vào TTBH của Apple mà thay cho yên tâm.
@John Chris Rơi vỡ làm gì có trong những hạng mục bảo hành của apple hả b
tuheeb
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bluechjp789 người ta khuyên vào TTBH chứ đâu có bảo vào đó đòi BH đâu 😃 Authorized của Apple nhận sửa hết nhé, chỉ là phí đắt gần bằng tiền con máy thôi
vanhiephnhp
ĐẠI BÀNG
4 năm
làm miếng da khắc tên hay của david dan vào là đẹp
Mr Xoài
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nứt mà không vỡ có vụn theo mình nên làm cái ốp lưng. Vỡ quá mới cần thay chứ nếu máy nguyên bản không nên thay làm gì.
Cẩn thận nữa dán nilong mặt lưng rồi đeo bao vào là ổn.
Nữa thì dán da, bao đẹp lun bạn.
nếu nức nhiều thì thay,hiện giờ có máy làm hết rồi rồi,dùng máy laser để bắn rã keo để tách kính lưng nên không cần phải bung toàn bộ máy ra như trước nữa,thay xong hầu như không thể phân biệt được,áp suất vẫn còn nguyên 😃
trannam2089
ĐẠI BÀNG
4 năm
mua cái ốp dc rồi bạn
tuheeb
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thay lưng kính bên ngoài apple thì đảm bảo là mất chống nước 100%. Kĩ thuật thay thì tuỳ cửa hàng, có 2 loại:
1. Loại kính thay là loại có layout y xì kính của apple. Mặt hại là để lắp được kính này thì phải cắt bỏ viền camera (do viền hàn chết vào khung thép), sau đó là dán viền cam (lô) đè lên mặt kính (chứ không thể hàn lại được)
2. Loại kính có layout khoét rộng hơn viền camera. Loại này thì thay dễ hơn, không phải cắt bỏ phá khung nhưng hoàn thiện k chuẩn (không đáng quan tâm lắm) bằng loại kính số 1.

Tuỳ chủ thread muốn loại nào thì hỏi kĩ cửa hàng trước khi thay thôi.
Hủ Hình
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nghe bác bảo nứt chắc không sao đâu cứ để thế gắn ốp vào là che hết mua con chống sốc nào gắn vô để tránh bể màn hình thì còn tiết hơn nhìu là nứt mặt lưng nhé bac
Hủ Hình
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hồi xưa mình sài con X bị rớt nhẹ phát từ đầu gối xuống mà xui rớt ngay góc đá nhọn lủn mẹ màn hình, xong từ đó mua luôn ốp chống sốc hay dán màn các kiễu để tránh tình trạng trên
Thay kính lưng xs max ko cần tháo máy nên vẫn đảm bảo zin mà bác.
Bác ở hn qua 457 bạch mai thay. 1h và mất 500k là đẹp như cũ.
ko nên thay nếu như chưa nứt toác ra luôn, tức là rớt luôn mảnh kính ra ngoài, nếu chỉ bị rạn mặt kính thì dán nilong,ppf lại lấy ốp chụp vào và dùng tiếp, đỡ tốn tiền thay thế và lúc bạn bán máy việc bạn thay nắp lưng sau và việc bị nứt kính sau, giá trị nó như nhau, nên bạn hiểu việc thay kính sau chỉ làm bạn tốn tiền hơn mà thôi
Dán da vào thì ko xài ốp được 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019