Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tư vấn mua đồ giá rẻ cho nhà mới

cuhiep
12/2/2020 8:55Phản hồi: 229
Tư vấn mua đồ giá rẻ cho nhà mới
Chào mọi người, sau bao năm cày cuốc thì cuối cùng em cũng sắp có nhà riêng cho mình. Giờ chuẩn bị sắp sửa những thiết bị cần dùng trong nhà. Nhờ các bác tư vấn cho từng loại thiết bị với, nên mua hãng nào. Tài chính của em mỗi loại từ 5-8tr thôi a.
  1. Tủ lạnh.
  2. Máy giặt.
  3. Tivi .
  4. Điều hoà.
  5. Nước nóng.
  6. Máy lọc nước.
  7. Hút bụi.
  8. ...
Mình thấy câu hỏi hay trên Grouptt bế về để anh em thảo luận trên Tinhte.vn. Link ĐÂY
229 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ ai lại hỏi tư vấn hãng nào làm gì trời . Tiêu chuẩn VN thì hãng nào chả như nhau . Nếu hỏi về hàng xuât cho thì trường nào ngon thì còn có lý .
@hentx Cái gì bác ấy đã trên tay rồi thì mua về mà xài thôi.. bác ấy làm bộ để câu view thôi ..,
hentx
TÍCH CỰC
4 năm
@TsanHoang Gì vậy ông. Tui hỏi mẫu giường vì bạn trên là người bán giường mà
@hentx tui noi CuHIep...
Điện lạnh có điều kiện thì cứ pana nhập mà phang. Tv vote LG oled
@changlolem11dqt13 Đang xài con sony mua cách đây năm rưỡi 13tr giờ còn 8tr5 đó pác. Coi film đẹp bao phê 😁 Về màu sắc thì ko kém cạnh.
Mình ở nhà ít người có, nhà đông người cũng có, bạn là nam nên ít đề cao cái tủ lạnh, hãy hỏi mấy người phụ nữ trong nhà. Bình thường nếu ít ăn thì cũng ko mua nhiều đồ để trong tủ. Nhưng lễ tết or gặp mấy cô phụ nữ siêng siêng thì rất thích trữ đồ trong tủ lạnh.
Riêng nhà mình hiện nay cứ tới Tết là 2 cái tủ lạnh cũng ko đủ chứa đồ. Mẹ mình còn phải đem gửi bớt ở tủ lạnh nhà ngoại vì ko đủ chỗ chứa :D
Máy lạnh phòng nhỏ thì mua mấy con 6-7tr là ngon rồi. Lên 9-10tr thì mua Daikin lun chứ mua mấy con kia chi :D
Yasuko
TÍCH CỰC
4 năm
@Ku Rùa bác mua shopee chưa, em thấy trên ấy mua mà ko chịu kích hoạt bảo hành.
@rongchoi xàm, dùng con tủ lạnh từ hồi công ti nó còn tên là "national" từ 2003 đến giờ là 17 năm, đến ga còn chưa thay đây này.Bền kinh khủng
@hoangpham1986 mua đồ để tủ lạnh thì không để quá lâu, trữ đồ chỉ nên dùng 3 4 ngày thôi, người ta phát minh cái ngăn đông mềm dùng 4 ngày thôi vì quá 4 ngày là mất ngon rồi, lễ tết thì nếu nhà đông đông tí thì 2 cái tủ side by side cũng không đủ chỗ chứa đồ. Máy lạnh Daikin 9-10tr là dòng cơ bản thôi, không có thêm chức năng, mình nói hàng Pana vì có lọc không khí tích hợp, nếu ở khu vực không quá nóng nhưng nhiều bụi thì có thể dùng lọc luôn, khi nào nóng rồi dùng đến chức năng làm mát. Tivi SONY thực sự panel cũng mua từ SS,LG, JPD thôi chứ nó cũng hầu như ngưng sx rồi, chỉ nhờ công nghệ xử lí hình ảnh thôi đó là lí do SS và LG có cái giá mềm hơn, nhưng mình vẫn ưu tiên mua SONY, Pana và Sharp so với mấy hãng còn lại
tungtran2208
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xài đồ nội địa Nhật nha bác, bao bền...
Starkvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tungtran2208 né ngay món này ạ, nhà e mua tủ lạnh + máy giặt tổng cộng 35tr mà giờ ko biết thanh lý đi đâu để mua đồ mới 😔(
Tr Thay
TÍCH CỰC
4 năm
@tungtran2208 Nội địa Nhật mới mà quất. Cũ thì thôi
@tungtran2208 Hàng bãi cức ,cứ mới mùa mua nhật giờ ra éo gì
gozilla2003
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tungtran2208 hàng mông má hay hàng mới hẵng =)) hàng bãi rác thì ko phải như xưa đâu mà bao bền =)))
Hãng nào cũng được nhưng đừng ham rẽ mua Asanzo nhé !
@RF Hiến Nguyễn cua khét quá bác =)))
trungtranq7
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phuocthanh234566 không nên kì thị asanzo thế chứ bác, ngta bán hàng rẻ cho dân nghèo mình tiếp cận thôi, chủ yếu là marketing bậy thôi nhưng cốt lõi thì vẫn là có ý tốt
ZonAiNung
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phuocthanh234566 Nhà mình có mua 1 bình nóng giữ nhiệt để ở phòng khách pha trà 2 năm nay chưa họng hay gửi nhiệm kém gì hết. Hang asanzo dùng ngon mà hơn mấy thằng sunhouse vơi housesun
@trungtranq7 bác này nói đúng, mục đích chính của Asanzo là sp của họ tiếp cận người lao động thu nhập thấp, bà con vùng quê, vùng sâu vùng xa k yêu cầu quá cao về chất lượng sp. và mức giá họ bán rất rẻ ở tất cả các sp
tranyknop
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đồ Nhật là ok!
@tranyknop Hàng Japan giờ cũng khác xưa rồi, sp nào cũng có tgian sử dụng hữu dụng của nó. Đâu fai bền mãi đc đâu.
minhtam29
ĐẠI BÀNG
4 năm
5 tiếng rồi mà chưa thấy crazysexcool comment 😆)
@huygapro Lấy ví dụ trong bài viết này đi. Phía sau chữ “điện tử - tiêu dùng” có một mũi tên màu xanh. Bạn bấm vào đó là chuyển về giao diện cũ thôi.

Lúc trước mình thấy có ghi đầy đủ “giao diện cũ”, nhưng giờ chỉ còn mũi tên. Chắc Duy Luân ép ae phải dùng giao diện mới đây mà 😃
@minhtam29 Thằng đó rảnh vl. Ko 1 bài viết nào ko có dấu răng của nó. Mà toàn cmt xàm xàm lấy chỗ
wall_iscol
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhtam29 Chặn nó từ lâu, mà lâu lâu dùng thiết bị không đăng nhập lại thấy nick nó, hãm thiệt!
@maidng Vừa thử, thấy giao diện cũ đẹp hơn.
MaTinh10
ĐẠI BÀNG
4 năm
1. Tủ lạnh có thể LG, Pana tầm 210-270
2. Máy giặt lồng ngang thì có thể beko (nó hơi rung khi vắt nhớ lắp thêm đế)
3. Tivi LG: 43 inch tầm dưới 8triệu mấy
4. Điều hoà: Gree 1Hp giá 6990-7990
5. Máy lọc nước thì sunhouse 10 lõi ấy cho an toàn
...
Man404
TÍCH CỰC
4 năm
@RF Hiến Nguyễn À ý mình là 2 cánh trên dưới 😆 không phải 4 cánh nhé
Man404
TÍCH CỰC
4 năm
@Ageha.Kicho Uhm LG truyền động trực tiếp là best rồi. Nghe tư vấn ngoài điện máy toàn hãng khác nhưng cứ LG mà chơi. Hình như có th aqua cũng có mà k tin được.
TV thì mình nghĩ là giờ ưu tiên to hơn. chứ tầm 8 củ mua TV sony LG chắc max được 43 inch k ăn thua. Mua hãng kia được 50 55 inch xem vẫn khoái hơn. Mà mấy ai coi netflix đâu
tungzino
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Ageha.Kicho Tivi Coocaa mình coi được chất lượng cao mà bác?
Ageha.Kicho
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tungzino Ồ thế thì cái này mình chưa cập nhật 😁
CoCaHaHa123
ĐẠI BÀNG
4 năm
Máy lạnh 1.5hp thì hãng nào ok b? Ngắm con daikin mad chát quá
@MaTinh10 Lưu ý Gree hàng Tàu nha, gì chứ hàng Tàu thì phải đắn đo chút. Mình đang dùng máy lạnh LG thấy khá ổn. Còn tốt hơn thì nghe người ta hay khuyên Daikin, Panasonic.
@Sfvnthanh tránh xa mấy thằng tàu ra
MaTinh10
ĐẠI BÀNG
4 năm
@huygapro Biết hàng Tàu mà, nhưng tối và người thân đang xài 4 cái đây nên mới dám tư vấn cho mn chứ chưa trải nào dám lên tiếng
khoa318
CAO CẤP
4 năm
@CoCaHaHa123 Hôm nhìn giá daikin cũng hơi chát nên quất con sharp cho máy lạnh. Thấy xài con sharp ngon lành, mát, rẻ, tiết kiệm điện. Thế là không bao lâu cái tủ lạnh cũng chơi của thằng Sharp luôn :v
Tủ lạnh: Hitachi 2 cánh (có điều kiện với đông người thì side-by-side của LG, Samsung hoặc Hitachi)
Máy giặt: LG. Ra tgdd nghe nv so sánh ưu nhược với electrolux nên chọn LG.
Tivi: LG (Ngon hơn thì Sony + dàn soundbar Sony)
Điều hoà: Daikin. Ngon bổ rẻ, làm mát nhanh.
Máy nước nóng: hãng gì của Ý quên mất tên. Cái này thì đa dạng. Chất lượng mình nghĩ như nhau.
Máy lọc nước: nhà mình xài AE Smith. Nhưng nếu xài Kangaru cũng được vì nó có thêm bộ bù chất khoáng lại vào nước sau khi lọc.
Hút bụi: hãng nào cũng được. Nên chọn máy to, công suất lớn.
Nghiên cứu thêm máy sấy quần áo. Đừng mua máy giặt + sấy 2 in 1 vì thời gian giặt rất lâu.
Nồi cơm + lò: nên mua hàng Nhật (nhà mình xài 2nd ^^). Nếu bác có ý định xài hàng Nhật thì khi lắm đặt đường điện nên nói thợ thiết kế cả lỗ cắm 110v thêm vào.
@liketheblues daikin làm gì có rẻ đâu bác
@satthuvip777 Rẻ hơn pana ^^
@liketheblues Điều Hòa Xiaomi Mijia C1 2 chiều nóng lạnh 1.5 mã khoảng 10 triệu
@liketheblues nên nhớ chi phí cho mỗi loại là chỉ 5-8tr. trong tầm giá đó TV Máy giặt, tủ lạnh, điều hòa bác kể các thương hiệu trên tầm tiền không có con nào ngon nghẻ cả.
Hitachi 2 cánh. k hiểu tầm tiền 8tr có thể sờ vào con Hitachi 2 cánh nào
Máy giặt LG và Elec lồng ngang bèo nhất cũng từ 8tr. lồng đứng thì easy
TV LG thì 43 inch nhiều. còn đòi Sony Soundbar thì bù thêm 5-7tr
Điều hòa Daikin rẻ nhất 1 ngựa cũng phải từ 8tr5
các cái còn lại thì dễ rồi
Handsome Boi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tủ lạnh Toshiba, máy lại Daikin, tv Sony
nvk155
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xiaomi full
t_snow
CAO CẤP
4 năm
1. Tủ lạnh kinh tế thì mua Sharp inverter 240L tầm 5,5tr, muốn xịn hơn thì múc Toshiba
2. Máy giặt thì chỉ nên LG lồng ngang, 8-9kg cũng ~9tr
3. Tivi thì nên chọn LG dòng 7600pta trở lên, nhưng 8tr thì chắc chỉ mua được kích thước bé, khuyên bác nên đầu tư một chút lấy màn to ít nhất 50" sau này không hối tiếc, nếu lấy Samsung thì chọn RU7200 trở lên, mấy chiếc TCL hơn 7tr có 50" rồi nhưng ko recommend lắm
4. Điều hòa kinh tế chọn Gree/ Daikin 1-1,5hp tùy diện tích phòng
5. Nước nóng chất lượng nhất là Ariston, kinh tế thì chọn Rossi của Tân Á
Tủ lạnh pana
Máy giặt hitachi
Tivi sony
Điều hoà daikin/toshiba
Nước nóng pana
Máy lọc nước cleansui
Hút bụi hitachi

ưu tiên và có tiền tới đâu mua tới đó, đừng ham đồ quá rẻ KM nhiều thương hiệu lạ lạ xài ko đc bao lâu lại vứt
Nên mua hàng mới có bảo hành đầy đủ. Đừng liều mua hàng nhật bãi
Tommy KN
ĐẠI BÀNG
4 năm
1. Tủ lạnh Panasonic inverter hơn 200 lít
2. Máy giặt toshiba inverter AW-DC1000CV dùng ngon, máy êm ru.
3. TV Panasonic hoặc Sony tuỳ ý.
4. Điều hoà panasonic to hay nhỏ tuỳ phòng.
Mua nội địa nhật rồi mua ổn áp chuyển điện nua , bao bền
ditbu007
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chảmingman7570 ngồi canh cái bình ổn áp cũng mệt, hàng JP h` còn đc như xưa đâu bác ơi
@ditbu007 Canh gì đâu bạn, bạn tính cái số lương thiết bị điện trong nhà xài bao nhiêu rồi mua cái ổn áp lớn hơn, xong đấu vào đầu nguồn. Bạn mua nội địa thì mua brand new , đừng mua hàng 2nd thải ra
Chắc đùa, cuhieep lại chém rồi, riêng trùm tinte mà lại mua mấy món gia dụng 5- 8tr thì có mà loạn, riêng cái con máy rửa bát âm tủ anh ấy review lần trước mua cho vợ giá cũng vật vã lắm rồi.
ditbu007
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Pentanol chém nhầm...
iáT Tài
TÍCH CỰC
4 năm
@Pentanol Đồ gia dụng 5-8 triệu mới tốn bạn ạ. Đâu phải 1 món đâu. Sắm đồ gia dụng tiền triệu cực kì tốn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019