Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

AirPods Pro Lite: chúng ta kỳ vọng gì ở nó?

Didu
29/2/2020 10:5Phản hồi: 98
AirPods Pro Lite: chúng ta kỳ vọng gì ở nó?
Tin đồn về phiên bản giá rẻ của AirPods Pro bắt đầu xuất hiện từ giữa tháng 2 vửa rồi khi DigiTimes nói bản Lite sẽ ra mắt trong nửa đầu 2020. Dù Apple chưa hề xác nhận hay có nhiều tin đồn về nó nhưng sự xuất hiện của AirPods Pro Lite là hoàn toàn có thể xảy ra, khi người dùng cần một tai nghe chống ồn rẻ hơn chút, trẻ trung hơn.

Rẻ hơn AirPods Pro

Chắc chắn rồi, Lite sẽ có giá rẻ hơn và đó là điểm cốt lõi của sản phẩm, giống như iPhone 11 rẻ hơn iPhone 11 Pro vậy. Với giá 249 USD, AirPods Pro quá khó với tới với nhiều người. So với những sản phẩm cùng phân khúc, ví dụ Sony WF-1000XM3 thì nó cũng đắt hơn dù đều có chống ồn chủ động.

Với AirPos Pro Lite, chúng ta đều muốn nó có giá đâu đó 100-200 USD, có thể 159 USD sẽ là đẹp. Rẻ hơn nhưng đồng thời chúng ta không muốn mất đi tính năng vốn AirPods Pro được đánh giá vô địch, đó là chống ồn chủ động.

Phải có chống ồn chủ động

Chống ồn chủ động chứ không phải chất âm, là tính năng được nâng cấp thực sự từ AirPods. Do đó, AirPods Pro Lite được kỳ vọng sẽ giữ lại tính năng này. Ngoài ra, khi nó là tai in-ear thì người ta cũng muốn AirPods Pro Lite có chế độ Transparency, cho phép nghe âm thanh từ môi trường bên ngoài.

Thiết kế khác lạ, trẻ trung

AirPods Pro có thiết kế khác so với AirPods và người ta nói nhiều về nó. Biết đâu trên AirPods Pro Lite, Apple một lần nữa sẽ thay đổi thiết kế cho nó.

Một khả năng khác có thể xảy ra là Apple sẽ bổ sung thêm các màu sắc trẻ trung cho tai nghe giá rẻ, giống như iPhone. AirPods từ khi ra mắt vốn chỉ có một màu trắng, người ta hy vọng tai nghe sẽ có các màu sắc khác, giống tai nghe Beats và đồng hồ Apple Watch.

Nguồn: Tech Radar
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sản xuất cái gọi là "AirPods Pro Lite" là một chiêu cao tay của Apple để đẩy người dùng mua 2 con còn lại: AirPods hoặc AirPods Pro. Sẽ có rất nhiều người dùng kiểu "Thôi ráng tí nữa mua con pờ rồ cho nó ngon"; và cũng sẽ có nhiều người dùng kiểu "thôi mua con AirPods 2 là đủ xài rồi".

Và AirPods Pro Lite sẽ trở thành chim mồi để đẩy doanh số của 2 con kia =]]]]]
CaptionAMRC
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Meomuopxu Có con chất âm 500k nhưng tặng kèm chứ làm gì bán nổi =))
@Unjc3f Người ta dự đoán tên nó thế. Đã ra chính thức đâu mà cứ thích mắc cái tên hoài.
dovuhai
TÍCH CỰC
4 năm
@Penguin Pingu Cũng có thể thế nhỉ.
Giống ipad air kẹp giữa hai con ipad kia vậy
Rẻ được bao nhiêu tốt bấy nhiêu, bỏ ra gần chục củ mua tai nghe kể cũng sót thiệt! Sợ nhất sau tầm 1-2 năm chai pin phải thay mới thì méo miệng! Hy vọng em Lite này cắt giảm tính năng ko quá nhiều, giá thơm chút thì khả năng mình sẽ mua trải nghiệm thử cảm giác in-ear :rolleyes:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
tuanhavn77
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xuanlong1966 Tai nghe airpods sài khoản 1 năm thì bán đi đổi cái khác, đừng đợi chai pin mới đổi.
@crazysexycool1981 Ko phải là chưa đủ để kích thích e à.. Nhưng vì theo e nói bỏ ra gần chục chai mà chỉ dùng được 1,2 năm thấy quá phí.. Vì tiền đâu phải vỏ hến hichic
@tuanhavn77 Vụ này hay à nha.. cụ thật là ranh ma 😆
@xuanlong1966 Thì như E đã nói ở trên đó, cốt ở chỗ bác có sục sôi ý chí muốn sở hữu em nó ko thôi! Tiền mua kể cũng mắc, thành thử khiến ko ít người e dè :p
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Có ra bản RẺ là mừng rồi , thời buổi giờ hàng Apple nên có những phiên bản rẻ đẹp như dzầy để iFan có thêm lựa chọn linh hoạt cho hầu bao của mình thì quá tốt chớ sao , chỉ sợ là kok có thôi chứ có bản RẺ cũng sẽ ráng quất tới 😔
hp2013
TÍCH CỰC
4 năm
Đã pro lại còn lite
@hp2013 Lite để mọi người còn like chứ cụ 😆
@hp2013 Đặt tên như ai đấy :3
hungmap0090
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nghe thì có vẻ hay nhưng riết lại thêm nhiều rắc rối nhỉ, vừa pro vừa lite, đúng là đủ thứ hút máu người dùng.
@dualshoсk Chuẩn đó cụ hehe
hungmap0090
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xuanlong1966 Mình đâu có xúc phạm gì tới bạn đâu sao bạn phải vô cmt mình rồi cười nhạo mình. Mình có mua hay không cũng đâu có phải khoe. Ý kiến mình thấy vậy mình chia sẻ thôi. Bạn nên học cách lịch sự một chút nhé
@hungmap0090 Nhỏ lớn xài đồ free hả bạn 😆 chứ bán ít bán nhiều mua ít mua nhiều cũng là hút máu thôi chứ có ai free cho ai cái gì
@hungmap0090 Chả gì phải cười nhạo cụ, tại vì cụ bảo Táo nó hút máu..Táo nó hút máu khi ai đó mua sản phẩm nó thì nó mới hút máu( cái này là theo suy nghĩ của cụ? ) chứ chả ai có cái tư duy là hút máu như cụ đâu? Đừng có căng thẳng quá !! Còn trong comment của mình chả có bao giờ có suy nghĩ cười nhạo cụ ? Cụ đừng có suy nghĩ thiển cận vậy nha. Thân !!
Giá Pro khiếp quá, giá đó thêm chút là mùa đc loa Bluetooth B&O P6 xịn xò
Mr Do
TÍCH CỰC
4 năm
Là airpod pro nhưng giá airpod 2 =)))
mrkelldy_9z
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thực sự apple đang PR thương hiệu quá tốt. Nếu nói về dòng tai nghe này thì mình vấn vote cho Sony thui
Tuankts2.0
TÍCH CỰC
4 năm
@mrkelldy_9z Vì bạn cần chất âm còn người ta cần sự tiện lợi.
Ko biết con airpods pro thế nào chứ mình đeo tai nghe in-ear một tý là phải tháo ra ngay rất khó chịu, thoải mái đc như con airpods 2 thì best
DrStrange
TÍCH CỰC
4 năm
thay thế airpod 2 😁
xitrum4692
ĐẠI BÀNG
4 năm
Muốn bản lite mà còn nhiều tính năng hơn cả bản pro? Anh viết bài khá là buồn cười. Cá nhân mình cho rằng bản Lite sẽ ko có ANC, ANC thường chỉ có trong các mẫu tai nghe cao cấp.
Tuankts2.0
TÍCH CỰC
4 năm
@xitrum4692 Lại còn đòi cả thiết kế mới mà giá phải rẽ hơn. Mình đọc mà cảm thấy rơi mất não =)))
Giá rẻ thui.
Hiris
ĐẠI BÀNG
4 năm
AirPods Pro hay bị lỗi bluetooth quá
杜越英
TÍCH CỰC
4 năm
@Hiris Mình dùng bt chả bị lỗi gì
Hóng
burgboy
CAO CẤP
4 năm
Nếu tin đồn là thật và có tên là Airpods Pro Lite là thật thì hài hước, đã Pro lại còn Lite 😆 Apple chắc không làm vậy
@burgboy Đặt tên pro phiên bản từ thiện!?!
Hóng
Kì vọng là nó không ra mắt =))))))))))0
concuuduc
TÍCH CỰC
4 năm
Khả năng chống ồn của airpod pro chưa phải là vô địch
@concuuduc Đc cái thông minh linh hoạt thôi chứ vô địch thì...
Chắc là ra để thay thế thế hệ AirPods 1 và 2. Hi vọng nó bền hơn chứ xài 1 năm dễ hư quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019