Trên tay sợi cáp USB-C 100W hỗ trợ Power Delivery của Baseus

Duy Luân
16/2/2020 9:1Phản hồi: 142
Trên tay sợi cáp USB-C 100W hỗ trợ Power Delivery của Baseus
Sợi cáp USB-C của Apple có thể dùng để sạc cho MacBook Pro có giá tới 690.000 đồng, nên sản phẩm của Baseus là một lựa chọn giá rẻ hơn cho anh em nào cần tiết kiệm. Dây cáp của Baseus hỗ trợ công suất đầu ra tối đa 100W, đủ để sạc MacBook Pro 16" và mọi dòng MacBook khác cũng như iPad Pro 2018, anh em nào dùng máy tính Windows có hỗ trợ sạc qua cổng USB-C cũng có thể dùng sợi này ngon lành. Ngoài ra nó còn được bọc lớp vải dù độ bền cao ở bên ngoài nên mình nghĩ nó sẽ khó bị gãy và nứt dây so với cáp chính chủ của Apple.

Link mua hàng cho anh em nào quan tâm nhé. Anh em contact shop trực tiếp chứ sản phẩm họ chưa đưa lên web 😁 họ thảy cho mình xài trước, khi nào có link mình update sau.

url: https://metrophone.vn

Sợi cáp mình trên tay có độ dài 2m, bằng với sợi cáp của Apple nên anh em có thể linh hoạt về chỗ cắm sạc. Cầm sợi cáp trên tay có vẻ rất chắc chắn, còn xài bền hay không thì phải thử mới biết, chắc cỡ giờ này năm sau sẽ làm lại bài này :D

Mình coi trên web của Baseus thấy sợi cáp này còn hỗ trợ cả chuẩn Quick Charge 3.0 nữa nên anh em có thể dùng với cả những chiếc điện thoại Android tương thích công nghệ sạc này.

Mình đo thử với cục sạc của MacBook Pro 15" công suất tối đa 87W thì thấy rằng trong đa số các trường hợp, điện có thể lên đến 19.7V / 4.22A, tính ra là khoảng 83W, khá là sát rồi. So với cáp sạc chính chủ của Apple thì cường độ dòng điện của cáp Baseus cũng tương đương, tức là việc sạc pin cho MacBook sẽ có tốc độ gần như tương tự nhau.

Đo khi dùng cáp Basesus nè

Còn đây là đo khi dùng cáp chính chủ Apple

Tất nhiên sợi của Baseus rẻ hơn khá nhiều, chỉ 180.000 đồng ở Metrophone bán (link đây), trong khi của Apple là 690.000 đồng. Coi trên website chính thức của Baseus thì giá đắt hơn, tới 260k lận, nên anh em mua đâu cũng thế, mua Metrophone để họ có tiền mai mốt có đồ hay họ lại đưa cho tụi mình xài và chia sẻ. Hiện tại sợi cáp mình đang dùng cho bài này là của @cuhiep nhưng mình không có ý định trả lại.

Một cái mình thích ở nhiều sợi cáp bên thứ ba, bao gồm cả sợi cáp của Baseus, đó là nó có sẵn dây quấn cáp cho mình. Hiện tại với dây của Apple mình phải tự mua dây quấn cáp Velcro về luồng vào. Nhờ sợi cáp quấn này bạn có thể cuộn cáp USB-C thành vòng tròn, tiết kiệm không gian trong balo.

Quảng cáo

Về tốc độ, sợi cáp này có thể truyền tải dữ liệu theo chuẩn USB 2.0, tối đa 480Mbps thôi chứ chưa lên được 3.0. Hiện tại mình rất hiếm khi cần chép dữ liệu sang thiết bị di động nên cái này không quan trọng với mình. Giờ này toàn cloud với AirDrop cho tiện lợi, dây nhợ phiền lắm.
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Baseus tôi xài khá nhiều và tôi vẫn tin câu "tiền nào của nấy" luôn luôn chính xác
Tile Never
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Eldimio Dùng momax giá cao hơn nhưng chất lượng oki hơn
@anhtuan1066 Em chưa dùng nhưng tưởng thương hiệu này của Đức cũng tốt chứ.
@Quang Ngọc 2401 cái này của TQ bạn à
Baseus là thương hiệu phụ kiện nổi tiếng hàng đầu thuộc sở hữu của Shenzhen Times Innovation Technology Co., LTD có trụ sở tại Hongkong và Thâm Quyến - Trung Quốc .6 thg 1, 2019
Baseus mà Đức gì bạn, có mà đức cóp
Dây ngon nhưng chĩ hỗ trợ usb 2.0 thì hơi bất tiện nhỉ, giờ usb 3.0 phổ biến rồi mà, khi cần chẳng lẽ lại phải mang theo cái cáp khác nữa
@tin_truc22 theo mình thì làm một sợi PD 100W 2.0 rồi thêm một sợi Thunderbolt 3 là hợp lý 😁
Yung Nguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trainoitrull trọng tâm là sạc 100W thôi mà
Yung Nguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BlackBerryz thế lại lỉnh kỉnh :D
@kennkinhte Cáp Lightning thì mình chỉ tin MFi 😆
Ngon
Mình mua trên shopee có 89k cả ship luôn nè mod, lấy từ đại lý phân phối chính hãng của Baseus 274 Vườn Lài, Tân Phú 😁. Mà của mình sợi màu đen :D
@BlackBerryz Giá sales tốt dữ
Ý NGHĨA
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BlackBerryz cái này là sạc 60W thôi mà bác
noridomi
TÍCH CỰC
4 năm
@BlackBerryz Vào xem thử thấy cái 89k là nv mà. Hay là giờ giá cái bác mua nó lên rồi.
@noridomi Cái sợi mình mua hết rồi bác, giờ nó bán loại khác thì phải 😁
Kyne
Trứng
4 năm
Bữa có mua về test trên MacBook Pro 16 inch, sạc Anker Atom 100w. Mình không có thiết bị đo dòng USB-C, check System Information báo thì thấy đúng 100w.
Nhưng mà rẻ quá làm mình ngại, giờ chỉ dùng nó để sạc điện thoại chứ không dùng cho laptop.
tumapu193
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kyne Mình đang cắm xài mỗi ngày đây. Cầm cái sợi cáp là thấy xịn hơn cáp zin macbook r, lõi dày vật vã luôn
anh523110
TÍCH CỰC
4 năm
@Kyne Nó rẻ vì nó ko cần thằng apple kiếm chuyện.
@tumapu193 Găm sạc được nhưng không thể hỗ trợ 4K@60Hz để xuất màn hình 4K được nên nó mới rẻ vậy đó bạn
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
3 năm
@Kyne Nó rẻ vì vốn giá trị của nó chỉ ở mức đó thôi bạn.
Apple bán đắt làm bạn nghĩ giá trị của 1 sợi dây cáp nó cao quá lên thế đó.

So sánh vui vẻ.
Nếu sợi cáp 680k của Apple dài 2m.
Thì đơn giá của nó là 340k/md. Trong lĩnh vực cáp/dây điện thì đây là đơn giá cao Khủng khiếp.
chắc chỉ rẻ hơn mấy thằng cáp chuyên dụng truyền tải dữ liệu trong Công nghiệp thôi.

Không bàn về cáp Audio hoặc quang do mình ko có kinh nghiệm mua hàng mảng đó 😁
Cái này mà thêm 1 củ sạc nhỏ gọn nữa thì bỏ trong balo khi cần ổn 😁
Nom màu đen đỏ là biết đặc thù của Baseus, trước mình từng mua 1 cọng (ko fải cọng trong bài) nhưng bỏ tủ vì ko mấy khi xài. :rolleyes:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Sản phẩm công nghệ nào cũng có. Ghê thật
@trunghieuonline Gì mà thứ gì cũng có, mình mua mấy thứ quan tâm thôi, có thể những thứ đó xài thường xuyên nhưng cũng có thể là mua chỉ vì nom tính năng độc đáo hoặc cái dáng vẻ hút hồn bên ngoài 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Thích nhất đoạn “Sợi cáp của Cu Hiệp, ko trả lại”
Đang dùng cọng này với cục sạc của Xiaomi sạc cho Macbook khá ok
Có chuẩn MFI ko mà rẻ thế
noridomi
TÍCH CỰC
4 năm
@centernc TypeC chuẩn chung rồi. MFI bỏ qua 1 bên đi b.
@noridomi Apple ko ăn dày được nữa, thế mà bán cáp 690.000 đồng, ảo tưởng à
noridomi
TÍCH CỰC
4 năm
@centernc Truyền thống rồi. Đắt ở thương hiệu. Thiết bị còn đc chứ phụ kiện apple chẳng cái nào chất lượng.
Mình không tin về tính ổn định cũng như là độ bền của Baseus lắm.
LocCT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lexuancuong95 Mua về trải nghiệm là biết ngay thôi mà bác
phongpt.neu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dùng sợi này và thấy rất hài lòng
Mình cũng dùng 3 sợi này nhưng là PD 3.1 cũng 100W và hỗ trợ truyền data 10Gbs với kết nối với màn hình được luôn. Cùng hãng baseus
nsontung
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình xài hàng Baseus này nhiều rồi, khuyên chân thành là không nên xài vì chất lượng hàng nó rất tệ, chỉ được cái giá rẻ thôi,
Mình thì thấy dây hơi cứng
invisible92
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cáp sạc tôi đang dùng baseus .và nó ko làm tôi thất vọng
Ko liên quan lắm mà rất mong mod review cái hub này. Bên mai nguyên bán, thấy hiệu của philips mà lên official website của nó ko thấy sản phẩm này. Nhìn cái hub thiết kế khá hay, ko bị lòng thòng như các hub usb khác

https://www.mainguyen.vn/hub-usb-c-8-in-1-philips-swr1606a-93.html
@Hieu Nguyen. Này có ai tặng thì mình review nha 😆
@Duy Luân Haha nhìn thương hiệu xịn mà ko check thấy sp trên official site + ko thấy a khoai tây nào review. Ko biết có gì mờ ám ko. Giá thì cũng chat nên mạo muội nhà mod chuột bạch vậy =))
@Hieu Nguyen. Có khi là hàng thật 😁
@Duy Luân Nếu mình mua trước có khi lại cho mod mượn review :D
kyakaze
TÍCH CỰC
4 năm
Screen Shot 2020-02-17 at 10.21.06 AM.png
đang dùng cáp c to c 100w của baseus, khá ngon , mỗi tội cọng dây to quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019