Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Galaxy S20 Ultra chính hãng

cuhiep
29/2/2020 15:11Phản hồi: 319
Trên tay Galaxy S20 Ultra chính hãng
Mình đã mượn được một chiếc Galaxy S20 Ultra chính hãng, nguyên hộp. Trong bài này mình trên tay sơ và vui vẻ với anh em chút về nó (có cảnh thử trên LandMark81). Có máy chính hãng rồi thì bọn mình sẽ thử thêm dựa trên con này chuẩn.

Galaxy S20 Ultra khi bán ra ở Vn sẽ gồm có khay SIM giống các khay Sim trước giờ của máy Samsung là 1 nano, 1 nano kiêm microSD và giờ có thêm một esim nữa. Trong hộp Samsung tặng thêm một chiếc case cao su. Cục sạc kèm theo máy là 25W, dây USB-C hai đầu và tai nghe AKG dây dù rất đẹp.

Chiếc Galaxy S20 Ultra mình mượn được là từ hãng, màu đen (cosmic black) máy được làm ở Việt Nam. So với chiếc máy bản không thương mại trước đây mình từng cầm thì nó có hoàn thiện tốt hơn, liền lạc hơn. Màu đen này là đen bóng nên nó nhìn rất sang trọng nhưng lại dễ bám vân tay.

Galaxy_S20_ Ultra_tren_tay_tinhte-28.jpg
Những đồ trong hộp: Máy, ốp, cáp USB-C hai đầu, tai nghe AKG, củ sạc 25W và cây chọc SIM

Galaxy_S20_ Ultra_tren_tay_tinhte-8.jpg
Cụm camera khủng phía sau Galaxy S20 Ultra gồm có: cam siêu rộng 12MP, cam chính 108MP, cam tele 48MP. Bộ cam này có khả năng quay video 8K và zoom 100X rất xa.

Galaxy_S20_ Ultra_tren_tay_tinhte-20.jpg
Khay SIM bản bán ở VN sẽ như thế này, tức là chúng ta có thể dùng 2 sim vật lý hoặc một sim và một thẻ nhớ microSD lên đến 1TB.

Galaxy_S20_ Ultra_tren_tay_tinhte-21.jpg
Trong settings còn thấy có cả esim nữa. Tuy nhiên mình chưa thử được là có dùng được cả 3 sim một lúc hay không.

Galaxy_S20_ Ultra_tren_tay_tinhte-17.jpg
Màn hình to và màu sắc hiển thị đẹp. Màn hình có tốc độ làm tươi 120hz nên khi trượt nội dung rất mượt mà. Tốc độ lấy mẫu cảm ứng cũng ở 240hz nên cảm nhạy, còn chơi game thì mình chưa thử được. Nhưng trên lý thuyết thì nó sẽ nhận cảm ứng nhanh hơn nhiều.

Quảng cáo

Galaxy_S20_ Ultra_tren_tay_tinhte-6.jpg
Nút tăng giảm âm lượng và nút khoá/mở màn hình bên cạnh phải của máy.

Galaxy_S20_ Ultra_tren_tay_tinhte-4.jpg
Màn hình bo cong nhưng phần hiển thị không cong ra ngoài.

Galaxy_S20_ Ultra_tren_tay_tinhte-12.jpg
Cạnh dưới của máy với cổng USB-C ở dưới

Galaxy_S20_ Ultra_tren_tay_tinhte-15.jpg Cạnh trên có khay SIM

Quảng cáo

Galaxy_S20_ Ultra_tren_tay_tinhte-5.jpg
Cam trước nhỏ xíu nhưng độ phân giải rất cao 40Mp.

Galaxy_S20_ Ultra_tren_tay_tinhte-14.jpg
Góc bo khá mạnh nên to, nặng nhưng cầm không cấn.

Galaxy_S20_ Ultra_tren_tay_tinhte-23.jpg
So với Galaxy Z Flip mình đang xài.

Hình ảnh khác:
Galaxy_S20_ Ultra_tren_tay_tinhte-26.jpg
319 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đen đẹp quá, giảm bớt cái cam thô nữa.
@dangchitrung Mình xài ss từ note 5, s8, note để, note 9 và chán ss rồi á
@caffeinezzZ Note mình xài note5,fe,9 rồi
ChipHero
TÍCH CỰC
4 năm
@caffeinezzZ T ko thấy nó thô thì nói ko thô. M mới có vấn đề đọc hiểu ấy.
Chất ở đây là chất chơi, nhìn đã ấy. Chán cái đọc hiểu của m
@Nguyễn suboy Vậy đổi gió đi bạn, qua ios xài coi sao, đơn giản nhẹ nhàng 😁
athonl
TÍCH CỰC
4 năm
Nếu Dùng 3 sim 1 lúc đc thì quá kinh.
@athonl Vãi 3 sim
athonl
TÍCH CỰC
4 năm
@johnny dũng Vãi thiệt chớ.
@athonl Năm 2009 t đã dùng đt 3 sim rồi
Nickka
TÍCH CỰC
4 năm
vuôn vứt giống sony vậy
@Nokoa vuông chỗ nào vậy, vuông cụm camera hả 😁
thegiang889
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nokoa Tưởng là bác kêu "vứt"
đẹp đó hihi, hóng thiết kế Note mới dựa theo S20
KentNguyen13
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Note mà thiết kế kiểu fold, giá dựa theo S20 thì quá đã 😁
D-K
TÍCH CỰC
4 năm
@KentNguyen13 Muốn chơi gái đẹp mà chỉ có ít tiền hả bác 😃
MrKem2019
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hi vọng s20p có esim
Lướt qua hình con z flip kế bên tưởng điện thoại bị cấn gập lại chứ :v
Vẫn dùng chip ê cho thị trường vn 😃
@tyhn Khổ ghê. Trên thế giới chỉ có Mỹ và vài thị trường là dùng Snap thôi, còn lại toàn thế giới dùng Exy hết. Châu Âu còn phải dùng Exy mà, VN là cái quái gì.
thuca1992
TÍCH CỰC
4 năm
@bud's hàn xẻng mới được đổi từ exy qua snap đó.
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
4 năm
@thuca1992 Và nó nằm trong 1 vài thị trường .
Nhìn màu đen cầm trên tay có khi ai ko biết tưởng cầm đt tàu
@chuthoong610 Ai không biết thì kệ, cuộc sống hưởng thụ mà cứ fải khoe của có mệt ko ?
hidarling
TÍCH CỰC
4 năm
@chuthoong610 Giờ người ta khoe xe, khoe nhà, khoe giái chứ ai khoe điện thoại nữa đâu bạn. Mà nếu bạn quan tâm đến vậy thì cố sắm con fold ấy khả năng nhận diện độ sang chảnh nhất bây giờ. Mà nói thật nhé sống vậy khổ lắm cứ mình thích là mình dùng thôi.
thuca1992
TÍCH CỰC
4 năm
@hidarling Nhầm nhé. Nh ng k biết đâu. Vẫn chỉ có pro max là có độ nhận diện tốt nhất thôi
@Rainwalker bạn í sợ dt Tàu đẹp giong S20 lại lên giá, bản mua o nổi nen có ý kiến chút áh mà
Mod ơi.xin hỏi.dùng dc 1 sim vật lý 1 thẻ nhớ và 1 esim của Viettel k? Em cần song song 2 sim và 1 thẻ
@Hêu Con Đc. Dùng đc 1 sim vật lý, 1 esim và 1 thẻ nhớ cùng 1 lúc. Ko dùng đc 3 sim
@Hêu Con Dùng được song song luôn bác ơi.
@Rainwalker Bác xài r ak . thấy mô tả sp đâu đề cập tới esim đâu
Obj 430u
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hêu Con Được nha bạn chi tiết thì lên kênh vật vờ xem có 1 bài 3 4 ngày gì rồi. Có thể gắng 1 sim 1 thẻ và esim.
Thiết kế khá tương đồng với A71, có vẻ trào lưu năm nay của samsung là như vậy. Đợi bác nào test khả năng sử dụng sim của nó xem 3 sim cùng lúc hay vẫn chỉ là 2 sim
nohara
TÍCH CỰC
4 năm
@Mr. Đăng Giáp chỉ dùng đc 2 sim thôi, k thể dùng đc 3 sim 3 sóng đâu
Điểm khen: khung thép.
Điểm chê: mấy vấn đề còn lại =]]
@galaxy_uk Vẫn aluminum
@boyngo1988 Đâu có bác, 228gram và bằng nhôm nhé. Mấy bác làm dây chuyền lắp ráp xác nhận r kể cả mấy youtuber lớn ở nước ngoài. Sắp tới Note20 vẫn nhôm luôn.
@CaptionAMRC Vốn dĩ nó nặng sẵn hoặc ngta đã quen từ thời XsM r bác với lại cân nặng của con ultra nó dàn trải nhiều hơn nên vẫn cảm thấy k nặng lắm, đầm hơn mấy đời trc thôi.
CaptionAMRC
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Quân Mã Vốn dĩ nó nặng sẵn là sao. S10 note10 không hệ nặng theo cái cách mà mấy con seeder chê promax nhá =))
Màu Jet Black này kiểu như 7Plus đen bóng đẹp và sang trọng vãi 😃
tokylo
TÍCH CỰC
4 năm
đối thủ nặng kí của iphone 9
AGE-FX
CAO CẤP
4 năm
@tokylo Giá x2 bán ko lại con xr hay 11, 9 dự cũng ko có cửa. Ai mua cái smp hơn 1k sau 2 năm lỗi thời vs 1 đống công nghệ pr thôi, bỏ tiền ra ng ta cũng thực tế nh rồi😃
@tokylo Có cùng phân khúc đâu nhỉ, tui đoán ip9 bán hơn con này 😆
@tokylo mình nghĩ là đối thủ của iphone 12 pro max ultra premier luxury advance
phanbao
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thấy tinhte cũng vừa đăng bài camera của con này kém hơn IP 11 Pro, vậy mua IP ngon hơn mua con này làm chi khi Cam quá tệ.
@phanbao Hình như đang lỗi cam thì phải .
@tuan.py91 Ak mà tinh tế có bái test cam r đó vào ss đi . haha
Màu đen thêm cụm camera chất nhìn ngầu quá luôn, năm nay màn hình đã không còn cong nhiều như các thế hệ gần đây cho cảm giác vuốt sử dụng sướng rất nhiều, nhất là Android 10 dùng cử chỉ vuốt full màn hình 😁
thuca1992
TÍCH CỰC
4 năm
@Kính Cận 0_0 bác nói thế lũ seeder khen cong vô cực nó lại vào chửi cho. mất bao công tụi nó seed mấy năm trời =))
@thuca1992 Cứ vô chửi mình luôn luôn lắng nghe, nhưng lâu lâu mới hiểu, nếu cong hiệu quả thì Samsung đã cho cong tới bến tiếp đâu phải quay về màn hình ít cong trước đó, chưa kể Android 10 là full màn hình cử chỉ vuốt, mà vuốt từ mép màn hình cho nên màn hình cong thì vuốt sẽ không sướng bằng được 😁
catbui01
TÍCH CỰC
4 năm
Mình đồng ý với bạn là màn hình cong cực kỳ vô dụng, mấy ông mod nhận tiền mới khen lấy khen để chứ người thực sự xài cho công việc mới thấy màn hình cong nó stupid tới cỡ nào.
Obj 430u
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kính Cận 0_0 Mình dùng s10+ và thấy màn cong đẹp máy nhìn gọn hơn, thao tác vuốt trở về trên màn cong cũng đã hơn ngoài ra k thấy ưu điểm gì cả. Còn chn chạm nhầm thì đa số ai cũng dùng ốp nên chả sao mình k dùng ốp cũng k bị chạm nhầm.
@Obj 430u Cong nhìn thấy đẹp sexy chứ trải nghiệm không ngon, cầm cấn không thoải mái, nhất là những đường cong khi lướt web cảm giác không đã, dễ bị phản xạ ánh sáng đèn ngay vị trí cong đó rất khó chịu, rồi dễ chạm nhầm nữa.
Nhìn cái label hộp thấy ớn. Ss có cả phòng innovation mà không cải thiện được cái bước đợ giản này sao??
@Obj 430u Ss rẻ rách lâu rồi, thích vô cà khìa xíu cho zui, còn khoái bắt bẻ chính tả thì qua diễn đàn khác, bé trứng à
@DuyHuynh1177 À, mình không thèm bạn nhé.
OneNine4
ĐẠI BÀNG
4 năm
@impressive2000 rẻ rách mà có giá trị hơn bạn thì suy ra bạn rẻ rách cỡ nào rồi
@huycuong7290 Có cửa để thèm sao ??
Nhà k gì ngoài điều kiện 😃
@teutamteu Nhích thui
phat9231
ĐẠI BÀNG
4 năm
v s20 ultra có dùng được 3 sim k, hay esim r thì k dùng được sim 2
@phat9231 Sao vào thông tin sp tại chỗ bán ko đề cập esim nhỉ