Khoe hình đi Phú Quốc chơi trước tết với Galaxy A51

cuhiep
24/2/2020 7:52Phản hồi: 70
Khoe hình đi Phú Quốc chơi trước tết với Galaxy A51
Mời anh em xem qua hình ảnh mình chụp bằng Galaxy A51 trong chuyến đi chơi Phú Quốc trước khi dịch bệnh Corona hoành hành. Sau đó mình đã bỏ các chuyến đi chơi được lên lịch của mình trong tết... giờ ngồi gõ bài này mà chân tay nó cuồng quá, muốn đi ghê.

Điều làm mình hài lòng nhất trên Galaxy A51 đó là khả năng chụp cận cảnh. Và bản thân mình thấy khả năng chụp cận cảnh của Galaxy A51 còn hữu dụng và mang lại hiệu ứng tốt hơn là các khả năng chụp vật thể từ xa như là zoom 100x trên Galaxy S20 Ultra.

Mình lái xe ra Rạch Giá, ở lại một đêm rồi sau đó đi phà Thạnh Thới qua Phú Quốc rồi ở trong resort SOL thêm 2 đêm. Lần này mình không định chụp nhiều nên chỉ có 30 tấm, mong anh em thông cảm.

À, anh em nhớ là điện thoại giờ chụp hình ngon lắm, nhưng mà để khai thác được thì anh em cũng cần phải học thêm các kỹ năng, kiến thức về chụp ảnh, nhiếp ảnh, và chịu khó chụp thì mới khai thác tốt được.

Có thể đi qua Phú Quốc bằng phà từ Hà Tiên hoặc Rạch Giá. Anh em tìm phà An Thới, loại có thể mang xe hơi lên, mua vé trước là hay nhất. Mất 3 tiếng để đến Phú Quốc dù anh em xuất phát từ Hà Tiên hay Rạch Giá. Cũng không quá lâu vì trên phà rộng, có nhiều chỗ để đi lòng vòng coi.

Chiếc phà màu đỏ mình nhìn thấy trên biển, nó sẽ không chở được xe, chỉ chở người. Phà này đi nhanh hơn chút.

Mình thích đi biển chơi, thích mang theo gia đình đi biển vì nhìn con cái chơi dưới biển thấy khoẻ mạnh và hạnh phúc.

Đây là lần đầu tiên mình khai thác tính năng chụp cận cảnh trên một cái điện thoại. Khá đơn giản để xài, ai cũng làm được.

Thêm một tấm nữa. Tấm này đòi hỏi phải có cái cảnh cát đẹp, ánh sáng tương phản thì nó sẽ ấn tượng và đẹp.

Nắng vàng chiếu vào chân 😁 thích cái nắng vàng nên chụp thôi chứ cảnh cũng không có gì phức tạp hay đẹp.

Quảng cáo

Biển miền nam Việt Nam thường đi với mấy cây dừa.

Cheese burger luôn là sở thích của mình ở bất cứ chỗ nào, dễ ăn, dễ nuốt, lại đầy đủ dinh dưỡng...

Nhờ chế độ chụp cận mà anh em có thể nhìn được bọt bia nhỏ như thế này. Mình thấy một số loại bia bọt mịn, một số loại bọt thô, cũng có loại đều và có loại không đều, như bia bên trên là không đều. Không biết nó có ảnh hưởng gì đến chất lượng bia không.

Con trai mình ăn mãi mà chỉ tăng chiều cao :D.

Quảng cáo

Một pha ngược sáng nhìn vui vẻ

Mình đây cho anh em thấy mặt :D. Mình tắm biển lúc trưa cho nắng, chứ tắm chiều lạnh lắm, ngồi ngắm người ta tắm vui hơn.

Mượn chiếc này chạy đi chơi

Galaxy_A51_Phu_Quoc-20.jpg Galaxy_A51_Phu_Quoc-25.jpg
Giàn đệ yêu thương. Chụp bằng ống siêu rộng.

Hình ảnh khác:
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mytyleson
ĐẠI BÀNG
4 năm
ảnh đẹp màu sắc tốt 😆
Ip chỉ được ảnh đủ sáng nhiều khi đi đâu cầm máy lên éo dám chụp
Cho_Chet
TÍCH CỰC
4 năm
@Mytyleson Đây là Sam A51 bạn ơi, trung cấp như thế là ngon rồi...:d
Mytyleson
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Cho_Chet mình bảo ip mà vì mình đang xài ip
@Cho_Chet Con này làm gì đc gọi là trung cấp bác ơi, em mua cho em gái có 7tr. Trung cấp phải từ 10-15tr. Con này ngoài việc vỏ nhựa ra thì phải nói là quá tuyệt vời.
Mình bữa đó cũng mua con 7+ cho thằng em trai(vì nó thích apple) củ 8,5tr. mà về để 2 con cạnh nhau thì mới thấy apple đã tạo ra được 1 cái gì đó rất khủng khiếp. làm cho mọi người vẫn lựa chọn dù đã lỗi thời, đắt đỏ...
Con hơn cha rồi đấy...
chiếc màu đỏ tàu anh ơi không phải phà
iamcp
TÍCH CỰC
4 năm
Giờ cứ góc rộng chụp là ngon 😆))) tha hồ bắt hết vào ảnh 😃)))))
Theo quan điểm của 1 người dùng bt thì ảnh vậy là ngon nghẻ để share rồi ấy
Hoàng hôn ở Rạch Vẹm - Phú Quốc đầu tháng 3/2020, chụp bởi Nokia 7 plus 😁
Mr.D1u_QuAi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Định mua cho ba cái này, mà thấy A50s rẻ hơn nên hốt rồi. Đợi 52 53 mua cho mẹ vậy :p
Cảnh biển đẹp thật.
Ảnh thu được khá ấn tượng, đáng giá đây.
Thấy vết rách ở chân, chắc đi xuống dưới biển đá nó xẹt cho
Đây là nhận tiền đi quảng cáo cho samsung đây mà. Điện thoại gần chục củ k dc cái khung kim loại là k thể nghe dc rồi
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phanhuy5491 6 củ thôi bác, chục củ mua đc gần 2 con rồi
@HaLeDa giờ giảm giá thôi bạn. trước kia giá nó cao lắm
Takt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phanhuy5491 Cũng chả càn đến kim loại. Giờ có làm bằng bê tông thì cũng chỉ xài hơnnawm hoặc lâu lắm 2 năm vứt. Đs số mua đt về toàn đeo ốp thì kim loại hay k nó cũng như nhau cả
truongnv1096
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ảnh đẹp so với máy tầm trung
quang_35
TÍCH CỰC
4 năm
Hình chụp đẹp ghê. Hứa hẹn Note20 năm nay siêu chất
tamata
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác Hiệp ở Sol beach à
@tamata trước tết cả tháng, sau tết đâu có dám đi đâu, huỷ hết tour
MavicVN
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ké 1 tấm Dinh Cậu - PQ 2020
Màu đẹp thật sự ^^~
Phú Quốc còn hoang sơ hơn nhiều chỗ khác nên nhìn nó vẫn rất đẹp.
Phuong_Vo
TÍCH CỰC
4 năm
Dịch chả dám đi đâu, chán kinh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019