Iphone XS Max nhanh chai pin

Quanghuydtu
22/2/2020 4:34Phản hồi: 18
Chào AE, dịp tết này mình được em gái cho 1 chiếc iphone XS max, lúc đầu mình kiểm tra tình trạng pin là 99%, sau thời gian mình sử dụng tầm 2 tháng vào kt lại thì còn 97%, sao thấy nhanh tụt pin quá nên vào đây hoi AE xem tình trạng đó có bình thường Mình không chơi game chỏ xem youtube với fb thôi, e mình chỉ cho máy chứ ko có xạc nên xạc mình mua ở ngoài, có phải nguyên nhân là do xạc ko ạ, mong được sự tư vấn của mọi người !
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bình thường bạn.
@tanthanh2009 Mình nghĩ chắc là do bộ xạc ko đúng với máy nên bị tụt nhanh, có nên đổi bộ xạc ko bạn?
Bình thương thôi bạn. Mà mua sạc ở ngoài là bạn mua loại gì, tốt nhất nên mua những loại có MFI ví dụ như bạn tìm hiểu bộ sạc zmi của xiaomi, giá khá mềm và ngon nữa.
@lexcuong Mình cảm ơn bạn, tại máy của em gái cho nên mình sử dụng cẩn thận để làm kỉ niệm, cảm ơn sự tue vấn của b
Nhanh gì mà nhanh đung thì nó phải giảm. Ngày hôm nay là khác ngày hôm qua ,
2 tháng tụt 2% thì bình thường thôi, mà ko biết sạc mua ở ngoài là sạc gì, ko nên dùng sạc đểu
@thegunners0507 B có thể tư vấn cho mình bộ sạc nên dùng được không ạ?
@Quanghuydtu bạn muốn dùng sạc nhanh 18W ko? hay sạc 12W
@thegunners0507 Mình mù tịt về khoản nay, b cứ chỉ cho mình loại nào hợp nhất đi ạ, mình cảm ơn
@Quanghuydtu thế thì bạn dùng sạc 12W đi, của Aukey hoặc Anker đều có cả
Shin Cún
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sạc zin mà quất thôi bác
Đến lúc pin chai thì nó tụt cũng là chuyện bình thường. Quất combo sạc Anker cho chất lượng
Sakaikunio
TÍCH CỰC
4 năm
Mua cáp sạc và củ sạc chính hãng Apple cho nó lành! iPhone SE của mình dùng gần 3 năm mà chỉ chai pin có 10%!
NoyKun
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Sakaikunio Coi chừng số ảo đó b ạ. 😆 5s mình cũng 3 năm rồi. Vòng sạc hơn 600 nhưng chai có 8-9% gì thôi, pin vs hiệu năng tụt rồi.
thanhmc
TÍCH CỰC
4 năm
Pin xài phải chai chứ, mình xài 1 năm còn 93% nè
Hoà Sủn
ĐẠI BÀNG
4 năm
cũng khả năng cao do IOS nhé bạn
dragonvip
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xsmax 1 năm sài còn 100% đến tháng 14 còn 90% coi kì lạ ko. Xuống là xuống một hơi. Ip mua nguyên hộp shield luôn.
vanhiephnhp
ĐẠI BÀNG
4 năm
máy mình dùng tàn phá trong 1 năm đây! dùng sạc ipad 12w xịn và kết hợp ổ cắm mipowerstrip

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019