Ios 13.3.1 và pin

linhlinh20198
4/3/2020 6:53Phản hồi: 19
Chào mọi người. Sau khi em cập nhật ios13.3.1 thì pin hao cực kì luôn, với lại nóng máy ở phần camera nữa. Hổm nay em lên được 1 tuần rồi nhưng tình trạng vẫn chưa cải thiện. Trước em xài 12.4.1 (em không nhớ rõ) pin xài cả ngày đến tối, giờ 1 ngày phải sạc 2 lần thì tối mới có mà xài
Hiệu năng pin của em đang ở 87 % trước cập nhật cũng là như vậy. Nhưng mà có xuất hiện dòng cảnh báo tình trạng pin đang xuống cấp trầm trọng nữa ạ.
Buồn lắm luônnn. có ai bị giống em không ạ?
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducchung2795
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có bác ơi, con ipad của e pin kém hơn pb 13.3 cũ
Mỗi lần cập nhật xong nên reset dòng 2 một phát cho nó sạch sẽ rồi dùng
@linhlinh20198 Là ấn vào dòng thứ 2 trong phần này
@tuyenvpb Mình có cần sao lưu gì không ạ? Hay thoát icloud đi ạ?
@linhlinh20198 Cần sao lưu gì thì bật lên trong mục ilcoud đi rồi hẵng bấm reset dòng 2
Thoát icloud trước khi reset cũng đc
@tuyenvpb Em cảm ơn ạ
vuvantinh
TÍCH CỰC
4 năm
Đấy...! Nghe mấy cái thằng nó k xuống đc bản thấp quảng cáo là dại thôi. Đã là ios muốn ổn nhất thì cứ nên ở bản thấp nhất mà mình thấy ổn định nhất mà dùng. Đừng nghe mấy ông ở bản cao mà lên. Ở ios thấp bác có thể lên bất cứ lúc nào cx đc, nhưng đã lên cao thì chỉ còn mỗi cách là bán máy để chọn ios thấp hơn mà thôi. 😆)
12.4 thì pin ngon hơn hẳn 13.x là đúng. Bản 13.3.1 mình thấy pin cũng được rồi mà
Mình vưa quất em ip7 Plus 128G iOS 11 làm máy phụ pin trâu vãi đạn
Cũ lên mới thì theo Mình xác định pin sẽ bị tuột thôi, miễn hiệu năng vẫn chạy như máy mới là ok. Do Mình không quan tâm lắm vụ pin, đó là ý kiến của Mình.
romany123
TÍCH CỰC
4 năm
Máy vợ mình đã tắt cập nhập tự động rồi mà nó cứ tự tải cmn về. Trước có cái tvos còn chặn được giờ báo hoài bực quá lên lút cán luôn.
Cá nhân mình thấy thời gian sử dụng bản 13.3.1 này lâu hơn bản 13.3, nhưng thời gian chờ thì kém hơn 1 xíu. Ae có thấy vậy không ?
Lại đổ cho ioss, cả thê gioi dung mình ô kêu
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
Nhiều người trong này là các shop bán hàng, họ khuyên bạn nâng lên IOS mới nhất để thấy điện thoại chạy chậm, tuột pin thì bán lại, lúc đó họ mới có đồng ra đồng vào nhờ thu máy cũ đổi máy mơi.

Đừng tin lời mấy đứa nào mở miệng khen bản update IOS chạy ngon, hay khuyên bạn nên update. Họ muốn udpate mặc kệ họ, vì đó là đt của họ, họ muốn làm gì làm, nhưng bạn tránh nghe theo số đông mà DẠI DỘT UPDATE LÊN IOS mới nhất.
đã update và giờ hối hận vì k xuống được này
Các bác cho e hỏi với, 6s+ của mình cập nhật lên ios 13.3.1 k cho phép kiểm tra dung lượng pin, phiên bản trước đó ios 12 thì mình vẫn xem được trong mục Cài đặt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019