TOP5 thứ mình thấy hay ho ở Oppo Find X2 và X2 Pro

Duy Luân
6/3/2020 22:30Phản hồi: 61
TOP5 thứ mình thấy hay ho ở Oppo Find X2 và X2 Pro
Oppo vừa ra mắt Find X2 và Find X2 Pro, hai con điện thoại xịn nhất của hãng trong năm nay và cũng thuộc hàng cao cấp. Đây là 5 điểm mà mình thấy ấn tượng nhất ở dòng smartphone này.

Màn hình 120Hz

Tiếp nối Galaxy S20, Oppo đem chức năng này lên màn hình của Find X2. Tác dụng của màn hình 120Hz đó là mọi thứ chuyển động nhanh, từ việc bạn cuộn web, cuộn Facebook cho đến game đều mượt mà hơn. Mình đang xài cái này rất phê trên Galaxy S20 Ultra, mình kỳ vọng Find X2 cũng đem tới trải nghiệm sướng tương tự. Bạn đã lên màn hình 120Hz rồi thì bạn khó mà quay đầu lắm 😁

Camera cần gì có đó

Find X2 có camera góc rộng 48MP, camera góc siêu rộng 12MP định dạng 1/3.4" f/3.0, camera tele 13MP. Bản Pro nâng camera góc siêu rộng lên thành 48MP (sử dụng cảm biến Sony) với định dạng 1/2" f/2.2, tức là cảm biến to hơn, chụp thiếu sáng tốt hơn, độ phân giải cao hơn, lại có thêm chức năng auto focus và có thể chụp chế độ macro ở tầm 3cm nữa.

Oppo nói ống kính tele trên Find X2 Pro đem lại chức năng zoom "quang" 5x so với camera góc rộng (là camera chính). Zoom lai giữa quang x số thì được 10x, và zoom số hoàn toàn thì đẩy lên được tới 60x. Máy vẫn dùng hệ thống camera giống kính viễn vọng tàu ngầm giống như chiếc Oppo Reno 10X năm ngoái.

Sạc nhanh 65W

Công nghệ SuperVOOC 2.0 sẽ sạc nhanh cục pin 4200mAh của Find X2 lên được 40% dung lượng trong chỉ 10 phút, rất ấn tượng, và để sạc đầy thì chỉ cần 38 phút mà thôi. Anh em có thể bớt lo lắng về chuyện hết pin rồi đấy.

Màn hình không còn full viền nữa

Nếu như Oppo Find X đời đầu sử dụng thiết kế dạng trượt để giấu camera trước và không hi sinh màn hình tràn viền thì Find X2 đã không còn làm điều đó. Oppo chuyển sang dùng màn hình khoét lỗ phía trước giống dạng của Samsung cho chiếc điện thoại này. Cũng không căng thẳng lắm, mình từng xài nhiều điện thoại Samsung với màn hình khoét lỗ và không có cái nào làm mình khó chịu cả.

Giá bán của Find X2

Chiếc X2 sẽ có giá 999 Euro cho bản 12GB RAM + 256GB bợ nhớ trong. Lưu ý rằng giá Châu Âu luôn cao hơn các khu vực khác. Giá ở các khu vực khác mình đoán vào khoảng 999 USD.

Chiếc X2 Pro sẽ có giá từ 1199 Euro với cấu hình 12GB RAM + bộ nhớ 512GB, hai màu là đen (vỏ gốm) và cam (có bọc lớp da). Máy bắt đầu bán ra vào tháng 5 ở Châu Âu, ở Việt Nam thì mình đang hóng thêm thông tin về giá và ngày bán.
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá có vẻ tốt
tbn2004
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tuanvu10hp Ờ... Chặt chém tốt
protk2
TÍCH CỰC
4 năm
Vẫn thích camera như bản Reno 10X hơn, ngon lành hơn 😁 mà mình tin là camera dòng Find lần này sẽ ngon, chứ từ F7 lên FX như cẹc :D
@protk2 Find 7 chụp ngon ha :D
"hai màu là đen (vỏ gốm) và cam (có bọc lớp da)" đoạn này làm nhớ tới con LG G4 😆
Truong.ld
TÍCH CỰC
4 năm
Thiết kế đẹp cấu hình ngon nhưng giá quá cao so với thương hiệu
giá này sợ khó trôi nhỉ
@pengoccmg giá này đi mua IP cho bền và ổn định bác nhỉ
@nguyenkhangpt92 nếu e bỏ số tiền đó chắc chắn e sẽ k chọn nó
thang_a14
TÍCH CỰC
4 năm
@pengoccmg bác là người ko bỏ tiền nên nghĩ thế 😆
@pengoccmg chuẩn luôn bác ko chơi đc đồ TQ
qảu màn hình tràn nhìn đẹp
Matevol
TÍCH CỰC
4 năm
Dòng Find năm nay chưa thấy đột phá như mấy năm trước nhỉ. Hóng Tinhte trên tay Oppo Watch xem ngon cho ae Android không.
cabk
TÍCH CỰC
4 năm
giá đó họ mua táo sung hết
Giá tốt quá, đợi về việt nam mình sẽ mua mấy cái tặng sếp tùng. Say oh yeah.
thấy hay thôi. đừng hay ho =)))) vì ho là ko ai chơi
thuong911
TÍCH CỰC
4 năm
Giá này thì mua apple hay ss còn không thì mua sony thấy ok hơn
Ghét cái tụi Oppo không cho truy cập nhiều vào cái mục nhà phát triển. Méo ưa nổi cái hiệu ứng chuyển cảnh của nó.
Năm rồi con Reno 10x cùi bắp, zoom thua P30pro
Cái thuật toán chụp đêm của nó là chồng ảnh. Vẫn không ngon bằng phơi như những mấy khác. Màn hình con reno vẫn xấu.
@Căm Ghét Cơm Sườn Nếu vậy thì mua hãng khác bạn ei 😆
Hãng đt minh éo ưa nhất. Từ thiết kế, cách qc hay giá bán... bla bla.
Tầm giá nay thiếu gì em hay hay.
@Timkelvin Chuyên gia đứng đường phát bóng bay câu công nhân
Thay thế Samsung cũng được
anphuc1
TÍCH CỰC
4 năm
Thời dịch CÔ VY mà "hay ho" là rắc rối rồi 😁
quả sạc khét thật. Conlap vật vã của mình cũng chỉ 65w :v
trungnv8
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em màu cam nhìn phê quá . Tổng thể có vẻ đẹp hơn s20 rồi