Samsung sẽ cập nhật OneUI 2.1 trên Galaxy S20 cho các dòng S10, Note10 từ tháng 04/2020

Trung Dt
21/3/2020 7:54Phản hồi: 101
Samsung sẽ cập nhật OneUI 2.1 trên Galaxy S20 cho các dòng S10, Note10 từ tháng 04/2020
Sau khi ra mắt Galaxy S20, Samsung sẽ tiến hành cập nhật giao diện OneUI 2.1 cho các mẫu máy tiếp theo gồm Galaxy S10, Note10 series, cũng như Galaxy S9, Note9 trong thời gian tới. Nguồn tin từ trang cộng đồng của Samsung tại Hàn Quốc cho thấy hãng đang hoàn thiện bản nâng cấp này để phát hành cho các thiết bị flagship năm 2019 trở về trước, dự kiến bắt đầu từ tháng 04/2020.

OneUI 2.1 dựa trên Android 10 được Samsung giới thiệu trên dòng Galaxy S20 series gồm một số điều chỉnh trong camera như thay đổi thanh trượt chỉnh thông số trong chế độ Pro một cách tự nhiên hơn, mô phỏng chuyển động giống như bánh xe xoay trên máy ảnh, thay vì chỉ giới hạn trong giao diện điều chỉnh của màn hình. Chế độ Pro Video cũng giúp người dùng quay phim một cách sáng tạo hơn, khả năng chuyển đổi không độ trễ giữa camera trước và camera sau.

Tính năng chụp Single Take mở rộng thêm cho các thiết bị flagship không chỉ có Galaxy S20 series. Người dùng có thể bấm một lần chụp để tạo ra nhiều bức ảnh kết hợp với video với nhiều lựa chọn khác nhau dựa theo thuật toán AI của camera.

Một tính năng cũng đang được chờ đợi đó là Quick Share, nó giúp việc chuyển những tập tin hình ảnh, video, tài liệu dung lượng lớn sang các máy Samsung khác cũng hỗ trợ tính năng này một cách nhanh chóng hơn. Thực ra nó là một cách tiếp cận đơn giản của Samsung giống như trên AirDrop của iOS nhờ Wi-Fi Direct, chỉ vì Android chính chủ vẫn chưa đem đến khả năng chia sẻ theo cách đơn giản như vậy.

Nhắc lại một chút về lộ trình cập nhật OneUI 2 (Android 10), Samsung sẽ tiến hành cập nhật cho nhiều dòng máy từ 2018 bắt đầu trong tháng 04/2020. Có thể kể đến một số model cơ bản cũng có mặt như Galaxy A10, A10s, hay Galaxy A, J 2018 như A6, J6… chi tiết tại link ở đây.

Nguồn: sammobile
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng thường dùng wifi direct trên samsung, nhưng k pin được về đầu nên mỗi khi share phải cuộn xuống tìm nó
Ế quá đổi vài cái theme coi khá hơn ko :v
Ss toang hẳn rồi 😆
Cũng xem như là có cố gắng. Ít ra cũng phải như vậy chứ.
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
Đọc tiêu đề Sam cập nhật Ui 2.1 vào 04/2020 là lật đật vào cài đặt coi mình đang ở Ui bao nhiêu ! Có bạn nào như tui hong nhỉ !? ;)
@ngoanlh Tab S6 vẫn 1.5 và chưa ăn 10
Juyventus
ĐẠI BÀNG
4 năm
@p.a.tuan Máy nào được lên thì ngóng chứ. Không được lên thì tự vọc lấy mà dùng thôi bác. 😃
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
@Hêu Con Chuyển đi bạn, ipad có vẻ ổn hơn
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
@Triệu H. Duy Khổ thân thật ắ
Phệu TMC
TÍCH CỰC
4 năm
J7 pro của mình được không nhỉ. Không biết sx năm bao nhiêu
@Phệu TMC Chắc dừng rồi.
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
Hehe, có thì cài. Nói chung có cập nhật thì cứ cài thôi, ko cần lo lắng
mEnO 22
TÍCH CỰC
4 năm
Không biết con Note Lite đểu của mình có được lên không
@NguyenKP Mày chụp con note đểu của mày lên đây coi thử ?
mEnO 22
TÍCH CỰC
4 năm
@Nhậm Doanh Doanh Tao đùa với mày làm gì.
@NguyenKP Con này đẹp mà
mEnO 22
TÍCH CỰC
4 năm
@Đoàn Văn Địch Uhm! mình nói cho vui thôi. Nói chung là ổn hợp túi tiền có đủ tính năng của Note cấu hình yếu hơn ít nhưng cũng đủ dùng thấy kiểu dáng nhìn ngoài đẹp hơn là xem hình chụp.
xấu. note 3-4-5 vẫn là đẹp nhất của ss.
Quá mượt
Note 9, S9 RIP
@hongphuc1992 Click vào link gốc thấy họ nói S9, Note 9 cũng được lên mà bạn
@hongphuc1992 Ngu xuẩn
@hongphuc1992 Note 8 mới rip đây T.T
@crazyfox Đổi note 10 được rồi 😃
@Nhậm Doanh Doanh Lại cắm càn rồi. Đứt xích à 😃
Awakagar
ĐẠI BÀNG
4 năm
bàn phím trên OneUI 2.1 có liên kết với google translate tiện y chang gboard. thích mỗi điểm này
@Awakagar Nó bán data gõ phím cho google đấy rảnh j đâu 😆
Awakagar
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ctintuc.blogspot.com Có gì sợ mất đâu mà lo. Nó tiện thì nói tiện thôi bác.
@Awakagar Bàn phím tích hợp Google Translate là ntn bác nhỉ?
Awakagar
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bang3lang Tool bar của bàn phím chỗ gợi ý từ đó. Nó thêm mục translate. Lúc cần chat với đối tác nước nào mình bấm vô chọn ngôn ngữ là dịch liền luôn
SS ngày càng khó khăn rồi, cao cấp thì thua Apple ở mức dưới lại khó cạnh tranh mấy hãng TQ, nên giảm giá bán để lấy thị phần thì hơn.
@xuantruong1992 Khỏi lo cho tập đoàn giàu có đó bạn ơi, cũng ko cần khuyên họ cách kinh doanh đâu. Chúng ta là người dùng, cứ so sánh kĩ vào, thấy đâu đẹp, ngon, tiện dụng xứng đáng đồng tiền bỏ ra là bụp
@baggio021084 Chuẩn rồi bác, ở phân khúc cao cấp thì apple sẽ được chọn nhiều do ios và cái logo, tuy nhiên không phải ai cũng thích sự gò bó của ios mà thay vào đó sẽ chọn android thì Samsung sẽ là một thương hiệu tốt trong trường hợp này
rosegarden
TÍCH CỰC
4 năm
@xuantruong1992 Bạn đùa à. Mình đang dùng s10e ghẻ 1 năm thấy mượt kinh, thoải mái theo nhu cầu có thấy thua iphone đâu (thua mỗi faceID), nhưng giá thì rẻ hơn iphone nhiều.
Mời nói rõ thua ở điểm gì???
Không biết S9 Plus được lên OneUI 2.1 ko
Ngon đó
Ko biết e sẽ bán dc mấy cái khi e ấy xấu quắc như vầy
Hoan hô Sam
Có cái chuyển file mà gần sang thập kỷ mới vẫn chưa có, 1 việc đơn giản như vậy mà ko làm nổi, thế mà suốt ngày tru mỏ tự khen mình công nghệ, công nghệ cái mọe gì mà chuyển file như cái quần què
@concuuduc vướng bản quyền là sao bạn, mình chưa biết vụ này lắm
concuuduc
TÍCH CỰC
4 năm
@Đoàn Văn Địch Tức là ai phát minh ra công nghệ đó trước thì sẽ được trả tiền bởi những công ty khác muốn sử dụng loại công nghệ đó. Đó là tiền tác quyền đó bạn.
@concuuduc Thì mình mua bản quyền rồi cộng thêm vào giá bán, mấy đồng lắm đâu mà để ko có tính năng tiện lợi nhờ
concuuduc
TÍCH CỰC
4 năm
@Đoàn Văn Địch Chuyện của mấy tập đoàn thôi, sao mình biết nó tính cái gì. Một ngày nào đó cũng giống gg ko chơi với huawei thì bạn thấy bản quyền nó ghê ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019