Một vài tính năng thú vị của Galaxy S20 có thể bạn chưa biết
vn_ninja
7 ngày trướcBình luận: 148Lượt xem: 19.481
Một vài tính năng thú vị của Galaxy S20 có thể bạn chưa biết
Vậy là Series Galaxy S20 đã chính thức ra mắt, tất nhiên là với những nâng cấp phần cứng và phần mềm vượt trội ở đẳng cấp flagship. Thông số và thông tin của S20 chắc anh em cũng đã đọc hết trong mấy ngày nay rồi, bài viết này mình sẽ chia sẻ một số tính năng thú vị của S20 mà có thể nhiều anh em chưa biết hoặc chưa được nhắc đến nhé.

Galaxy S20 có thể làm “cầu bluetooth”

Theo nguồn tin từ Sammobile tiết lộ, Galaxy S20 có một tính năng bluetooth khá thú vị đó là cho phép nhiều kết nối bluetooth tới nó cùng một lúc.

Cụ thể hơn thì S20 có thể trở thành một Hub bluetooth cho các thiết bị khác kết nối đến. Ví dụ, S20 đang kết nối đến một chiếc loa bluetooth, theo thông thường một chiếc smartphone A khác nếu muốn kết nối đến chiếc loa này thì S20 phải ngắt kết nối tới loa trước, sau đó chiếc A mới kết nối tới loa được. Thì với S20 lúc này không cần, đó là chiếc smartphone A có thể kết nối bluetooth tới S20 và truyền âm thanh đến loa thông qua S20. S20 lúc này đóng vai trò như một cái "cầu bluetooth" để truyền tín hiệu đến các thiết bị bluetooth khác đã kết nối, rất hay.

S20 có tích hợp sẵn Google Duo trong trình gọi điện, và Duo xịn hơn người ta

Duo là app gọi video đơn giản của Google, cài sẵn trên mọi máy Android Google cấp phép, nói nôm na gọi nó là "Facetime phiên bản Android" cũng được.

Đối với các smartphone Android khác thì Duo là một app riêng biệt, để gọi video thì phải mở app này lên, và chất lượng video tối đa là 720p. Thì đối với S20 Samsung đã tích hợp luôn Duo vào trình gọi điện, và người dùng S20 có thể dễ dàng gọi Duo bất kỳ lúc nào, mà không phải tìm app Duo rồi mở lên như bình thường. Đặc biệt Duo trên S20 còn được ưu tiên hơn người khác là có thể gọi video FHD 1080p, nhờ vào 5G.

S20 có thể có một dịch vụ game streaming dựa trên Xbox Cloud trong tương lai

Chuyện Microsoft và Samsung rất khăng khít trong thời gian gần đây thì chúng ta chắc cũng đã biết. Và theo thông tin từ The Verge thì Samsung và Microsoft đang hợp tác phát triển một dịch vụ stream game dựa trên đám mây cho các thiết bị Galaxy, và nói một cách khác có thể là mang xCloud của Microsoft lên các thiết bị Samsung trong tương lai, tất nhiên có thể sẽ có S20 nữa.

Việc cấu hình phần cứng của các flagship Samsung đều rất mạnh, kết hợp với kết nối 5G tốc độ cao, kinh nghiệm phát triển game nhiều năm của Microsoft, rõ ràng dịch vụ stream game này rất đáng để chờ đợi.

Anh em hóng cái nào nào?

Tham khảo: 1,2,3
148 Bình luận
Cái cầu bluetooth hay đấy. Ví dụ như đi oto, S20 đang kết nối bluetooth với dàn loa trong xe. Điện thoại khác muốn kết nối thì cứ kết nối vào S20 rồi phát nhạc là xong 😁
@em đang làm gì vậy Ngắt kết nối k phức tạp với người dùng, nhưng nhiều bước 😃 không phải tự nhiên cái Airpods nó bán chạy vì cái kết nối đẩy từ thiết bị này sang thiết bị khác của Apple cực nhanh mà không phải "ngắt kết nối"
@tigerpr0 cái này là ông phát nhạt xong bạn ông kêu bài này hay nà nó bật luôn qua từ ông nó sẽ dễ dàng với mấy cái loa loại rẽ tiền , nhiều cái loa ko đơn giản chỉ là ngắt kết nối con dt là xong đâu như mấy con kẹo kéo bà cha nó khá phiền đó
@Lấy ca đúng, cái vụ kết nối xe hơi rất hay, k đơn giản chỉ là phát nhạc đâu, đth mình luôn kết nối với xe khi chạy vì mình còn trl đth nữa, nếu ngắt kết nối với đth mình thì trl đth sẽ phải cầm tay (vi phạm luật giao thông kaka)...
đth bạn mình kết nối với đth mình phát nhạc bth, khi có đth thì mình vẫn trl dc bằng loa trên xe, ngon...
@tigerpr0 Mình thấy cái này quá tốt. Giờ mình toàn dùng thiết bị có Bluetooth chung cho cả đt và laptop. Trước giờ muốn đổi lại phải ngắt kết nối rồi kết nối lại, rất lâu và ức chế khi phải thực hiện nhiều lần. Còn giờ chỉ cần rút điện thoại ra là xong (vì nó chỉ tự động kết nối với thiết bị kết nối cuối cùng)
Thích cái cầu bối Bluetooth nhất. Hay ho mà tiện à nha 😁
@sroyan01 Bác cod hiểu cầu wifi vs phát wifi là gì không
@tigerpr0 cũng thấy hữu dụng trong trường hợp hát karaoke bằng loa bluetooth, loa kẹo kéo ây, nói chung là có vẫn có cái để xài chứ ko vô dụng 😁
@tigerpr0 cầu wifi cũng có từ lâu rồi bạn ạ, từ s7 mình dùng đã có, bắt wifi rồi phát mạng wifi cho các máy khác . ý bác như vậy đúng ko
còn ios chỉ có mạng di động phát wifi thôi
@tigerpr0 Bám sát thông tin mình trả lời sẽ hiểu mình nói gì.
Galaxy S20 có thể làm “cầu bluetooth”
Sao e mò chưa thấy ở chỗ nào trong máy nhỉ?
có ai biết set-up ở đâu ko ah
@hjhehe Có thể bạn là Tester, hay là Trung tâm phân phối Samsung
@trantrungtu @trantrungtu nếu ko biết thì nên nghe nhiều hơn nói
Hơn “ người ta “
Đáng đồng tiền bát gạo nhỉ !
Vụ bluetooth hay nhỉ
Các tính năng thật thú vị và hữu ích 😁
Cái stream màn hình đó ngon đấy, tưởng tượng kết nối với máy ở nhà hoặc steam có thể chơi game chất lượng cao mọi lúc mọi nơi.
công nghệ dần dần chưa biết đi đâu về đâu
Không biết bao nhiêu người cần đến mấy tính năng này.
@thangbem nếu chỉ cần cơ bản thì mua vsmart bee 900k cũng làm đc cần gì mua s20 nữa ?
“Đặc biệt Duo trên S20 còn được ưu tiên hơn người khác là có thể gọi video FHD 1080p, nhờ vào 5G”
Không hiểu đoạn này lắm, sao lại nhờ vào 5G mới chạy đc 1080p ta?
@quocvu089 chắc vừa phải truyền vừa phải nhận cùng lúc video FHD nên cần băng thông cao
Duo là gọi điện video như facetime của iphone ấy, mà chất lượng thì 720p là căng lắm rồi do 4g không để truyền nhanh hơn được nên 5g có thể truyền 1080
@quocvu089 Nó ưu tiên để bán S20 thôi chứ gì. Youtube cũng chỉ yêu cầu 5Mbps cho video Full HD thôi, giờ cho là video xịn, làm quá lên được 15Mbps đi. Tính cả chiều nhận và gửi tổng là 30Mbps thì 4G dư sức cân mà 😁
@mrsugarvn Youtube video được nén và truyền một chiều, có thể tải trước để xem
@centernc Thì mình rõ ràng đã tính cả 2 chiều rồi còn gì 😁
Vẫn khe sim đểu, vẫn vân tay siêu âm, cụm cam trông còn tởm hơn cả 11pro. Lại màu mè với cái màn 120Hz
@Tranguyenghia Search ipad pro 2016 hộ t cái
@NamDoLa_V.I.P Ipad pro 2016, apple bây h kể cả là touch sensing hay refreshing rate gì có đủ cả
@navy.seal i cuồng như chú thì đúng rồi
@kulele Anh chả cuồng thằng lol nào cả, cũng chịu khó đổi gió nhưng cuối cùng thì iphone vẫn là lựa chọn đầu tiên của anh, con thứ 2 anh dùng là bbkey2. Tiếc là thiết kế của key2 và bb không hợp khẩu vị số đông.
Có tiền mua đâu mà ngóng với chờ
ns thì bảo ifan chứ cái viền màn hình của a sam nhìn thì đẹp chứ dùng thì như c*t, vừa khó cầm vừa dễ chạm cảm ứng, thà nó dày tí còn dễ chịu hơn,
ns chung là hàng sam để tủ kính thì đẹp chứ dùng thì như hạch.
@Khôi 121900 Ờ.
@huykhanh95hup Những thằng phản biện ở đây hay có những câu quen thuộc như là kiểu ông ko cần thì người khác cần, rồi thì có dùng ko mà nói ... Tụi nó chắc ko bao giờ mua được nhưng lại.nghĩ cũng ko ai có .
@Khôi 121900 Dùng S10 từ lúc mới ra mắt đây. Ngày càng chậm lag, việc chạm màn lung tung nhảy loạn xạ thì xra như cơm bữa rồi bố đời ạ
@Khôi 121900 Dùng thi thoảng vẫn chạm nhầm nó nhảy lung tung đây thanh niên, xạo lờ cái kít.
S 20 ngon
Giả sử trong lúc cầu Bluetooth mà cả 2 máy cùng bật nhạc thì chuyện gì xảy ra?!
@nguyenly2016 Chắc sẽ có tùy chọn nguồn phát chứ
@vn_ninja Đợi review thực tế coi sao.
@nguyenly2016 cái này thực sự mình chẳng thấy hữu dụng tí nào. Máy nào cũng có blt. Cần gì phải cầu cho phức tạp ra nhỉ 😁 .
@nguyenly2016 Hỏi dở, khi đã có dụng ý cầu vậy rồi thì ko lẽ tranh nhau sao, vì mục đích kết nối là rõ ràng rồi
Chưa thấy hữu ích lắm
Ps4 remote play hàng chính hãng chung mạng lan còn giật tung trời. Ss và ms hợp tác thì chắc khả năng fail cao quá.
@emmaitre hình như remote play nó phải truyền về server của sony rồi mới truyền ngược lại máy chứ k phải truyền trực tiếp
@jindowing Phải chung mạng lan mới remote play được nên mình nghĩ nó chỉ stream local thôi. Nói chung để chơi kiểu stream được thì còn rất dài và rất xa.
@emmaitre Làm gì mà chung mạng lan, chỉ cần kết nối internet là đc
@jindowing Của mình là như thế, có thể bạn biết cách setup khác thì chạy được. Nhưng lan còn giật thì internet chả có tác dụng gì
@jindowing Của mình là như thế, có thể bạn biết cách setup khác thì chạy được. Nhưng lan còn giật thì internet chả có tác dụng gì
chưa có máy dùng nên chưa biết.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019