Iphone Pro Max mấy Bác à, nay mở ra xem cái giật cmn mình, máy mới mua cuối tháng 11 thôi mà giờ cò

Maxken86
21/2/2020 9:7Phản hồi: 128
Iphone Pro Max mấy Bác à, nay mở ra xem cái giật cmn mình, máy mới mua cuối tháng 11 thôi mà giờ cò
Cắm 3u hoặc check log! Vào bảo mật/ phân tích chọn dòng log agreted tìm đến đúng ngày đó rồi kéo xuống gần dưới cùng có 1 dòng baterry capacity ấy! Thông số đó chuẩn đó! Chia cho dung lượng apple cung cấp là ra!
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cắm 3u hoặc check log! Vào bảo mật/ phân tích chọn dòng log agreted tìm đến đúng ngày đó rồi kéo xuống gần dưới cùng có 1 dòng baterry capacity ấy! Thông số đó chuẩn đó! Chia cho dung lượng apple cung cấp là ra!
@shurimaemperor123 Vẫn hao ít mà
@Maxken86 Em mới xài đc hơn tháng bác ơi, 42 cycle
@shurimaemperor123 Nhưng mà có đúng là nó báo 97% k 😁
@Đạt Phít Một Ko bác ơi 99 nè
anhianh
ĐẠI BÀNG
4 năm
iPhone 11 mua từ cuối tháng 10, toàn cắm sạc zin theo máy qua đêm đây các bạn, vẫn 100%
@anhianh Bác xài chính hãng hay xách tay, có thật ko thế
Kendu86
TÍCH CỰC
4 năm
@Maxken86 Đó là người ta ip 11 nha bác. Nó ko có sạc nhanh. Chỉ sạc thường. Lúc đầu thì lâu chai. Nhưng sau 2 năm cũng chỉ còn 82% pin. Như nhau cả thôi
Trước tôi dùng 7 plus cũng zậy. 3-4 tháng đầu vẫn 100%
@Kendu86 Vậy là tình hình chung nên xem ra bình thường
anhianh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Maxken86 Mình dùng bản 2 sim vật lý, thật mà, máy mình ngày nào chả cắm sạc. Thắy mọi người hay thắc mặc vấn đề này nên mình chụp lại thôi.
@anhianh Vậy đây ko phải tình hình chung mà tùy máy cmnr
Kệ nó đi bác.
@Tino Pham Vừa ra TTBH nó bảo restore DFU chạy lại xem sao, nếu ko mang ra tiếp, máy mới mua mà như này bực mình lắm bro
khonglachi
TÍCH CỰC
4 năm
@Maxken86 Sao ko bắt nó restore tại chổ luôn bác. Mình 11pro pin còn 97, hai lần restore dfu, mỗi lần làm xong mất 1% với dễ quế
@khonglachi Máy vừa mua chưa bao lâu, sợ nó restore vọc vạch hư hỏng hết, với cái này mình làm được nên tự làm cho rồi. Vừa đưa về chế độ Recovery hôm qua, Restore lại 13.3.1, đang trải nghiệm xem sao
khonglachi
TÍCH CỰC
4 năm
@Maxken86 Mình cũng thực sự thấy khó chịu, cái máy mới keng mới xạc 37 lần mà chai 3% pin thì không thể chấp nhận được. Nhiều bác nói là kệ nhưng mình bỏ tiền ra mà chất lượng không ổn định thì ức chế lắm, mình bỏ tiền mình có quyền được phục vụ chất lượng tốt chớ ko phải muốn gì thì muốn
@khonglachi Đúng là thế, nhưng nhiều đứa ko hiểu, cứ bảo mua làm mọe gì, rầu ko xài thì bán mới đau chứ =))
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
Bác cày kinh đấy, em dùng từ 11/12, cứ hết pin cắm sạc, lướt web chơi game đủ cả 1 ngày sạc 2 lần, pin vẫn 100%, 11 Pro
@kudatluv93 Mình xài rất kỹ, sạc zin theo máy, dưới 20% sạc đầy 100% rút, ko game mà chỉ xài face, zalo, tinder, này nọ thôi
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
@Maxken86 vậy à, ngộ nhỉ. mình mới mở ra coi vẫn 100% haha, mạ kệ đi bác, xài tẹt ga tẹt số đi lo gì, xài 1,5 năm 2 năm pin chai thì ra hãng quất quả pin mới mà dùng thôi
@kudatluv93 Tại có sử dụng mấy đời trước rồi, nên giờ thấy cái này mới hoang mang, còn lần đầu xài thì ko đáng nói
Ý kiến cá nhân là mình thấy nếu trên 11 Pro, 11 Pro Max xài sạc 18w theo máy cảm giác pin chai nhanh hơn nhé. Từng xài một máy pro max xài sạc 18w thì 25 lần sạc pin còn 98%. Trước giờ không quan tâm pin nhưng giờ xài thấy tuột nhanh 😁.
@Maxken86 K cần bạn, tải 3utools về máy tính rồi cắm kết nối là xem được.
@thecuong_87 Thanks bạn
khonglachi
TÍCH CỰC
4 năm
@thecuong_87 Mình xạc bằng xạc ipad 10W, ko quá nhanh cũng ko quá chậm, vẫn bị tụt còn 97%, máy mua hồi thabgs 11 năm ngoái
@khonglachi Na ná mình rồi, nhưng mình xài sạc zin 18W theo máy là chủ yếu, thi thoảng có xài cục cũ của Iphone 6 Plus để sạc qua đêm 😁
Bác có dùng sạc nhanh k, có vừa sạc vừa dùng k, có chơi game k bác ơi.
@hunghxist Mình xài zin theo máy, xạc là ngưng hoàn toàn, còn bình thường máy cũng ko chơi game này nọ, chỉ xài Face, Zalo, Tinhte, Tinder, Viber này nọ thôi
Em thì khác bác, em k dùng sạc theo máy mà dùng cục 12W của Anker. Pin còn 100, sau 2 tháng.
@hunghxist Cái này nhiều Bác bảo nguyên nhân là do Cục sạc 18W zin ...
@Maxken86 Em cũng k xài bác ơi, nóng lắm, của bền tại người.
@hunghxist Mình xài đồ rất kỹ nhưng hao hụt như này thì thấy lạ quá
T thấy game gủng ae cứ chơi bình thường. Thích thì cắm sạc chứ để 20% hay ít hơn cắm T thấy lại hại hơn đó bác. Tầm 40 50 cắm cũng được. Cứ thoải mái là dc thì pin nó mới ok. Kinh nghiệm rút ra từ thời xs max. Với lại nếu nghỉ ngờ quá thì bác mua cục sạc của anker mà xài. Ngon mà ổn định
@Nguyenbui.1507 Ko chừng kỹ quá nó lại thế này Bác nhỉ
@Maxken86 Thật ra t cũng hay để ý cái đó lắm. Mà cũng mê game pubg nên hay chơi. Trước có dùng con xs max dùng sạc anker ngày 2 lần cơ. Mà tới 10 tháng mới bắt đầu chai 😆 giờ chuyển máy này vẫn giữ thói quen thích là sạc như máy trước. Cũng được 2 tháng rồi mà dùng sạc zin chưa thấy chai gì. Mà nghe đồn pin con promax cũng dễ chai hơn xs max đó bác
@Nguyenbui.1507 Bởi vài tháng mà sụt như này là bất thường, XS Max thì mình chưa đc trải nghiệm nên ko rõ lắm 😁
tinvas
TÍCH CỰC
4 năm
Chung cảnh ngộ
Máy mình FPT sạc 75 lần, giờ vô xem còn có 95%, vẫn 2 ngày sạc lần
@tinvas Hoang mang quá
vuvantinh
TÍCH CỰC
4 năm
@tinvas Pin để dưới 20% cắm sạc là hay bị drop pin đó bác. Nhất là để dưới 10% thì nhanh hao lắm.
tinvas
TÍCH CỰC
4 năm
@vuvantinh Ko biết nữa, thấy thời gian sd cung trâu, chỉ có % pin như vậy thôi. Nó phục vụ mình nên mặc kệ vậy
vuvantinh
TÍCH CỰC
4 năm
@tinvas Bác cứ nghĩ thế...nhưng thực ra cx khó chịu. Nếu như lâu rồi thì k nói chứ mới hơn 2 tháng đã bị thế rồi. Ví dụ giờ bác mua máy mà thấy pin thế chắc chắn là sẽ k hài lòng lắm. E nói chuẩn k bác?
tinvas
TÍCH CỰC
4 năm
@vuvantinh Ko
Dao Hoangg
TÍCH CỰC
4 năm
cũng có con this con that mà. với lại có apple care lo gì. cứ phá tẹt đi 😃
@Đào Hoàng 1024 Bữa giờ thấy nhiều trường hợp nên chắc là vấn đề chung rồi
Dao Hoangg
TÍCH CỰC
4 năm
@Maxken86 thì đồ điện tử mà, cũng có con this con that mà. nên cứ dùng đi. bảo hành apple cũng khỏi nói rồi. n phục vụ mình cơ mà, cảm thấy n k đủ nhu cầu thì mới nên cân nhắc về biện pháp xử lý
Kingsman94
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình sài 11 được 20 ngày mà đã xuống 99% . ngày sạc 2 lần
@Kingsman94 Căng vậy, có Game hay xài trong lúc sạc ko bro
Kingsman94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Maxken86 Mình choi pubg buổi tối.Trước khi chơi thì còn khoảng 70-80% Nhưng trước khi choi mình sạc đầy r chơi cả tối chứ không vừa chơi vừa sạc.
@Kingsman94 Nhưng game thì nó vẫn hao hơn, đây mình chả chơi gì mà hao mới bất thường chứ
Kingsman94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Maxken86 Quan trọng là dùng có cảm thấy hụt pin ko thôi. Chứ mấy kia chỉ lua thuyết thôi bác
@Kingsman94 Hy vọng đúng vậy
Suhong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình bị tương tự bạn nhé, mới sạc khoảng 80 lần mà hao mất 9% rồi, mình dùng xs
@Suhong XS Max có giống Pro Max ko nhỉ, chưa xài nên ko rõ lắm
tinvas
TÍCH CỰC
4 năm
Trước dùng xsm, toàn sạc ko dây Anker, sạc hơn 100 lần mới tụt 1%, pro max nhanh tụt % nhưng thời lượng sử dụng lại lâu hơn hẳn xsm
Junwei
TÍCH CỰC
4 năm
@Maxken86 Viên pin của xs mã chỉ khoang 3100 gì đó, va pin của pro max gần 4k , cho dù xs macx chỉ tụt có 1% và pro max có tụt đi 10% đi nữa thì thời gian sử dụng pin vẫn trâu hơn xs max nhất Nhiều. Mình cũng mua hồi tháng 10 sài tới giờ cũng tụt còn 96%. Lúc đầu còn để ý khó chịu nhưng sài riết cảm thấy thời lượng sử dụng pin chả khác biệt gì nên giờ cũng không thèm quan tâm nữa.
@Junwei Chắc sống chung với lũ, TTBH bảo khả năng chạm phần mềm, bảo restore lại là hết, nhiều trường hợp mang đến sau khi restore thì ko thấy đến nữa =))
Junwei
TÍCH CỰC
4 năm
@Maxken86 Kệ đi, thực ra nếu không bật cái đó lên xem thì đố ai cảm nhận được sự khác biệt thời lượng pin giữa máy mới khui hộp với máy tụt còn 96,95% đấy.
@Junwei Đúng là mấy OS trước chưa có vụ xem tình trạng Pin nên cứ cắm đầu xài thâu =))
clhm
ĐẠI BÀNG
4 năm
XS 256
@clhm Mua từ khi nào rồi bro
@clhm Bác cho hỏi bật wifi cả đêm k tốn pin , mà 3g cứ 1h hoặc 45 phút là tụt . Bác có bị như v k e cũng xs
Kendu86
TÍCH CỰC
4 năm
Bt chứ có j đâu bác thớt. Xin hỏi bác có chơi game ko.
Cứ trung bình 1 tháng tụt 1% là chuyện rất bt.
Mình 11 pro mua được 3 tháng. Giờ còn 97% nè. Thời gian sử dụng 9h30p còn 14%. Đá pes đồ thì 8h còn 20%. Quá ổn áp.
@Kendu86 Mình ko game mà hao hụt vầy mới đăng chứ bro
Kendu86
TÍCH CỰC
4 năm
@Maxken86 Theo mình thấy là bt thôi bạn. Bạn đừng quá quan tâm đến cái báo pin đó. Bạn xem thời gian sử dụng được bao nhiêu lâu. Được 9-10h ko.
Cứ 1 tháng là bay 1% đó. Dùng tầm 2 năm là cũng đổi máy khác rồi. Còn ko đổi thì vào hãng thay viên pin tầm 1triệu mấy là lại vi vu phà phà
@Kendu86 Thời gian dùng thì phải hơn 1D đó bạn ơi, chắc tầm 1,5 ngày
Kendu86
TÍCH CỰC
4 năm
@Maxken86 Zậy thì là quá ngon rồi. Khỏi lăn tăn nữa
Ngocphivnn
ĐẠI BÀNG
4 năm
hehe, bác này giống em,
kinh nghiệm của e dùng sạc 5w của đời cũ, máy mình dùng cả ngày k chơi game đến 9h cũng còn hơn 45% pin. đến h vẫn 100%. nếu cần thì đừng để pin quá thấp.
@hanhphuckhicoem_hp92 Dưới 20% mới sạc thôi bro ơi
@Maxken86 nếu có thể đưng để báo pin yếu😆
@hanhphuckhicoem_hp92 Toàn để dướ 20% khi Pin đỏ là sạc =))
Chithai1901
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hanhphuckhicoem_hp92 Mình dùng củ 5W nhưng vẫn bị tụt còn 97%
@Chithai1901 đen vậy bạn😃
Máy e cũng từ tháng 11. Đến giờ vẫn 100% @@
@Thiếu Mỗi Tiền Mã VN/A hả bro
@Maxken86 Vna bác
@Thiếu Mỗi Tiền Vậy ngon rầu
Kinh thật
@mạnh 2249 Thấy nhìu bro bị đăng lên nhưng ko nghĩ hao nhanh ghê vậy
Xài thì phải hao thôi, có gì đâu mà căng thẳng, 4% rơi vào khoảng 100 cycle sạc thì tính ra từ cuối tháng 11 tới giờ cũng rơi vào tầm 100 ngày mỗi ngày 1 lần thì tầm đó hợp lý rồi còn gì.
@Maxken86 Đã giải thích ngay cmt gốc rồi còn gì.
4% với thông tin thời gian dùng máy của bác là quá bình thường, không có gì bất ngờ, chỉ bất ngờ với kiến thức chưa đủ thôi.
@bibinguyen Quá bình thường mà gọi lên Apple Support sao nó ko thừa nhận?
@Maxken86 Chung quy là chuyện dã bày ra tận nơi, vẫn cứ thích hiểu chuyện theo kiến thức của thân rồi oang oang lên thì ai mà dám nhận, mà cụ thể em cũng chẳng rõ Apple support phải nhận gì trong vụ này, vì vốn vấn đề này chẳng phải lỗi gì cả mà phải nhận.
Nên nhìn nhận sự việc dưới góc độ bản chất vốn có của nó, chứ toàn nhìn sự việc theo kiến thức cảm giác bản thân thì không biết bao nhiêu chuyện để than về việc “vô lý”.
@bibinguyen Vâng xin cám ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019