Cần tư vấn: Em đang phân vân giữa laptop và ipad pro tầm khoảng trên dưới 20 củ! Nhu cầu của e chủ

thangbombh
30/3/2020 1:35Phản hồi: 18
Cần tư vấn: Em đang phân vân giữa laptop và ipad pro tầm khoảng trên dưới 20 củ! Nhu cầu của e chủ yếu là giải trí, làm việc thì chủ yếu coi văn bản, mail (world, excel)! Em thì nghiêng về pro 11 hơn!
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TuiPad
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chủ yếu giải trí thì iPad còn cần làm việc tốt thì Macbook
Mua con macbook sài cho đa năng, ipad giờ chỉ để giải trí là chính thôi, mua con ipad xong tới lúc cần làm việc thì không làm được. Nếu có điều kiện thì mua 1 con macbook và 1 con ipad như air 3 là combo ngon nhất rồi
n3.9592
TÍCH CỰC
4 năm
có lap(Pc)
rồi thì mua pad.. chưa có lap thì bắt buộc phải mua Lap
thích cái nào thì nhích đi bác, trải nghiệm thực tế sẽ cho bác biết liệu nó có fit với nhu cầu không. Nghe mấy bác trên đây tư vấn rồi mua laptop, mốt bác hối hận cũng ko biết trách ai 😆
Đã là công việc, thì dùng Laptop
làm việc thì dĩ nhiên là laptop rồi. số tiền 20 triệu ko phải là nhỏ.
laptop là sự lựa chọn an toàn. làm việc, giải trí đều ok, lại dễ dàng kết nối với các thiết bị ngoại vi khác.
AGE-FX
CAO CẤP
4 năm
Dùng ipad ổn rồi bác😃
iPad Pro đi Bạn ,còn bao nhiêu inch thì tuỳ Bạn chọn hẻn.
TomL
ĐẠI BÀNG
4 năm
nên mua laptop bác ạ. mặc dù không tiện và không đa dụng bằng ipad nhưng khả năng làm việc hơi chán bác ạ. Em dùng ipad pro đây mà chán Excel và PPT lắm bác ạ. Làm 1 file mất hết cả ngày.
20tr làm con macbook pro rồi
caoranhma
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua ipad nhé...ko hợp bán đi mua macbook, tiền hao hụt coi như phí trải nghiệm 😄
256abc
ĐẠI BÀNG
4 năm
bạn mua 1 con lap cũ tầm 5tr (đề xuất thinkpad - làm 1 ổ ssd 256 và 8gb ram là dư xài văn phòng), còn 15tr vẫn kiếm dc ipad 11 wf nhé
Danh198
ĐẠI BÀNG
4 năm
pro luôn bạn ei
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
Mua Laptop mà dùng
coi văn bản mà có chỉnh sửa không 😆 chứ chỉnh sửa trên iPad làm mút mùa chưa xong :v
laptop là sự lựa chọn an toàn nhất.
boy_pro_8x
TÍCH CỰC
4 năm
Chỉ xem văn bản và giải trí thì hoặc là ipad mini, hoặc là laptop.
Nếu cần chỉnh sửa văn bản thì laptop thẳng tiến. 20 củ là dư tiền cho 1 con laptop ngon rồi
Chào bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019