Lý do gì để mua Galaxy S20+

Duy Luân
14/3/2020 3:39Phản hồi: 255
Lý do gì để mua Galaxy S20+
Đây là bài nâng bi Galaxy S20+, không phải vì mình nhận được tiền quảng cáo (mình không nhận được đồng nào), mà vì nó tốt thật. Có rất ít điểm có thể chê được ở chiếc điện thoại này, thật sự mình cố gắng tìm lắm cũng chỉ thấy được mỗi vụ có một khe nhỏ giữa khung kim loại với màn hình, mà nó cũng không ảnh hưởng nhiều tới việc xài máy nữa. Thôi, đi vào vấn đề nào.

S20+ có ngoại hình đẹp, và cầm khá là nhẹ so với những chiếc điện thoại khác hiện nay

Tiêu đề của đoạn này chắc anh em cũng nắm ý rồi hen, mình muốn nói kĩ hơn chút đó là ngoại hình của S20+ nhìn ấn tượng, mạnh mẽ và cứng cáp hơn so với hồi S8, S9, và hơn cả S10. Mình cũng không biết mô tả như thế nào cho đúng, nhưng cái cảm giác xài nó thú vị hơn, nó hào hứng hơn nhiều lắm. Đây cũng là cảm nhận mình có được khi lần đầu thấy Note 10. Kiểu như ấn tượng ban đầu rất là tốt, có lẽ vì thế mà mình thích S20+ hơn hẳn các dòng S trước.

Máy cũng cầm nhẹ. Anh em nào thích máy nhẹ thì đây là cái anh em sẽ yêu.

Camera chụp ảnh đẹp

Camera dòng S vẫn ổn trước giờ, và S20+ cũng không là ngoại lệ. Mình thích cách mà S20+ chụp cảnh vì lên màu nhìn ấn tượng. Nó đậm đà hơn cả nhìn bằng mắt thường, nhất là màu xanh của trời, nhưng mà mình thích kiểu đó. Ngoài ra con S20+ cũng có đầy đủ đồ chơi về camera cho bạn từ ốc góc rộng cho đến tele. Bạn còn đòi gì hơn ở một cái smartphone nữa?

Anh em coi thêm ảnh chụp từ Galaxy S20+ trong bài này nhé.

Có một cái mình cảm thấy là Galaxy S20+ xóa mặt hơi mạnh tay khi dùng camera trước 😆 Nhìn láng quá. Có vẻ thuật toán này của Samsung vẫn thế từ trước tới giờ.

Màn hình 120Hz xuất sắc

Màn hình 120Hz là thứ mà mình nói hoài nói mãi trong mọi bài về Galaxy S20 năm nay. Không phải vì mình cố tình nâng bi nó đâu, mà vì nó tốt thật nên mình nâng bi nó. Một khi bạn đã kích hoạt chế độ tần số quét 120Hz, bạn sẽ thấy mọi thứ mượt hơn hẳn, chỉ cần vuốt app back về thôi mà nó cũng đã mượt rồi.

Lưu ý rằng để kích hoạt màn hình 120Hz thì bạn phải cài Cài đặt > Màn hình và bật nó lên. Lúc bật lên thì máy sẽ hao pin hơn bình thường 1 chút, nhưng nếu bạn là thể loại tối về cắm sạc thì chẳng phải lo, cứ bào thoải mái không cần đắn đo. Mua máy mắc tiền về để làm gì cơ chế.

Quảng cáo

Một cái máy tổng quan rất tốt

S20+ có đủ những yếu tố bạn cần về một cái điện thoại tốt. Nó không "quá quá tốt" như Galaxy S20 Ultra, con Ultra thì hơi bị "overkill" vì có nhiều thứ mà bạn ít dùng trong khi giá tiền thì cao hơn kha khá. S20+ theo kiểu vừa đủ tốt để xài, để chơi, để chụp ảnh, để trải nghiệm.

Sexy, tại sao không chứ?

Mình đang xài con S20+ MÀU ĐỎ 😁 Hôm bữa đó có bài riêng để chia sẻ với anh em rồi, anh em có thể đọc kĩ hơn ở đây. Hơi tiếc là màu này chưa có bán chính hãng ở Việt Nam, anh em có thể mua hàng xách tay Hàn Quốc để có được màu đỏ ** xuất sắc này.

Nếu anh em vẫn muốn mua hàng chính hãng Việt Nam, mình nghĩ anh em nên mua màu xanh, bởi nó khác biệt, tươi trẻ và rất thú vị khi nhìn vào. Mình giờ chán điện thoại màu xám, đen, trắng rồi. Cái nào nổi bật thì mới ưng.

Thêm vài tấm ảnh để anh em xem
255 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xác nhận dòng S20+ & S20 Ultra đều đẹp, có lẽ nguyên nhân chính do sự nổi bật về thiết kế của cụm cam sau! Còn các thông số cấu hình với mình thì ko quan tâm lắm 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@manhquan1990 Đồng ý
Vie7Nguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hunter0zz ignore thế nào bạn ơi, ko thể chọn ignore đc
@crazysexycool1981 Đồ thằng Sam này rẻ tiền bỏ mẹ, được cái mã bên ngoài, flaship quái gì mới xài vài bữa đã tróc sơn
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Mình lại ghét cụm cam quá, trông cứ thô thô 😔
Đt cũ cũng mấy năm rồi, giờ ngại mua S20 mà định mua S10 thôi vì thấy cụm cam đẹp hơn
Không có lý do nào cả
@Nhậm Doanh Doanh Thảo nào giống đàn bà thế
@Manhtoan112 Cưng sao phải che dấu thán phận làm gì, cô Đẩu xòa ra bao nhiêu năm rồi, cưng sao còn mặc cảm vậy
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@Manhtoan112 Cái avar nó fake ảnh người khác đấy. Nó là cái thằng chim ngắn như não núp váy đàn bà nào ấy rồi chỏ mõm ra thôi . Kệ nó đi bạn
@Shine.shin Thế mình mới bảo tính đàn bà kaka
amazing T
TÍCH CỰC
4 năm
màn hình 120Hz của s20 có mượt hơn hẳn 11 pro max hok nhỉ?? cứ thắc mắc mãi
AGE-FX
CAO CẤP
4 năm
@Duy Luân Chắc mod chỉ ngồi cuộn trang để đo độ mượt chứ chả làm j phải ko😃
xanderxxx
ĐẠI BÀNG
4 năm
@amazing T Xác nhận máy lag quá, xem phim tua tới tua lui còn giật. Cảm giác khó chịu lắm.
Ai mà khen thì nên suy nghĩ lại đi
Màn hình chả có gì hấp dẫn, chả cảm thấy nhanh hơn cái Rog phone 2. Xác nhận rog Phone vẫn có cảm giác mượt mà khi bật 120hz.
Thàng con khỉ Ultra này chán luôn cái vụ pin. Hay là tại xài Rog phone 2 quen rồi.
Chụp hình đẹp, zoom 30x trở lên là thôi thấy có gì đẹp đâu, làm ống nhòm chơi cho vui.
Đừng có mà Pr cái Ultra quá.
@xanderxxx Dùng android xong lại về ip thôi 😆 trc dùng s10 plus quá chán 😂
xuantung
TÍCH CỰC
4 năm
@xanderxxx Bác cứ giỡn hoài. Nếu xem phim online mà giật thì khả năng do mạng chứ với cấu hình của các dòng flagship bây giờ có phim nào mà ko chơi được. Còn coi phim offline thì tôi chỉ xài Note10+ thôi, chưa xài Ultra nhưng bác cứ mang bất kỳ bộ phim nào từ 4k trở xuống qua đây tôi mở cho coi có giật ko. Bảo chơi game nặng lâu nó giật thì còn có lý chút chứ xem phim mà lag thì xạo vkl.
Ho Ngoc Dai
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dư tiền thích thì mua thôi
Ai mặt nọng lái lai ... ú na ú nần rồi 😁
@Rubi Lee Ú dễ thương 😁
N.H.D.12
TÍCH CỰC
4 năm
@Bão Sài Gòn các ông có công nhận là nhiều ông vào đọc bài chỉ để ngắm mẫu không =))))
@Antonioo Đó đã là chân lý
hiepmu
CAO CẤP
4 năm
@Antonioo tui vào down ảnh mẫu rồi đi ra thôi, ko quan tâm thằng Samsung 😁
ruby time
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang xài ultra cũng thấy ổn áp
Tùng rơ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ruby time Chứ có ai bảo không ổn đâu. Chỉ là cái giá đó thì không phải ai cũng xài được.
manhquan1990
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ruby time Cam con ultra chụp còn tệ hơn note 10+ và S20 nữa
mr.pineapple
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bạn mẫu nhìn cưng quá hà
AGE-FX
CAO CẤP
4 năm
@Duy Luân Bán ế thấy mịa, có bí mật hay bật mí thì cũng chả thay đổi doanh số dc😃
mr.pineapple
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duy Luân Bạn thật hài hước 😂😂😂
mr.pineapple
ĐẠI BÀNG
4 năm
@king Eric than Chắc tại SS chưa làm được watch xịn 😂
Ngon và ước gì...
anhlt
CAO CẤP
4 năm
ae biet chỗ nào mua mầu đỏ ko
Locgk8
TÍCH CỰC
4 năm
Mod xinh quá
axyzoptions
ĐẠI BÀNG
4 năm
@blogkien body shaming thì có gì vui? bớt khẩu nghiệp.
@Locgk8 Chuyển giới đấy bạn ơi. Nghe giọng đi thì biết [​IMG]
@bud's duyên xíu đi bạn???
Locgk8
TÍCH CỰC
4 năm
@bud's Mình thích ý, từ lần đầu tiên nghe là thích đến giờ.
trannam2089
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lý do mua em này là vì nhìn dc nhà đối diện đang làm gì
ngocb2
TÍCH CỰC
4 năm
Chip exynos thì dẹp. Không cần xem thứ khác
nghia3d
CAO CẤP
4 năm
Bị điên mới mua
nghia3d
CAO CẤP
4 năm
@mr.pineapple 11 pro mát 🙁
mr.pineapple
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nghia3d À mình cũng pro max, nhưng đã mua thêm s20ultra khi thử ở bitexco, thiết nghĩ bạn cũng nên ra đó để trải nghiệm RỒI PHÁN. Thân 😂
nghia3d
CAO CẤP
4 năm
@mr.pineapple h này ra bitexco cho chết hả bạn 😃
mr.pineapple
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nghia3d Thông minh sẽ không chết 🙂
lý do duy nhất không mua là vì nó không đồng bộ được với idevices khác 😔(
máy dài bất thường, cụm camera gây nặng về phía trên của máy, nhất là khi chiều dài máy so với chiều ngang là đáng kể, không có tính năng unlock thoải mái như kiểu faceid, nên về cảm quan ban đầu là không thấy thích.

có chăng là về: giá cả (nhất là khi so với cấu hình máy).
@officialnguyen cụm camera gây nặng về phía trên của máy => cái này không có nha
@officialnguyen không biết thì đừng thưa thốt ông ạ. phần nặng nhất của máy luôn là cục pin mà pin samsung luôn làm thiết kế ở nửa dưới máy. không tin ông thử để nửa cái điện thoại thò ra xem nó có rớt không là biết phần nào nặng hơn thôi
@Duy Luân Sao ko ... rớt là xác định vỡ mặt 😁
@Duy Luân vừa rồi có dịp ra thegioididong cầm thử thì cảm giác thực tế của mình là thế. Bạn @Duy Luân có dịp trải nghiệm nhiều hơn mình thì chắc là 9xác hơn mình rồi. Cơ mà nói thật, vẫn không có cảm tình với cái máy cho lắm (chắc lẽ là do cuồng iphone từ trước).
@Khôi 121900 làm gì có cái máy nào mà thử =))
Lý do thứ 1 : Có tiền
Lý do thứ 2 : Có nhiều tiền
Lý do thứ 3 : Có quá nhiều tiền mà chưa biết mua cái gì
@hoangduong-lgc Haha chuẩn luôn
Bích Như...kiệng cận quá...
Lý do để không mua:
1 không có tiền
2 iFan
3 Không phải iFan nhưng ghét tụi seeder của SS
Ho Ngoc Dai
ĐẠI BÀNG
4 năm