Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin chào.các bác cho em hỏi hiện tại năm 2020 dồi,có lên mua exciter 2007 zin. Khoảng 23tr.em...

Chimuonhochoi
16/3/2020 17:58Phản hồi: 12
Xin chào.các bác cho em hỏi hiện tại năm 2020 dồi,có lên mua exciter 2007 zin. Khoảng 23tr.em chưa đi exciter bao giờ.và cũng không biết ex 2007 có tốt không.và hiện tại nếu mua đi thì có hao xăng không ạ?
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nohara
TÍCH CỰC
4 năm
K nên nhé, bỏ ra 23tr mua 1 chiếc xe đã 13 năm tuổi
Shin Cún
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ex 2007 chắc chắn là ex số tự động nên đi như xe wave thôi , nếu xe vẫn còn mới ( full zin ) thì nên mua chỉ sợ giờ ko có thôi
Độ bền xe số cỡ 10 năm, sau đó phát sinh nhiều vấn đề lắm
Bỏ ra một đống tiền mua 1 con xe cũ. xe đó để người ta mua về độ linh tinh thôi. Không nên mua
HieuPham1112
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ex 2007 đi nhiều chưa bác? Nếu chủ cũ đi ít, biết bảo dưỡng thì e thấy cũng được, mua về trùng tu lại thì vẫn ok. Dòng ex máy bạc đó độ bền và trâu bò nổi tiếng từ trước đến giờ. Xăng cộ nếu căn chỉnh đúng thì đi được tầm cỡ 40-45km/l hoặc hơn, tùy xe. Em đang đi ex 2010 về máy móc k bằng 2007 được, những cũng 10 năm rồi, đi được 4 vạn nhưng vẫn ok lắm.
@HieuPham1112 Ex 135 mà cũng hao xăng quá bác nhỉ. Ex 150 giờ cũng hao khoảng 40-45 km/l.hay là xe nó cũ dồi,nó hao vậy bac
HieuPham1112
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Chimuonhochoi Xe dùng chế hòa khí nên không tiết kiệm bằng xe Fi bây giờ đc bác à. Xe cũ chế hòa khí bẩn, côn yếu nhiều yếu tố nữa cũng làm cho nó tốn xăng hơn. Nếu bác lấy thì phải chi 1 khoản để bảo dưỡng, thay thế 1 số thứ thì mới ổn đc. Bác không phải thực sự thích thì em khuyên bác k nên.
Thanks tất cả mọi nguòi.exciter này là của người quen.full zin.ông là giáo viên.đi lại nhẹ nhàng,nhưng chắc 1 cái là.ông đi thì đi,rất ít bảo dưỡng.
Zin vậy nhưng chắc cũng hao mòn nhiều.
Điều mình quan tâm là mua về đi nó có hao xăng không? Và đi nó còn bốc không? Vì mình chưa đi ex bao giờ lên không biết 13 năm dồi,nó sẽ thế nào,
lordzedo
TÍCH CỰC
4 năm
23tr mà mua con EX 2007 thì chỉ có điên thôi,...23tr mua được mấy con EX cũ đời mới nhất rồi chứ mua chi con đời 2007,..đứa nào bán ex 2007 23tr đem gạch mà phang...
Hồ Lừng
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chúc mừng bạn đã mua được em Spark 135. Mình chỉ nói thế thôi. Các thanh niên ngày nay hổ báo lắm. Xe 2006-2007 của Ya đều made in Thailand máy móc rất êm hơn các đời sau này.
23tr về còn làm bão dưỡng, sang giấy lên k ít, nếu dư tiền thì mua về dọn lại chơi theo style Spark thì được, còn 23tr cả một vấn đề thì k nên mua, thêm tý mua con jupiter fi, hay sirius fi cho lành , đừng thần thánh mấy con thái cũ quá
Thôi bỏ đi, mười mấy năm rồi chứ ít đâu. Nghe mấy thằng dở hơi tập bơi thần thánh mấy con xe cũ làm mọe gì. Làm con Si fi mới đi cho lành

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019