Giá xăng giảm chỉ còn 12.000 đồng/lít từ 15h chiều nay 29/3 – thấp nhất trong 10 năm qua

thanhtung6868
29/3/2020 8:35Phản hồi: 200
Giá xăng giảm chỉ còn 12.000 đồng/lít từ 15h chiều nay 29/3 – thấp nhất trong 10 năm qua
Giá xăng dầu đã chính thức giảm từ 15:00 ngày hôm nay 29/03/2020, mức giá thấp kỷ lục trong 10 năm qua. Xăng RON 95-IV vùng 1 chỉ 12.660đ. Kèm theo đó là các mức giá của các loại nhiên liệu khác như ảnh đính kèm bên dưới.
giảm_giá_xăng_dầu_còn_12.000đ_từ_29-3-2.jpg Cho em tràn bình anh ơi ;)
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DrTMA92
TÍCH CỰC
4 năm
Đầy bình thôi.😂
Wheelsman
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DrTMA92 Cảm ơn bạn. Bạn đã đóng gọp cho nhà nước 8k
Kudewatw
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Wheelsman Mấy thuế kia là bình thường. Chỉ thuế bảo vệ mt là mới đẻ ra mà tận 4000, theo cách thính thuế 10 năm trước thì giờ xăng 8000₫ thôi.
rẻ dữ, mà có ai đi ra khỏi nhà đâu mà
umumti
CAO CẤP
4 năm
@see022 Bạn không đi, nhưng không chắc người nhà bạn không đi? "lấy gì mà ăn" là câu nói ngụ ý, tức là không có tiền lấy gì mà ăn đó bạn à! còn có tiền rồi thì đặt hàng online có người ship đến tận cổng rồi.
Run4yrlife
TÍCH CỰC
4 năm
@xuanlong1966 Chớ bạn nghĩ điều gì làm giá xăng giảm
@see022 Có bí quyết nào, mà bạn không bước chân ra khỏi nhà, trong 10 ngày giỏi vậy.
hy vọng giá cả liên quan sẽ giảm để cho cuộc sống dễ thở hơn
@nhc_king_pro haha, thế khéo bác lại ít tuổi hơn đấy. m sv năm nhất năm 2011 cuối 2011 có xe. hồi đầu năm đi xe đạp chở ny đi học ở từ liêm hn. ,mua xe máy xong ct @@
@toivaem986 Mình cũng năm nhất năm 2011 nè, ra trường 2016
@nhc_king_pro m bỏ học. bác học ở đâu, nhớ tháng đầu làm thêm mua con samsung bàn phím qưerty dùng pin trâu vãi @@
Kudewatw
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Shine.shin Nhưng lúc hết dịch xăng lên giá cả lại lên. Bạn tin không. Con buôn VN thuộc hàng khốn nạn nhất. Chỉ có những cty lớn làm ăn tử tế, chứ gạo chỉ cần vài con buôn là nó liên kết tăng giá.
Giá xăng giảm sâu nhưng giờ chẳng dám đi đâu. Xưa ra đường sợ kẹt xe , giờ ở nhà sợ kẹt tiền ...mong dịch bệnh qua mau , cho dân mình bớt khổ !
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@phuocthanh234566 nếu có tiền dự trữ thì không sợ, còn không có thì tèo.
@phuocthanh234566 Đầu cơ mua xăng thôi. Tôi cứ mua 10 lít về tích
@lamtien338 Bảo quản xăng trong nhà phải hết sức cẩn thận nha bác.
@VanNhatVina Vì vậy nên tui chưa đầu tư. Gan nhỏ
Giá xăng dầu TG vẫn ở mức này 15 ngày trước. Vậy mà...
@mankichi0688 Theo ý bạn nói là: so sánh..., có như vậy mới có giá rẻ cho bạn xài. Ý là sao nhể ?
@hypous Biết coi giá dầu TG không ông tướng?
@Huy †rần Khi biết so sanh thì bạn và những người khác sẽ biết được thực tế, điều gì tác động vào giá xăng. nhà nước từ đó cũng biết người dân đang cần gì thông qua đội ngũ DLV mà điều chỉnh cho phù hợp 😃 ý mình vậy ak chứ mình ko có chống đối gì đâu nha, đừng báo lên phường
Lúc đang mài mông ở nhà liên tục thì xăng giảm, lúc đi liên tục thì xăng tăng. Đắng lòng. 😔
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@xuantruong1992 Có khi nào giảm giá xăng tăng giá điện nước không😅
@Bui Duy Loc Kinh tế buồn quá.Mong giảm luôn giá điện ,nước ,cho dân đỡ khổ .
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@phuocthanh234566 Khủng hoảng luôn bác à😢
asuwa
TÍCH CỰC
4 năm
@xuantruong1992 Giảm đến khi xong dịch là tăng lại nhé.
asuwa
TÍCH CỰC
4 năm
@phuocthanh234566 Giảm lãi suất với giảm giá mặt bằng nữa bác ơi, khổ quạ
40k tràn bình, tầm này chỉ lãi mấy anh shipper với vận chuyển. Chứ kinh tế năm nay te tua rồi. Xăng giờ rẻ hơn coca rồi, chai coca lít rưỡi 17k thì phải. Mà nó giảm chắc cũng qua mùa dịch thôi, mình đoán tầm 2/9 lại lên hơn 20k ngay, tụi Trung Đông nó đang dằn mặt Nga tí thôi
southernsun
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hunglong96 Dằn mặt nhau chỉ là một phần thôi, chủ yếu là giảm giá giành thị trường. Ai nói Mỹ khoái vụ này? Mỹ luôn muốn giữ giá dầu ở mức cao. Vì sao ư?
1. Giá dầu giảm là ngành công nghiệp dầu đá phiến của Mỹ tắt thở, phải trên 40$/thùng nó mới hoạt động đc.
2. Mỹ luôn muốn làm trùm thế giới. Giá dầu cao sẽ kìm hãm sự phát triển của các nước đang trỗi dậy như Nga, Trung Quốc, Ấn Độ vốn luôn hăm he đe dọa nghiêm trọng đến vị thế thống trị của Mỹ. Vì thế Mỹ luôn muốn kiểm soát khu vực Trung Đông là vậy. Đơn giản vì dầu là máu của nền kinh tế.
Thêm vào đó dịch COVID nên lượng cầu giảm đột ngột nên giá phải giảm thôi. Nga tuyên bố Nga vẫn sống tốt khi giá dầu nằm quanh ngưỡng 15 ~ 20 usd/thùng. Nhưng bắt đầu vào đông là giá dầu lại nhảy dựng lên vì nhu cầu sưởi ấm lên cao, đó là quy luật rồi.
@Hunglong96 Trung Đông dằn mặt Nga á? Chi phí khai thác của thằng Ngà là thấp nhất. OPEC+ họp để OPEC giảm sản lượng, Nga phủ quyết và mạnh thằng nào thằng ấy xuất khẩu, Mỹ đứng im nhìn k nói lên lời kìa
|||x|||
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hunglong96 Bài viết này rất hay về Hệ thống đôla dầu mỏ, anh em có gắng đọc hết để hiểu vì sao mỹ luôn muốn giá dầu cao. Thằng nào xuất dầu rẻ như Iran, Venezela đều bị trừng phạt kinh tế
https://spiderum.com/bai-dang/BAN-CHAT-CUA-DONG-USD-k3a
@hypous https://vn.sputniknews.com/business/202003138803645-ong-trump-ca-ngoi-muc-gia-dau-xuong-thap/
Dầu đá phiến chỉ chiếm tỷ trọng rất thấp trong nền kinh tế Mỹ.
Trump biết cân nhắc nặng nhẹ hơn những thành viên tinhte như bạn nhé.
Andrew Vo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lúc dịch không ai ra đường thì giảm. Lúc thường ngừoi ta ra đường nhiều thì lại tăng. Hix 😔(
oooJKooo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Andrew Vo thì cung nhiều cầu ít thì phải giảm thôi. quy luật thì trường mà. Với lại tình hình giờ mọi người cũng làm ra ít tiền hơn. tính ra giá xăng cao đổi lấy không có dịch vẫn tốt hơn. và nếu không có dịch mà mấy nước xuất khẩu dầu càng tăng sản lượng thì lại càng tốt.
@Andrew Vo vì dịch nên bọn ả rập , nga bán phá giá thôi. Xăng rẻ là nhờ corona đấy
i2Bi
CAO CẤP
4 năm
@Andrew Vo Thì cả thế giới mài mông trong nhà, không có cầu thì cung giảm thôi. Bạn tưởng tự nhiên nó giảm à =))))))
Đầy bình thôi =)) k thấy mấy thằng thuế phản đối nhỉ
Mr.ZP
TÍCH CỰC
4 năm
@Thực Tế Lo ở nhà trốn dịch rùi nên đâu dám phản đối phản bác gì 😂
@Thực Tế Phản đối sao được bác. Điều chỉnh theo diễn biến thị trường xănv dầu thế giới mà.
có khi nào dân đổ xô đi mua xăng như khẩu trang vs mì tôm ko nhỉ :v
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@trần hưng vp Rồi trữ vô đâu 😆 mua cái thùng phuy quá cha tiền lời mua xăng
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@Shine.shin mang hết thùng nước khoáng uống hết rồi mua đổ vào, được nhiêu đỡ nhiêu !
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@trần hưng vp các cửa hàng nó sắp trưng bảng, mỗi xe chỉ được mua đúng số lượng bình xăng! móm hết !
@Jaywalk Vậy mua thêm cái ống dây nhỏ về hút từ bình xăng sang bình chứa
Nó chơi chiêu này thì chỉ mấy anh ôm bình xăng or mấy chị đi lead, sh mới khoẻ thoai
Ae đi wave, sirius bình xăng 3.5 lít méo mồm hết 😆
Hyper But
TÍCH CỰC
4 năm
Xăng giảm là thấy thích
Mong rằng sẽ thiế lập mặt bằng giá mới, duy trì lâu, không chỉ đợt dịch nCoV này.
mỗi tội tầm này chả đi đi đâu mấy 😂
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@june_liht "trùng hợp" thôi mà, ai muốn.
@Jaywalk Trùng hợp thật mà bạn.
Mua 50l thôi, hết dịch lên phát thành 20k
@|||x||| Anh em có đầu tư cùng tui không
|||x|||
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lamtien338 Bắt đáy giá dầu tầm này dễ ra đê như chứng khoán lắm, mà còn nguy cơ cháy nổ bác 😆
@cosmos47 Chu kỳ điều chỉnh giá xăng dầu là 15 ngày. Nếu có ý định tích trữ thì bác để đến ngày 12/4 cũng chưa muộn.
@|||x||| Giá chạm gốc rồi. Ko lo lỗ. Chỉ lo cháy thôi. Có khi bỏ qua vụ này. Hihi
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Có khi giảm giá xăng tăng giá điện nước không chừng ( hạn chế dân ra đường ở nhà xài điện nước quá mà😅)
@Bui Duy Loc Cái đó do người dùng nhé
tiachop22
TÍCH CỰC
4 năm
Giá này làm mình nhớ những ngày đầu đi làm.
@tiachop22 Hồi mình mới đi học Đại học cũng khoảng giá này 😃
😆 có ai đi đâu h này nằm nhà là có ích cho xã hội
@narutoxboy Có chứ sao không bạn, vẫn đi làm bình thường, vẫn phải đi mua đồ về nấu ăn
Quá đã 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019