Trên tay Samsung Galaxy S20+ màu đỏ: đẹp lắm!

ND Minh Đức
9/3/2020 15:0Phản hồi: 192
Trên tay Samsung Galaxy S20+ màu đỏ: đẹp lắm!
Lẽ ra Samsung nên ra mắt màu đỏ này của Galaxy S20+ ngay tại buổi Unpack lần trước thay vì bắt chúng ta đợi tới bây giờ. Có thể nói màu đó của máy quá đẹp, thu hút ngay từ ánh nhìn đầu tiên bởi sự cuốn hút, kết hợp với cách phối màu độc đáo và nằm dưới lớp kính, trong nó như một viên kẹo dâu phủ đường lên vậy. Với màu sắc này, cả anh em nam lẫn bồ của anh em đều có thể thoải mái sử dụng bởi vẻ ngoài cá tính của nó, đặc biệt là anh em mạng thổ hay hỏa.

Thiết kế của máy đã quen thuộc trong thời gian gần đây nhờ sự ra mắt của dòng Galaxy A mới (2020), đặc trưng là camera selfie ở chính giữa màn hình có kích thước nhỏ. Cụm camera của máy vẫn gồm góc rộng (tiêu chuẩn) 12 MP, góc siêu rộng 12 MP, camera tele nâng cấp độ phân giải lên 64 MP để hỗ trợ khả năng zoom 3X.

Cơ bản chúng ta vẫn sẽ có một chiếc S20+ với màn hình 6.7 inch tốc độ làm tươi 120Hz, lấy mẫu cảm ứng 240Hz. Thiết kế màn hình đỡ cong hơn, từ đó giúp chiếc máy được dễ dàng sử dụng thực tế hơn trong nhiều hoàn cảnh khác nhau. Mặt khác cá nhân mình nghĩ sự chắc chắn trong thiết kế sẽ giúp máy được trở nên bền hơn trước các va chạm nhẹ thường gặp trong đời sống sử dụng.

Phần mặt lưng màu đỏ sẽ chuyển sang những sắc thái khác nhau, bao gồm cả màu cam.

Phần viền quanh cụm camera cũng đồng nhất với phần mặt lưng

Cả khung viền kim loại và các nút bấm cũng được làm màu đỏ, rất ấn tượng.

Nhìn từ trên màn hình xuống chúng ta vẫn thấy rõ một phần màn hình màu đỏ, vừa tôn lên viền mỏng của máy, vừa một lần nữa khẳng định bề mặt cong quá nhiều như xưa giờ đã được cải thiện hơn nhiều.

Cụm camera selfie dạng nốt ruồi nằm nhỏ gọn ở chính giữa máy.

Quảng cáo

Phiên bản mình mượn được xách tay từ Hàn Quốc.

Đi kèm là củ sạc 25W như phiên bản Việt Nam.

Máy chạy nền tảng Snapdragon 865 thay vì Exynos 990 như phiên bản bán tại Việt Nam (có điều kiện bọn mình sẽ test kỹ hiệu năng hơn cho anh em nào muốn coi số kỹ nhé)​

Cám ơn XTmobile đã cho bọn mình mượn máy trên tay

Quảng cáo

192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuanpm92
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng rất thích màu đỏ này
tamle_o
CAO CẤP
4 năm
@tuanpm92 Mình cũng v nhưng đeo ốp vào thì k còn biết màu j cả k như ip11 của mình hihi
icemain
TÍCH CỰC
4 năm
@tamle_o Đeo ốp mỏng thì vẫn lên màu đỏ
wannaback
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tamle_o bạn tìm ốp màu clear xịn chút cho em nó thì vẫn đẹp. Màu đỏ của iPhone cũng rất hút mắt.
@tamle_o Đồng râm
matter
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuanpm92 Ngon
chứng tỏ...
LIPIK
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bản Vn không có 5G thì mua làm gì nhỉ. tiền thì cao nhưng công nghệ thì không phải cao nhất. Mua xách tay như này còn hơn.
@trung76 Bớt đi! Mỹ ko triển khai nhanh dc vì nghỉ chơi Huwei. Vn cũng đua đòi nghỉ chơi nên chậm theo. TQ nó ầm ầm kìa! 80% s20 sx là bản 5G nhé!
@Joey9 Chúng nó sủa theo bài mà quên xem giá!
beatlove
TÍCH CỰC
4 năm
@hoanglogans Thì kệ đi, hì, dù sao mỗi người mỗi góc nhìn mà, tôi thì cũng khao khát 5G lắm, mà giờ thấy 4G để chơi Liên quân là thoả mãn lắm rồi. Đến khi 5G ra, có sản phẩm phù hợp, vừa vặn túi tiền thì cũng hốt để x thử. Hehe.
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@hoanglogans 4g a mua gói trọn 1 năm luôn nha e. Mà a đéo ngu đem đi coi youtube 4k đâu e har. Chắc đc cái clip 10p hết mẹ 2gb rồi har e trai đại gia
Trần V
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đẹp, nhưng không mua đâu 😁
@Trần V Đẹp hơn nữa cũng không mua đâu. Mà chưa tưởng tượng được là đẹp hơn nữa thì nó sẽ như thế nào.
@VanNhatVina Xàm
faraway93
TÍCH CỰC
4 năm
nhìn muốt mắt thật. Công nhận đã. Nhưng cái giá thì hết hồn chim én
@faraway93 17tr còn chê?
Không đẹp bằng màu đỏ iPhone Apple, màu này như màu tiết canh, đỏ nhưng có ánh cam.
@Rainwalker Chuẩn. Mình vẫn thích cái đỏ của iphone hơn. Mà mới đầu bài mod kêu tường đỏ thì cũng vãi thật. Hồng kiểu đó chứ đỏ đâu ra
@Rainwalker Nó đổi màu theo ánh sáng, vào chỗ ít ánh sáng nó sẽ chuyển đỏ thẫm cho bạn vừa lòng
@Rainwalker Màu đỏ 11 gớm lắm
chicoptm
TÍCH CỰC
4 năm
Cho em hỏi, em sử dụng iphone mà h chán quá, mà muốn đổi qua con này nhưng phụ kiện đồng hồ và tai phone của Sam có kết nối ổn định bà con, dạng cứ cầm vô rồi sài chứ ko cần chỉnh gì và hay mất kết nối S
@chicoptm Mình thì từ lúc xài đt tới giờ chưa bao giờ lén lút ghi âm cuộc gọi của bất kỳ ai
chicoptm
TÍCH CỰC
4 năm
@khanhluult Tuỳ vào mục đích mà bạn, Vì đang đi đường Kh đặt hàng sao nhớ đc, thu âm để đó chiều tổng hợp cho khoẻ. Dù sao cũng sử dụng nó phục vụ mình mà.
hungmap0090
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chicoptm Mình đang xài full combo sam rất ổn bạn nhé, buds+ pin trâu, chất âm ổn trong tầm giá, galaxy active 2 dễ sử dụng, màn đẹp mắt. Nhược điểm là điện thoại mau mất giá, đồng hồ pin hơi yếu thôi
chicoptm
TÍCH CỰC
4 năm
@hungmap0090 Vậy để mình đổi gió xem sao, thấy hàng apple h mắc quá, mua dòng thường thì cũng 20 củ,
vviettan
TÍCH CỰC
4 năm
nghe mod nói máy vn xài chip kirin 990 hết hồn
@vviettan Nói nhầm thôi 😆
Lam Sia
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vviettan vì đây là samsung biên bản đặt biệt mà.kkk
iamharrytn
TÍCH CỰC
4 năm
Lại nhớ tới ip đỏ, màu đỏ luôn đẹp
Ôi đỏ đẹp thật
tokylo
TÍCH CỰC
4 năm
xu hướng màu chủ đạo của năm 2020 là màu xanh classic blue, màu đỏ đã lỗi thời
mrac9x
ĐẠI BÀNG
4 năm
nói thật về khoản màu sắc thì samsung làm quá tốt
DongHoTheKy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Fan apple nhưng công nhận e này đẹp, còn trải nghiệm sd thì mình ko biết bởi chót yêu ip rồi
AGE-FX
CAO CẤP
4 năm
@SamFaan Máy bác sao có chữ CE ngay mặt lưng thế, máy e trống trơn chả có j😃
DongHoTheKy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@AGE-FX Mình cũng bị trai pin, thỉnh thoảng bật lên nghịch tí hehe
DongHoTheKy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@AGE-FX Máy mình thì có mỗi chứ Iphone
@SamFaan Mình cũng thấy đen và xanh đẹp nhất nên chơi cả cụm.
Chất lượng sơn, khung viền, mép nối vẫn chán lắm. Đc con Ultra còn tàm tạm.
tamle_o
CAO CẤP
4 năm
@Rich Leon Cầm phê phết bạn, mỏng nhẹ hơn ip
@Rich Leon mình chưa thấy máy samsung bị tróc viền như ifone
mình thấy máy samsung cầm viền mỏng hơn ifone
và.. máy samsung o mất sóng như ifone

vài lời khuyên nếu bạn có là ifan
supermee
TÍCH CỰC
4 năm
Đẹp
Màu đẹp quá
Lamphong0506
ĐẠI BÀNG
4 năm
T ghét ss ở điểm này. Màu đẹp nhất ra mắt cùng thời điểm dòng mới ra k
manhtuanbstn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngon
Màu đỏ con đt nào cũng ngon. Nhưng nhược điểm là xài lâu bong sơn nhìn xấu hơn các màu khác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019