Nicholas Woo
CAO CẤP
Anh em đừng ngu như mình mà đi dán sticker lên Macbook Pro nhé, lúc bóc ra sẽ để lại những vết như này. Đã lau sạch bằng nước có cồn, mấy vết này là do bị oxy hoá bởi sự ảnh hưởng của keo.

Nghe nói phơi ra nắng sẽ đỡ, để thử xem sao. Còn đang tính tới bước lấy kem đánh bóng đánh nhẹ 1 lớp... Chỉ sợ nó sẽ thành bóng loáng mất đi lớp nhám thôi.

#tinhtefact
24
266
Tương tự vậy cho việc dán xe máy. Nói ngu không chịu đâu
9
tiachop22
TÍCH CỰC
cái nào cũng vậy mà bạn, không phải nó ảnh hưởng bởi keo, mà chính vì vùng ko được che bởi stick nó ảnh hưởng môi trường bên ngoài nên màu bị phai nhạt hơn, kể cả mấy con máy laptop có dán stick hay spec bên trong bàn phím khi bóc ra cũng khác màu.
15
VoiiRung02
TÍCH CỰC
Rip bác. Xưa em cũng dán lên window 1-2 năm gì ấy đến lúc mà gỡ ra là cũng bị có vết ố như thế này nên tởn luôn, bh đổi qua mac ko dám dán
1
KhôiTrần15
TÍCH CỰC
mình dán sticker nhưng dán đè lên miếng Jcpal nên không vấn đề gì 😃
5
myhien.bui
CAO CẤP
Chết rồi, em chơi ngiu dán kiếng nguyên con thì có sao ko bác 😔(
0
nkh24288
ĐẠI BÀNG
Cái này bình thường mà bạn
0
Ai thích thì vẫn dán thôi :v, nhiều người mua về để xài nát cho công việc họ khoảng 2,3 năm là họ lại đổi model mới chứ không quan tâm lắm phải nâng niu nó quá :v
2
Ra mấy chỗ tiện hàn kêu nó đánh bóng lại 😁
0
kekedaine
CAO CẤP
bác dùng thử xăng thơm chưa. Mình lau sạch bong ah, như mới. chẳng để lại vết gì. cơ mà trên con mac 2013. chắc lúc đó chất nhôm tốt. mình dán gần 5 năm lận
0
Mình dán cả mảng từ hồi mua tới giờ không lột ra, chat thấy vấn đề gì.
0
Thậm chí là chùm keo cho xe cũng vậy, phải thay thường xuyên. Nên giờ ko chùm keo xe nữa để trần truồng luôn.
1
min2244
ĐẠI BÀNG
Máy công ty. Dán vô meeting cho đỡ nhạt nhẽo Ahihi.
Trước giờ mình xài máy tính của nhiều hãng khác nhau thì thấy macbook là "công chúa" nhất. Đụng mạnh, hư. Đỗ nước có tí, hư. Bỏ vô cặp, trầy (phải xài bao)...cực còn hơn chăm vợ, bạn gái. Chán
0
PerfectSun
TÍCH CỰC
Máy màu Gray càng phải kỹ, nó là silver sơn lên nên ko bền màu bằng silver =.=
0
Chưa bao giờ "ngu" như thớt nói 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
0
novavn
CAO CẤP
Có cái máy thôi mà cứ như vàng. Dán thoải mái đê, cũ mua cái mới.
1
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
Chỗ dán nó mới hơn chỗ không dán chứ sao mà oxy hóa được
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019