Trên tay đế kê laptop 3 chiều cao MOFT

cuhiep
25/2/2020 11:49Phản hồi: 82
Trên tay đế kê laptop 3 chiều cao MOFT
  • Kê laptop lên được 3 chiều cao khác nhau
  • Dán thẳng lên mặt sau của máy dầy lên khoảng 2mm và rất nhẹ, coi như để bảo vệ mặt dưới cũng được, nhưng lật lên nhìn hơi lộn xộn
  • Dựng lên không dễ dàng, phải dùng hai tay, có khi phải nhìn kỹ
  • Giá khá cao hơn các giải pháp khác

Đây là trạng thái khi nó không hoạt động. Nó rất nhẹ nên anh em sẽ không cảm thấy đáng kể khi mang vác, nó dầy lên khoảng 2mm nên cũng không nhiều, nhìn nó đúng là không mượt và đẹp như là không dán lên. Nếu mua đúng màu máy thì sẽ đẹp hơn, nhưng lúc mình mua không có nên nhìn nó lạc.

moft_macbook-5.jpg Nấc cao thứ nhất mà đế MOFT cho laptop mang lại, nó cũng là vị trí mà có độ ổn định cao nhất của đế.

Ở vị trí này anh em sẽ bàn phím nhô lên chút, tư thế này mình thấy là đã nhất khi gõ, nó kiểu như công thái học hơn và anh em không cần phải dùng nhiều lực gõ xuống bàn phím.

Toàn ảnh độ cao số 1.

moft_macbook-14.jpg Góc chụp từ trên xuống để thấy cổ tay không quá rướn

Vị trí cao thứ 2.

Máy ở chế độ cao thứ 2 này thì dốc đáng kể, gõ hơi khó, nhưng vẫn có thể gõ. Ở vị trí này màn hình đã cao lên nhiều và anh em cổ cao sẽ cảm thấy thoải mái hơn chút.

Đây là vị trí nghiêng cao nhất mà anh em kê lên được. Nó rất cao mà gần như anh em cần bàn phím và chuột ngoài để sử dụng ở trạng thái này. Đồng nghĩa với việc anh em thích dùng bàn phím và chuột ngoài sẽ có được cái nhìn thoải mái như anh em muốn nhất, ít phải cúi mặt xuống.

Quảng cáo

Nói chung cái này cũng hay nhưng chưa phải là giải pháp hay nhất, mình sẽ xài những cái khác và chia sẻ với anh em sau. Hãng MOFT này làm đế kê cho iPhone iPad.

Việc kê cái máy lên cao sẽ giúp cho cái máy nó giải nhiệt tốt hơn, đồng thời nó hạn chế được cái việc va chạm với những hạt cát hạt bụi ở dưới mặt bàn, tức là nó sẽ bảo vệ cái mặt dưới của máy tính ít bị xước hơn. Thêm một lý do nữa là anh em có thể gõ bàn phím nó nghiêng nghiêng lên trên đó thì nó sẽ công thái học hơn.

Tuy nhiên anh em sẽ cảm thấy khó chịu, bởi MacBook nó là một chiếc máy đơn giản, không có những thiết kế phức tạp, nên việc dán lên một cái gì đó không phẳng sẽ làm cho chúng ta cảm thấy khó chịu.
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

knight2255
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn đế dzui dzui nhưng chắc xài Macbook ở tư thế đặt lên mặt phẳng bàn sẽ ok hơn.
nhét cái gì kê lên chứ giá chát quá, phí tiền
đè mạnh thì hư =))
@choigiky Cái giá cho chất xám và vì "nó là hàng thiết kế cho APPLE" bạn ạ. haha
@Kính Cận 0_0 Tất nhiên mình chưa dùng loại trong bài viết. nhưng mình dùng 1 số loại kê phím để tản nhiệt (loại có quạt).
thường thì mình ko để mức nghiêng như thế kia. nhưng dùng lâu là mỏi cổ tay. nên lúc nào mình cũng dùng thêm 1 phím rời.
@leemanhj916 Còn phụ thuộc tay mỗi người nữa, mình cũng có cái quạt tản nhiệt nhưng chỉ để kê máy lên cao gõ ngày này qua ngày nọ vẫn thấy ổn
@Kính Cận 0_0 Cơ bản là bạn có thể thấy cổ tay bị gập khi bạn kê ở mức 3 đó thôi. trong bài viết cũng có nói mà.
hungreo120
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không ergo, phải để cổ tay càng thẳng càng tốt khi gõ phím.
supersheep
TÍCH CỰC
4 năm
Kê lên thì cổ tay bị bẻ, lâu ngày sẽ bị hội chứng cổ tay chứ công thái học nỗi gì.
blackjade
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thôi thôi không có kê gì hết, để yên trên bàn đi.
IQ52
TÍCH CỰC
4 năm
mỏng manh vầy sao kê 2 tay gõ phím cùng lúc đc, kiểu gì cũng ngả nghiêng chông chênh, đc mỗi cái hình thức
Paster96
ĐẠI BÀNG
4 năm
@IQ52 Thực ra mình đã xài cái đế này thì thời điểm vẫn đang gọi vốn và mình xin đính chính là việc kê 2 tay gõ phím hoàn toàn ko gây ngả nghiêng hay chông chênh ạ
IQ52
TÍCH CỰC
4 năm
@Paster96 hư cấu nhỉ, kê mức cao nhất thì 2 bên ko có điểm cố định với bề mặt thì sao chịu nổi sức đè của 2 tay lúc gõ đc ? cỡ lap 15.6' toang ngay
@IQ52 để mức cao nhất mới chông chênh chức mức 1 mức 2 thì chắc chắn lắm
@IQ52 ông Hiệp kê hẳn con mdp16 lên vẫn gõ được mà 😁
@IQ52 Gõ ra ngoài rìa mà gõ mạnh thì sẽ bị kênh chút thật, nhưng cũng ko phải vấn đề to lớn lắm.
Giá 400 thì cũng bình thường chứ đâu cao lắm.
HMToon
CAO CẤP
4 năm
Kê như này mặt đáy vẫn bị bịt kín. Mua 2 cục đen nhỏ nhỏ của remark vừa rẻ vừa kê hiệu quả rất rất nhiều. Em thấy cái kê trong bài chỉ được cái tăng độ nghiêng vs tốn tiền.
vpkh2007
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác lấy cái bàn phím cũ, có 2 cái lẩy độ cao, xem mà làm cho đẹp
alexnam
TÍCH CỰC
4 năm
"3 mức cao" hay "3 mức chiều cao" dễ hiểu hơn chứ nhỉ @@
hquangvn
TÍCH CỰC
4 năm
Đang xài cái này, đi ra ngoài thì xài độ nghiêng thứ nhất, xài với màn hình ngoài thì độ nghiêng thứ hai. Hồi trước xài kickflip nhưng giờ chuyển qua cái này mỏng gọn thích hơn. Mua có 370k thôi nên cũng không lăn tăn lắm, không thích thì lột bỏ.
DA Chu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình có xem phiên bản dành cho iPad. Quả thật rất tiện và sáng tạo. Nhưng mà giá cao quá trời.
ai giống e ko thích làm việc màn hình phải thật xa cái bàn phím bấm 😁 . Nên e chỉ hi vọng có cái bàn phím nào tựa tựa như của surface mà rút ra thành blutooth dùng xa cho tiện
Mình xài thinkpad có 2 cục pin, 1 cục trong máy, 1 cục tháo rời có luôn nâng chiều cao sẵn 😁
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
@gatheringviolet Đồng ý cục pin ấy nó đẩy máy lên cao nhưng cục pin tháo rời 6 cells ấy nó to và nặng lắm bác.

Mình đang dùng 1 em Thinkpad X230 pin 9 cells nó khá là to, tháo cục pin ra cảm giác cái laptop còn chưa tới 0,8 kg. Xài đi lại nhiều mới thấy đó là 1 cực hình chứ chẳng phải là sung sướng gì.

Thà mua cặp đế dán bên dưới xài cho khỏe, vừa nhẹ vừa tiện hơn.
@bupbechanh Máy mình 2 pin nên tháo cục to to đó ra vẫn còn 1 cục trong máy gọn nhẹ vẫn xài đc tầm 3-4h nhiều người nhìn máy mình ko có pin vẫn xài được ngta thắc mắc hoài
Yamahazu
TÍCH CỰC
4 năm
Thầy đang tu...$ nhiều để làm gì?
smx105
TÍCH CỰC
4 năm
Ý tưởng hay nhưng thiết kế tối !

Đúng khu vực tản nhiệt của CPU & GPU thì dán ngay cả tảng da to dùng vào làm giảm đáng kể khả năng tản nhiệt của máy -> giảm hiệu năng và tuổi thọ của máy.

Nên nhớ vỏ nhôm của các thiết bị của Apple vừa để làm đẹp và cũng vừa có chức năng làm tản nhiệt thụ động cho thiết bị !
Yamahazu
TÍCH CỰC
4 năm
Mua máy cục caosu ~ 35k/4c kê lên gọn nhẹ.
ricky0090
TÍCH CỰC
4 năm
gõ vậy mau mỏi cổ tay lắm.
mrduantran
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ricky0090 Chưa có dùng nek

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế