Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Máy rửa chén 13 triệu: Bosch hay Hafele?

cuhiep
9/2/2020 17:43Phản hồi: 295
Máy rửa chén 13 triệu: Bosch hay Hafele?
Chỉ có ai bán sản phẩm này họ mới có thống kê khá chính xác ưu và nhược điểm của 2 dòng sản phẩm đó chứ người dùng mấy ai có được 2 cái máy rửa 2 loại khác nhau mà review đánh giá ưu và nhược được kể có có đánh giá thì chỉ mức tham khảo thôi chứ người bán nhiều có thống kê tỷ lệ lỗi, hỏng hóc cũng như giá cả sửa chữa thay thế phụ tùng.
Thiết bị máy rửa bát công nghệ đã lâu và sản phẩm hoàn thiện rồi nên tỷ lệ hỏng hóc do lỗi sản phẩm rất thấp. Lỗi hỏng hóc đến từ người dùng như điện áp không ổn định, côn trùng phá hoại, ẩm ướt, vận hành sai kỹ thuật. Để hạn chế lỗi đó thì nên hạn chế hoặc xử lý triệt để như:
1. Điện áp thì dùng hệ thống ổn định điện như Lioa nếu khu vực mình điện áp không ổn định hay yếu điện.
2. Côn trùng phá hoại: bịt lỗ, kẽ chống gián, thạch sùng chui vào máy làm tổ bằng lưới, bằng băng phiến,...
3. Ẩm ướt, đọng ẩm thì có thể khoét lỗ thông gió ở những máy thiết kế âm toàn phần.
4. Vận hành sai thì đọc kỹ hướng dẫn sử dụng làm theo hướng dẫn.
Các cụ có nói: "của bền tại người", đồ mới thì sác xuất hỏng thấp lắm nên không quá lo lắng đến nó chỉ cần chọn thương hiệu cũng như chọn sản phẩm nằm trong ngân sách cho phép là triển khai. Máy rẻ tiền nhưng lắp cẩn thận đúng kỹ thuật còn bền hơn loại đắt tiền lắp sai, phi kỹ thuật áp dụng bất kỳ loại nào từ máy lạnh, máy giặt đến cả máy rửa bát.
295 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rjshkkj
TÍCH CỰC
4 năm
Chỉ có ai bán sản phẩm này họ mới có thống kê khá chính xác ưu và nhược điểm của 2 dòng sản phẩm đó chứ người dùng mấy ai có được 2 cái máy rửa 2 loại khác nhau mà review đánh giá ưu và nhược được kể có có đánh giá thì chỉ mức tham khảo thôi chứ người bán nhiều có thống kê tỷ lệ lỗi, hỏng hóc cũng như giá cả sửa chữa thay thế phụ tùng.
Thiết bị máy rửa bát công nghệ đã lâu và sản phẩm hoàn thiện rồi nên tỷ lệ hỏng hóc do lỗi sản phẩm rất thấp. Lỗi hỏng hóc đến từ người dùng như điện áp không ổn định, côn trùng phá hoại, ẩm ướt, vận hành sai kỹ thuật. Để hạn chế lỗi đó thì nên hạn chế hoặc xử lý triệt để như:
1. Điện áp thì dùng hệ thống ổn định điện như Lioa nếu khu vực mình điện áp không ổn định hay yếu điện.
2. Côn trùng phá hoại: bịt lỗ, kẽ chống gián, thạch sùng chui vào máy làm tổ bằng lưới, bằng băng phiến,...
3. Ẩm ướt, đọng ẩm thì có thể khoét lỗ thông gió ở những máy thiết kế âm toàn phần.
4. Vận hành sai thì đọc kỹ hướng dẫn sử dụng làm theo hướng dẫn.
Các cụ có nói: "của bền tại người", đồ mới thì sác xuất hỏng thấp lắm nên không quá lo lắng đến nó chỉ cần chọn thương hiệu cũng như chọn sản phẩm nằm trong ngân sách cho phép là triển khai. Máy rẻ tiền nhưng lắp cẩn thận đúng kỹ thuật còn bền hơn loại đắt tiền lắp sai, phi kỹ thuật áp dụng bất kỳ loại nào từ máy lạnh, máy giặt đến cả máy rửa bát.
@hoangpham1986 nhảm nhí
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
4 năm
@hoangpham1986 45kg thì nhẹ quá của em 50kg cơ
HVT
TÍCH CỰC
4 năm
máy càng nặng thì càng tốn thêm chi phí vận hành, bảo dưỡng, sửa chữa nữa đó
datafire
TÍCH CỰC
4 năm
@hoangpham1986 Máy bác thua nhà em 7kg, công năng cũng như nhau 😆))
tuanreb
ĐẠI BÀNG
4 năm
- Hafele là công ty gia đình của Đức chuyên về mảng nội thất, Hafele không tự nghiên cứu và sản xuất bếp từ hay máy rửa bát mà thuê OEM bên ngoài nên rẻ hơn. Phần lớn các sản phẩm gia công tại Trung Quốc nên về chất lượng không so với Bosch được đâu
- Bosch là công ty đức nhưng nó hoạt động chính trong lĩnh vực cung cấp công nghệ, thiết bị dùng cho ô tô và phần lớn doanh thu của Bosch đến từ lĩnh vực này. Nhưng về mảng thiết bị gia dụng (vd: bếp gas bếp từ, máy rửa bát và máy giặt) sản phẩm của Bosch được đánh giá cao và có chất lượng khá tốt
+ Bosch phân loại sản phẩm đồ gia dụng của mình theo 4 dòng chính Serie 2, Serie 4, Serie 6 và Serie 8. Chất lượng, công năng và giá cả tăng dần từ Serie 2 => Serie 8
+ Giá máy rửa bát của Bosch cũng không rẻ đâu. Tầm 13tr thì chỉ mua được hàng xách tay và dòng thấp của Bosch thôi
+ Hiện tại HMH là đơn vị phân phối thiết bị gia dụng của Bosch tại thị trường Việt Nam. HMH lấy hàng của Bosch Singapore về phân phối lại, chứ Bosch chưa có chi nhánh về mảng thiết bị gia dụng tại Việt Nam
trungtranq7
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tobe2405 Món nào cũng ổn nhé, ít hư vặt
@trungtranq7 Mình dang dùng dòng này, cực chuẩn! hi!
@robot_boy_tn Mã máy có chữ gì để phân biệt sr gì ko bác
Bosh là hàng nhập từ Đức toàn tiếng Đức mua lắp xong kỹ thuật ko hỗ trợ chỉnh sang tiếng anh, lại phải gọi cho hotline rất loằng ngoằng nhưng được cái xịn sò....
Hafele thì là hàng sản xuất Trung Quốc kỹ thuật đại lý hỗ trợ hết mình, bảo hành tỉnh nào cũng có
@nospecial Mình ko nhớ lắm,chỉ nhớ là series 2,đời cao hơn thì có màn điện tử và thêm mấy chức năng,nhưng mình thấy đời này nhà mình dùng là ok
"Sắm" cái máy rửa chén nào biết nấu cơm, lau nhà, đi chợ... và biết ứ ứ ứ khỏi phải bảo dưỡng định kỳ.
The_pirates
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ptp49 Bosch khắu hao 200k/tháng, máy bạn muốn mua là 99% tiền lương của bạn 1 tháng. Đồ xịn, đa năng thì giá cao.
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@ptp49 Vâng bác là cái máy đó đó giống 99% ngoại trừ ứ ứ chỉ cà tặc cà tạc thôi.
Nếu không phải thì vứt rác được rồi 😁
@ptp49 Chảy nhớt hàng tháng, lại hay kêu to, hay cãi, dỏm lắm đừng có sắm.
Nhà có điều kiện khá giả chơi máy "chạy bằng cơm" đa năng: rửa chén, nồi, chảo, rửa nhà cầu, lavabo, nhà tắm, lau nhà, nấu cơm, dọn dẹp, giặt, phơi đồ....ôi quá nhiều giá tốt so với thu nhập trên 50 củ, ngăt bớt 1/10 củ cho việc ấy cho máy chạy ngon lành.

- Sắm máy mấy chục củ mà vẩn nai lưng ra tráng trước, xếp vào, lấy ra rỏ chán, còn gì thời gian làm việc khác
thamtubang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Anthony L. Ổng ko muốn mấy bố dishwasher lười bỏ cả thức ăn thừa vào cho hỏng máy. Gặp tôi là chủ nhà hàng tôi cũng bắt làm thế. Đỡ phải chỉ mấy bố cái gì nên đổ bỏ cái gì không.

Còn vì sao ko cần tráng? Google miễn phí và TinhTe cũng có hẳn 1 bài.

https://tinhte.vn/thread/vi-sao-chung-ta-khong-can-phai-trang-chen-dia-truoc-khi-bo-vo-may-rua-chen.2892337/
@thamtubang cứ làm miếng bánh chưng rồi bảo nó rửa nhé 😆
cccccc6
TÍCH CỰC
4 năm
@nbqvdp Gặp mấy cái đồ rán bánh chưng, xôi ... nếu mà ko ngâm, vsinh trươc thì có vác máy mài ra mà rửa may ra hết. Mấy cái mrc này ko ăn thua
@cccccc6 Lúc ấy phải dùng "máy chạy cơm rồi"
sinhthai93
ĐẠI BÀNG
4 năm
Theo mình biết thì Bosch giờ 13 củ khoai hơi khó mua đấy bác. Hình như giờ đang HOT con SMS46NI05E tầm 17 củ thì phải. Bạn có thể tham khảo.
sinhthai93
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nospecial cái tự động mở cửa chỉ có ở mỗi trương trình rửa Eco thôi mà, còn nhưng chương trình khác cũng không tự động mở của đâu bác. Giờ MI05E là ngon rồi. Giá khá ok hơn 16tr tý
sinhthai93
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nospecial đúng rồi bác, NI05 chỉ mở cửa ở chương trình Eco thôi nhé, còn những chương trình khác nó không tự mở đâu
tucammoi
TÍCH CỰC
4 năm
đúng nghĩa máy rửa chén không thấy cái nồi nào.
tucammoi
TÍCH CỰC
4 năm
@trungtranq7 chuẩn:
trungtranq7
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tucammoi Loại ngày 2 ngăn, muỗng bỏ hộp, nhỏ hơn bác ơi, mua loại 3 ngăn dễ rửa đũa
@trungtranq7 bác có mã của con này ko cho em tham khảo với, đang chọn mà chưa biết loại nào
Dần phổ biến
alienthai
TÍCH CỰC
4 năm
em thấy dòng Malorca cũng chất 😁 giá thành cũng ngang ngửa
@QuanLyNhaNghi Malloca có web hay địa chỉ nào ở Tây Ban Nha đâu
nforce
TÍCH CỰC
4 năm
@alienthai Giả cầy nhe bạn
alienthai
TÍCH CỰC
4 năm
@nforce Hic, thế ah, nhà em đang dùng tháy ổn lắm
trungtranq7
ĐẠI BÀNG
4 năm
@alienthai Hàng ráp chị na nha bạn, chỉ đăng kí kinh doanh tbn thôi, hiện của cty an cường
cũng đang quan tâm
Phi Vũ txd
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hfl ko có cửa so sánh với Bosh. Bh thi Bosch hiện tại có HMH nhập chính hãng. Hoặc các đại lý bán hàng tự nhập tự bh. Lỗi vặt thì Hfl cũng đầy, thường xuyên gặp lỗi bơm. Linh kiện thay thế thì 2 thằng ngang nhau. Hfl có hãng cấp lk nhưng giá cũng chát vl. Bosch thì phải nhập lk lên giá cũng cao. Vẫn ủng hộ Bosch
Phi Vũ txd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nospecial Mình bên kĩ thuật. Đang dùng máy nhật bẩn
Cười vô mặt
Phi Vũ txd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nospecial Gián côn trùng thì đúng. Cửa thì mở bằng cơm nhé
Chọn Bosch nhé. Cứ coi như là đang so xe BMW với Toyota.
@tobe2405 Quá sai 😁
wanttolove
TÍCH CỰC
4 năm
@Bạn và 500 Anh Em Đồ bosch thường nhựa với dáng xấu bỏ mẹ ra đi so với bmw, nó là toyota thì đúng hơn
trungtranq7
ĐẠI BÀNG
4 năm
@wanttolove Bosch đồ nhôm nha bác, nhìn như máy công nghiệp, ko đẹp lắm nhưng ngon nhé...
@wanttolove Đầu bị não à?
ở một mình và ít nấu nướng thì nên mua máy rửa chén không các bác, em lười nhất rử chén
@HpDellIBM Thank you but I like freedom.
@HpDellIBM Thanh you
XuĐi91
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chetdichoroi Mua đi bác, dồn cả ngày vào rửa 1 lần là được
ecaros
ĐẠI BÀNG
4 năm
Riêng về máy rửa bát thì Hafele không có cửa với Bosch.

Hafele chỉ có phụ kiện bếp của nó là tốt thôi
sau này già cả mua chắc được chứ giờ vận động để vợ chồng hòa thuận, thêm nữa nó chưa phổ biến như nồi cơm điện cách đây 25 năm
13 tr đủ thuê 2 người giúp việc làm luân ca rửa bát đĩa rồi 😆)
@Sr_9x Nhưng sao rửa sạch như máy rua chén dc bác:3
linkking
TÍCH CỰC
4 năm
@Sr_9x ý bác là 13tr đủ thuê 2 người rửa 10 năm?
@Sr_9x vậy chắc dc 2-3 tháng là hết 13tr
anhtuannd
TÍCH CỰC
4 năm
@Sr_9x Ý bác là mỗi tháng 13tr???
tuancaca1133
ĐẠI BÀNG
4 năm
rất quan tâm vì chuẩn bị nhận nhà mới

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp