Đã có thể tắt Auto Play Preview gây phiền phức nhất của Netflix

AudioPsycho
10/2/2020 5:57Phản hồi: 51
Đã có thể tắt Auto Play Preview gây phiền phức nhất của Netflix
Một trong những điều phiền phức nhất khi bạn dạo qua thư viện phim của Netflix chính là tính năng tự động phát các đoạn trailer hay preview. Trước đây người dùng chỉ có thể tắt tiếng của chúng cho đỡ ồn ào nhưng hiện tại Netflix đã cho phép tắt các đoạn preview này hoàn toàn.

Thực hiện cac thao tác như sau:

· Đăng nhập vào tài khoản Netflix trên giao diện web
· Chọn Manage Profiles
· Chọn profile bạn muốn tắt tính năng tự động phát preview
· Bỏ chọn Autoplay preview trên tất cả các thiết bị

Thay đổi này sẽ bắt đầu có hiệu lực sau vài phút. Để các thay đổi có hiệu lực ngay, bạn chỉ cần chuyển sang profile khác và quay lại profile mới sửa để cập nhật thay đổi. Từ lúc này bạn đã có thể dạo thư viện Netflix mà không bị làm phiền bởi các đoạn preview nữa.

51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tungzino
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thấy cũng hay mà bác, cứ để coi trước xem nó hấp dẫn không rồi mình quyết định xem film đó hay không.
Thích kiểu preview này khỏi tắt cũng đc
thinhpham_nt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cho option tuỳ chọn tắt là đúng. Đa số thì thấy ko gây khó chịu nhưng mình vẫn thích chủ động trong việc chủ động xem hơn
schalke04
TÍCH CỰC
4 năm
Làm thế nào để xem Netflix với chất lượng cao hơn nhỉ. Mình xem hơi mờ.
white_3n
TÍCH CỰC
4 năm
@schalke04 Chỉnh wifi only thôi để nó chất lượng luôn là FHD nhé bác
@xuantruong1992 do browser nữa bác, IE, safari với Edge thì được full hd còn lại thì 720 thôi
schalke04
TÍCH CỰC
4 năm
@xuantruong1992 Cùng wifi cùng điện thoại gói Pre mà xem youtube vẫn nét hơn mới buồn chứ mấy bác.
cattrieu
TÍCH CỰC
4 năm
@schalke04 Vậy do đường truyền mạng rồi, Netflix sẽ tự động chỉnh độ phân giải theo tốc độ đường truyền
Cảm ơn, đúng cái mình cầm rồi 😁
lordgon
TÍCH CỰC
4 năm
Công nhận cái preview này gây bực mình kinh khủng
Aston Xeon
TÍCH CỰC
4 năm
Có điều kiện các bạn nên trải nghiệm thử dòng S, Note mới nhất của samsung, mua máy Mỹ cho rẻ cũng được, màn hình giải trí thật sự rất đẹp. Camera có thể cài thêm google cam chụp ảnh đằm thắm lắm
Hieu123z
TÍCH CỰC
4 năm
@Aston Xeon gây war ak nhóc 😃
Aston Xeon
TÍCH CỰC
4 năm
@justinut0909 ; @huydinh83 ; @Hieu123z : ko rõ các bạn nói vậy có ý gì ? Sản phẩm đẹp mình mua xài thấy đẹp thì mình chia sẻ thôi chứ sao các bạn nói vậy. Iphone hay samsung cũng là cái điện thoại tiêu dùng cá nhân, sao các bạn kéo mình vào cuộc tranh chấp nhỏ nhen của các bạn vậy ?
@Aston Xeon Đọc lại comment xem nó liên quan gì đến bài viết này không? Chia sẻ thì sang topic khác. Ở ngoài đời mà nói chuyện kiểu này không bị chửi ngu cũng bị nói là vô duyên đó.
Aston Xeon
TÍCH CỰC
4 năm
@justinut0909 Xin lỗi bạn ko rõ bạn khôn cỡ nào? Nhưng nói chuyện như bạn vậy ko hay chút nào đâu. Vn mới được xếp hạng “hung hăng internet” level 5 hẳn là nhờ sự đóng góp của bạn chăng ?
vn_soft
CAO CẤP
4 năm
Để cũng hay đấy chứ
có ai bị cái kiểu k ẩn được cái điều khiển play/pause khi đang xem film đi không, toàn phải chờ cho n tự ẩn đi chứ k chạm màn hình để ẩn đi được
Cuối cùng thì tính năng này cũng có. 😁
Có cách nào xoá film đang xem mà chán nhưng nó vẫn hiện trên lên xem tiếp k
@JoseyHan Mở tập cuối rồi tua tới cuối. 😁
@JoseyHan Có đó bạn vào phần lịch sử xem phim rồi xoá nó đi là xong
Ok
Phiền thật sự
có bác nào mua chung netfilx không ^^
white_3n
TÍCH CỰC
4 năm
Preview hay mà - nhờ có preview mà chiếu đoạn hay mình mới biết phim ấy hay ấy
Thằng facebook nó cho tắt auto play video+gif luôn thì hay
Nhức cái đầu
Madhit
TÍCH CỰC
4 năm
@thanhphat95 FB cho tắt lâu rồi, chịu khó google đi.
Có cách nào tắt cái “Crash Landing You” này k nhỉ? K thích phim Hàn sến nhưng bọn Netflix cứ quảng cáo miết ngay trang chủ
noob
TÍCH CỰC
4 năm
@Sr_9x Còn bộ tuyệt đại song kiều 2019 nữa, nhìn bọn gay lọ đóng kiếm hiệp buồn nôn vãi.
lenhan2311
TÍCH CỰC
4 năm
Tiện đây xin phép hỏi có bạn nào share tài khoản Netflix dùng chung ko ạ, sẽ góp money đúng hẹn lại lên or theo quý. Tính đăng ký mà dùng mình phí quá. Cảm ơn.
anhlu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lenhan2311 Mình 1 slot nếu có ai share
@lenhan2311 https://sharengay.com/chia-se-tai-khoan-netflix-premium-mien-phi-cap-nhat-lien-tuc/
Ông này bán acc tôi đã từng mua r giá cũng ok đó bác
@lenhan2311 https://www.lamchame.com/forum/threads/chia-se-tai-khoan-netflix-gia-re-tren-tv-mien-phi-thang-4.2480537/
Trước mình mua ở đây, thấy cũng ổn định

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019