Nhờ mọi người tư vấn em nên chọn macbook hay wind
dii.tn95
2 tháng trướcBình luận: 28Lượt xem: 648
Nhờ mọi người tư vấn em nên chọn macbook hay wind
Công việc kế toán ạ

Ví dụ em liên kết công thức của 4 file, 1 file tầm 40.000 dòng, 1 file có khoảng 5 sheet thì macos hay wind sẽ chạy ổn hơn ạ!

Em cám ơn trước!
theo mình thấy thì nếu bạn làm kế toán, sẽ thường xuyên sử dụng excel nên dùng win mới khai thác hết excel
(win vẫn có thể cài trên macbook được)
@Thanh Hoàng Nhất Chạy máy ảo win trên mac thì con air chắc đuối lắm
Kế toán thì nên dùng window
@nguyenmanh96 Chạy máy ảo trên mac thì sao ạ
office thì windows hỗ trợ ngon hơn
@thegunners0507 Chạy may ảo trên mac thì sao ạ
Excel cứ window mà táng bạn ạ
@jimmybk E ngại window dễ lì máy
@dii.tn95 k đâu bác. Win10 bây giờ dùng rất là ok rồi. Bác thay con ổ SSD vào không bao giờ thấy chậm luôn. Hiệu ứng nó k được mượt mà thôi chứ thao tác office cơ bản nhanh k thua gì MAC
@jimmybk Dạ
Mua Macbook => Được cả 2 ( Mac os + Win )
@LongTran76 Chạy máy ảo à
@dii.tn95 -Có Macbook rồi ra mấy cửa hàng chuyên bán Mbook họ cài Bootcamp : chia đôi bộ nhớ SSD ( tỉ lệ bộ nhớ do bạn q.định ) , chạy Mac os ,win độc lập => chuyển qua lại cũng dễ. Có thể tham khảo shop : MacCenter , MacSaigon...
@LongTran76 Da
Lại mua MacBook cài Win.
@Daviddv9prada Ai đời làm v
Dùng Exel và các ứng dụng Office khác nhiều thì né ngay Mac ra nhé, ở lại với Windows cho lành. Office ko dành cho Mac đâu, đừng liều.
@KMIL307 Dạ
thật ra Windows có những máy rất ngon, như X1 Carbon, X1 Extreme, series T, Surface Laptop
không hề kém cạnh gì Macbook. chưa kể rằng bạn làm kế toán, dùng nhiều Office(Excel) thì càng Windows
@l0ngnguye Dạ e cũng phân vân quâ
Làm kế toán thì mua Windows bạn nhé 😁 do Macbook hỗ trợ không tốt phần này (đơn cử là Excel trên Mac rất giật, đơ khi xử lý file lớn). Bạn có thể tham khảo Zenbook, Microsoft Surface, HP Envy, Dell XPS13/15 (đây là dòng cạnh tranh trực tiếp với Macbook Pro) cũng đẹp và mượt không kém gì mac đâu :D
@minhdung.trieu Dạ e cũng phân vân quá
@dii.tn95 mình đang xài Mac và cảm thấy cực hài lòng, nhưng bạn thì mình khuyên nên dùng Windows hơn 😆 tiện lợi và công năng vẫn là yếu tố hàng đầu.
@minhdung.trieu Lấy con mac pro 2015 luôn a
Kế toán thì nên mua win, office chạy tốt nhất trên win.
@ndl70116 Tks a ạ
Mình đang bán macbook pro 2017 nè. 1 đời chủ. Mình cũng excell thui, chẳng thua win là mấy mà xài lại mượt, tiện với màn hình lại đẹp.
@linhmap cho mình xin thông tin máy và giá với

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019