ĐỒNG HỒ CHUYÊN CHO THỂ THAO ĐẦU TIÊN CỦA CASIO
Trần Hoàng Long.
một tháng trướcBình luận: 128Lượt xem: 14.048

Casio chính thức tham chiến thị trường sport watch với mẫu GBD-H1000 được trang bị cảm biến nhịp tim, Alltimeter, Barometer, GPS.

Đặc biệt nhất là việc Casio hợp tác với Firstbeat để đưa các thuật toán phân tích vận động và sức khoẻ lên đồng hồ như Training status; fitness level trend; training load trend; VO2max; recovery time.

14 tiếng sử dụng GPS liên tục là con số không tệ chút nào.

Garmin chính thức có đối trọng mới rồi 😆 cuộc chiến ngày càng đông vui ông giáo ạ.

Ngon quá, có sự cạnh tranh rồi. Mình dùng đồng hồ Casio rất thích và rất bền.
@tamtrangthu Bền, rẻ cùng phân khúc, và cũng rất đa dạng mẫu mã, giá đẹp cho khách chọn.
Có thông số chi tiết chưa bác
Đẹp nhưng vẫn to quá, thích gọn nhẹ như forerunner 245 là ok 😁
Đồng hồ của Nhật có mà chuẩn thôi. Nói về đồng hồ điện tử phải nói về Casio, như xe Honda vậy đó.
Mấy hãng đồng hồ này là ít phải cải tiến công nghệ nhất nè. Mấy mẫu của casio từ thời 8x 9x đến giờ vẫn bán ngon 😁
Casio thể thao ở vn quá cắt cổ, bên ngoài bán chưa đến 500$ về Vn chính hãng hét 18 tr.
@fine bỏ ngần ấy tiền ... ko có bảo hành thôi =))
@Frozental Phoenix Mấy cái như đồng hồ nhất là casio em mua toàn xách tay. Giá hợp lý, dễ mua, mà tỷ lệ lỗi siêu thấp.
@teobe Em cũng thế.
Em mua cái casio protrek bằng nửa tiền cửa hàng.
Bỏ tủ hơn năm không dùng, lúc nhớ mang ra thì hết pin, để cả tiếng không lên. Tưởng hư, google được chỗ sửa.
Hôm sau lấy nó đi sửa thì thấy điều kỳ diệu xảy ra, pin mặt trời tự sạc lại.
Em vẫn thi thoảng đeo nó để hồi tin.
@fine Kaka.. mình mua mấy em, gsock, em này 1200. Thời gian đầu còn nâng niu chứ sau dùng phá mưa gió bơi lội ào ào không hỏng cho mà chiến con mới.
Cứ hàng Japan mà mua
@khongbietdattengi Mua bên Japan mới ngon nhe.
Phải là smart chuyên cho thể thao mới đúng chứ dòng gshock xưa giờ là thể thao rồi mà
@Smurf:v Bluetooth để chỉnh giờ tự động theo điện thoại bác ơi..😆 Nó ko có liên quan gì đến sport đâu.
@romeo88vn Outdoor activities khác sport bác.

Chuyển qua tiếng việt đôi lúc người dịch trùng ngữ nghĩa. 😁
@Frozental Phoenix Định nghĩa đồng hồ thể thao xưa khác bây giờ bác ah. Có chức năng chronograph, chống nước và va đập tốt thì gọi là đồng hồ thể thao đc rồi.
K lẽ lúc chưa có smartwatch là k có đồng hồ thể thao?
@Smurf:v Tùy model chứ. Nhưng nhẹ thì tự đồng bộ thời gian, báo tin nhắn v..v..
nhìn đẹp quá... mơ ước
Mấy mẫu dây da của Casio. Ở Việt Nam nhiều mẫu thế mà sao e tìm bên Nhật không có nhỉ.
Vẫn đang tìm 1 con hỗ trợ gym tốt, mấy ông review toàn review tính năng chạy, chả biết chọn con nào
@khanhduy.39n apple watch và các con SS watch mới ra gần đây nè, chỉ cần con quay hồi chuyển vs đo nhịp tim là nó đếm dc hầu hết các thao tác của bác rồi.
@khanhduy.39n gym kết hợp với chạy thì vô địch luôn bác. E cũng đang xen kẽ buổi gym buổi chạy.
@khanhduy.39n Nó dựa vào nhịp tim mà bác, có thêm chế độ tập luyện vào ko thôi chứ ko khác gì lắm đâu. Chạy ngoài trời thì cần máp để đo khoảng cách chứ vẫn phải chiều cao, cân nặng, độ tuổi, nhịp tim.
@mokuniu Cùng chí hướng
@mokuniu Mình có con garmin vivoaport, nói chung cũng track được bài tập, nhưng đa số là đếm sai, vài khi chuyển bài tập lại phải save rồi mở lại tính năng tracking khá phiền
Mẫu garmin kiểu này là model nào nhỉ? Còn loại này của casio giá nhiu nhỉ?
@minhtrinh08 Chắc là Instinct bạn ạ
Đang xài cả garmin 5x và gshock gwn 1000 😁 Con casio này màn hình có vẻ không ngon lắm, đơn sắc ko ah =.=' Topo map chắc không luôn. Được cái vẫn giữ được chất gshock.
PS: Cần ra đi 1 trong 2 em
ngầu thế
mong nhiều hãng làm cái này để garmin giảm giá nữa =)) chỉ chờ có vậy
Bài viết chỉ có vài đồng lượm lặt pwr đâu đó. Vậy cũng lên trang nữa. Heheheeh
Mình lên cho kịp nóng tin tức. Bài chi tiết đang edit ah!
P/s: là mình tự viết chứ không có lượm lặt ở đâu nhé. Nói thế mình buồn đấy
@pond1597 Anh em có công lượm lặt cũng mừng,lắm người có đọc mà còn chê
Đang định đổi con Protrek cùi đeo được 5 năm chưa thay pin mà phải thay dây 1 lần.Không biết có anh em nào đeo Garmin Instinc rồi cho e biết có nên lên con này không ạ?
@jiji75 Lên hẳn fenix luôn bạn 😁 Instinc không có topo map, nên chơi trekking không ngon. Lại thêm quả màn đơn sắc nữa, map hiển thị hạn chế.
hầm hố phết

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019